



## SCANCEM INTERNATIONAL DA

(Imesajiliwa nchini Norway)  
(Namba ya Usajili 943 513 716)  
("Scancem" au "Mnunuzi")

---

### HATI YA OFA YA HIARI YENYE MASHARTI

---

kuhusiana na ofa ya hiari ya masharti inayotolewa na Mnunuzi kwenda kwa Mwanahisa anayestahiki wa Tanga Cement PLC ("**Tanga Cement**" au "**Kampuni Lengwa**") ili kununua fungu moja la hisa lenye Hisa 43,504,403 katika Kampuni ya Tanga Cement, inayowakilisha asilimia 68.33 ya mtaji wa kawaida wa hisa uliotolewa na kulipwa, kwa masharti na kwa mujibu wa masharti yaliyowekwa katika Hati hii ya Ofa, kutoka kwa Mwanahisa huyo anayestahiki. Utaratibu wa kukubali Ofa na taarifa nyingine zinazohusiana zimeelezwa ukurasa wa 5 wa Hati hii ya Ofa pamoja na Barua ya Kukubali Kuuza.

Ofa itafunguliwa tarehe: 31 Oktoba 2023

Ofa itafungwa tarehe: 21 Novemba 2023

***OFA HII HAITOLEWI NA HAIHUSISHI KUTOA AU KUOMBA MAMLAKA AU MTU YEYOTE AMBAPO KUTOA AU KUKUBALI OFA AU KUOMBA HUKO KUTAKUWA KUNAKIUKA SHERIA AU KANUNI ZA MAMLAKA HIYO.***

Ufafanuzi na tafsiri zinazoanzia ukurasa wa 1 wa Hati hii ya Ofa zinatumika kwenye hati hii yote, ikijumuisha ukurasa wa jalada na viambatisho vyote, isipokuwa pale ambapo muktadha unapohitaji vinginevyo.

**Tarehe ya Hati ya Ofa hii: 31 Oktoba 2023**

---

## **TAHADHARI**

---

Nakala ya Hati ya Ofa imewasilishwa kwenye Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana kwa ajili ya kuidhinishwa na kwa Msajili wa Makampuni kwa ajili ya kusajiliwa.

Dhamana hazijaidhinishwa wala kukataliwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana.

Kuidhinishwa kwa Hati ya Ofa hii haipaswi kuchukuliwa kama ishara ya sifa stahiki za ofa au pendekezo la Mamlaka kwa wanahisa wa ofa.

---

## **TAMKO LA WAKURUGENZI**

---

Sisi, Wakurugenzi, ambao majina yetu yameorodheshwa kwenye kifungu cha 6.4 cha Hati hii, tumezingatia na kupitia taarifa na maoni yote yaliyomo na mmoja mmoja na kwa pamoja tunakubali kuwajibika kwa usahihi wa taarifa iliyotolewa katika Hati hii ya Ofa.

Sisi, Wakurugenzi, tunathibitisha kwa uelewa na imani yetu kwamba hakuna taarifa nyingine, kuachwa kwa taarifa zozote katika Hati hii ya Ofa kutasababisha upotoshaji na kwamba taarifa zote zilizomo katika Hati hii ya Ofa ni za kweli na sahihi.

Hati hii ya Ofa ilisainiwa na Hakan Gurdal huko Heidelberg, nchini Ujerumani, kwa niaba ya Wakurugenzi kulingana na mamlaka aliyopewa ya kufanya hivyo kupitia azimio la bodi ya Scancem International DA la tarehe 18 Oktoba 2021.

Kwa agizo la Bodi  
**SCANCEM INTERNATIONAL DA**



**Mwenyekiti wa Bodi**

---

## Taarifa Muhimu

---

Hii ni Hati ya Ofa ya Mnuuzi, kwa ajili ya kununua fungu moja la hisa lenye Hisa 43,504,403 za Tanga Cement kutoka kwa Wanahisa Wanaostahiki, ambapo Hisa zinajumuisha 68.33% ya mtaji unaotolewa na kulipwa wa Tanga Cement, kulingana na kanuni na masharti yaliyoainishwa katika Hati hii ya Ofa. Ofa iko wazi kwa Mwanahisa yeyote anayestahiki.

Hati hii ni muhimu na inapaswa kusomwa kwa ukamilifu. Ikiwa, baada ya kuisoma utapata mashaka kuhusu kipengele chochote, unapaswa kuonana na dalali wa hisa aliye na leseni, meneja wa benki, mwanasheria, mhasibu, mshauri wa masuala ya uwekezaji aliye na leseni au mshauri mwingine yeyote mwenye utaalamu.

Ikiwa umeza Hisa zako zote kwa Kampuni Tanga Cement, unapaswa kukabidhi mara moja Hati hii ya Ofa na Barua ya Kukubali kwa mnuuzi au benki au dalali au wakala mwingine ambaye alihusika na mauzo kwenda kwa mnuuzi.

Taarifa zilizomo katika Hati hii ya Ofa zimetolewa kwa kuzingatia matakwa ya Kanuni na Sheria.








Hati hii ya Ofa ina taarifa fulani za matarajio ambazo zinaweza kurejelea moja au zaidi ya yafuatayo: hali ya kifedha ya Mnuuzi, matokeo ya shughuli, mtiririko wa pesa, gawio, mipango ya ufadhili, mikakati ya biashara, akiba ya gharama inayotarajiwa, ufanisi wa uendeshaji au ushirikiano, bajeti, mtaji na matumizi mengine, nafasi za ushindani, fursa za ukuaji wa bidhaa zilizopo, mipango na malengo ya usimamizi na mambo mengine. Taarifa zisizo za kihistoria katika hati hii zinajulikana kama "taarifa za matarajio".

Kwa ujumla, maneno kama vile "inaweza", "itakuwa", "kutarajia", "nia", "lengo", "makadirio", "kuamini", "mpango", "lenga", "ingekuwa", "kuendelea" au maneno sawa na hayo, au katika kila neno, tofauti hasi au nyingine, yanaeleza taarifa za matarajio. Maneno hayo yanajitokeza katika maeneo mengi katika Hati hii yote ya Ofa ikijumuisha taarifa kuhusu nia, imani au matarajio ya sasa ya Wakurugenzi na/au bodi ya wakurugenzi wa Tanga Cement. Kwa asili yake, taarifa za matarajio zinahusisha vihatarishi na changamoto kwa sababu zinahusiana na matukio na hutegemea hali ambazo zinaweza kutokea au zisitokee katika siku za baadaye.

Taarifa hizo za matarajio, zinajumuisha zile zinazohusiana na matarajio ya biashara ya baadaye, mapato, mahitaji ya mtaji, gharama za riba na mapato, katika kila jambo linalohusiana na Kampuni ya Tanga Cement, kila zinapojitokeza katika Hati hii ya Ofa, zimejikita katika dhana zinazobeba mitazamo ya sasa ya Kampuni ya Tanga Cement na zinahusisha vihatarishi kadhaa vinavyojulikana na visivyojulikana, changamoto na mambo mengine, vihatarishi vingi vipo nje ya uwezo wa Kampuni ya Tanga Cement na ni vigumu kutabiri, na vinaweza kusababisha matokeo halisi, utendaji au mafanikio tofauti na yale yaliyoelezwa au kudokezwa na taarifa za matarajio.

Kwa hiyo taarifa kama hizo za matarajio zinapaswa kuzingatiwa kwa kuzingatia mambo mbalimbali muhimu. Mambo muhimu ambayo yanaweza kusababisha matokeo halisi kutofautiana na makisio yaliyobainishwa katika taarifa za matarajio ni pamoja na: mizunguko ya kiuchumi na biashara, mabadiliko ya viwango cha fedha za kigeni, na ushindani katika masoko makuu ya Tanga Cement. Wawekezaji hawapaswi kutegemea taarifa za matarajio kwa sababu zinahusisha vihatarishi vinavyojulikana na visivyojulikana, changamoto na mambo mengine yaliyo nje ya uwezo wa Tanga Cement na Mnuuzi.

## TAARIFA ZA USAJILI WA KAMPUNI NA WASHAURI

Mnunuzi	Washauri wa pamoja wa kisheria wa Mnunuzi	Mshauri wa Fedha wa Mnunuzi
 <p><b>SCANCEM</b>  <b>INTERNATIONAL DA</b>            (Isajiliwa nchini Norway)            (Namba ya Usajili 943 513 716)            Lilleakerveien 2A, 0283            Oslo, Norway</p>	 	
Kampuni lengwa	Mshauri wa kisheria wa Kampuni lengwa	Mshauri wa Fedha wa Kampuni lengwa
 <p><b>TANGA CEMENT PLC</b>            (Imesajiliwa nchini Tanzania)              (Namba ya Usajili wa Kampuni 5068)            (“Tanga Cement” au            “Kampuni Lengwa”)</p>		

---

## **TAARIFA YA MKURUGENZI MKUU WA SCANCEM**

---

Kwa niaba ya Scancem, tunayo furaha ya matarajio ya kupata asilimia 68.33 ya mtaji wa hisa uliotolewa wa Tanga Cement. Ununuzi uliopendekezwa utaiwezesha Heidelberg Materials, kupitia kampuni yake tanzu ya Scancem, kuimarisha zaidi uwepo wake wa muda mrefu katika soko la saruji nchini Tanzania, na kuongeza thamani kwa wanahisa wetu wa sasa na wa baadaye, wafanyakazi, wateja na wadau wetu wengine.

Scancem ni sehemu ya makampuni ya Heidelberg Materials. Kupitia kampuni tanzu na washirika wake Scancem ni moja ya wazalishaji wakubwa wa saruji katika nchi za Kusini mwa Jangwa la Sahara na inaongoza katika soko la nchi hizo. Scancem inamilikiwa kwa asilimia 100 na Heidelberg Materials, mojawapo ya wazalishaji wakubwa zaidi duniani wa vifaa vya ujenzi, ikiongoza katika soko la uuzaji kokoto, saruji, na zege lililochanganywa. Umiliki wa Scancem wa Heidelberg Materials unatoa fursa ya utoaji huduma bora kimataifa, ubora wa kiutendaji, uhamishaji wa maarifa na fursa ya kufanya ununuzi kimataifa.

Ufafanuzi huo unaonyesha utendaji wa Heidelberg Materials katika soko la Tanzania. Lengo ni kuendelea kutoa bidhaa na huduma bora kwa bei nafuu kwa wateja wake, kuongeza uwekezaji nchini pamoja na kuzingatia viwango vya juu vya utawala wa kampuni.

### **SCANCEM INTERNATIONAL DA**



**Mkurugenzi Mkuu**

## Yaliyomo

1. Maana na Ufafanuzi **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
  2. Ratiba za Ofa na Takwimu za Ofa **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
  3. Maelezo ya Ofa **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
  4. Hatua, Vigezo na Masharti ya kutuma maombi kufuatia Ofa **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
  5. Hatua zinazofuata baada ya kufikiwa bei ya mwisho ya Ununuaji **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
  6. Muhtasari wa Kampuni **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
  7. Naraka zilizopo kwa ajili ya ukaguzi **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
  8. Makadirio ya Matumizi ya Ofa **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
- Kiambatanisho cha kwanza : Wanachama wa DSE wenye Leseni **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
- Kiambatanisho cha Pili : Washauri wa Uwekezaji wanye leseni **Fehler! Textmarke nicht definiert.**
- Kiambatanisho cha Tatu : Barua ya Kukubaliwa **Fehler! Textmarke nicht definiert.**

## 1. Ufafanuzi na Tafsiri

<b>Mnunuzi au Scancem</b>	Scancem International DA (Namba ya Usajili 943 513 716), kampuni ya ubia ilisajiliwa chini ya sheria za Norway;
<b>Sheria</b>	Sheria ya Makampuni (Sura ya 212 Marejeo ya 2002) ya sheria za Tanzania (kama ilivyofanyiwa marejeo);
<b>Bodi</b>	Bodi ya wakurugenzi ya Mnunuzi;
<b>Siku ya Kazi</b>	siku yoyote katika wiki (isipokuwa Jumamosi au Jumapili au siku iliyotangazwa kama siku ya mapumziko nchini Tanzania, ikihusisha siku za mapumziko za benki) ambayo benki za biashara ziko wazi nchini Tanzania;
<b>Tarehe ya Kufunga</b>	tarehe ya kufungwa Ofa, ni tarehe na muda wa mwisho wa kuwasilisha Barua ya Kukubali, ikiwa ni saa 9:00 Saa za Afrika Mashariki tarehe 21 Novemba 2023;
<b>CMSA au Mamlaka</b>	Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, ikiwa Mdhhibiti wa masoko ya mitaji nchini Tanzania, iliyoanzishwa chini ya kifungu cha 6 cha Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, 1994 (kama ilivyofanyiwa marejeo);
<b>WAKURUGENZI</b>	wakurugenzi wa Mnunuzi, ambao maelezo yao yameainishwa katika kifungu cha 6.4 cha Hati hii ya Ofa;
<b>DSE</b>	Soko la Hisa la Dar es Salaam, kampuni ya umma iliyoanzishwa kwa mujibu wa Sheria na ambamo dhamana zimeorodheshwa na kufanyiwa biashara nchini Tanzania;
<b>Mwanachama wa DSE</b>	mtu aliyepewa leseni na Mamlaka ya kushughulikia dhamana na kukubaliwa kuwa mwanachama wa Soko la Hisa la Dar es Salaam, kama inavyoonyeshwa kwenye orodha ya wanachama wa DSE wenye leseni (Kiambatisho I);
<b>Mwanahisa Anayestahiki</b>	mbia yeyote wa Tanga Cement mwenye uwezo wa kuuza Hisa 43,504,403 kwa Mnunuzi katika hisa;
<b>Bei ya Mwisho ya Ununuzi</b>	Bei ya mwisho inayolipwa na Mnunuzi kwa Mwanahisa anayestahiki kwa Hisa zinazotolewa, ikiwa ni Bei ya Ofa baada ya marekebisho yanayohusiana na deni, mtaji wa kazi, gharama nyingine na marekebisho mengine muhimu baada ya Mwanahisa kufunga mauzo kwa Mnunuzi, kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki yaliyoelezwa katika aya ya 3.4 ya Hati hii ya Ofa;
<b>Heidelberg Materials</b>	ina maana kama ilivyo katika aya 3 ya Hati hii ya Ofa;
<b>Tarehe ya Makubaliano</b>	Ina maana tarehe 16 Januari 2024 au tarehe nyingine kama ilivyokubaliwa baina ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki;
<b>Ofa</b>	ofa ya hiari ya masharti inayoundwa na Hati hii, inayotolewa na Mnunuzi ili kupata Hisa zinazotolewa kutoka kwa Mwanahisa anayestahiki kulingana na kanuni na masharti yaliyowekwa katika Hati ya Ofa na kama ilivyokubaliwa baina ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki;
<b>Hati ya Ofa</b>	hati hii ya ofa inayotolewa na Scancem tarehe 31 Oktoba 2023;
<b>Bei ya Ofa.</b>	kiasi cha muda cha jumla cha Dola za Marekani 42,492,369 kwa Hisa zote zinazotolewa, ambacho kinaweza kufanyiwa marekebisho kama ilivyokubaliwa baina ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki



	na kilichoelezwa katika aya ya 3.4 ya Hati hii ya Ofa na ambacho, kufuatia marekebisho hayo, itakuwa ndiyo bei ya mwisho ya Ununuzi;
<b>Hisa Zinazotolewa</b>	Hisa mara moja ya Hisa 43,504,403 zitakazonunuliwa na Mnunuzi kutoka kwa Mwanahisa anayestahiki kama inavyoelezwa katika Hati hii ya Ofa na kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahili, na "Hisa inayotolewa" itafafanuliwa ipasavyo;
<b>Biashara ya Hisa Iliyopangiliwa</b>	biashara ya hisa ambapo mnunuzi na muuzaji wanatambuliwa kabla ya kuingizwa kwenye mfumo wa biashara wa kiotomatiki wa Soko la Hisa la Dar es Salaam (DATS) kama inavyoelezwa katika Kanuni;
<b>Rejista</b>	rejista ya hisa ya Tanga Cement, ambayo inatunzwa na Msajili;
<b>Msajili</b>	CSD & Registry Company Limited (Namba ya Usajili 132530 kampuni binafsi iliyosajiliwa nchini Tanzania;
<b>Kanuni</b>	kanuni za Masoko ya Mitaji na Dhamana (Ununuzi Mkubwa, Wanaonunua na Kuungana), 2006;
<b>Sheria</b>	Sheria za DSE 2022;
<b>Hisa</b>	hisa za kawaida za Tanga Cement, zilizoordheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar Es Salaam;
<b>Tanzania</b>	Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
<b>Kampuni lengwa au Tanga Cement</b>	Tanga Cement PLC (Namba ya Usajili wa Kampuni 5068), kampuni iliyosajiliwa chini ya sheria za Tanzania na iliyo kwenye orodha ya Soko la Hisa la Dar es Salaam;
<b>TPCC</b>	Tanzania Portland Cement Public Limited Company (Namba ya Usajili wa Kampuni 2325), kampuni iliyosajiliwa chini ya sheria za Tanzania na iliyo kwenye orodha ya Soko la Hisa la Dar es Salaam
<b>TSH</b>	Shilingi ya Tanzania, fedha halali ya Tanzania; na
<b>USD au US\$</b>	Dola za Marekani, fedha halali ya Marekani.

## 2. Ratiba ya Ofa na Takwimu zake

### 2.1 Ratiba ya Ofa

Tangazo la Ofa na upatikanaji wa Hati ya Ofa	Jumanne, 31 Oktoba 2023
Upatikanaji wa Hati ya Ofa kwa wanahisa wanaoomba nakala	Jumanne, 31 Oktoba 2023
Kufungua Ofa	Jumanne, 31 Oktoba 2023
Muda na tarehe ya hivi karibuni ya kukubali Ofa	Jumanne, 21 Novemba 2023
Tarehe ya hivi karibuni ya kutangazwa kwa matokeo ya Ofa	Jumatano, 22 Novemba 2023

### 2.2 Takwimu za Ofa

Bei ya ofa kwa Hisa zote zinazotolewa	kiasi cha muda cha jumla ya Dola za Marekani 42,492,369 kwa Hisa zote zinazotolewa, kulingana na marekebisho ya bei kama ilivyokubaliwa baina ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki. Hii inatafsiriwa kuwa TZS 2,442.4 kwa kila hisa kwa kiwango cha ubadilishaji cha US\$/ TZS kufikia tarehe 19 Septemba 2023. Kumbuka kwamba bei hii ya TZS ni kiashirio tu kwani bei katika TZS itaathiriwa na kiwango cha ubadilishaji kinachotumika kwenye tarehe husika na marekebisho yatafanyika baada ya kufunga, kama ilivyoielezwa katika aya ya 3.4 ya Hati hii ya Ofa).
Jumla ya Hisa Zinazotolewa	43,504,403

### 3. Maelezo ya Ofa

#### 3.1 Madhumuni ya Ofa na maelezo ya Mnunuzi

Scancem ni kampuni iliyosajiliwa nchini Norway na ofisi yake ipo katika jiji la Lilleakerveien 2A, 0283 Oslo, Norway. Scancem ni kampuni tanzu ya Heidelberg Materials AG ("Heidelberg Materials"), kampuni iliyosajiliwa nchini Ujerumani na ofisi yake ipo Berliner Straße 6 69120 Heidelberg, nchini Ujerumani.

Heidelberg Materials imekuwepo kwa muda mrefu katika tasnia ya saruji nchini Tanzania kupitia kampuni yake tanzu ya TPCC, ambayo ilianzishwa mwaka 1966. Heidelberg Materials inapenda kuendelea kutumia uzoefu wake wa kimataifa na utaalumu kama mzalishaji anayeongoza wa kimataifa wa saruji na kukuza shughuli zake za saruji nchini Tanzania. Aidha, Heidelberg Materials imedhamiria kuwekeza na kuendeleza sekta ya saruji kwa kuongeza uwezo na uzalishaji wa saruji nchini Tanzania. Kwa hiyo Kampuni ya Scancem inataka kununua Hisa Zinazotolewa kulingana na malengo yaliyotajwa.

Hati hii ya Ofa ina maelezo ya ofa ya Mnunuzi ili kununua Hisa Zinazotolewa kutoka kwa Mwanahisa anayestahiki kwa pesa taslimu sawa na Bei ya Ofa, kwa kuzingatia kanuni na masharti kama ilivyokubaliwa baina ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki na Hati hii ya Ofa.

#### 3.2 Vigezo stahiki

Ofa iko wazi kwa mwanahisa yeyote wa Tanga Cement, ikiwa ni pamoja na watu binafsi, kampuni na taasisi ikiwa inaruhusiwa chini ya sheria za mahali au maeneo yao ya makazi kupokea Hati hii ya Ofa na kushiriki katika Ofa.

#### 3.3 Masharti ya Kukubali

Idadi ya chini na ya juu ya Hisa ambayo Mnunuzi atanunua kwa Mwanahisa yeyote anayestahiki kulingana na Ofa hii ni Hisa 43,504,403. Barua yoyote ya Kukubali idadi ya Hisa zilizo chini au zaidi ya Hisa 43,504,403 zitakuwa batili na hazitatumika.

Mwanahisa Anayestahiki haruhusiwi kubatilisha kukubali kwake Ofa ikiwa amekamilisha na kuwasilisha Barua ya Kukubali.

Vilevile, Ofa hiyo inatakiwa kutimiza (pale inapotakiwa) masharti kadhaa ("**Masharti**") kama ilivyokubaliwa baina ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki mnamo au kabla ya Tarehe ya Makubaliano. Masharti husika ni kama ifuatavyo:

- (i) Kupata idhini ya kuuza Hisa Zinazotolewa kutoka Tume ya Ushindani ya Tanzania kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki;
- (ii) Kupata idhini ya kuuza Hisa Zinazotolewa kutoka Tume ya Madini ya Tanzania kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki;
- (iii) Kupata idhini ya kuuza Hisa zinazotolewa kutoka kwa wanahisa wa Tanga Cement kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki, kupitia azimio maalumu lililopitishwa katika mkutano wa dharura wa wanahisa wa Tanga Cement, kama inavyotakiwa kwa mujibu wa kifungu cha 9(5) cha kanuni;
- (iv) mamlaka ya Mapato ya Tanzania kutoa Cheti cha Kulipa kodi kwa ajili ya kuuza Hisa Zinazotolewa kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki;
- (v) kupata idhini ya Idara ya Ufuatiliaji wa Fedha ya Benki ya Hifadhi ya Afrika Kusini au pale inaporuhusiwa, muuzaji husika aliyeidhinishwa, kuhusiana na majukumu yaliyotolewa kwa AfriSam (Afrika Kusini) Proprietary Limited, kampuni tanzu ya AfriSam, kama mdhamini katika suala la uuzaji wa Hisa Zinazotolewa kwa Mnunuzi.

Ikiwa Masharti yote yametimizwa au, ikiwa inafaa, yameondolewa mnamo au kabla ya Tarehe ya Makubaliano, ununuzi unaofanywa na Mnunuzi utakuwa bila masharti na

utafanyika. Ingawa Masharti yaliyofafanuliwa katika (i), (ii) na (v) hapo juu yametimizwa, Masharti yaliyobaki bado hayajatimizwa au kuondolewa.

Wanahisa wa Tanga Cement wanatahadharishwa kwamba hakuna uhakika wa Masharti yote kutimizwa au kuondolewa kwa wakati.

### 3.4 Bei ya Ofa

Ofa hii hutolewa kwa bei ya muda ya Dola za marekani 42,492,369 (milioni arobaini na mbili, mia nne tisini na mbili elfu na mia tatu sitini na tisa) kwa Hisa zote zinazotolewa, ambayo inatafsiriwa kuwa TZS 2,442.4 kwa kila hisa kwa kiwango cha ubadilishaji cha US\$/ TZS kufikia tarehe 19 Septemba 2023 (ingawa bei hii katika TZS ni kiashirio tu kwani bei katika TZS itategemea na kiwango cha ubadilishaji kinachotumika kwenye tarehe husika).

Bei ya mwisho inategemea marekebisho ya deni, mtaji, gharama nyingine na marekebisho mengine muhimu baada ya kufungwa kwa mauzo na Mwanahisa anayestahiki kwa Mnunuzi, kama ilivyokubaliwa baina ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki ("**Bei ya Mwisho ya Ununuzi**").

Wanahisa wa Tanga Cement wanatahadharishwa kutokuwapo kwa uhakika wa bei ya mwisho ya ununuzi.

### 3.5 Mchakato wa Kukubali

<b>Hatua ya 1</b>	Mwanahisa Anayestahiki amekamilisha na kusaini Barua ya Kukubali, iliyoambatanishwa kama Kiambatisho Na.3
<b>Hatua ya 2</b>	Barua zote za Kukubali, zikiambatana na nyaraka za uthibitisho, zinapaswa kuwasilishwa kwa Wanachama wa Soko la Hisa la Dar es Salaam kabla ya Tarehe ya Kufunga 21 Novemba 2023.
<b>Hatua ya 3</b>	Baada ya kuwasilisha Barua ya Kukubali, Mwanachama wa Soko la Hisa la Dar es Salaam atatoa uthibitisho wa maandishi kwa Mwanahisa anayestahiki, akikiri kupokea Barua ya Kukubali na nyaraka za uthibitisho.

### 3.6 Sera ya Mgao

Kulingana na idhini ya CMSA na Soko la Hisa la Dar es Salaam, Hisa zinazotolewa kulingana na Barua za Kukubali zitanunuliwa na Mnunuzi kupitia Biashara ya Hisa Iliyopangwa Kabla kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam kulingana na Kanuni za Soko hilo.

### 3.7 Haki na Uhamisho

Kwa mujibu wa Kanuni za Soko la Hisa la Dar es Salaam, Hisa Zinazotolewa, baada ya kuhamishiwa kwa Mnunuzi kulingana na utekelezaji wa Ofa, zitahamishwa bure na kuendelea kuorodheshwa kwenye Soko la Hisa la Dar es Salaam. Wakati Ofa hii inatolewa, hakuna maelezo ya nia, makubaliano, mpangilio au uelewa wa wazi uliopo ambao unatoa haki au wajibu wowote kwa mtu mwingine yeyote kuhusiana na Hisa Zinazotolewa, isipokuwa kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki.

### 3.8 Utaratibu wa Malipo

Fedha za Bei ya Mwisho ya Ununuzi zitahamishwa na Mnunuzi kwenda kwenye akaunti ya Mwanahisa anayestahiki siku ya tarehe ya malipo (kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki) kwa biashara iliyopangwa kabla.

Benki ya Standard Chartered, Tanzania (maelezo ya mawasiliano yapo Kiambatisho Na. 2) imepewa mamlaka ya kushikilia fedha za ununuzi wa hisa katika akaunti ya escrow.

## **4. Utaratibu wa Kanuni na Masharti ya maombi kulingana na Ofa**

### **4.1 Ratiba**

Ofa itaanza Jumanne, Oktoba 31, 2023 saa 9:00 a.m. (EST) na itamalizika Jumanne, Novemba 21, 2023 saa 3:00 usiku (EST).

Mwanahisa anayestahiki aliye na Barua ya Kukubali anapaswa kuiwasilisha, pamoja na nyaraka za uthibitisho kwa Mnunuzi. Kukubaliwa kutaarifiwa kwa Mwanachama husika wa Soko la Hisa la Dar es Salaam kwa namna na kwa kutumia fomu iliyoainishwa katika Hati hii ya Ofa.

Barua ya Kukubali itawasilishwa kwa mkono au njia ya posta na kupokelewa na Wanachama wa Soko la Hisa la Dar es Salaam walioteuliwa na Mwanahisa anayestahiki, kulingana na Kiambatisho Na. 1 hapa chini.

Uwasilishaji lazima ufanyike kabla ya saa 9:00 Alasiri (Saa za Afrika Mashariki) Tarehe ya Kufunga.

Pamoja na kupokea Barua halali ya Kukubali, Ofa itatekelezwa endapo (na ikiwa tu) Masharti yote yametimizwa (au, ikiwa inafaa, kuondolewa).

### **4.2 Ugawaji Hati za Ofa**

Nakala za Hati hii ya Ofa zitapatikana kwa Wanachama wa Soko la Hisa la Dar es Salaam, ambao maelezo yao yamejumuishwa katika Kiambatisho Na. 1 cha Hati hii ya Ofa.

## **5. Hatua zinazofuata baada ya kuamua Bei ya Mwisho ya Ununuzi**

Kama Ununuzi utakuwa hauna masharti na unatekelezwa, utaipa Scancem udhibiti wa Kampuni ya Tanga Cement. Baada ya Bei ya Mwisho ya Ununuzi kuamuliwa na kama inavyotakiwa na Kanuni ya Jumla ya 2 ya Kanuni, Scancem itatoa ofa ya kununua hisa zilizobaki katika Kampuni ya Tanga Cement kwa Bei ya Mwisho ya Ununuzi, ambapo ofa ya jumla itakuwa chini ya CMSA.

## 6. Muhtasari wa Kampuni

### 6.1 Kuhusu Scancem International DA

Heidelberg Materials, kampuni ya mwisho ya mnunuzi, ni mojawapo ya wazalishaji wakubwa duniani wa vifaa vya ujenzi, wakiongoza katika soko la kuuza kokoto, saruji, na zege lililochanganywa. Heidelberg Materials ina wafanyakazi takribani 53,000 katika maeneo zaidi ya 3,000 katika nchi zaidi ya 50 wakitoa huduma bora kwa muda mrefu kupitia ubora wa utendaji wao na uwazi wenye kuleta mabadiliko. Barani Afrika na Bonde la Mashariki la Mediterania, Kampuni ya Heidelberg Materials ipo katika nchi zaidi ya 50, ambapo 12 ziko katika bara la Afrika, na imedhamiria kwa dhati kuchangia maendeleo ya kiuchumi ya bara la Afrika.

Nchini Tanzania, Kampuni ya Heidelberg Materials imekuwepo kwa muda mrefu kupitia kampuni yake tanzu ya TPCC, ambayo ilianzishwa mwaka 1966. Heidelberg Materials inapenda kuendelea kutumia uzoefu wake wa kimataifa na utaalumu kama mzalishaji anayeongoza kimataifa wa saruji na kukuza shughuli zake za saruji nchini Tanzania. Aidha, Heidelberg Materials imekusudia kuwekeza na kuendeleza sekta ya saruji kwa kuongeza uwezo na uzalishaji wa saruji nchini Tanzania.

### 6.2 Dira na Dhamira

Kampuni ya Heidelberg Materials imedhamiria kwa dhati kuwepo katika bara la Afrika kwa ujumla na Tanzania kama nchi. Kupitia Kampuni tanzu ya TPCC, Mnunuzi tayari yupo nchini Tanzania na kupitia ununuzi wake wa Hisa Zinazotolewa kutoka kwa Mwanahisa anayestahiki, inalenga kupanua zaidi uwepo wake nchini.

Kampuni ya Tanga Cement itaweza kuzalisha saruji zaidi, na kuwezesha ukuaji zaidi wa uchumi wa Tanzania kupitia miradi ya miundombinu, biashara na binafsi.

### 6.3 Umiliki hisa kwa Mnunuzi

Wabia	Riba ya Mbia	Asilimia
Heidelberg Materials Norway AS	Riba ya 99% (hakuna hisa kwa kuwa Mnunuzi ni Mbia)	99%
Scancem Holding AS	Riba ya 99% (hakuna hisa kwa kuwa Mnunuzi ni Mbia)	1%

### 6.4 Bodi ya Mnunuzi

Kama ilivyo katika tarehe ya Hati hii ya Ofa, Bodi inaundwa na Wakurugenzi 3, ambao taarifa zao, tarehe ya uteuzi na majukumu yao yameanishwa hapa chini.

Jina	Utaifa	Jukumu	Tarehe ya Miadi
Bwana Hakan Gurdal	Mturuiki	Mwenyekiti wa Bodi	29.06.2016
Bwana Dominik Michel	Mjerumani	Mjumbe wa Bodi	06.10.2021
Bwana Arne-Jørg Selen	Mnorwei	Mjumbe wa Bodi	08.12.2005

### 6.5 Mikutano ya Bodi

Bodi hukutana kila inapohitajika na ina ratiba rasmi ya mambo yaliyoelekezwa kwake kwa ajili ya kufanya uamuzi na pia hukabidhi majukumu mahususi kwa Meneja Mkuu.

Bodi ina jukumu la jumla la shughuli za Mnunuzi, ikijumuisha utekelezaji wa mkakati wa Kampuni. Wakurugenzi wasio watendaji wa Mnunuzi huchangia uzoefu wao mkubwa na maarifa kwenye menejimenti ya Mnunuzi.

## **6.6 Udhhibiti wa Vihatarishi**

Ikiwa kama kampuni tanzu ya Heidelberg Materials, Scancem inapaswa kufuata mfumo wa usimamizi wa vihatarishi wa Heidelberg Materials. Mfumo wa usimamizi wa vihatarishi katika Kampuni ya Heidelberg Materials ni jukumu la bodi ya Heidelberg Materials, na mfumo huo unawezesha kugundua mapema vihatarishi vinavyoweza kutokea katika ngazi zote za Asasi, kulingana na matakwa ya kanuni za ISO 31000 pamoja na Sheria ya Ujerumani ya Udhhibiti na Uwazi katika Sekta ya Kampuni (KonTraG). Ufanisi wa mfumo wa udhibiti wa vihatarishi unafuatiliwa kila wakati, na hivyo kuhakikisha kuwa vihatarishi vinatambuliwa mapema, na hatua zinazofaa zinachukuliwa ili kupunguza vihatarishi hivyo.

## **6.7 Mtaji wa Kutosha**

Bodi hukagua mara kwa mara taarifa na mahesabu ili kusaidia kubaini ikiwa shughuli ya Mnunuzi ina mtaji wa kutosha, kulingana na tathmini hizi, Bodi inajiridhisha kwamba Mnunuzi ana mtaji wa kutosha kuendelea kufanya kazi kwa mahitaji yake ya kawaida ya kiutendaji kwa siku zijazo. Wakurugenzi hawana sababu ya kuamini kwamba Mnunuzi hatakuwa na mtaji wa kutosha siku zijazo kulingana na utabiri na rasilimali za pesa zinazopatikana.

## **6.8 Malengo ya Mazingira, Jamii na Utawala**

Heidelberg Materials pamoja na Kampuni zake tanzu (ikijumuisha Mnunuzi) zinataka kuendelea kukuza upatikanaji wa faida. Hili linawezekana kufanikiwa ikiwa pia zinaweza kuwa na faida kwa jamii. Kwa hiyo, malengo ya uendeleu na uwajibikaji kwa jamii ni sehemu muhimu za mkakati wa shughuli za Heidelberg Materials na sera ya ujira, pamoja na malengo ya faida.

- **AFYA NA USALAMA**

Kama kampuni ya uzalishaji wa saruji, afya na usalama wa wafanyakazi ndio kipaumbele cha kwanza cha Heidelberg Materials. Heidelberg Materials inaboresha viwango vya kitaalamu na vya usalama wa Kiasasi wa uzalishaji wake kupitia hatua zinazolengwa na kupitia kuendelea kujenga uelewa kwa ajili ya uendeshaji salama wa shughuli na mali zake zote.

- **Uendeleu**

Kufanya biashara kwa uendeleu ni sehemu ya msingi ya mkakati wa Heidelberg Materials. Kiini cha shughuli zake ni uwajibikaji kwa mazingira. Lengo la Heidelberg Materials ni kuongoza katika mkakati wa kupunguza kaboni-CO<sub>2</sub>, ambayo ina msingi thabiti kupitia hatua za mtu binafsi katika kiwango cha mitambo na bidhaa. Lengo hilo linaendelea kutekelezwa.

- **Wajibu wa kijamii**

Kwa Heidelberg Materials, kuwa jirani mzuri kunamaanisha kulenga kwa pamoja maendeleo mazuri ya biashara na kijamii. Kampuni inathamini jamii kwa kiasi kikubwa kutokana na ukweli kwamba jamii ipo karibu na mitambo yake, hivyo inahakikisha jamii inayozunguka inafaidika kwa namna moja au nyingine (i) faida kupitia utoaji wake wa bidhaa na (ii) faida kupitia ajira ambayo Heidelberg Materials hutoa. Kwa njia hiyo inalenga kuwa na manufaa sawa kwa jamii ya eneo husika na shughuli zake zote nchini.

- **Utawala**

Heidelberg Materials ina viwango vya juu vya utawala wa kusimamia na kuendesha kampuni zote, ikiwa ni pamoja na Mnunuzi. Hakuna malipo yaliyofanywa kwa Mkurugenzi yeyote katika miaka mitatu iliyopita kuanzia tarehe ya Hati hii ya Ofa ili kumshawishi au kumpitisha kuwa Mkurugenzi au vinginevyo kwa huduma zinazotolewa kuhusiana na kupandishwa cheo au kupatiwa mafunzo Mnunuzi. Isipokuwa mikataba ya



ajira ya Wakurugenzi watendaji, hakuna mikataba iliyopo au iliyopendekezwa kati ya Wakurugenzi na Mnunuzi.

Hakuna njia za kununua dhamana zozote za Mnunuzi ambazo zimetolewa au kutekelezwa na Mkurugenzi wa Mnunuzi ndani ya mwaka uliopita wa tarehe ya Hati hii ya Ofa.

Hakukuwa na ununuzi wala utupaji wa mtaji wa hisa wa Mnunuzi unaofanywa na Mkurugenzi ndani ya mwaka uliopita wa tarehe ya Hati hii ya Ofa.

Scancem kwa sasa haina Hisa zozote katika Kampuni ya Tanga cement na hakuna mkurugenzi wa Scancem anayeshikilia Hisa zozote katika Kampuni ya Tanga Cement au amekuwa na shughuli zozote katika Hisa za Tanga Cement katika kipindi cha kuanzia miezi 6 kabla ya tarehe ya Hati hii ya Ofa. Vilevile, hakuna utaratibu wa sherehe za tamasha uliopo kati ya Scancem na mtu mwingine yeyote kuhusiana na Ununuzi, na hakuna utaratibu rasmi au usio rasmi kati ya Scancem na mtu mwingine yeyote uliopo kuhusiana na fidia au chaguo, ambapo utaratibu huo unaweza kuwa chanzo cha ushawishi wa kushughulikia au kutoshughulikia Hisa za Tanga Cement.

## **7. Nyaraka zinazotakiwa kwa ajili ya ukaguzi**

### **7.1 Nyaraka zifuatazo zinatakiwa kutolewa kwa ajili ya ukaguzi katika ofisi za Wanachama wa Soko la Hisa la Dar es Salaam:**

- (A) Mkataba na Kanuni za Kampuni ya Tanga Cement; na
- (B) Hati ya Ofa

## **8. Makadirio ya Gharama za Ofa**

Makadirio ya gharama za Ofa yatakuwa TZS 2,02Bn. Gharama hizi zinajumuisha ada za CMSA, uchapaji na uchapishaji, washauri wa kisheria na washauri wa miamala. Kampuni lengwa itatoa gharama za washauri wake wa kisheria na miamala na Mnunuzi atahusika na gharama zilizobaki.

## Kiambatisho cha 1: Wanachama wa Soko la Hisa la Dar es Salaam wenye Leseni

<p><b>Tanzania Securities Limited</b>  Jengo la IPS, Ghorofa ya Saba (7)  Mtaa wa Samora/Mtaa wa Azikiwe  S.L.P 9821  Dar es Salaam  Tanzania  Simu: +255 22 2112807  Barua pepe: <a href="mailto:info@tanzaniasecurities.co.tz">info@tanzaniasecurities.co.tz</a></p>	<p><b>TIB RASILIMALI LIMITED</b>  S.L.P 9154,  Mtaa wa Ohio /Ghana,  Kiwanja namba 223/50 Viwanja vya  Gymkana  Dar es Salaam  Simu: 255 22 2111711  Wimbi: +255 0744 777818  Barua pepe: <a href="mailto:rasilimali@africaonline.co.tz">rasilimali@africaonline.co.tz</a></p>
<p><b>Solomon Stockbrokers Limited</b>  Ghorofa ya chini, Nyumba ya PPF  Barabara ya Samora/Morogoro  Sanduku la Posta 77049  Dar es Salaam  Tanzania  Simu: +255 22 2124495 / 2112874  Barua pepe: <a href="mailto:solomonstockbrokers@solomon.co.tz">solomonstockbrokers@solomon.co.tz</a></p>	<p><b>Orbit Securities Company Limited</b>  4th Floor, Golden Jubilee Towers,  Mtaa wa Ohio,  S.L.P 70254  Dar es Salaam  Tanzania  Simu: +255 22 2111758 / 2120863  Barua pepe: <a href="mailto:orbit@orbit.co.tz">orbit@orbit.co.tz</a></p>
<p><b>Vertex International Securities Limited</b>  Ubalozi wa Zambia, Annex Hous  Mtaa wa Sokoine /Ohio  S.L.P 13412  Dar es Salaam  Tanzania  Simu: +255 22 2116382/0743 033223  Barua pepe: <a href="mailto:vertex@vertex.co.tz">vertex@vertex.co.tz</a></p>	<p><b>CORE Securities Limited</b>  Ghorofa ya 1, Karimjee Jivanjee  Jengo la 18, Sokoine Drive  S.L.P 76800  Dar es Salaam  Tanzania  Simu: +255 22 2123103  Barua pepe: <a href="mailto:info@coresecurities.co.tz">info@coresecurities.co.tz</a>,  <a href="mailto:ceo@coresecurities.co.tz">ceo@coresecurities.co.tz</a></p>
<p><b>Zan Securities Limited</b>  Ghorofa ya 2, Viva Tower, Barabara ya Al  Hassani Mwinyi,  S.L.P 5366, Dar es Salaam  Tanzania  Simu: +255 22 2103433  Simu: +255 755 898425  Barua pepe: <a href="mailto:info.dsm@zansec.co.tz">info.dsm@zansec.co.tz</a></p>	<p><b>E. A. Capital Ltd</b>  Ghorofa ya 3, (Ofisi # 305), Mpango 84  Kinondoni  Acacia Estates, Kinondoni Road (Off  Kinondoni Makaburini).  S.L.P 20650, Dar es Salaam  Kundi la watu: +255 (0)779 740818  Faksi: 255 (0)784 461759  Barua pepe: <a href="mailto:ec@eacapital-tz.com">ec@eacapital-tz.com</a></p>
<p><b>Optima Corporate Finance Limited</b>  Ghorofa ya 1, Mnara wa Togo, Barabara ya  Kinondoni, Manyanya  S.L.P 5366, Dar es Salaam  Simu: +255 22 266 6031  Wimbi: +255 684 856648/+255 787 670359  Barua pepe: <a href="mailto:info@optimacorporate.co.tz">info@optimacorporate.co.tz</a></p>	<p><b>ARCHo FINANCIAL &amp; INVESTMENT  ADVISORY LTD</b>  NIC Life House, Ghorofa ya 2, Bawa C.  S.L.P 38024, DAR ES SALAAM  Simu: +255 (0)222 112844,  Wimbi: 0732 922396, 0683 101087  Barua pepe : <a href="mailto:info@archfia.or.tz">info@archfia.or.tz</a>,  <a href="mailto:archfia@gmail.com">archfia@gmail.com</a>,  <a href="mailto:info@archofinancial.co.tz">info@archofinancial.co.tz</a>,  <a href="mailto:archfia@gmail.com">archfia@gmail.com</a>,  <a href="mailto:semboja@archofinancial.co.tz">semboja@archofinancial.co.tz</a></p>

<p><b>SMART STOCK BROKERS (T) LTD</b>  Ghorofa ya 1, Masdo House, Samora Avenue,  S.L.P 1056878, Dar es Salaam  Simu: +255 22 2133607  Wimbi: 0754 787678  Barua pepe: <a href="mailto:info@smartstockbrokers.co.tz">info@smartstockbrokers.co.tz</a></p>	<p><b>VICTORY FINANCIAL SERVICER LIMITED</b>  Sakafu ya chini, Jengo la ATC, Mtaa wa Ohio  S.L.P 5366, Dar es Salaam  Simu: +255 (0)222 112691 / +255 788 284540  Barua pepe: <a href="mailto:info@vfsl.co.tz">info@vfsl.co.tz</a></p>
<p><b>EXODUS ADVISORY SERVICES LIMITED</b>  Ghorofa ya 10, Mnara wa Mwanga, Viwanja Na1&amp;50 Block 45A, Barabara mpya ya Bagamoyo, S.L.P 80056, Dar Es Salaam.  Barua pepe: <a href="mailto:info@easl.co.tz">info@easl.co.tz</a></p>	<p><b>Alpha Capital Limited</b>  Ghorofa ya 8, Millenium Tower I, Makumbusho,  S.L.P 70166, Dar es Salaam  Simu: +255 763 631 999, +255 784 786 188  Barua pepe: <a href="mailto:info@alphacapital.co.tz">info@alphacapital.co.tz</a></p>
<p><b>FIMCO LIMITED</b>  Ofisi ya 205, Ghorofa<sup>ya</sup> 2 Jangid Plaza  Mtaa wa Chabruma  S.L.P 31709  Dar es Salaam, Tanzania  Barua pepe: <a href="mailto:abdul@fimco.co.tz">abdul@fimco.co.tz</a></p>	

## Kiambatisho cha 2: Washauri wa Uwekezaji wenye Leseni

<p><b>Orbit Securities Company Limited</b> Orbit Securities Company Limited Ghorofa ya 4, Golden Jubilee Tower, Mtaa wa Ohio, S.L.P 70254 Dar es Salaam Tanzania Simu: +255 22 2111758 / 2120863 Barua pepe: <a href="mailto:orbit@orbit.co.tz">orbit@orbit.co.tz</a></p>	<p><b>Standard Chartered Bank Tanzania Limited</b> International House Shaaban Robert St/Garden Avenue S.L.P 9011 Dar es Salaam Simu: +255 22 2122160 / 2122162</p>
<p><b>TIB RASILIMALI LIMITED</b> Ghorofa ya 7, Samora Tower, Mtaa wa Samora /Bridge Street, S.L.P 9154, DAR ES SALAAM. Simu: 255 - 22 - 2111711/255 0744777818 Barua pepe: <a href="mailto:invest@rasilimali.tib.co.tz">invest@rasilimali.tib.co.tz</a></p>	<p><b>CORE Securities Limited</b> Ghorofa ya 4, Jengo la Elite City S.L.P 76800, DAR ES SALAAM. Simu: +255 22 2123103 Faksi. 255 - 22 - 2122562 Barua pepe: <a href="mailto:info@coresecurities.co.tz">info@coresecurities.co.tz</a>, <a href="mailto:nkundeshoo@yahoo.com">nkundeshoo@yahoo.com</a></p>
<p><b>SOLOMON STOCK BROCKERS LIMITED</b> Jengo la PPF, Ghorofa ya chini Morogoro Rd./Samora Avenue S.L.P 77049 DAR ES SALAAM. Simu: +255 22 2124495 / 2112874 Barua pepe: <a href="mailto:Solomonstockbrokersltd@gmail.com">Solomonstockbrokersltd@gmail.com</a>, <a href="mailto:Solomon@simbanet.net">Solomon@simbanet.net</a></p>	<p><b>NATIONAL BANK OF COMMERCE PLC.</b> Sokoine Drive &amp; Azikiwe Street S.L.P 5366, Dar es Salaam Tanzania Simu: +255 22 2199793, +255768980191 Barua pepe: <a href="mailto:contact.nbc@nbctz.com">contact.nbc@nbctz.com</a></p>
<p><b>EQUITY FOR TANZANIA LTD. (EFTA)</b> Ghorofa ya 1, Jengo Jipya la NSSF, Barabara ya Agakhan, S.L.P 7293 Moshi Simu. +255 27 275065</p>	<p><b>STANBIC BANK (T) LTD</b> Kituo cha Stanbic, BARABARA ya 99A Kinondoni S.L.P 72647, DAR ES SALAAM. Simu: +255 22 266 6430/480 Mstari wa moja kwa moja: +255 22 219 6467 Tovuti: <a href="http://www.stanbicbank.co.tz">www.stanbicbank.co.tz</a></p>
<p><b>ZAN SECURITIES</b> Ghorofa ya Mezzanine, Haidery Plaza, Mtaa wa Kisutu/Upanga, S.L.P 5366, DAR ES SALAAM. Simu: +255 22 212.6415 Barua pepe: <a href="mailto:info@zansec.com">info@zansec.com</a></p>	<p><b>TANZANIA ,MORGAGE REFINANCE COMPANY</b> Ghorofa ya 15, Golden Jubilee Tower S.L.P 7539 Dar es Salaam</p>

<p><b>SMART STOCK BROKERS LIMITED</b> Ghorofa ya 1, Masdo House, Samora Avenue, S.L.P 105678, Dar es Salaam Simu: +255 22 2138607 Barua pepe: <a href="mailto:info@smartstockbrokers.co.tz">info@smartstockbrokers.co.tz</a> Tovuti: <a href="http://www.smartstockbrokers.co.tz">www.smartstockbrokers.co.tz</a></p>	<p><b>BENKI YA NMB PLC</b> Ohio/Ali Hassan Mwinyi Rd, S.L.P 9213, Dar es Salaam</p>
<p><b>Tanzania Securities Limited</b> Ghorofa ya 2, Ofisi ya 201, Jangid Plaza Barabara ya Ali Hassan Mwinyi, S.L.P 9821 Dar es Salaam Simu: 255 (22) 292657 Barua pepe: <a href="mailto:info@tanzaniasecurities.co.tz">info@tanzaniasecurities.co.tz</a></p>	<p><b>VICTORY FINANCIAL SERVICER LIMITED</b> S.L.P 8706, DAR ES SALAAM. Simu: +255 22 2112691 iBarua peep: <a href="mailto:nfo@vfsl.co.tz">nfo@vfsl.co.tz</a> Tovuti: <a href="http://www.vfsl.co.tz">www.vfsl.co.tz</a></p>
<p><b>ABSA BANK (T) LTD</b> Absa House, Ohio Street, S.L.P 5137, DAR ES SALAAM. Simu: +255 746 882 400 Tovuti: <a href="http://www.absa.co.tz">www.absa.co.tz</a></p>	<p><b>Vertex International Securities Limited</b> Ubalози wa Zambia, Jengo la Annex Mtaa wa Sokoine /Ohio S.L.P 13412 Dar es Salaam Tanzania Simu: +255 22 2110392 Barua pepe: <a href="mailto:vertex@vertex.co.tz">vertex@vertex.co.tz</a></p>
<p><b>BENKI YA CRDB PLC</b> Mtaa wa Azikiwe, S.L.P 268, Dar es Salaam</p>	<p><b>Global Alpha Capital Limited</b> PSSSF Millenium Tower1, Barabara ya Ali Hassan Mwinyi, S.L.P 70166, Dar es Salaam Simu: +255784786188 / +255763631999 Barua pepe: <a href="http://www.alalphacapital.co.tz">www.alalphacapital.co.tz</a></p>
<p><b>FIMCO LIMITED</b> Ofisi ya 205, Ghorofa ya 2 Jangid Plaza Mtaa wa Chabruma S.L.P 31709 Dar es Salaam, Tanzania Barua pepe: <a href="mailto:abdul@fimco.co.tz">abdul@fimco.co.tz</a></p>	

### Kiambatisho cha 3: Barua ya Kukubali

BARUA INAYOTHIBITISHA KUKUBALI

Kwa:

SCANCEM INTERNATIONAL DA

Standard Chartered Bank Tanzania Limited

International House

Shaaban Robert St/Garden Avenue

S.L.P 9011

Dar es Salaam

Ndugu,

YAH: KUKUBALIKA KWA OFA YA KUNUNUA HISA ZA TANGA CEMENT PLC ("TANGA CEMENT")

Sisi tuliotia saina [.....] ("**Mwanahisa** Anayestahiki") tunarejelea Hati ya Ofa ya tarehe 20 Oktoba 2023 ("**Hati ya Ofa**") iliyochapishwa na Scancem International DA ("Mnunuzi") kuhusiana na ununuzi uliopendekezwa na Mnunuzi wa Hisa 43,504,403 katika Kampuni ya Tanga Cement (inayowakilisha 68.33% ya jumla iliyotolewa na kulipwa mtaji wa kawaida wa hisa za Tanga Cement), kutoka kwetu sisi wenyewe, Mwanahisa Anayestahiki, kwa bei ya ununuzi ya Dola za Marekani 42,492,369 kwa Hisa zote zinazotolewa, ambazo hutafsiriwa kwa TZS 2,442.4 kwa kila hisa katika kiwango cha ubadilishaji cha US\$/TZS cha Septemba 2023 (ingawa bei hii katika TZS ni kiashirio tu kwamba bei ya TZS itaathiriwa na kiwango cha ubadilishaji husika kwa tarehe husika). Bei ya mwisho inategemea marekebisho ("**Bei ya Ofa**") kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki, kulingana na kanuni na masharti kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki na kama ilivyobainishwa kwa kifupii katika Hati ya Ofa.

Sisi, tuliotia saina hapa chini, tunathibitisha kukubali kuhusiana na mauzo kwa Mnunuzi, ya Hisa katika Kampuni ya Tanga Cement zinazoshikiliwa na maelezo ya kina yaliyotolewa hapa chini ("**hisa zinazouzwa**") kwa Bei ya Ofa na kwa kanuni na masharti kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki, kwa kuzingatia kutimiza, au kuondolewa masharti yote yaliyotangulia, tunakuomba ufanye maandalizi ya uuzaji wa hisa zinazouzwa kwa kanuni na masharti kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa anayestahiki, kama inavyosomwa na Hati ya Ofa, na Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana ya mwaka 1994 na Kanuni zake.

Tunakuomba uandae barua yetu ya kukubali kulingana na kanuni na masharti kama ilivyokubaliwa kati ya Mnunuzi na Mwanahisa Anayestahiki, kama inavyosomwa na Hati ya Ofa.

#### MAELEZO YA MBIA

Wanahisa Binafsi tu	
Jina (ikiwa ni pamoja na wamiliki wa pamoja waliosajiliwa na	



kurekodiwa katika Cheti/Rejista ya CSD (kama ipo):		
Anwani:		
Simu:		
CD Namba ya A/C:		
Barua pepe:		
<b>Kwa Wanahisa wa Kampuni Pekee</b>		
Jina la Mwanahisa		
Ofisa Aliyeidhinishwa	Jina:	Cheo:
Anwani:		Nakala kwa:
Simu:		
CD Namba ya A/C:		
Barua pepe:		

#### MAELEZO YA HISA

Jumla ya hisa zinazouzwa	Nambari ya Cheti (Ambatisha halisi):	Tarehe:
43,504,403		

**SAINI** (saini za watu binafsi au Mkurugenzi/Katibu pamoja na muhuri wa kampuni kwa Makampuni)

1	muhuri
2	
3	
4	