



CAUTIONARY NOTICE TO MEMBERS

TANGA CEMENT PUBLIC LIMITED COMPANY (DSE: TCPLC) (Imesajiliwa katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania) (“Tanga Cement PLC”)

1. Scancem ilinunua asilimia 68.33 ya hisa zote za Tanga Cement PLC (“**Tanga Cement**”) kutoka kwa AfriSam Mauritius Investment Holdings Limited (“**AfriSam**”), ambazo kwa idadi ni hisa 43,504,403 (milioni arobaini na tatu laki tano elfu nne mia nne na tatu), kama ilivyoainishwa katika Mkataba wa Mauziano ya Hisa wa tarehe 22 Oktoba 2021 (“**Mkataba wa Ununuzi wa Hisa au Mkataba**”).
2. Kwa mujibu wa Mkataba huo, malipo ya awali yaliyokubaliwa mnamo tarehe 22 Novemba 2022 (“**Tarehe ya Awali**”), baada ya kufanya marekebisho kadhaa, yalikuwa ni Dola za Marekani 42,492,369 (Dola milioni arobaini na mbili laki nne tisini na mbili elfu mia tatu sitini na tisa). Kiasi kilicholipwa ni sawa na Shilingi za Tanzania, TZS 106,383,896,028 (Bilioni mia moja na sita milioni mia tatu themanini na tatu laki nane tisini na sita elfu na ishirini na nane), ikiwa ni malipo ya awali ya Shilingi elfu mbili na mia nne arobaini na tano (TZS 2,445) kwa kila hisa.
3. Baada ya marekebisho ya bei ya awali, Scancem na Afrisam kupitia nyongeza kwenye Mkataba wa Ununuzi wa Hisa (addendum) wa tarehe 13 Septemba 2024, makubaliano yalifikiwa kwamba malipo ya mwisho ya ununuzi wa hisa ni Dola za Marekani milioni thelathini na tisa laki nne elfu tisini na mbili mia tatu sitini na tisa (USD 39,492,369). Kiasi hicho ni sawa na Shilingi za Tanzania TZS 98,873,095,028.40 (Shilingi bilioni tisini na nane milioni mia nane sabini na tatu elfu tisini na tano ishirini na nane na senti arobaini); ikiwa ni sawa na malipo ya Shilingi elfu mbili na mia mbili na sabini na tatu (TZS 2,273) kwa kila hisa.
4. Shilingi za Tanzania zimelinganishwa na Dola za Marekani na kunukuliwa katika aya ya 2 na 3 hapo juu kwa mujibu wa viwango vya ubadilishaji fedha za kigeni, USD kwenda TZS, kama ilivyokuwa katika Tarehe ya Awali; ilivyonukuliwa saa 8 mchana (2pm) kwa viwango vya ubadilishanaji fedha vya Bloomberg BFIX, ambayo ilikuwa sawa na fedha za Kitanzania Shilingi elfu mbili mia tano na tatu na senti sitini kwa Dola Moja ya Marekani (TZS 2503.60/1USD).
5. Scancem inawasiliana na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA au Mamlaka) ili kujua hatua zinazofuata kwa mujibu wa sheria na itatoa matangazo mengine huko mbeleni kama inavyotakiwa.
6. Tanga Cement ilishajulishwa kuhusu hitimisho la bei ya mwisho ya hisa na sasa itazingatia matakwa ya sheria na kanuni kadri itakavyoelekezwa na Mamlaka.

Kuhusu Tanga Cement

Tanga Cement ilisajiliwa nchini Tanzania mwaka 1980 kwa mujibu wa Sheria ya Makampuni ikiwa kampuni ya umma yenye dihimu ya ukomo. Kampuni hiyo iko takribani kilomita 15 kutoka katikati ya Jiji la Tanga. Tanga Cement ina kiwanda chenye uwezo wa kuzalisha klinka na saruji kwa kutumia chokaa inayopatikana katika eneo la kiwanda.

Kuhusu Scancem

Scancem ni kampuni-ubia iliyoanzishwa huko Norway katika mji wa Oslo mwaka 1986. Namba yake ya usajili ni 943 513 716 na anuani yake iliyosajiliwa ni: c/o Heidelberg Materials Norway AS, Lilleakerveien 2A, 0283 Oslo, Norway. Wabia wake ni kampuni mbili zilizosajiliwa Norway, kampuni zote mbili zinamilikiwa kwa asilimia 100 na Heidelberg Materials. Scancem ni sehemu ya wauzaji wakubwa wa vifaa vya mbao na vifaa vingine vya ujenzi na inazalisha, inauza na kusambaza simenti.

Kwa niaba ya Bodi.



Hakan Gurdal

Mwenyekiti was Bodi

21 Oktoba 2024