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TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA WA MWAKA UNAOISHIA 31/12

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31/12/20

(Kiasi kwa shilingi milioni)

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Mwaka wa sasa Mwaka Uliopita
Mwaka wa sasa Mwaka Uliopita 12/31/20 12/31/19
A, |[MALI 12/31/20 12/31/19 1 Mtiririko wa Fedha K na iza deshaji
[t Tt Napen! G Tl
2 |Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 64 223 Tt i i 414 353
3 |Uwekezaji katika Amana za Serikali - - Badiliko Halisi Katika Mikopo (984) 77
4 |Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 4,030 1,558 Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa - - Mabadiliko Halisi Katika Amana 608 1,668
6 |Miamala baina ya Matawi - - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa
7 |Bili zilizo afikiwa = = Mabadiliko halisi Katika Dhima Nyingine 437 549
8 |Dhima za Wateja Zilizo kubalika - - Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (989) (1,096)
9  [Mikopo iliyotolewa kwa Benki nyingine - - Kodi Iliyolipwa B8) (€20)
10  [uwekezaji katika Amana nyingine - - Mcngincyo.(?a.ir.]isha) _ _ _ (448) 216)
11 [Mikopo Halisi Tliyopo 13.961 10,985 Fedha Halnsn..nllzotolcwa (zilizotumika) kwa shughuli (183) 1,891
12 |Mali nyingine 3,597 3,334 Zauendesha,i - -
19 Uwekez.a_]l wa HIS? - = = 1 Mtiririko wa Fedha Kutokana - -
16|ttt o wiliviii = = na Shughuli za Uwekezaji: -
15 [Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 621 440 Gawio lililopokewa = -
16 [(JUMLA YA MALI 22,893 17,025 Uil v T H 720 Ia G - _
Mapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu - -
B. DHIMA Ununuzi wa Amana zisizoshughulikiwa na mawakala (92) (30)
17 |Amana za Benki nyingine na Taasisis za Fedha 3 B Mapato Kutokana na Mauzo ya amana Zisisoshughulikiwa na mawakala - -
18 |Amana za Wateja 15,101 14,493 Mengineyo ( bainisha) - -
19 |Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu - - Fedha Halisi Zilizotolewa - -
20 |Amana Maalumu 95 95 (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji 92) (30)
21 [Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha - - -
22 |Hundi na Hawala za Benki Zilizotolewa _ _ IIl | Mtiririko wa Fedha Kutokana na shughuli za kifedha
23 [Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 580 475 Ulipaji wa Madeni ya Mud”a Mrefu i (200) (312)
24 [Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja - - apatollutolanaing Ut?a_u wa m_;_ldem y.a Mudalhiiciy = =
25 |Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi. - - Map.alo l,(',‘“ol,(a nalttosiiwa m1a_||.wa 158 22000 O]
— — — n n Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu -
26 Mépato ya.hy(?mgla ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae - - Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mongine = -
27_|Dhima Nyingine 634 243 Mengineyo (bainisha) (2,077) (1,307)
28 _[Madeni 2,786 3,045 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) 2,723 (1,518)
29 [JUMLA YA DHIMA 19,199 18,354 Kwa shughuli zakifedha Kifedha
30 |MALI(DHIMA) HALISI (16 Kutoa 29) 3,694 (1,329)
- - IV |Fedha Taslimu na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu.
- - Ongezeko /Punguzo Halisi Katika -
C. | FEDHA ZA WANAHISA 8,887 2,763 Fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu 2,448 343
31 [Mtaji wa Hisa Uliolipwa - - Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa Robo 2,266 1,923
32 | Akiba ya Mtaji (5,996) (4,526) Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa Robo 4,714 2,266
33 [Mapato Yaliyobakizwa 716 410
34 |Faida (Hasara) ya Kipindi Husika 87 24
55 [Nt yngine i M - - TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31/12/2020
36 [Stahiki ya Wenyehisa Chache
37 |JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA 3,694 (1,329) Mitaji wa hisa Mal’““’ Ziada ya kisheria Jumla
38 |Dhima Zisizo Dhahiri
39 |Mikopo Chechefu 1,843 1,450 Mywaka wa sasa
40 [Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 815 2,382 Salio la mwanzo wa mwaka 2,763 (4,116) i (1,329
41 [Mali Nyingine Chechefu - - Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - 716 - 716
D. |BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Mpalo mengine yafjumuishva - .
(i) |Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 16.14% -7.81% Mlur{lul{i .ml Wanuhlsa il = = o
(ii) |Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 13.20% 11.10% CGawio llilolipwa
(i) |Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumla ya Amana 92.45% 75.80% Ziada ya Kisheria - -
(iv) |Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 60.98% 64.52% Tengo la Ziada ya Jumla - (1817) - (1,817)
(v) |Uwiano wa Mali Zilizozalisha na Jumla ya Mali 85.00% 82.43% Mengineyo - (63) 63 o
(V) M| OngezekoTaimana 3207 12527 Salig la mwisho wa mwaka 8887 (5280) 87 3694
(vii) |Ongezeko la Mali 34.47% 5.43%

Mwaka Uliopita 2019

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI MWAKA UNAOISHIA 31/12/2020 Seb by s 28 L 0 ial
.. e . Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - 410 - 410
(Kiasi kwa shilingi milioni) Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - -
Mwaka wa sasa Mwaka Uliopita Miamala na wanahisa 101 - - 101
12/31/20 12/31/19 Gawio lililolipwa _ R _
Ziada ya Kisheria - - - -
1 [Mapato ya Riba 3,836 3,304 Tengo laziada ya Jumla : 1030 (1858) 828)
2 |Gharama za Riba (959) (667) Mengineyo 5 6 @81) “19)
3 |Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 2,877 2,637 ey ke 2763 @116) I (1329)
4 |Madeni Viza Yaliyofutwa - -
5 |Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (188) (99)
6 Mapato Yasiyo ya Riba: 779 937 BAADHI YA MAELEZO KWA MWAKA UN ISHIA 31/12/2020
6.1 Faida/ (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni - -
G2 /AGk i IR 779 937 Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za uandaaji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaji wa taarifa za
= fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita.
6.3 Gawio - -
6.4 Mapato Mengine - -
7 |Gharma Zisizo za Riba: (2,652) (2,888)
7.1 Mishahara na Mafao (1,366) (1,376) Jina Na Cheo Saini Tarehe
7.2 Ada na Kamisheni (132) (165)
7.3 Gharama Nyingine (1,154) (1,347) Philipo Raymond —......cocovvveveviiriiiiiiice (Imesainiwa) 27/Mar/2021
Faida/ (Hasara) ya Uendeshaji 816 587 Mencja Mkuu
9  |Tengo la Kodi ya Mapato 100 (177) _ . o
10 |Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato 716 410 e ' (@ Y
11 |Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) beiie dizegleia iz ad iz
12 |Jumla ya Faida (Hasara) iliyoj ishwa kwa mwaka 716 410 Hilda Valerian (I ) 27/Mar/2021
13 |Idadi ya waajiriwa 59 60 Mkaguzi Mkuu wa Ndani
14 |Mapato kwa Hisa 22 26
15 |Idadi ya Matawi 2 1 Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunadhibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi,
na kwa uelewa na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na viwango vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha na matakwa ya sheria ya benki na
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonyesha hali halisi
(i) |Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali 4.09% 2.50% Jina Tarehe
(ii) |Uwiano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa 60.55% -43.97% 1. Prof. Domicus Kasilo....oorrr oo (Imesainiwa) 27Mar/2021
(iii) |Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 61.54% 68.17% Mvwenyekiti wa bodi ya wakurugenzi
(iv) [Uwiano wa Mapato Halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha 20.52% 20.26%
2. Bw.Kitova Mungai ............ccoceveveviviviiiininnns (Imesainiwa) 27/Mar/2021

Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho Muwenyekiti

kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho




