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NESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA KWA

Imetolewa chini ya kanuni ya

“Kwa Maendeleo Yako”

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31/12/2023

(Kiasi kwa shilingi milioni)

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31/12

(Kiasi kwa shilingi milioni)

Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio lamwisho

kwa mwezi inayohusika katika kipindi na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho

| Mwaka wa sasa Mwaka Uliopita Mwakawa Sasa Mwaka Uliopita
3112/2023 31/12/2022 31/12/2023 31/12/2022
] Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za uend eshaji
A MALI Mapato/ (Hasara) Halisi (395) 187
1 |Fedha Taslim 433 239 Marekebisho kwa Ajili ya:
2 [Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 107 13 Hasara Katika Mali__ 20 409
3 |Uwekezaji katika Amana za Serikali = - ?::2!7;::!2 ';i:‘e:ay:::z:o Vo 753] (TBD'
4 |Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 1,733 2,393 Mabadiiko Halisi Katika Amana (759) (2,260)
5 |Hundina Miamala ya Kushughulikiwa - - Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa = -
6 |Miamala baina ya Matawi - - Mabadiliko halisi Katika Dhima Nyingine (53) (334)
7 |Bilizilizo afikiwa _ _ Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine 18 351
8 | Dhima za Wateja Zilizo kubalika o - EZ:';::S:&:,MWH) ((323; (}20)
9 |Mikopo iliyotolewa kwa Benkinyingine = - Fedha Halisi zil shughuli 38) (2.547)
10 |uwekezaji katika Amana nyingine - -
11 |Mikopo Halisi lliyopo 14,818 15,641 1l | Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:
12 |Malinyingine 3,616 3,738 Gawio lililopokewa 25
15 |Unekezajiwa Hisa N N Ununuzi wa Mali za Kudumu (48) (195)
- — Mapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu 25 -
14 |Akauntiza udhamini _ - Ununuzi wa Amana zisizoshughulikiwa na mawakala = -
15 | MaliZisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 374 514 Mapato Kutokana na Mauzo ya amana Zisisoshughulikiwa na mawakala - -
16 |JUMLA YA MALI 21,081 22,538 Mengineyo( bainisha) - -
Fedha Halisi Zili Shughuli za (23) (195))
B. DHIMA — ——— -
— — IIl  |Mtiririko wa Fedha na shughuli za kifedha -
17 |Amana za Benki nyingine na Taasisis za Fedha 3 3 Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu ) (200)
18 _|Amana za Wateja 13,304 14,060 Mapato Kutokana na Utoaji wa madeni ya Muda Mrefu 1,800 1,450
19 |Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu - - Mapato Kutoka na Utoaji wa mtaji wa Hisa - -
20 | Amana Maalumu 86 86 Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu - -
21| Maagizo ya Malipo/F edha za Kuhamisha ~ ~ Mabadiliko Ha\TsT Katika Madeni Mengine = -
- — Mengineyo (bainisha) - (4)
22 |Hundina Hawala za Benki Zilizotolewa = - Fedha Halisi Zil Kwa shughal Kifedha @) 1246
23 |Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 110 186
24 | Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja - - IV |Fedha Taslimu na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu.
25 |Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi. - - Ongezeko /Punguzo Halisi Katika _
26 |Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae - R Fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu__ (372) (1.496)
~ —— Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa Mwaka 2,645 4,141
27_|Dhima Nyingine 537 503 Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa Mwaka 2,273 2,645
28 [Madeni 3,516 3,776
29 [JUMLA YA DHIMA 17,555 18,614
30_|MALIDHIMAJHALISI (16 Kutoa 20) 5528 3,924 TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31/12/2023
(Kiasi cha shilingi milioni)
C. | FEDHA ZA WANAHISA 3,789 3789 Mtaji wahisa Mapato Ziadayakisheria Jumla
31 |Mtajiwa Hisa Uidlipwa Mwaka wasasa |
- — Salio lamwanzo wamwaka 8,791 (5,543) 675 3,924
32_|Akbaya MFaJ‘ - (5,589) (5,724) Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - (395) - (395)
33 |Mapato Yaliyobakizwa (395) 81 Mapato mengine I - - - -
34 |Faida(Hasara) ya Kipindi Husika 721 677 Viamala na Wanahisa N N N N
35 | Akauntinyingine za Mtaji = - Gawio lllolipwa - N B -
36 | Stahiki ya Wenyehisa Chache 3,526 3,924 Ziada ya Kisheria - (45) 45
37 |JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA Tengo la Ziada ya Jumla - - - -
38 | Dhima Zisizo Dhahiri 1526 1544 Mengineyo - (2) - (2)]
39 [Mikopo Chechefu 191 m Salio lamwisho wamwaka 8,791 (5,986) 720 3,526
40 | Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu
41 |Mali Nyingine Chechefu Mwaka Uliopita 2022
Salio la mwanzo wa mwaka 8,795 (4,558) 108 4,344
D. |BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - 181 - 181
(i) |Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 16.73% 17.41% Mapato mengine - - - -
(ii) | Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 10.30% 9.87% Miamala na wanahisa (4) - - ()
(iii) [ Uwiano wa Mikopo Ghafina Jumlaya Amana 32.64% 111.24% Gawiolilolipwa - - - -
(iv) |Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 17.15% 69.40% Ziada ya Kisheria - (568) 568 -
(v) |Uwiano wa Mali Zilizozalisha na Jumla ya Mali 87.95% 84.61% Tengolaziadaya Jumla - - - -
(vi) |Ongezeko la Amana -5.38% -13.78% Mengineyo - (598) - (598)|
(vii) |Ongezeko la Mali 6.46% 721% Salio lamwisho wamwaka 8,791 (5,543) 675 3924 |
TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31 BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 31/12/
—leakavaasa"MakaUIIoplta Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za uandaaji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaji wa taarifaza
3112/2023 31112/2022 fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji wa taarifa za fedha katika
kipindi charobo mwakay wasasa iliko y kwa mujibuwaIAS 34 nalAS 8)
1 |MapatoyaRiba 2,253 3,014
2 |Gharama za Riba (553) (734)
3 |Mapato Halisi ya Riba(1kutoa 2) 1,700 2,280 JimaNaCheo Saini Tarehe
4 [Madeni Viza Yaliyofutwa = -
5 |Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (192) (190) Denis Rweyendera ( i) 18/Jan/2025
- Kaimu Meneja Mkuu
6 |Mapato Yasiyo yaRiba: 868 890
6.1Faida/ (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni = -
6.2 Ada na Kamisheni 868 890 Kelvin Mushi e iniwa) 18/Jan/2025
6.3 Gawio - - Meneja wa kitengo cha Fedha and Utawala
6.4 Mapato Mengine = -
7 _|Gharma Zisizo zaRiba: (2,711 (2,793)
7.1Mishahara na Mafao (1,275) (1,243) Saleh S Abdallah..... (Imesainiwa) 18/Jan/2025
7.2 Ada na Kamisheni (72) (54) Mhkaguzi Mkuu wa Ndani
7.3 Gharama Nyingine (1,424) (1,496)
8 |Faida/(Hasara)ya Uendeshaji (395) 187
9 |TengolaKodiya Mapato = (6)
10 |Faidal/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato (395) 181 Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunadhibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi,
1| Mapato Mengine Yallyojumuishwa (bainisha) ~ - na k\fva' uelewa na imani yetu kubwa zi.meandaliwa k?linqa?a na viwango vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha na matakwa ya sheria ya benki na
2 |JumiayaFaida Tiyo] — Kwamwaka (39) B taasisi za fedha ya mwaka 20086, na zinaonyesha hali halisi
13 |[ldadiya waaﬁr?wa 50 56 Jina Tarehe
14 [Mapato kwa Hisa = 6
15_|\dadiya Matawi z 2 1. Bakar R. Bakar (Imesainiwa) 18/Jan/2025
Mkurugenzi
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI
(i) [Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali -88.96% 36.38%
(ii) | Uwiano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa -10.60% 4.61%
(iii) | Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 94.94% 76.41% 2. Prof. Dominicus Kasilo...... (Imesainiwa) 18/Jan/2025
(iv) |Uwiano wa Mapato Halisiya riba na wastani wa mali zinazozalisha -16.06% 6.84% Mkurugenzi




