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Vodacom Tanzania Public Limited Company
(Imesajiliwa katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)
(Namba ya usajili 38501)
(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA)
(‘Vodacom Tanzania’ au ‘Kampuni’) 

Taarifa inatolewa kuwa, mkutano mkuu wa saba wa Kampuni kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2023 utafanyika kwa njia ya kielektroniki siku ya 
Ijumaa tarehe 22 Septemba 2023 kuanzia saa nne asubuhi. Mkutano huu utajadili yafuatayo:

1. Kuthibitisha kumbukumbu
 Kuthibitisha  kumbukumbu za mkutano mkuu wa sita uliofanyika tarehe 22 Septemba 2022.

 Azimio la kawaida namba 1
 “ILIAMULIWA KUWA kumbukumbu za mkutano mkuu wa sita uliofanyika tarehe 22 Septemba 2022 zimethibitishwa.”

 Nakala za kumbukumbu zinapatikana kwenye tovuti ya Kampuni www.vodacom.co.tz/investors 

2. Kupitisha taarifa za fedha za mwaka zilizokaguliwa
 Kupokea, kujadili na kupitisha taarifa za fedha zilizokaguliwa kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2023. 

 Azimio la kawaida namba 2
  “ILIAMULIWA KUWA taarifa za fedha zilizokaguliwa za Kampuni, pamoja na ripoti ya wakaguzi huru na ya wakurugenzi kwa mwaka ulioishia 

tarehe 31 Machi 2023, zimepokelewa na kupitishwa.”

  Nakala za taarifa za fedha zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2023 zinapatikana katika tovuti ya Kampuni  
www.vodacom.co.tz/investors 

3. Uchaguzi wa wakurugenzi
 Kwa kupitia maazimio tofauti:

 3.1  Bw Philip Besiimire aliteuliwa kuwa mkurugenzi wa Kampuni kwa mujibu wa ibara ya 86 ya Katiba ya Kampuni, kujaza nafasi iliyojitokeza 
katika Bodi na kuendelea kutekeleza majukumu ya kiofisi hadi mkutano wa kawaida unaofuata, na hivyo anastahili kuchaguliwa. Wasifu 
wake upo katika ukurasa wa 3.

 3.2  Bw Thomas B Mihayo na Bi Thembeka Semane wanastahili kustaafu katika mkutano huu kwa mujibu wa ibara 104 na 105 za Katiba ya 
Kampuni. Ibara hizo zinabainsha kuwa licha ya kustaafu, wanaweza kuchaguliwa kwa mara nyingine tena kuwa wakurugenzi. Wasifu wao 
uko katika ukurasa wa 3.

 Azimio la kawaida namba 3
 “ILIAMULIWA KUWA Bw Philip Besiimire amechaguliwa kuwa mkurugenzi wa Kampuni.”

 Azimio la kawaida namba 4
 “ILIAMULIWA KUWA Bw Thomas B Mihayo amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi huru wa Kampuni.”

 Azimio la kawaida namba 5
 “ILIAMULIWA KUWA Bi Thembeka Semane amechaguliwa tena kuwa mkurugenzi huru wa Kampuni.”

4. Uteuzi wa Ernst & Young kuwa wakaguzi huru wa Kampuni
  Kuteua kampuni ya Ernst & Young Inc., kama ilivyopendekezwa na Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji, kuwa wakaguzi huru wa Kampuni 

na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu ujao wa mwaka. 

 Azimio la kawaida namba 6
  “ILIAMULIWA KUWA Ernst & Young Inc. imeteuliwa kuwa mkaguzi huru wa Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu 

ujao wa mwaka.”
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5. Uteuzi wa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji
  Kupitia maazimio tofauti na kwa mujibu wa kifungu cha 32(f) cha Katiba ya Kampuni, Bi Margaret Ikongo, Bi Thembeka Semane na Bi Kanini 

Mutooni wakiwa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji wachaguliwe kuendelea kuwa wajumbe. Wasifu wao uko katika ukurasa 
wa 3 na 4.

 Azimio la kawaida namba 7
 “ILIAMULIWA KUWA Bi Margaret Ikongo amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

 Azimio la kawaida namba 8
 “ILIAMULIWA KUWA Bi Thembeka Semane amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

 Azimio la kawaida namba 9
 “ILIAMULIWA KUWA Bi Kanini Mutooni amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

6. Gawio
   Kuidhinisha gawio la mwisho la Shi 9.95 kwa kila hisa kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2023 kama ilivyopendekezwa na 

wakurugenzi. Gawio litalipwa kabla au Jumatatu ya tarehe 16 Oktoba 2023 kwa wanahisa waliosajiliwa kwenye kitabu cha usajili baada ya 
kufunga biashara ya hisa tarehe 14 Agosti 2023. 

 Azimio la kawaida namba 10
“ILIAMULIWA KUWA gawio la Shi 9.95 kwa hisa ya kawaida kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2023 limeidhinishwa.”

7. Ada ya wakurugenzi
  Kuidhinisha ada ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 477 000 hadi hitimisho la mkutano mkuu ujao wa mwaka, ili kuiwezesha 

Kampuni kuwavutia watu wenye uwezo, ujuzi na uzoefu unaotakiwa ili kutoa mchango unaofaa kwa Kampuni. Hakuna mapendekezo ya 
mabadiliko ya ada.

 Azimio la kawaida namba 11
  “ILIAMULIWA KUWA kiwango cha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji cha dola za Kimarekani 477 000 kimeidhinishwa kwa 

mchanganuo ufuatao:

Pendekezo la
ada Dola ya

Marekani1

Ada ya sasa
Dola ya 

Marekani

Mwenyekiti wa Bodi 150 000 150 000
Mjumbe wa Bodi 30 000 30 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 15 000 15 000
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 8 000 8 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ujira 12 000 12 000
Mjumbe wa Kamati ya Ujira 4 000 4 000
Mjumbe wa Kamati ya Uteuzi 3 000 3 000

1.  Ada hii inajumuisha kodi zote ikijumuisha kodi ya zuio, inayolipwa kwa shilingi ya Kitanzania kwa wakurugenzi wazawa, randi ya Afrika Kusini kwa wakurugenzi wa Afrika 
Kusini na dola ya Marekani kwa wakurugenzi wengine. Ada hii inalipwa kila robo mwaka (kwa mikupuo minne) kwa mikutano ya kawaida isiyopungua minne kwa mwaka, 
mikutano maalum mitatu na Mkutano Mkuu wa Mwaka na wa dharura kama itahitajika.

8. Ajenda Maalum
8.1 Utwaaji wa kampuni ya Smile Communications Tanzania Limited
  Kuidhinisha utwaaji wa asilimia 100 za hisa za kampuni ya Smile Communications Tanzania Limited, iwapo utaridhiwa na Tume ya Ushindani 

pamoja na Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania; pasipo pingamizi kutoka kwa Mamlaka ya Mitaji na Dhamana na Soko la Hisa la Dar es Salaam, na 
kwa masharti yatakayokubalika na pande husika.

 Azimio maalum namba 1
 “ILIAMULIWA KUWA, utwaaji wa asilimia 100 za hisa za kampuni ya Smile Communications Tanzania Limited umeridhiwa”.

8.2 Uwekezaji kwa ubia
   Kuridhia uwekezaji kwa ubia katika kujenga mkongo wa mawasiliano na kutoa huduma husika, pamoja na kuchochea ujenzi wa minara ya 

mawasiliano vijijini ili kukuza mtandao wa huduma ya mawasiliano na uwekezaji wenye tija nchini. 

 Azimio maalum namba 2
 “ILIAMULIWA KUWA uwekezaji kwa ubia kwa lengo la kujenga mkongo wa mawasiliano na kutoa huduma husika umeridhiwa”.

 Azimio maalum namba 3
 “ILIAMULIWA KUWA uwekezaji kwa ubia kwa lengo la kuchochea ujenzi wa minara ya mawasiliano vijijini na kutoa huduma husika umeridhiwa”.
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Mwenyekiti wa Bodi
Mwenyekiti wa Kamati ya Uteuzi

Shahada ya Sheria (LL.B), Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Tanzania.
Msuluhishi na Mtaalamu wa Sheria.
Jaji Mihayo aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2020. Pia ni Raisi wa Umoja wa Majaji 
Wastaafu Tanzania. Jaji Mihayo ni Kamishna wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi, pia ni Wakili wa Mahakama Kuu na Mahakama za 
chini yake. Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 35 wa kufanya kazi katika mahakama mbalimbali nchini Tanzania. Aliwahi 
kuhudumu kama   Wakili Mkuu wa Shirika la Sheria Tanzania na kisha kuwa Msajili wa Mahakama ya Urejeshaji Mikopo (LART) 
na baadaye kuwa Jaji wa Mahakama Kuu ya Tanzania kwa miaka saba. Jaji Mihayo aliwahi kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya 
Wakurugenzi ya Bodi ya Utalii Tanzania. Pia, aliwahi kuwa Mjumbe wa Bodi ya Mamlaka ya Udhibiti wa Manunuzi ya Umma na 
Rais wa Baraza la Habari Tanzania. Baada ya hapo, aliwahi kuwa Mjumbe wa Baraza la Chama cha Wanasheria Tanganyika 
(TLS) na alikuwa Rais wa Baraza hilo kwa vipindi viwili vya mwaka mmoja kila kimoja.

Thomas B Mihayo (76) 

Mkurugenzi mtendaji - Vodacom Tanzania
Mjumbe wa Kamati ya Uongozi ya Vodacom Tanzania

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Shule ya Biashara ya Uholanzi (BSN), Uholanzi 
Shahada ya Sanaa katika Sayansi Jamii, Chuo Kikuu cha Makerere, Kampala, Uganda 
Philip aliteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa Vodacom Tanzania PLC tarehe 15 Oktoba 2022. Alijiunga na Vodacom kutoka 
MTN Afrika Kusini ambako alikuwa Afisa Mkuu Kikanda wa Mauzo na Usambazaji tangu 2019. Alihudumu kwenye nafasi 
mbalimbali za juu MTN ikiwa ni pamoja na Afisa Mkuu Kikanda nchini Afrika Kusini, Mkurugenzi Mtendaji wa Sudani Kusini, 
Afisa Mkuu wa Masoko nchini Zambia na Afisa Mkuu wa Masoko na Kaimu Mkurugenzi Mtendaji nchini Swaziland. Ana uzoefu 
wa zaidi ya miaka 15 katika uongozi na utekelezaji wa mikakati ya kibiashara (masoko, wateja binafsi, wateja wa kibiashara na 
huduma za kifedha za simu), akifanya kazi na moja ya kampuni kubwa za mawasiliano barani Afrika.

Philip Besiimire (47)

Margaret Ikongo (66)

Mkurugenzi huru
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni 
ya kamati hii

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu Huria, Tanzania.
Cheti cha Kimataifa cha Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Taasisi ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Uingereza.
Diploma ya Kimataifa ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi na Mjumbe Mhitimu wa Taasisi ya Usimamizi wa Viashiria 
Hatarishi, Uingereza. 
Mwanachama katika Taasisi ya masuala ya Bima, Uingereza.
Margaret Margaret aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Pia ni mjumbe wa bodi ya 
wakurugenzi ya Actuarial and Risk Consulting na Metrolife and Meticulus Insurance. Kabla ya hapo, Margaret alikaa kwenye 
Bodi ya benki ya NMB na AAR Insurance Tanzania, pamoja na Bodi ya Wadhamini wa Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF). 
Margaret ana uzoefu mkubwa katika masuala ya fedha na utawala bora akiwa ameupata kutokana na kufanya kazi katika sekta 
ya bima ambapo alikuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Bima la Taifa kwa kupindi cha miaka kumi. Margaret pia alikuwa 
mshauri wa Kamishna wa Mamlaka ya Udhibiti wa Bima Tanzania pamoja na Kaimu Mkuu wa Kurugenzi ya Ufundi.

Thembeka Semane (47)

Mkurugenzi huru
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa  
madhumuni ya kamati hii 

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Monash 
Stashahada ya Juu katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha Biashara cha Pretoria Gordon 
Shahada ya Biashara katika Uhasibu; Chuo Kikuu cha Transkei (Chuo Kikuu cha Teknolojia cha Walter Sisulu kwa sasa) 
Mwanachama wa Taasisi ya Taaluma ya Benki ya Afrika Kusini.
Thembeka aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Novemba 2017. Thembeka ana uzoefu katika 
masuala ya biashara ukihusisha mikakati ya mashirika, utekelezaji wa mifumo ya biashara, miradi yenye thamani kubwa, 
utekelezaji na ufuatiliaji, utawala bora na vilevile usimamizi wa fedha. Thembeka ni mkurugenzi wa Linea Consulting (Pty) Ltd, 
mjumbe wa Kamati ya Udhibiti ya ACASA & ATNS, akiripoti kwa Waziri wa Usafirishaji wa Afrika Kusini na pia, ni mjumbe wa 
Baraza la ICASA. Thembeka anafanya kazi kama mjumbe wa bodi wa Idara ya Makazi EAAB, ambapo ni Mwenyekiti wa Kamati 
yake ya Fedha na Uwekezaji na pia, ni mjumbe wa Kamati za Ukaguzi na Dharura pamoja na ya Rasilimali watu na Ujira. Pia, 
Thembeka ni mjumbe wa bodi na mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi na Usimamizi wa Dharura na Kamati ya Ujira ya Mamlaka ya 
usimamizi wa Mbuga za Wanyama za Afrika Kusini. Vilevile, Thembeka ni mjumbe wa South African Heritage Resource Agency 
na Kamati ya Uthibiti na Usimamizi wa Utendaji wa Manispaa ya Sol Platje.

Wasifu wa wakurugenzi wanaochaguliwa
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Kanini Mutooni (47) 

Mkurugenzi huru
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa  
madhumuni ya kamati hii

Elimu ya utekelezaji wa Sera za Kimataifa, Shule ya masuala ya kiserikali ya Harvard 
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Shule ya Biashara Cass ya Chuo Kikuu cha Jiji la London. 
Diploma ya masuala ya Dhamana (Uingereza)
Cheti cha Taaluma ya Usimamizi katika Uwekezaji (Uingereza)
Cheti cha Taaluma ya Uhasibu (ACCA), Uingereza
Shahada ya Biashara, Chuo Kikuu cha Kikatoliki, Kenya
Kanini aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi Oktoba 2022. Kanini ni Mkurugenzi Mtendaji wa Draper 
Richards Kaplan Foundation kwa Afrika. Hivi sasa ni Mkurugenzi Mtendaji wa Draper Richards Kaplan Foundation akisimamia 
Afrika. Pia ni mjumbe katika Bodi za Financial Sector Deepening Africa (FSDA); MCE Social Capital, the United Nations Capital 
Development Fund, Africa Enterprise Challenge Fund, Amref Health Innovation na CDC UK PLC. Kabla ya hapo, Kanini alikuwa 
mjumbe wa Bodi katika benki za uwekezaji huko Uingereza na Marekani ikiwa ni pamoja na Bank of America-Merrill Lynch na 
Dresdner Kleinwort Benson.

Tarehe ya kufunga rejesta
Tarehe ya kufungwa rejesta ya wanahisa wa Kampuni kwa madhumuni ya kustahili kuhudhuria, kushiriki na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa 
mwaka ni Ijumaa 15 Septemba 2023. 

Ushiriki kwa njia ya kielektroniki 
Mkutano mkuu wa mwaka utafanyika kwa njia ya kielektroniki kama ilivyoainishwa kwenye kifungu 29 na 63 cha Katiba ya Kampuni. Wanahisa 
waliosajiliwa kwenye rejesta hadi kufikia tarehe ya kufunga rejesta hiyo, watapokea ujumbe mfupi wa maneno wenye taarifa za kuwawezesha kuingia 
kwenye mkutano huo. Mkutano mkuu wa mwaka utaoneshwa mubashara kupitia kiunga cha wavuti kwenye vifaa janja vilivyounganishwa na intaneti.  
Kwa taarifa zaidi, tafadhali tembelea tovuti ya Kampuni https://vodacom.co.tz/investors 

Wanahisa watawajibika kwa gharama za data na mtandao. Kampuni haitawajibika na upotevu wa mawasiliano kutokana na matatizo ya kimtandao/
kuishiwa muda wa hewani/kukatika kwa umeme/na matatizo ya kiufundi ya kielektroniki yanayoweza kuathiri ushiriki wa mwanahisa kwenye 
mkutano mkuu mwaka kwa njia ya mtandao. 

Wanahisa wanahimizwa kutuma maswali yatokanayo na maazimio yaliyopo kwenye taarifa hii kabla ya mkutano mkuu kwenda kwenye barua pepe 
investorrelations@vodacom.co.tz kabla ya Jumanne ya tarehe 19 Septemba 2023 saa 4:00 asubuhi. Majibu ya maswali hayo yatatolewa katika 
mkutano mkuu. Uwasilishaji wa maswali haumzuii mwanahisa kuuliza maswali siku ya mkutano mkuu.

Mahudhurio
Wanaostahili kuhudhuria, kuzungumza na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa mwaka ni wanahisa tu. 

Wanahisa wanaweza kuteua wawakilishi kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa niaba yao. Mwakilishi si lazima awe mwanahisa wa Kampuni. 
Fomu ya uwakilishi iliyojazwa, inayopatikana kwenye tovuti ya Kampuni, pamoja na risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, kitambulisho cha taifa/
kura/leseni ya udereva na taarifa za mawasiliano vitumwe kwa barua pepe kwenda investorrelations@vodacom.co.tz au viwasilishwe kwa Katibu 
wa Kampuni, ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja namba 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4:00 
asubuhi Jumanne ya tarehe 19 Septemba 2023. Kujazwa kwa fomu ya mwakilishi hakumzuii mwanahisa yeyote kuhudhuria mkutano mkuu wa 
mwaka.

Upigaji kura utaendeshwa kulingana na Katiba na kanuni za Kampuni. Maazimio ya kawaida yatakayopitishwa katika mkutano mkuu huu yatapaswa 
kuungwa mkono na zaidi ya 50% ya kura za wanahisa. Azimio maalum litapaswa kuungwa mkono na angalau 75% ya kura za wanahisa.

Wanahisa wenye hisa zisizo kwa majina yao lazima wawapatie watunzaji au wawakilishi wao maelekezo ya kupiga kura katika mkutano mkuu wa 
mwaka. Kama mtunzaji au mwakilishi wako hatapokea maelekezo kutoka kwako, kama itakavyokuwa, itabidi kufanya maamuzi kulingana na mamlaka 
uliyoyatoa kwake.

Wanahisa wanahimizwa kuendelea kufuatilia tovuti ya Kampuni ili kupata taarifa zaidi zinazohusiana na mkutano mkuu wa mwaka.

Imeidhinishwa na Bodi.

Caroline M Mduma
Katibu wa Kampuni

31 Agosti 2023

Taarifa ya Mkutano Mkuu inaendelea
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Vodacom Tanzania Public Limited Company
(Imesajiliwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)
(Namba ya Usajili 38501)
(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA)
(“Vodacom” au “Kampuni”)

Kifungu A – Ijazwe na wanahisa wote

Jina Kamili

Namba ya hati ya hisa (CDS A/c No)

Idadi ya hisa mwanahisa anazomiliki

Kifungu B – Ijazwe na wanahisa watakaoteuwa wawakilishi (na si Mwenyekiti) kuhudhuria mkutano kwa niaba yao

Mimi(Sisi), mwenye/wenye hati ya hisa zenye idadi ya hisa za kampuni kwa mujibu wa kifungu A, namteua/tunamteua (angalia maelekezo namba 1&2)

au akishindwa yeye,

au akishindwa yeye,

Mwenyekiti  wa mkutano mkuu wa mwaka kuwa mwakilishi wangu/wetu kuhudhuria, kushiriki mijadala na kupiga kura kwa niaba yangu/yetu katika mkutano 
mkuu wa mwaka wa sita utakaofanyika kwa nji ya kielektroniki siku ya Ijumaa, tarehe 22 Septemba 2023 kwa lengo la kutoa maamuzi na kupitisha maazimio ya 
kawaida, kupiga kura ya kuafiki au kutokuafiki au kutoshiriki kwenye upigaji kura kulingana na hisa zilizoandikishwa kwa jina langu/letu.

Kifungu C – Ijazwe na wanahisa wote

Weka alama x kwenye kisanduku kulingana na matakwa yako.
Vinginevyo mwakilishi wako atapiga kura atakavyoona inafaa.

Naafiki Siafiki Sishiriki

1 Azimio ka kawaida namba 1
Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa mwaka uliofanyika tarehe 22 September 2022

2. Azimio ka kawaida namba 2
Kupitisha taarifa za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2023

3. Azimio ka kawaida namba 3
Kumchagua Philip Besiimire kuwa mkurugenzi mtendaji

4. Azimio ka kawaida namba 4
Kumchagua tena Thomas B Mihayo kuwa mkurugenzi huru

5. Azimio ka kawaida namba 5
Kumchagua tena Thembeka Semane kuwa mkurugenzi huru 

6. Azimio ka kawaida namba 6
Kuchagua Ernst & Young Inc. kuwa wakaguzi wa Kampuni kwa mwaka unaoishia Machi 2024

7. Azimio ka kawaida namba 7
Kumchagua tena Margaret Ikongo kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

8. Azimio ka kawaida namba 8
Kumchagua tena Thembeka Semane kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

9. Azimio ka kawaida namba 9
Kumchagua tena Kanini Mutooni kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

10. Azimio ka kawaida namba 10
Kuidhinisha gawio la Shi 9.95 kwa hisa kwa mwaka ulioishia terehe 31 Machi 2023

11. Azimio ka kawaida namba 11
Kuidhinisha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 477 000 kwa mwaka

12. Azimio maalum namba 1
Kuidhinisha utwaaji wa asilimia 100 za hisa za kampuni ya Smile Communications Tanzania Limited

13. Azimio maalum namba 2
Kuidhinisha uwekezaji kwa ubia kwa lengo la kujenga mkongo wa mawasiliano na kutoa huduma husika

14. Azimio maalum namba 3
Kuidhinisha uwekezaji kwa ubia kwa lengo la kuchochea ujenzi wa minara ya mawasiliano vijijini na kutoa 
huduma husika

Imetiwa sahihi tarehe                                   mwezi Septemba 2023

Sahihi:  Sahihi: 

Fomu ya mwakilishi iliyojazwa iwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni ya Vodacom Tanzania PLC kabla saa 4 asubuhi, Jumanne tarehe  
19 Septemba 2023.

Fomu ya Mwakilishi 
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1.  Mwanahisa anayepaswa kuhudhuria katika mkutano mkuu anaweza kuteua mwakilishi wake kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa niaba 
yake. Mwakilishi sio lazima awe mwanahisa wa kampuni. Kwa makampuni, fomu ya mwakilishi ijazwe na afisa mwenye mamlaka na iwekwe 
muhuri wa Kampuni husika. 

2.  Weka alama ‘X’ kwenye eneo la kujaza kwenye fomu kulingana na kura unayotaka kupiga katika agenda husika. Iwapo utapenda kupiga kura 
kwa hisa pungufu ya hisa unazomiliki, onyesha idadi ya hisa pungufu ambazo ungependa zipige kura. Iwapo maelekezo haya hayatazingatiwa, 
mwakilishi atapiga kura atakavyoona inafaa.

3.  Mwanahisa anaweza kuweka jina la mwakilishi/wawakilishi wake kwenye sehemu iliyoonyeshwa kwenye hii fomu bila kufuta kipengele cha 
kuwakilishwa na “Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka” kilichopo chini ya sehemu ya kuandika majina ya wawakilishi. Mwanahisa atapaswa 
kuweka sahihi yake iwapo atafuta kipengele hicho. Mwakilishi ambaye jina lake limejazwa likiwa la kwanza kwenye fomu ya uwakilishi 
akihudhuria mkutano mkuu ndiye atahusika kufanya maamuzi.

4.  Fomu za mwakilishi zilizojazwa pamoja na hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, ziwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni 
- ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4 asubuhi siku 
ya Jumanne tarehe 19 Septemba 2023. Aidha, fomu zinaweza kusainiwa kisha kuzituma kwa barua pepe ya  
investorrelations@vodacom.co.tz. 

5.  Mwanahisa akifanya masahihisho/mabadiliko yoyote kwenye fomu ya mwakilishi, atapaswa kuwekwa sahihi yake pembeni ya masahihisho/
mabadiliko hayo.

6.  Wenye hisa wenye umri mdogo kisheria wanapaswa kusimamiwa na wazazi/walezi wao ambao watapaswa kuwa na nyaraka za kisheria za 
kuwathibitisha.

7.  Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka atakubali fomu ya mwakilishi itakavyokuwa imejazwa tofauti na matakwa haya iwapo ataridhika na 
namna ambavyo mwanahisa atapenda kupiga kura.

8. Kwa wale wenye hisa za pamoja/vikundi:

	z Yeyote kati yao anaweza kutia sahihi kwenye fomu hii
	z Kura ya mwanahisa mkubwa (ukubwa wa hisa utajulikana kulingana na majina yaliorodheshwa kwenye rejista ya wanahisa wa Kampuni) 

itakayopigwa na yeye binafsi au kutumia mwakilishi, ndio itakayoruhusiwa kwa niaba ya wanahisa wenzake kwenye kikundi.

Bi Caroline Mduma

Katibu wa Kampuni

Ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, 
Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, 
P.O. Box 2369,
Dar es Salaam,
Barua pepe: investorrelations@vodacom.co.tz   

Maelekezo ya fomu ya mwakilishi
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