Ruka hadi Maudhui
Soko la Hisa la Dar es Salaam
  • AFRIPRISE7550.66%
  • CRDB2,8500.35%
  • DCB3951.27%
  • DSE6,2300.48%
  • IEACLC-ETF1,4100.00%
  • JATU2000.00%
  • KCB2,1301.41%
  • MBP1,9303.63%
  • MCB3650.00%
  • MKCB3,7802.12%
  • MUCOBA3900.00%
  • NICO3,4000.88%
  • NMB1,8502.70%
  • NMG2805.36%
  • PAL2851.75%
  • SWIS2,3504.26%
  • TBL10,2300.68%
  • TCC14,2500.00%
  • TCCL4,4001.14%
  • TOL1,4600.00%
  • TPCC5,7500.52%
  • TTP3656.85%
  • VERTEX-ETF3101.61%
  • VODA1,2600.00%
  • ZAN TIMIZA ETF1200.00%
  • ZAN-ETF1100.00%
  • EABL5,8400.17%
  • JHL8,7000.00%
  • KA1154.55%
  • SWALA4500.00%
  • USL300.00%
  • YETU5100.00%

Mikataba Tete

Soko la Mikataba Tete la DSE

Mikataba ya baadaye ya hisa (SSF) inatokana na kampuni kubwa zinazofanya biashara kwenye Soko Kuu la DSE.

Mikataba yote tete ya DSE hulipwa kwa fedha taslimu kupitia chombo cha usafishaji.

DSE pia ina mikataba ya baadaye ya fahirisi ya DSE 15.

Aina za Mikataba Tete

  • Mikataba ya Baadaye ya Hisa (SSF)
  • Mikataba ya Baadaye ya Fahirisi

Mikataba Hai

  • Mikataba 16 ya SSF
  • Mkataba 1 wa Fahirisi

Ukubwa wa Mkataba

  • Hisa 100 kwa SSF
  • TZS 1 × Fahirisi kwa DSE 15

Ulipaji

  • Hulipwa kwa fedha kupitia chombo cha usafishaji

Faida za mikataba tete

Faida za Mikataba Tete

Soko la mikataba tete linatoa fursa kwa wawekezaji kuweka mseto na kujikinga na hatari kwa njia bora na nafuu.

Unafuu wa Gharama

Biashara ya mikataba tete inaweza kuwa nafuu kuliko kununua na kuuza mali halisi, hasa kwa biashara za mara kwa mara.

Mseto

Mikataba tete hukuwezesha kuweka mseto zaidi ya hisa pekee, hivyo kugawanya hatari.

Ufanisi

Ni njia bora ya kupata mwelekeo wa aina fulani ya mali au mwenendo wa soko.

Kujikinga

Unaweza kutumia mikataba tete kujikinga dhidi ya hasara kutokana na mabadiliko ya bei ya mali.

Mkopo wa Faida

Mikataba tete inaweza kukuza faida (na hasara). Tumia kwa tahadhari kwani ina hatari kubwa.

Unyumbufu

Tofauti na hisa, unaweza kupata faida bei ikishuka kwa kuanza na nafasi ya kuuza.

Kikokotoo cha Faida na Hasara

Mchezo wa majaribio unaowaonyesha wawekezaji jinsi nafasi zao za mikataba tete zitakavyokuwa katika mabadiliko mbalimbali ya bei.

Nafasi

Idadi ya mikataba

1
1
10,000

Kiwango cha dhamana ya awali

3%
3%
30%

Mabadiliko ya bei

-30%
0%0%
+30%

Kikokotoo hiki ni kwa madhumuni ya elimu pekee na si ushauri wa uwekezaji, kisheria au kifedha. Matokeo yanatokana na dhana na taarifa ulizoweka na huenda yasiakisi utendaji halisi wa soko. Soko halitawajibika kwa hasara yoyote itokanayo na matumizi ya kikokotoo hiki.

Jinsi ya Kufanya Biashara ya Mikataba Tete

Hatua rahisi za kuanza biashara ya mikataba tete DSE

  1. 01

    Fungua akaunti na dalali wa mikataba tete aliyeidhinishwa

    Ukimaliza utaratibu wa kumtambua mteja, dalali atakuomba usome na kusaini taarifa ya hatari.

    Anza kwa kupakua programu yetu ili kupata takwimu za soko, kufanya biashara na kusimamia uwekezaji wako popote.


    Pata orodha ya madalali wenye leseni

    Madalali wenye Leseni
  2. 02

    Wateja Waliopo

    Kama tayari una akaunti, saini taarifa ya hatari na usasishe mkataba wako ili ujumuishe mikataba tete ya DSE.

  3. 03

    Weka Dhamana

    Ili kufanya biashara, weka dhamana ya awali kwa dalali kulingana na thamani ya mikataba unayotaka kununua au kuuza.

  4. 04

    Dhamana ya Kila Siku

    Biashara zilizo wazi mwisho wa kila siku hulipwa kwa bei ya ulipaji ya siku. Unaweza kuhitajika kuongeza fedha ukipata hasara.

  5. 05

    Kufunga Nafasi

    Ukifunga nafasi, mwisho wa siku dhamana ya awali hurejeshwa na ulipaji hufanyika baada ya kuzingatia faida au hasara.

  6. 06

    Kushikilia hadi Mwisho

    Unaweza kushikilia mikataba hadi tarehe ya mwisho. Mikataba iliyo wazi siku hiyo hulipwa kwa fedha kwa bei rasmi ya kufunga.