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“Kwa Maendeleo Yako” UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni nuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaiji) ya Mwaka 20

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31-03-2024

(Kiasi kwa shilingi milioni)

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31-03-2024

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Robo Mwaka Robo ya mwaka Roboya Mwaka Limbikizo la mwaka | Limbikizo la mwaka
ya/Mwaka wa sasa Robo sasa iliyopita wa sasa linganishi (Mwaka
Mwaka/Mwaka uliopita)
iliopita 31/03/2024 31/12/2023 31/03/2024 31/12/2023
|__[Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za uendeshaji
31/03/2024 31/12/2023 Mapato/ (Hasare) Halisi 47 135 47 35
A MALI Marekebisho kwa Ajiiya: -
- Hasara Katika Mali 7 51 7 51
| {Fedha Taslim__ _ 386 239 Badiliko Halisi Katika Mikopo 598 88) 598 88)
2 |Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 9 13 Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali B B B B
3 |Uwekezaji katika Amana za Serikali - Mabadiliko Halisi Katika Amana (823) (2,584) (823) (2.584)
4 |Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 1,452 2,393 Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa - - -
" n o ~ Mabadiliko halisi Katika Dhima Nyingine (119)} 82 (119)) 82
5 H}md\ L Ml‘ama\a ya Kushuqhul\klwa Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (55) 80 (55) 80
6 Miamala baina ya Matawi - Kodi liyoliowa N . - .
7 Bili zilizo afikiwa - Mengineyo (Bainisha) - - - -
8 Dhima za Wateja Zilizo kubalika - Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli Zauendeshaj (280)] (2.324)] (280)| (2,324)
9 Mikopo iliyotolewa kwa Benki nyingine -

m - — Il__| Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
10 [uwekezaji katika Amana nyingine
Gawio lililopokewa - - -

n Mikopo Halisi lliyopo 14,221 15,641 Ununuzi wa Mali za Kudumu - (81) - (51)

12 Mali nyingine 3,738 Mapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu - - - -
13 Uwekezaji wa Hisa 3,670 - Ununuzi wa Amana na mawakala - - - -
% Akaunti za udhamini _ Mapato Kutokana na Mauzo ya amana Zisisoshughulikiwa na mawakala - - - -
— — - - Mengineyo ( bainisha) - B - B
i Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. — Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji - (51) - (51)
16 [JUMLA YA MALI 304 514
20,041 22538 lll__| Mtiririko wa Fedha Kutokana na shughuli za kifedha

B. DHIMA Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu (145), (375)] (145) (375)

— — Mapato Kutokana na Utoaji wa madeni ya Muda Mrefu 850 - 850
17__|Amana za Benk! nyingine na Taasisis za Fedha 3 3 Mapato Kutoka na Utoaji wa miaji wa Hisa - - - -
18 [Amana za Wateja 12,564 14,080 Gawiio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu - - - -
19 |Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu - Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine - - - -
20 | Amana Maalumu 49 86 Mengineyo(bainishal ___ — . - - - -
21 _|Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha - Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) Kwa shughuli zakifedha Kifedha (145), 475 (145)| 475
22 [Hundina Hawala za Benki Zilizotolewa - V_|Fedha Taslimu na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu.

23 | Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 143 186 0Ongezeko /Punguzo Halisi Katika
24 | Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja - Fedha taslimu na malizi na fedha taslimu (425) (1,900) (425) (1.900)

- - = - - - Fedha na Mali zinazofanana na fedha tasimu mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mud 2272 &1 2072 471
25 |Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi. Fedha na Mal zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa Robo Mwaka/Mvia 1847 2212 1847 2272

26 | Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae -

27 | Dhima Nyingine 340 503
28 |Madeni 3,368 3,778
29 |JUMLAYADHIMA 16,467 18,614 TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31-03-2024
30 |MALI(DHIMA) HALISI (16 Kutoa 29) 3573 3,924 (Kiasi cha shilingi milioni)
C. | FEDHA ZA WANAHISA 8,789 8,789 Mtaji wa hisa Mapato Ziada ya Jumla
31 |Mtaji wa Hisa Uliolipwa yaliyobakizwa L]
32 | Akiba ya Mtaji (5.984) (5,724) Mwaka wa sasa 2022
33 |Mapato Yaliyobakizwa 47 81 Sa!lo la mwanzo wa .mwaka i 8,789 (5,983) 721 3,527
34 |Faida (Hasara)ya Kipindi Husika o 577 Faida/(Hasara) Halisi Baada ya Kodiya Mapato - 46 - 48
— m Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - -
35 | Akaunti nyingine za Mtaji n -
— - Miamala na Wanahisa - - - -
36 __|Stahikiya Wenyehisa Chache Gawio lilloli
awio lililolipwa - - - -
37 JU.MLA VA FEHDA.Z.A WANAHISA 3573 3.924 Ziada ya Kisheria _ _ ~ _
38 | Dhima Zisizo Dhahiri Tengo la Ziada ya Jumla - - - -
39 |Mikopo Chechefu i mn 930 Mengineyo - - - -
40 | Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 167 172 Salio la mwisho wa mwaka 8,789 (5,937) 721 3573
41 | MaliNyingine Chechefu
Mwaka Uliopita 2021
D. |BAADHIYAVIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Salio la mwanzo wa mwaka 8,789 (5,543) 676 3,922
(i) [Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 17.83% 16.96% Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodiya Mapato - (395) - (395)
(i) |Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 10.46% 10.30% Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - -
(iii) _|Uwiano wa Mikopo Ghafina Jumla ya Amana 118.49% 115.92% Miamala na wanahisa - - - -
(iv) _|Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 70.96% 70.36% S;\'s: Na“;li‘sphwe?ia - }45] 745 -
(v) _[Uwiano wa Mali Zilizozalisha na Jumla ya Mali 90.15% 90.60% Tengoyla Ziada ya Jumia = — - -
(vi) _|Ongezeko la Amana -6.15% -16.18% Mengineyo N N N N
(vi) |Ongezeko la Mali -4.93% -8.43% Salio la mwisho wa mwaka 8,789 (5,983) 721 3,527

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA

(Kiasi kwa shi
Robo ya mwaka Robo ya mwaka Limbikizo lamwaka | Limbikizo la mwaka
sasa linganishi (Mwaka sasa linganishi (mwaka BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA
uliopita) uliopita)
31/03/2024 31/03/2023 31/03/2024 31/03/2023 Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za daaji ni zilezile zili: ika wakati wa uandaaji wa taarifa za
fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji wa taarifa za fedha katika

1_[Mapatoya Riba 520 490 520 490 kipindi cha robo mwaka ya/mwaka wa sasa mabadiliko yaelezwe kwa mujibu wa IAS 34 na IAS 8)
2__|Gharama za Riba (94) (178) (94) (178)
3 |Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 428 312 426 312
4 [MadeniViza
5 | Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (197) - (197) Jina Na Cheo Saini Tarehe
6| Mapato Yasiyo yaRiba: M 198 m 198 Denis Rweyendera .............. eeeeenee (IMeESAINIWA) 18/Jan/2025

6.1 Faida/ (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni N - - KaimuMeneja Mkuu

6.2 Ada na Kamisheni 212 198 21 198

6.3 Gawio -

5.4 Mapato Mengine N Kelvin Mushi ............ ceverreneeene. (IMeESAINTIWA) 18/Jan/2025
7| harma Zisizo z Ribas (590) (726) (590) (726) Meneja wa kitengo cha Fedha and Utawala

7.1 Mishahara na Mafao (272) (392) (272) (392)

7.2 Ada na Kamisheni (25) - (25)

723 Gharama Nyingine (518) (309) (318) (309) Saleh S. Abdallah ... (Imesainiwa) 18/Jan/2025
8 |Faidal (Hasara)ya 1 [ (413) 4 (473) Mkaguzi Mkuu wa Ndani
9 |Tengola Kodiya Mapato - (10)] - (10)
10_|Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato 47 (42.ﬂ| 47 (423) Sisi, tuliotajwa hapo chini, waj wa bodiya ibiti ihi wa taarifa
11_|Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) - za hapo juu, k ba tt i ini taarifa hizi, na kwa uelewa na imaniyetu
12__|Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 47 (423) 47 (423) kubwa zi iwa kuli na vi vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha
13__[Idadiya waajiriwa 55 - 55 na matakwa ya sheria ya benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonyesha hali halisi
14 |Mapato kwa Hisa - - - -
16 |ldadiya Matawi - - - - Jina Tarehe

2 2 2 2

BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI 1.Bakar R Bakar..... ..... (Imesainiwa) :
()__|Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali Mwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi 18/Jan/2025
(i) _|Uwiano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa 0.23% -2.01% 0.23% -2.01%
(iii) _|Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 1.33% -23.13% 1.33% -23.13% . X .
(iv) _|Uwiano wa Mapato Hallsi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha 80.66% 105.50% 80.66% 105.50% 2.Prof. D ominicus KaSHlO v (IMESRINTWA) 18/Jan/2025

2.57% 1.88% 257% 1.88% - b

Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho
kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho




