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UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na ya 8 ya Kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31/3/2021 TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31/03/2021
(Kiasi kwa shilingi milioni) (Kiasi kwa shilingi milioni)
Robo Mwaka Robo Robo ya mwaka sasa| Roboya Mwaka | Limbikizo la mwaka Limbikizo la
ya/Mwaka wa sasa | Mwaka/Mwaka iliyopita Wasasa myaka linganishi
uliopita (Mwaka uliopita)
Sl SLiz2020 313021 311 31301 31120020
o (NC T I |Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za uendeshaji
1 |Fedha Taslim 552 620 Mapato/ (Hasara) Halisi 203 184 205 816
2 |Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 110 64 Marekebisho kvwa Afil ya:
3 |Uwekezaji katika Amana za Serikali - - Hasara Kafika Mali 345 289 45 403
4 |Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 1,705 4,030 Badiliko Halisi Katika Mikopo (1321) (2.989) (1.321) 9%)
J Hl_mdi na M.iama]a i _I ik = z Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali - - - -
j E‘J‘;‘;‘;";‘f:‘; = Matawi - = Mabadilko i Katka Amara ) 1091 1) 08
8| Dhima za Wateja Zilizo kubalika - - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa - - -
D | Miteg Myl Dalb e = 5 Mabadiliko halisi Katika Dhima Nyingine (146) (583) (146) 437
10 |uwekezaji kaiika Amana nyinginic 5 5 Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (158) 785 (158) (989)
11 |Mikopo Halisi Iliyopo 15,117 13,961 Kodi Iliyolipwa 60) O (0) (€1}
12 [Mali nyingine 3,776 3,597 Mengineyo (Bainisha) (125) (341) (125) “9)
13 |Uwekezaji wa Hisa - - Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji (2,228) (1,773) (2,28) (183)
14 | Akaunti za udhamini - - -
15 | Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 597 621 11 | Mtiririko wa Fedha Kutokana - - - -
16 |JUMLA YA MALI 21,857 22,393 na Shughuli za Uwekezaji: (20) (40) (20) 1)
Gawio lililopokewa -
1th DHINTS Ununuzi wa Mali za Kudumu
17 | Amana za Benki nyingine na Taasisis za Fedha 3 3 NG Rk N Yol ol
18 | Amana za Wateja 14,104 15,101 Ununzi wa Amana isizod — o mavalal
19 | Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu - - — —
20 | Amana Maalomu 9% % Mapato Kutokana na Mauzo ya amana hughulikiwa na mawakala
21 |Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamish o - Mengineyo ( bainisha)
22 |Hundi na Hawala za Benki Zilizotolewa - - Fedha Halisi Zilizotolewa . - - .
23  |Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 490 580 il ika) kwa Shughuli za Uwekezaji (20 (40) (20) Q)
24 |Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja - - - ° S
25 |Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi. - - I | Mtiririko wa Fedha Kutokana na shughuli za kifedha = -
26 |Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae = - Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu (100) (60) (100)
27 | Dhima Nyingine 577 634 Mapato Kutokana na Utoaji wa madeni ya Muda Mrefu - 5,000
28 |Madeni 2,686 2,786 Mapato Kutoka na Utoaji wa mtaji wa Hisa
2O JUMP 3y ADHINE 725 Bty Gawio Lillolipwa kva Pedha Taslimu 3 8
30 |MALKDHIMA) HALIST (16 Kutoa 29) 3201 3,694 Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine ; - : 20%)
: Mengineyo (bainisha) - - - 21
C. | FEDHA ZA WANAHISA 8,789 8,789 Fedha Halst Zilizotolewa (zlzotumi (100 (60) (100 S
31 | Mtaji wa Hisa Uliolipwa _ - Kwa shughuli zakifedha Kifedha -
32 | Akiba ya Mitaji (5.278) (5,995)
33 |Mapato Yaliyobakizwa 205 716 IV [Fedha Taslimu na Mali zinazofs na Fedha Taslimu.
34 |Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 184 184 Ongezeko /Punguzo Halisi Katika - - -
35 | Akaunti nyingine za Mtaji - - Fedha taslimu na mali zi na fedha taslimu (2,347) (1873) (2.347) 2448
36 | Stahiki ya Wenyehisa Chache Fedha na Mali zi na fedha taslimu mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 4714 6,587 4714 2266
37 |JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA 3,901 3,694 Fedha na Mali zi na fedha taslimu mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 2,367 4714 2,367 4714
38 |Dhima Zisizo Dhahiri
39 [Mikopo Chechefu 1,965 1,955
40 | Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 981 815
31 Ml Nyingine Chlos. - - TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31/03/2021
. e e e e e
D. |BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA (KIGSI Cha Shlllngl mlllonl)
(i) |Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 17.85% 16.14% o Malipo juu ya bei Mapato Tindaya
(i) |Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 13.10% 14.20% Miaji wa hisa 0 hisa“ bl hisheria Jumla
(iii) |Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 107.18% 92.45% T -
(iv) |[Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 69.16% 60.98% e
(v) |Uwiano wa Mali ; ilizozalisha na Juxi/lla ya Mali 83.57% 85.00% Saliola panco wa wwaka 488 . (3218) % 364
1)) |Oagezeko W Amans 6.60% 220% Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - 20§ - 205
(vii) [Ongezeko la Mali -4.52% 34.47% Mapato mengine yaliyojumuishwa
Miamala na Wanahisa
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31/03/2021 ;}_a:;o Iil;?lilfnwa
sl ] e T ada ya Kisheria
(Kiasi kwa shilingi milioni) Togol Zolays
Robo ya mwaka sasa| Robo yamwaka | Limbikizo lamwaka Limbikizo la Ve ) ) ) )
linganishi sasa mwaka linganishi —
(Mvwaka uliopita) (mwaka uliopita) Salio la mwisho wa mwaka 8,886 - (5,071) 86 3901
31312021 31/3/2020 3132021 31/3/2020
Mhwaka Uliopita 2020
1 |[Mapato ya Riba L0771 831 1077 831 Salio la mwanzo wa mwiaka 2,764 - (4117) Ul (139
2 |Gharama 2 Riba (B1) (139) ®1) (139) Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - - m - m
3 [Mapato Halisi ya Riba (I kutoa 2) 846 692 846 692 Maato mengineyalfygjumuistva N i N X )
4 |Madeni Viza Yaliyofutwa - - - - 3 =
: —r Miamala na wanahisa 6,122 - - - 6,122
5 [Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (165) ) (165) 8) —
. N N N Gawio lillolipwa
6 |Mapato Yasiyo ya Riba: 191 183 191 183 Zindaya Kishera -
6.1 Faida/ (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni - - - - Tengolazinda ya fumla - - (62) 62 -
6.2Ada na Kamisheni 191 118 191 118 Mengineyo ; - (1816) - | (1816)
6.3 Gawio - - s o Salio la mywisho wa mwaka 8,886 - (5.278) 86 3,694
6.4 Mapato Mengine - 65 - 65
7.1 Mishahara na Mafao (295) 307 (295) 307
7.2 Ada na Kamisheni 23) 11 (23) 11 Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za uandaaji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaji wa taarifa za
fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji wa taarifa za fedha katika
7.3 Gharama Nyingine (349) 374 (349) 374 Kipindi cha robo mwaka ya/mwaka wa sasa mabadiliko yaclezwe kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8)
8 |Faida/ (Hasara) ya Uendeshaji 205 191 205 191
9 [TengolaKodiya Mapato () 0 () 0 i S
10 |Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato 175 182 175 182 Mussa A Juma . ey
11 |Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) - - - - Meneja Mkuu
12 |Jumla ya Faida (Hasara) iliyoj kwa mwaka 175 il 175 il
13 [ldadiyo i 5 5 5 8 omegaa engo ch o G e S
14" |Mapato kwa Hisa 11 21 11 21
15 (Idadi ya Matawi 2 1 1 1 ;:L:’;:n et ¢ : PR
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunadhibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na
“) Uwianﬁ @ Faida Kabla ya K()d] o Wagmi D mali 092% 099% 092% 099% iﬁ::;};::l;r::::‘:::;e‘lndallwa Kkulingana na viwango vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha na matakwa ya sheria ya benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na
(if) |Uwiano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa S540% -14.10% S540% -14.10%
(i) {Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi -52.62% 68.24% -5262% 68.24% Jina Tarche
(iv) |Uwiano wa Mapato Halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha 579% 8.10% 5.79% 8.10% . ‘/::’; : i:ﬂw‘; TR i 24/Apr/2021

Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho

2. Prof. Dominicus Kasil a 24/Apr/2021

kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho




