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Usikivu na ubunifu umetuwezesha kuanzisha na kuendelea kuboresha huduma tunazotoa kwa wajasiriamali 
wenye mahitaji mbalimbali.

Tunathibitisha dhamira yetu ya kutoa huduma kwa wajasiriamali popote pale tulipo Tanzania. Pamoja, 
tutajenga mustakabali ulio imara, thabiti, na wenye mafanikio, tukiwa tayari kukuunga mkono kufanikisha 
ndoto na mipango yako.
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VIFUPISHO

AGM 	 Mkutano Mkuu wa Mwaka

ATM	 Mashine ya kutoa na kuweka Fedha

ALCO	 Kamati ya Mali na Dhima

BOT	 Benki Kuu ya Tanzania

CIR	 Uwiano wa mapato na matumizi

CMSA	 Mamlaka ya masoko ya mitaji na Dhamana

DCB	 Benki ya biashara ya DCB

DSE 	 Soko la Hisa la Dar-es-Salaam

EAD 	 Kadirio la hasara ya mikopo isiyolipika ya benki

ECL 	 Matarajio ya baadaye ya hasara ya mikopo

EPS 	 Mapato kwa hisa

IASB 	 Bodi ya Viwango ya Uhasibu ya Kimataifa

IESBA 	 Bodi ya Viwango ya Maadili ya Kimataifa ya Wahasibu

IFRS 	 Viwango vya Kimataifa vya Taarifa za Fedha

LC	 Barua za mikopo

LDR	 Mkopo kwa uwiano wa Amana

LGD 	 Hasara itokanayo na mkopo usiolipika

NPL	 Mikopo chechefu

POCI 	 Mali zinazotarajiwa kuingiza hasara

ROUA 	 Haki ya Matumizi ya Mali

SGL 	 Ukopaji wa Vikundi

SICR 	 Ongezeko Kubwa la Hatari ya Mikopo

SME 	 Wafanyabiashara wadogo na kati

SMR 	 Kiwango cha Chini cha Amana cha Kisheria

SPPI	 Malipo ya Kianzio na Riba

SPV 	 Kampuni ya makusudio maalum

TMRC 	 Taasisi ya Mikopo ya Nyumba ya Tanzania

TZS 	 Shilingi ya Kitanzania

USD 	 Dola ya Marekani
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Bodi ya Wakurugenzi ya DCB Commercial Bank PLC ina furaha kumtambulisha kwenu Bw. Sabasaba 
Kitewita Moshingi ambaye ni Afisa Mtendaji Mkuu na Mkurugenzi Mtendaji mpya wa Benki, kuanzia 
tarehe 1 Novemba 2023.

Bw. Sabasaba Kitewita Moshingi ana uzoefu wa zaidi ya miaka 20 katika sekta ya benki, akiwa 
ameshika nyadhifa za juu katika benki za ndani na za kimataifa, akiwa na utaalamu wa kipekee 
katika maeneo kama vile Uendeshaji wa Benki, Fedha, Biashara, Mikopo na Huduma kwa Wateja.

Kabla ya kujiunga na DCB Commercial Bank, Bw. Sabasaba aliwahi kuwa Afisa Mtendaji Mkuu wa 
Tanzania Commercial Bank kwa zaidi ya miaka 12, ambapo uongozi wake ulitoa mchango mkubwa 
katika ukuaji na mafanikio ya taasisi hiyo.
DCB Commercial Bank inaendelea kujitolea kuwaarifu washirika na wadau wetu kuhusu maendeleo 
muhimu. Tuna imani kuwa chini ya uongozi wa Bw. Sabasaba Kitewita Moshingi, Benki itafikia 
viwango vipya vya mafanikio na ukuaji.

Tunashukuru kwa kuendelea kwenu kutuamini na kutuunga mkono

KARIBU MKURUGENZI MTENDAJI - SABASABA MOSHINGI
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TAARIFA YA MKUTANO MKUU WA ISHIRINI NA MBILI WA WANAHISA

Taarifa inatolewa kwamba, Mkutano Mkuu wa Ishirini na Mbili wa mwaka wa DCB Commercial Bank Plc, utafanyika siku 
ya Jumamosi tarehe 14 Septemba 2024 kwa njia ya mtandao, kuanzia saa nne kamili (4:00) asubuhi.

AGENDA

22.1		 Kuthibitisha akidi na kufungua mkutano Mkuu wa 22 wa mwaka
22.2.	 Kuridhia agenda ya Mkutano Mkuu wa 22 wa mwaka
22.3.	 Kuthibitisha kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka 
22.4.	 Kupokea na kuridhia utekelezaji wa yatokanayo na Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka
22.5.	 Kupokea na kuridhia taarifa za Bodi ya Wakurugenzi na hesabu zilizokaguliwa za Mwaka 2023
		  22.5.1	 Taarifa ya wakurugenzi ya mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2023
		  22.5.2	 Taarifa ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2023
		  22. 5.3	 Taarifa ya mkaguzi huru ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2023
22.6.	 Kupokea na kuidhinisha pendekezo la kuongeza mtaji wa benki kwa njia ya hisa stahiki
22.7.	 Kupokea taarifa ya Kuisha kwa muda, Kuongeza muda na uteuzi wa wajumbe wa Bodi
22.8.	 Kuteua mkaguzi huru wa hesabu kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 31 Disemba 2024
22.9.	 Kupokea na kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa wajumbe wa bodi
22.10.	 Kupanga tarehe ya Mkutano Mkuu wa 23 wa mwaka
22.11.	 Mengineyo
22.12.	 Kufunga mkutano

MAELEKEZO

1.	 Wanahisa wanaotarajia kuhudhuria mkutano mkuu wanatakiwa wawe na CDS namba ambazo zinapatikana kwenye 
risiti ya uwekezaji wa hisa (depository receipt) au taarifa ya akaunti (CSDR account statement).

2.	 Wanahisa ambao hawataweza kuhudhuria Mkutano wanaruhusiwa kuchagua wawakilishi watakaohudhuria na 
kupiga kura kwa niaba yao kwa kufuata/kuzingatia sheria na Katiba ya Kampuni. Fomu ya uwakilishi (Proxy Form) 
lazima ijazwe na kuwasilishwa kwenye ofisi ya Katibu wa Benki iliyopo Makao Makuu ya Benki ya DCB au kwa njia 
ya mtandao kupitia barua pepe shareholder@dcb.co.tz au matawini kabla ya saa 4 asubuhi siku ya Ijumaa tarehe 13 
Septemba 2024. 

3.	 Nakala za taarifa ya mwaka na fomu za mwakilishi (proxy forms) zitapatikana matawini na kwenye tovuti ya benki 
(www.dcb.co.tz).

4.	 Kufungwa kwa orodha (Register) ya wanahisa tarehe 11 Septemba 2024

5.	 Mapendekezo ya wanahisa yawasilishwe kwenye ofisi za makao makuu zilizoko jengo la DCB Magomeni Mwembechai 
au kwa barua pepe kabla ya saa 8.00 mchana siku ya Alhamisi tarehe 12 Septemba 2024.

Kwa idhini ya bodi,

Regina Mduma
Katibu wa kampuni	
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Muhtasari wa mkutano mkuu wa 21 wa wanahisa wa benki ya DCB uliofanyika tarehe 17 Juni 2023 katika ukumbi wa 
kimataifa wa Julius Nyerere

WAJUMBE WA BODI WALIOHUDHURIA

1.	 Bw. Alexander Sanga	 Mwenyekiti wa Mkutano
2.	 Bw. David Shambwe	 Mjumbe wa Bodi
3.	 Dkt. Amina Baamary	 Mjumbe wa Bodi
4.	 Bw. Cliff Maregeli		  Mjumbe wa Bodi
5.	 Bw. Isidori Msaki		  Kaimu Mkurugenzi Mtendaji
6.	 Bi. Regina Mduma	 Katibu wa Kampuni

WAJUMBE WA BODI WALIOTOA UDHURU

1.	 Bi. Pamela Nchimbi	 Mjumbe wa Bodi
2.	 Bi. Hanifa Hamza		 Mjumbe wa Bodi

WAKURUGENZI WAANDAMIZI WA BENKI YA DCB

1.	 Isidori Msaki		  Kaimu Mkurugenzi Mtendaji
2.	 Deusdethit Mulindwa	 Mkurugenzi wa Idara ya Fedha
3.	 Nelson Swai		  Mkurugenzi wa Idara ya Uendeshaji
4.	 Regina Mduma		  Mkurugenzi wa Idara ya Sheria na Katibu wa Benki
5.	 Deogratius Thadei	 Mkaguzi Mkuu wa Ndani
6.	 Msingo Mkanzabi		 Mkurugenzi wa Idara ya rasilimali watu
7.	 Haika Machaku		  Mkurugenzi wa Idara ya Mikopo Midogo Midogo
8.	 Maria Mduda		  Kaimu Mkurugenzi wa Mikopo
9.	 Ruth Mpangalala		  Kaimu Mkurugenzu wa Biashara
10.	 Rahma Ngassa		  Mkurugenzi wa Idara ya Masoko na huduma kwa wateja
11.	 Emmanuel Mushi		 Kaimu Mkurugenzi wa Udhibiti wa Viashiria Hatarishi

WAWAKILISHI KUTOKA KUNDI LA WANAHISA WAANZILISHI

1.	 Matao Adolfu		  Halmashauri ya Jiji la Dar-es-Salaam
2.	 Matao Adolfu		  Halmashauri ya Manispaa ya Ilala
3.	 Onesmo Mwonga	 	 Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni
4.	 Japhet Lutambi		  Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo
5.	 Faraja Makua		  Halmashauri ya Manispaa ya Temeke
6.	 Godfrey Martin		  Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni

WAWAKILISHI KUTOKA KUNDI LA WANAHISA WA TAASISI

1.	 Fredrick Lushinge		 UTT – Amis
2.	 Celestine Muganga	 National Health Insurance Fund (NHIF)

WANAHISABINAFSI

Orodha imeambatanishwa kama Kiambatanisho 

WAALIKWA

1.	 Alex G. Mgongolwa 	 Mwanasheria Mshauri wa DCB
2.	 Patrick Kiambi  		  Wakaguzi Huru – Pricewaters Cooper
3.	 Cletus Kiyuga		  Wakaguzi Huru – Pricewaters Coopers
4.	 Athony Kashube		  Mamlaka ya Masoko ya Mtaji na Dhamana (CMSA)
5.	 Happy Mushi		  Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE)
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UTANGULIZI

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji Bw. Isidori Msaki aliwakaribisha wanahisa na waalikwa wote waliofika kwenye Mkutano 
Mkuu wa Ishirini na Moja wa Mwaka na kuwashukuru kwa kuweza kufika kwenye Mkutano huo. Baada ya hapo alitoa 
utambulisho wa Bodi ya Wakurugenzi, menejimenti ya DCB na wageni waalikwa.

 KUTHIBITISHA AKIDI NA KUFUNGUA MKUTANO MKUU WA 21 WA MWAKA

Katibu wa benki akishirikiana na mwanasheria wa benki walitoa taarifa kwamba, Mkutano Mkuu wa Mwaka ni takwa la 
kisheria ya makampuni Tanzania na Katiba ya benki ya DCB. Taarifa ya mkutano inatakiwa kuwafikia wanahisa angalau 
siku 21 kabla ya Mkutano huo.

Mwanasheria Mshauri wa benki alithibitisha kwamba Taarifa ya Mkutano ilitolewa magazetini, kwenye mitandao ya 
kijamii, tovuti ya benki na kwa ujumbe mfupi wa simu kwa wanahisa wote kwa wakati, angalau siku ishirini na moja kabla 
la Mkutano Mkuu wa 21. Mwanasheria Mshauri wa benki alieleza kwamba Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka unahitaji akidi 
ya asilimia 75 na tayari kulikuwa na wanahisa wenye umiliki wa hisa wa takribani asilimia 85, akidi ilithibitishwa kutimia.

KURIDHIA AGENDA YA MKUTANO MKUU WA 21 WA MWAKA

Wajumbe waliridhia agenda za Mkutano Mkuu wa ishirini na moja wa mwaka kama zilivyoorodheshwa kwenye taarifa ya 
Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 21 wa benki na kitabu cha Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 21.

KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA 20 WA MWAKA

Mwanasheria Mshauri alieleza kwamba, kwa kuwa Katibu wa Kampuni hajapokea mapendekezo yeyote ya mabadiliko 
ya ajenda, basi ajenda iliyopo kwenye Taarifa ya Mkutano Mkuu wa 21 ndio ajenda ya kikao hicho. Wanahisa walihojiwa 
na kukubaliana na ajenda hiyo.

KUPOKEA NA KURIDHIA UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA MKUTANO MKUU WA 20 WA MWAKA

ILIRIPOTIWA kwamba agizo la wanahisa kwa Bodi ya Wakurugenzi katika kuongeza mapato yasiyotokana na riba, ili 
kupunguza athari zinazitokana na mikopo chechefu, benki imefanyia kazi agizo hilo na kwa mwaka wa mahesabu 2022 
mapato hayo yaliongezeka kwa kiasi cha asiliia 49 ya mapato yote ya benki.

ILIRIPOTIWA kwamba agizo la wanahisa kwa Bodi ya Wakurugenzi kuhakikisha kwamba benki ina akaunti maalum za 
wanahisa zinatakazotumika kufanya shughuli za kibenki ikiwa ni pamoja na kuingiziwa gawio ili kuisaidia benki kukua, 
benki imeweza kufungua account hizo ambapo kila mwanahisa analipiwa magawio yake kupitia akaunti hizo.

ILIRIPOTIWA kwamba agizo la wanahisa kwa Bodi ya Wakurugenzi kuhakikisha ripoti ya mahesabu inawashilishwa kwa 
lugha ya Kiswahili lilitekelezwa na ripoti ya mahesabu ya mwaka 2022 imewakilishwa kwa lugha ya Kiswahili.

KUPOKEA NA KURIDHIA TAARIFA ZA BODI YA WAKURUGENZI NA HESABU ZILIZOKAGULIWA ZA MWAKA 2022

Wanahisa walipokea taarifa kutoka kwa Bodi ya Wakurugenzi ambayo imegawanyika kwenye makundi manne; barua ya 
mwenyekiti wa bodi, barua ya mkurugenzi mtendaji, taarifa za fedha za mwaka ulioishia 31 Disemba 2022 na taarifa ya 
Mkaguzi Huru wa mahesabu kwa mwaka ulioishia 31 Disemba 2022.

ILIRIPOTIWA kwamba jumla ya wakurugenzi nane (8) akiwamo Mkurugenzi Mtendaji walihudumia benki katika kipindi 
hicho na hakuna Mkurugenzi aliyemiliki zaidi ya asilimia 5 ya jumla ya mtaji wa hisa wa Benki. Bodi ya Wakurugenzi 
iliendelea kuwajibika katika kuhakikisha kwamba taratibu na kanuni zake zote zinazingatiwa kwa mujibu wa taratibu za 
uendeshaji wa Benki.

Wanahisa walipokea taarifa ya mabadiliko ya uongozi katika bodi ya wakurugenzi kwamba Bw, Maharage Chande 
aliyekuwa mjumbe na mwenyekiti wa Bodi amestaafu katika nyadhifa hizo ndani ya benki ya DCB. Na kadhalika, Bw. 
Godfrey Ndalahwa aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Benki amemaliza muda wake na nafasi hiyo imeshikiliwa kwa 
muda na Bw. Isidori Msaki wakati aliyetuliwa na Bodi ya Wakurugenzi Bw. Sabasaba Moshingi anajiandaa kuripoti.

Wanahisa waliarifiwa kwamba mkaguzi huru wa benki (PriceWatersCoopers) alifanya mabadiliko ya mahesabu ya mwaka 
2021 na kukagua mahesabu ya mwaka 2022. Hivyo taarifa ya hesabu ilionyesha waraka wa mizania kwa kuonyesha 
hesabu zilizokaguliwa za mwaka 2022, hesabu zilizorejewa za mwaka 2021 na hesabu zilizorejewa za mwaka 2020.

ILIRIPOTIWA Kwamba kwa mwaka 2022 Benki ilipata faida kabla ya kodi ya Tsh 967.3 milioni ikilinganishwa na hasara ya 
Tsh 2.1 bilioni kwa mwaka 2022. Vipimo vingine vya utendaji vya benki vilikuwa kama ifuatavyo: -

Benki ilipata jumla ya mapato ya mwaka kabla ya tengo la mikopo chechefu la Tsh 15.2 bilioni, ikiwa imepungua kidogo 
ikilinganishwa na Tsh 16.1 bilioni zilizoripotiwa mwaka 2021.

Jumla ya mali za benki ziliongezeka kutoka Tsh 172.8 bilion (2020), Tsh 192.4 bilioni (2021) hadi kufikia Tsh 211.9 bilioni (2022).
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Mikopo halisi ilikuwa Tsh 98.07 bilioni (2020), Tsh 114.71 Bilioni (2021) na kiasi cha Tsh 120.84 Bilioni (2022). Hata hivyo, 
uwiano wa mikopo Chechefu uliripotiwa kuwa wa asilimia 12.2% kwa mwaka 2022, ikilinganishwa na asilimia 11.1% 
iliyoripotiwa mwaka 2021.

Jumla ya gharama za uendeshaji zilikuwa kiasi cha Tsh 20.6 bilioni (2022) kutoka Tsh 18.7 bilioni (2021). Amana za wateja 
zilifikia Tsh141.9 bilioni, ikiwa ni ongezeko kutoka Tsh 125.2 bilioni zilizoripotiwa mwaka uliotangulia. Jumla ya thamani ya 
hisa iliongezeka hadi kufikia TZS 28.4 bilioni kutoka TZS 27.5 bilioni zilizoripotiwa mwaka uliotangulia.

ILIRIPOTIWA kwamba Bodi ya Wakurugenzi ilifanya tathimini kuhusu uwezo wa Benki kuendelea kufanya biashara na 
matokeo yaliyoripotiwa kwamba Bodi imejiridhisha Benki itaweza kufanya shughuli zake kwa muda mrefu kwani ina 
mtaji wa kutosha na mikakati dhabiti ya kuongeza kipato cha benki.

ILIRIPOTIWA kwamba Bodi ya Wakurugenzi haikupendekeza malipo ya gawio kwa wanahisa kwa mwaka ulioishia 
Desemba 31, 2022 kwasababu benki haikukidhi vigezo vya Uwiano wa Gharama za Uendeshaji na Mapato Ghafi wa 
asilimia 55 na mikopo chechefu ya asilimia 5, vilivyoainishwa na Benki Kuu ya Tanzania ili kupata malipo ya gawio.

ILIRIPOTIWA kwamba benki ya DCB ilishirikisha wadau wakuu ikiwemo kampuni za mitandao ya simu, kampuni za 
mifumo ya kitechnologia za kifedha na ilizindua bidhaa na huduma mpya katika robo ya pili na ya tatu ya mwaka 2022 
kama ushahidi wa ushirikiano wake na wadau hao ikiwa ni pamoja na Tigo Lipa kwa simu na Selcom Pay (MasterPass 
QR).

Taarifa ilitolewa kwamba mapato halisi ya riba kwa mwaka 2022 yalikua Tsh bilioni 15.2 ambapo kiasi cha Tsh bilioni 3.8 
kilitolewa kama ongezeko la tengo katika mikopo. Jumla ya mapato yasiyo ya riba yaliongezeka kutoka kiasi cha Tsh 
bilioni 6.8 mwaka 2021 kufikia Tsh bilioni 10.2 mwaka 2022.

Wanahisa walitaarifiwa kwamba mali za benki ziliongezeka mwaka hadi mwaka, yaani, Tsh bilioni 172.8 (2020), Tsh 
bilioni 192.4 (2021) na Tsh bilioni 211.9 (2022). Kadhalika dhima za benki kabla ya kuongeza dhamani ya hisa ziliendelea 
kuongezeka mwaka hadi mwaka; Tsh bilioni 143.4 (2020), Tsh bilioni 164.8 (2021) na Tsh bilioni 183.4 (2022)  lakini kutokana 
na mikopo chechefu,  faida ya mwaka ilipungua kwa kiasi cha shilingi bilioni 3.8.

Taarifa ilitolewa kwamba kwa mujibu wa sheria za benki kuu, kila benki inatakiwa kufikia uwiano wa gharama na 
matumizi usiopungua asilimia 55%. Benki imejiwekea mpango mkakati wa kufikia uwiano huo ifikapo mwaka 2025, 
hivi sasa uwiano wa gharama na matumizi ni asilimia 79%. Pia benki inatakiwa kuwa  kiwango cha 5% katika mikopo 
chechefu. Kupitia mpango mkakati mpya, benki ilitarajia kufikia kiwango hicho mwisho wa mwaka 2022.

Sehemu ya mwisho ya taarifa ya bodi ya wakurugenzi ilikuwa kupokea taarifa ya mkaguzi huru wa hesabu za mwaka 
2022. Taarifa iliwakilishwa na muwakilishi kutoka PriceWatersCoopers (PWC) aliyeelezea kwamba taarifa zao zimezingatia 
kanuni za kimataifa za uhasibu, kanuni za benki kuu katika kuwakilisha mahesabu na sheria mbalimbali. Wakaguzi 
huru waliona kwamba benki inatakiwa kupunguza idadi ya mikopo chechefu na hilo liliweza kufanyika. Zaidi ya hapo 
walidhibitisha kwamba benki iko imara na walitoa hati safi.

Wanahisa walipokea taarifa za bodi ya wakurugenzi, walijadili na kutoa mapendekezo kama ifuatavyo:

USHAURI ulitolewa kwamba ripoti ya mahesabu inayohusiana na masuala ya utawala bora ifanyiwe marekebisho kwa 
kuongeza ufanisi zaidi.

SWALI liliulizwa kwamba ni lini benki itafikia uwiano wa mikopo chechefu na mapato na matumizi kama ilivyo sheria ya 
Benki Kuu ili kuweza kulipa gawio kwa wanahisa.
	
MAJIBU yalitolewa kwamba benki ina mikakati itakayoiwezesha kufikia kiwango cha mikopo chechefu kinachokubalika 
na Benki Kuu kufikia mwisho wa mwaka 2023. Pia benki ina mikakati ya kupunguza gharama za uendeshaji ili iwezi 
kufikia uwiano wa gharama na matumizi unaokubalika na Benki Kuu.

PENDEKEZO lilitolewa kwamba ili kuongeza ufanisi katika bodi ya wakurugenzi, Bodi ijitahidi kutafuta mjumbe wa bodi 
katika tasnia ya Sheria.

KUPOKEA NA KURIDHIA MABADILIKO YA VIFUNGU VYA KATIBA YA KAMPUNI

Wanahisa walipokea na kuridhia mabadiliko ya yafuatayo katika Katiba ya benki:Huduma za kibenki zinazotolewa kwa 
njia ya kielektroniki kama huduma za TISS, huduma za benki kwa njia ya simu, ATM na Internet Banking.Usajili wa alama 
za biashara na huduma, hataza na haki miliki zinazihusiana na bidhaa, huduma, nyenzo za kazi nakadhalika. Utaratibu 
wa kutumia hisa kama dhamana ya mkopo na taratibu za kuhamisha hisa. Njia mbalimbali zinazoweza kufanya Mkutano 
Mkuu wa Mwaka ikiwa ni pamoja na kufanya Mkutano Mkuu kwa njia ya Mtandao. Jinsi ya kuwakilisha agenda ya 
mengineyo ya Mkutano Mkuu wa Mwaka.Mwanahisa anayekidhi haki ya kupiga kura. Ongezeko la wajumbe huru wa 
Bodi kutoka 1 kufikia 2
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KUPOKEA TAARIFA YA KUISHA MUDA, KUONGEZA MUDA NA UTEUZI WA WAJUMBE WA BODI

Wanahisa waliazimia kuongeza muda wa kipindi kingine cha miaka mitatu kwa Bi. Zawadia Nanyaro kuanzia tarehe 1 
Juni 2023 hadi tarehe 31 Mei 2026.

Wanahisa walimteua Prof. Thadeo Satta kuwa mjumbe wa Bodi wa benki kama Mkurugenzi Huru wa Bodi kwa kipindi 
cha miaka mitatu.

Wanahisa walijadili suala ya kuteua mkurugenzi anayewakilisha kundi la wanahisa binafsi. Bodi ya wakurugenzi iliomba 
kukaimishwa mamlaka ya uteuzi wakati benki inasubiri majibu kutoka Benki Kuu kuhusiana na suala la kumthibitisha 
(vetting) Mkurugenzi aliyefanyiwa usaili na Bodi ya Wakurugenzi katika hiyo nafasi. AZIMIO lilitolewa kwamba kwa kuwa 
mkurugenzi huyo anawakilisha kundi la wanahisa binafsi, uteuzi wake ufanywe na wanahisa wenyewe kupitia Mkutano 
Mkuu.

KUTEUA MKAGUZI HURU WA MAHESABU KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DISEMBA 2023

Wajumbe walijulishwa mchakato uliofanya wa kumchagua mkaguzi huru wa hesabu kwa mwaka 2023 na utayari 
wa PriceWaterhouseCoopers (PWC) kuendelea na ukaguzi wa mahesabu ya mwaka 2023. Bodi ilipendekeza 
PriceWatersCoopers (PWC) kuteuliwa kama mkaguzi huru kwa mwaka 2023 kwa gharama za Tsh, 150,000,000.Wajumbe 
waliridhia pendekezo hilo na kumteua PriceWaterhouseCoopers (PWC) kama mkaguzi huru wa mahesabu kwa mwaka 
wa fedha ulioishia 31 Disemba 2023.

KUPOKEA NA KURIDHIA PENDEKEZO LA MALIPO YA ADA KWA WAJUMBE WA BODI

Wanahisa waliazimia kuridhia mapendekezo ya Bodi kuwa malipo ya ada kwa Wajumbe wa Bodi yaendelee kuwa Tsh 
6,000,000 baada ya kodi kwa mwaka kwa kila Mjumbe wa Bodi.

KUPOKEA TAARIFA YA GAWIO LA MWAKA ULIOISHIA TAREHE 31 DISEMBA 2022

IMERIPOTIWA kwamba kutokana na sheria mpya ya Benki Kuu ya Tanzania, benki inatakiwa kuwa na mikopo chechefu 
isiyozidi asilimia 5 na mizania ya mapato na matumizi isiyozidi asilimia 55. Hadi kufikia mwisho wa mwaka 2022 benki 
ilikuwa na asilimia 12.2 ya mikopo chechefu hivyo haijafikia matakwa ya kisheria na hivyo kupelekea Bodi ya wakurugenzi 
kupendekeza kwa wanahisa kutokutoa gawio kwenye faida iliyopatikana mwaka wa fedha 2022.

Baada ya kujadili swala zima la gawio wanahisa waliridhia pendekezo la Bodi ya Wakurugenzi la kutokulipa gawio kwa 
mwaka wa mahesabu unaishia tarehe 31 Disemba 2022 na kutumia faida baada ya kodi ya Tsh 747 milioni kuongeza 
mtaji wa benki.

MENGINEYO

IMERIPOTIWA kwamba hakukuwa na agenda ya mengineyo iliyowakilishwa kwa Katibu wa Kampuni kabla ya Mkutano 
Mkuu na pia wanahisa hawakuwa na mengineyo yeyote.

Mkutano ulifungwa saa 8:00 mchana.

Zawadia Nanyaro	 Tarehe; 14 09 2024
Mwenyekiti

Regina Mduma		  Tarehe: 14 09 2024
Katibu wa Kampuni
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22.4 KUPOKEA NA KURIDHIA UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA MKUTANAO MKUU WA 21 WA MWAKA

Yatokanayo na mkutano mkuu wa 21 uliofanyika tarehe 17 Juni 2023

NA AGIZO UTEKELEZAJI

1 Ripoti ya mahesabu inayohusiana na masuala ya utawala 
bora ifanyiwe marekebisho kwa kuongeza ufanisi zaidi

Hii imetekelezwa na marekebisho kujumuishwa 
kwenye ripoti ya mahesabu ya mwaka 2023.

2 Uteuzi wa Mkurugenzi anayewakilisha kundi la wanahisa 
binafsi ufanywe na wanahisa wenyewe kupitia Mkutano 
Mkuu.

Agizo limetekelezwa Mkurugenzi atakaewakilisha 
kundi la wanahisa binafsi ameletwa kwenye mku-
tano huu kwaajili ya uteuzi.
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nafasi muhimu za uongozi ili kufanikisha malengo ya benki. 
Bodi ilimteua Mkurugenzi Mtendaji, Bwana Sabasaba 
Moshingi. Bwana Moshingi alijiunga rasmi na benki ya 
DCB Novemba 2023, akiwa na uzoefu wa zaidi ya miaka 
30 katika tasnia ya benki. Bwana Moshingi ameonyesha 
mafanikio makubwa katika kubadilisha benki ndogo kuwa 
benki za daraja la kwanza, na Bodi inaamini  uzoefu wake 
utatumika katika kuleta mafanikio chanya katika benki yetu 
na kusimama utekelezaji wa mpango mkakati wa miaka 
mitano 2024 -2028. Kwa uongozi wa sasa, Bodi ina uhakika 
kwamba maono ya kimkakati ya benki yatatekelezwa ili 
kuongeza thamani kwa wanahisa wake.

Licha ya mafanikio hayo, ni muhimu kutambua kwamba 
benki ilikumbana na changamoto mbalimbali katika 
mwaka 2023, ikiwa ni pamoja na upungufu wa fedha 
za kigeni, mfumuko wa bei ya mafuta, kuongezeka kwa 
gharama za riba, kushuka kwa viwango vya riba za mikopo, 
tengo la mikopo chechefu na mabadiliko ya uongozi wa 
benki yaliyoanza mwishoni mwa 2022.

Bodi na Uongozi wameandaa mpango mkakati mpya 
wa miaka mitano kutoka 2024 hadi 2028 kuhakikisha 
ukuaji endelevu wa benki. Maeneo muhimu ya mkakati 
huo ni pamoja na kukuza mtaji wa benki kufikia TZS 
bilioni 61, ukuaji wa amana, ukuaji na ubora mikopo, utoaji 
wa huduma za kibenki kwa wenye kipato cha chini, na 
uboreshaji wa njia za utoaji huduma. 

Mkakati huu mpya wa utawezesha ukuaji wa mizania 
kufikia nusu trilioni, ongezeko la faida kufikia jumla ya TZS 
bilioni 37 bilioni kufikia mwaka 2028, kufikia uwiano wa 
ufanisi wa gharama wa asilimia 54 pamoja na kudumisha 
kiwango cha mikopo chechefu chini ya asilimia 4.5.

Tunapotafakari mafanikio na changamoto za mwaka 2023, 
ninatoa shukurani zangu za dhati kwa wanahisa wetu, 
wasimamizi, na taasisi za serikali kwa kuendelea kuwa na 
imani na benki yenu na kutuunga mkono katika biashara.

Kwa wateja wetu, tunashukuru kwa kutuamini, kutumia 
huduma zetu na kutupa maoni ili kuendelea kuifanya DCB 
kuwa mkombozi wa kweli.

Pia napenda kuwapongeza wajumbe wenzangu wa bodi 
ya Wakurugenzi, kwa ushirikiano wenu usio na kifani, 
mwongozo na maarifa ya kimkakati katika kuhakikisha 
kuwa mkakati wa benki unatekelezwa. 

Mwisho, nawashukuru sana wafanyakazi wetu, ambao 
kazi yao imekuwa na mchango mkubwa katika safari ya 
mabadiliko ya benki yetu.Nina uhakika mkakati wetu 
thabiti wa miaka mitano utaiweka  DCB katika nafasi nzuri 
ya kukabiliana na changamoto na na kuzifanya  kuwa fursa 
ambazo zitaiwezesha benki kuwa kinara na kuongeza 
thamani kwa wanahisa wake. Kwa pamoja, tuendelee 
kushirikiana kutekeleza dhamira yetu ili kufanikisha 
malengo ya benki.Asanteni kwa kutuunga mkono na 
kuendelea kuwa na imani na benki yetu.

Zawadia Nanyaro 
Mwenyekiti Wa Bodi

UJUMBE KUTOKA KWA MWENYEKITI WA BODI 

Wapendwa Wanahisa,

Kwa heshima na taadhima na kwa niaba ya Bodi ya 
Wakurugenzi, napenda kuwakaribisha katika Mkutano 
Mkuu wa 22 wa Mwaka. Ninayo furaha kuwasilisha kwenu 
ripoti ya utendaji wa benki ya mwaka wa fedha 2023. Ripoti 
hii imejumuisha mafanikio yetu, changamoto, na mpango 
mkakati wetu unaoendeleza dhamira na maono ya DCB.

Katika mwaka 2023, DCB ilistahimili mabadiliko ya 
mazingira ya kiuchumi na kiutendaji. Licha ya hayo benki 
ilikuza mizania yake kwa asilimia 9, ilipunguza mikopo 
chechefu kwa asilimia 50 kutoka uwiano wa asilimia 12 
hadi 6, na mwenendo wa amana ulisalia kuwa chanya 
mwaka mzima.Matokeo ya kina ya utendaji ya mwaka 2023 
yanapatikana kwenye taarifa ya mahesabu ya mwaka 2023.

Ndugu wanahisa, katika mwaka wa 2023, tulitekeleza 
mipango ya kimkakati ambayo imeimarisha nafasi 
yetu sokoni na kuboresha huduma zetu. Mafanikio na 
maendeleo muhimu ya benki yetu mwaka 2023 ni pamoja 
na:

DCB-TigoWakala: Ili kuongeza upatikanaji wa huduma 
za benki kwa wateja wetu, benki iliingia makubaliano na 
Tigopesa ili kuruhusu wateja wa DCB kutumia wakala 
Tigopesa kupata huduma za kuweka na kutoa pesa. 
Kupitia ubunifu huu wateja wa DCB, sasa wanafurahia 
upatikanaji wa huduma za benki kwa urahisi zaidi katika 
maeneo mengi nchini.

DCB Vicoba App: Benki ilizindua mfumo wa kidijitali wa 
uendeshaji wa Vicoba ili kuweka bayana na kuboresha 
utunzaji wa taarifa za vikundi. Mfumo huu unaunganisha 
wanachama wa vikundi na benki na kuwawezesha kukopa, 
kutunza amana na kufanya miamala, kusajili wanachama 
wapya, kufatilia marejesho na michango. Mfumo huu 
unapunguza gharama za uendeshaji wa Vicoba na upatikaji 
wa huduma za benki kwa vikundi kwa vigezo nafuu.

Mabadiliko ya Uongozi: Bodi ilifanya mabadiliko katika 

22.5	 KUPOKEA TAARIFA WAKURUGENZI WA BODI
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UJUMBE KUTOKA KWA MKURUGENZI MTENDAJI  

Wapendwa Wanahisa, kwanza kabisa, napenda kutoa 
shukrani zangu za dhati hasa kwa Bodi ya Wakurugenzi 
kwa kunipa fursa ya kuhudumu katika benki yetu kama 
Mkurugenzi Mtendaji. Mimi na watendaji wenzangu 
tumedhamiria kuandika upya historia ya Benki ya Biashara 
ya DCB na kuirejesha benki hii katika zama zake za utendaji 
bora na mafanikio ya kibiashara.

Napenda kuwasilisha kwenu Taarifa ya Fedha ya mwaka 
2023. Licha ya ongezeko la mizania kutoka TZS bilioni 
211 mwaka 2022 hadi TZS bilioni 231 mwaka 2023, ikiwa 
ni ukuaji wa asilimia 9 kwa mwaka, benki ilirekodi hasara 
baada ya kodi ya TZS bilioni 3.6. Hasara hii ilitokana na 
ongezeko kubwa la gharama za riba kufuatia changamoto 
za ukwasi zilizoikumba sekta ya kibenki pamoja na 
ongezeko la tengo la mikopo chechefu. 

Bodi ya wakurugenzi na menejimenti ya benki ilifanya 
uamuzi wa makusudi wa kuisafisha mizania tunapoanza 
safari ya mageuzi ya kubadii historia ya benki, jambo 
ambalo liliathiri kwa kiasi kikubwa utendaji wetu wa 
kifedha kwa mwaka 2023. Hivyo ikaja na mpango mkakati 
wa miaka mitano 2024-2028 unaolenga kukabiliana na 
changamoto hizi. 

Matokeo ya utendaji wa Benki

Benki ilifanikiwa kukuza mizania kwa 9% mwaka kwa 
mwaka kutoka TZS bilioni 211.9 hadi TZS bilioni 230.9. 
Uwekezaji katika masoko ya fedha (Hati fungani) 
uliongezeka kwa asimilia 38. Amana kutoka benki na taasisi 
za kifedha ziliongezeka kwa asilimia 99. Uwiano wa mikopo 
chechefu ulipungua kutoka asilimia 12 mwaka 2022 hadi 
kufikia asilimia 6 mwaka 2023. Licha ya mafanikio hayo 
benki ilipata hasara baada ya kodi ya TZS bilioni 3.6 kwa 
mwaka 2023.

Mtazamo mpya na ukuaji endelevu wa Benki

Wapendwa wanahisa, kwa matumaini makubwa napenda 
kuwaletea maono yetu ya kimkakati ya miaka mitano 
ijayo (2024-2028). Mpango mkakati huu umejikita katika 
dhamira yetu ya kuhakikisha kwamba huduma za benki 
zinaboreshwa, ukuaji endelevu, ujumuishaji wa kifedha na 
kuongeza thamani ya biashara yetu kwa wadau wetu.

Vipaumbele vyetu vya kimkakati kwa miaka ijayo vimejikita 
katika mambo makuu matano: Ukuaji wa mtaji, Ukuaji wa 
amana za wateja, Ubora wa mikopo na ukuaji wa mapato, 
kutanua wigo na ufanisi wa utoaji huduma, na Mikopo kwa 
wateja wa kipato cha chini.

Ukuaji wa Mtaji 

Kusudio la kuimarisha mtaji linatokana na takwa la 
kisheria inayoilazimu benki kuongeza mtaji wa angalau 
Tzs 10 Bilioni kabla ya mwisho wa mwaka 2024 kupitia hisa 
stahiki. Ongezeko hili litapelekea kujenga msingi imara 
wa mtaji unaokidhi malengo yetu ya ukuaji na kuongeza 
ufanisi katika utoaji wa huduma zetu.

Kupitia ongezeko hili, benki itaongeza uwezo wake wa 
kutoa mikopo, kuwekeza katika teknolojia za kisasa, na 
kuboresha utoaji wa huduma. 

Ukuaji wa Amana za Wateja 

Mkakati wetu wa ukuaji wa amana utazingatia kuongeza 
amana nafuu kutoka uwiano wa sasa wa 30:70 hadi kufikia 
zaidi ya 40:60 ifikapo mwaka 2028. Hii itafikiwa kupitia 
kudumisha mahusiano yetu na wanahisa waanzilishi, 
yaani manispaa ya mkoa wa Dar es salaam, wanahisa wa 
taasisi mbalimbali za serikali na zisizo za serikali,  wanahisa 
wengine  na  wafanyabiashara mbalimbali.Pia takribani 
vikundi 4000 vipya vya VIKOBA vinatarajiwa kujiunga na 
benki yetu. 

Tutashirikiana na mifuko ya hifadhi ya jamii katika kuzindua 
bidhaa za zitakazo wasaidia wastaafu kupata huduma za 
kibenki na kuendeleza miradi yao.

Uboreshaji wa mifumo ya kutolea huduma.

Mkakati wetu unatilia mkazo kuendelea kuimarisha 
mifumo yetu ya kutolea huduma kwa wateja. Tunapanga 
kufungua matawi sita mapya na kuhamisha matawi 
matatu na kuyapeleka kwenye maeneo yenye fursa zaidi 
za biashara. Uboreshaji huu utaimarisha upatikanaji wa 
huduma za zetu kwa wateja wengi zaidi.

Safari yetu ya mabadiliko ya kidijitali itaendelea na 
uboreshaji wa huduma zetu kupitia simu za mkononi, 
mawakala wa benki, Intanet na ATM. Uboreshaji huu 
utaongeza ufanisi, unafuu na ubora wa huduma kwa 
wateja. 

Ubora na ukuaji wa mikopo na Mapato 

Mkakati wetu wa ukuaji wa mikopo unalenga kukuza 
mikopo hadi TZS bilioni 322 ifikapo mwaka 2028 huku 
tukidhibiti uwiano wa mikopo chechefu chini ya asilimia 
4.5. Ukuaji huu utachagizwa na ukuaji katika mikopo 
ya biashara, mikopo binafsi,na mikopo ya wafanyakazi. 
Tunatarajia kuongeza utoaji wa mikopo kwa wajasiliamali 
wadogo wadogo ikiwemo makundi maalumu hadi kufikia 
kiasi cha TZS bilioni 50 wakati mikopo ya kibiashara 
inatarajiwa kufikia hadikiasi cha TZS bilioni 186 mpaka 
kufikia mwaka 2028.
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Mikopo kwa wajasiriamali wadogo wadogo na wa kati

Katika msingi wa dhamira yetu ni kutoa huduma za 
fedha jumuishi. Tutaongeza huduma zetu za mikopo ya 
microcredit ili kuwahudumia vizuri watu wenye mapato 
ya chini, hasa wanawake na vikundi vya vijana. Kwa 
kuendeleza bidhaa za akiba na mikopo zilizobinafsishwa, 
tunalenga kukidhi mahitaji maalum ya makundi haya 
ambayo hayajahudumiwa vya kutosha.

Hitimisho

Ningependa kutoa shukrani zangu za dhati kwa wanahisa 
wetu, wateja, wafanyakazi, na wadau wengine wote kwa 
kutuamini, kutupa ushirikiano na  kujitolea ili kuiendeleza 
benki yetu.

Pamoja tushikamane kuimarisha benki yetu ili iwe 
bunifu katika utoaji huduma zenye ubora,  uendelevu ili 
kuwawezesha wateja wetu na jamii kwa ujumla kustawi. 

Kwa heshima,

Sabasaba Moshingi
Mkurugenzi Mtendaji
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TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA ULIOISHA 2023

2023 2022

Notes TZS’000 TZS’000

Mapato ya Riba 8 27,835,426 28,607,305

Gharama za Riba 9 )15,085,920( )13,380,278(

Mapato halisi ya Riba 12,749,506 15,227,027

Ongezeko la tengo katika mikopo )3,109,550( )3,874,865(

 MAPATO HALISI YA RIBA BAADA YA ONGEZEKO LA TENGO
KATIKA MIKOPO 9,639,956 11,352,162

Mapato ya ada na kamisheni 10  4,880,621 5,751,715

Mapato ya fedha za kigeni 11 364,191  386,107 

Mapato mengine 12  1,232,897  4,144,391 

Jumla ya mapato yasiyo ya Riba 6,477,709 10,282,213

JUMLA YA MAPATO YA KIUENDESHAJI 16,117,665 21,634,375

GHARAMA ZA UENDESHAJI
Gharama za wafanyakazi 13 )10,042,148( )9,993,648( 

Gharama za ujumla za kiutawala 14 )6,817,215( )8,052,221( 

Kupungua kwa thamani na kupungua kwa madeni 15 )3,852,255( )2,621,158( 

JUMLA YA GHARAMA ZA UENDESHAJI )20,711,618( )20,667,027(

FAIDA/(HASARA) KABLA YA MAKATO YA KODI )4,593,953( 967,348

Kodi ya mapato 19 975,721 )219,645(

FAIDA/(HASARA ) BAADA YA KODI YA MAPATO )3,618,232( 747,703

Thamani ya faida/(hasara) katika uwekezaji

)142,542( 142,542

Jumla/(hasara) ya mapato kwa mwaka )3,760,774( 890,245

Mapato/(hasara) kwa hisa 34 )37.05( 7.66
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TAARIFA YA WARAKA WA MIZANIA HADI DISEMBA 31 2023

2023 2022
Noti TZS’000 TZS’000

Mali

Fedha taslim na salio na Benki Kuu ya Tanzania 20 21,576,928  19,005,746 

Uwekezaji katika amana za serikali 22 -  27,639,102 

Uwekezaji katika amana za serikali 22 57,156,768  13,663,360 

Uwekezaji katika amana za hisa 24 2,040,200  2,040,200 

Mikopo na vianzio kwa benki 21 5,271,278  3,963,844 

Mikopo na vianzio kwa wateja 23 120,403,894 120,847,669

Kodi ya kampuni inayokusanyika 28 975,000 2,095,060 

Mali ya kodi ya mapato iliyoahirishwa 30 7,053,824  5,210,033

Mali zingine 27  3,001,042 3,230,825

Haki ya matumizi ya mali zilizokodiwa )i(36 6,890,965  5,494,196 

Mali na vifaa 25 2,981,231  3,646,824 

Mali zisizoshikika 26 3,631,022  5,067,216 

 Jumla ya mali 230,982,152 211,904,075

Dhima   

Amana kwa benki zingine a.29 47,664,218 23,934,235

Amana kutoka kwa wateja b.29 140,053,421 141,941,494

Mikopo 31 11,213,836 11,900,791

Dhima zingine 32 2,862,953 2,774,670

Dhima za ukodishaji )ii(36 4,479,246  2,883,633 

Jumla ya dhima 206,273,674 183,434,823

Thamani ya hisa

Mtaji wa hisa 33 24,061,904 24,061,904

Mchango wa hisa 4,183,291 4,183,291

Limbikiza la hasara )4,145,700( )3,792,602(

HIfadhi ya hatari za jumla za benki 130,043 3,395,177

Hifadhe ya uthamini wa mali 478,940 621,482

Jumla ya thamani ya hisa 24,708,478 28,469,252

Jumla ya dhima na thamani ya hisa 230,982,152 211,904,075

Taarifa za kifedha kwenye ukurasa wa 67 hadi 140 zilithibitishwa na kuidhinishwa kutolewa na Bodi ya Wakurugenzi 29 
April  2024 na kusainiwa kwa niaba yake na:

Ms. Zawadia J. Nanyaro Prof. Tadeo Satta

Chairperson Board Member
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TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA MWAKA ULIOISHA 2023

 2023  2022 

Noti  TZS’000  TZS’000 

Mtiririko wa fedha kutoka katika shughuli za uendeshaji

Faida kabla ya mapato ya kodi )4,593,953(  967,348

:Imerekebishwa kwa ajili ya

Kushuka kwa thamani na kupungua kwa madeni 15 3,852,255  2,621,158

Gharama za riba katika mikopo 31 984,669  929,893

Mapato ya gawio )36,531( )27,313(

Gharama za kifedha katika dhima za ukodishaji 30,554 -

Mabadiliko mengine 4,965 -

(Faida)/Hasara katika fedha za kigeni )ii(36 326,917  242,244

Mali zilizofutwa -  236,078

)711,499(  5,314

)142,623( 4,974,722

Mabadiliko ya mali na dhima za uendeshaji:

Mabadiliko katika hifadhi ya kiwango cha chini cha kisheria )1,099,172( )1,155,781(

Mabadiliko ya mikopo na vianzio kwa wateja 443,775 )6,131,856(

Mabadiliko katika mali zingine 229,783 )1,043,046(

Mabadiliko katika amana za benki 23,729,983 )815,517(

Mabadiliko katika amana za wateja )1,888,073(  16,650,075

Mabadiliko katika dhima zingine 103,588 )21,137(

Mabadiliko ya dhamana za serikali )16,057,937( )12,685,923(

Fedha taslimu zilizotumika katika uendeshaji 5,319,324 )228,463( 

Kodi ya mapato iliyolipwa 28 313,079 )297,021(

Fedha zilizotumika katika uendeshaji 5,632,403 )525,484(

Mtiririko wa fedha katika shughuli za uwekezaji

Manunuzi ya mali na vifaa 25 )270,281( )767,027(

Manunuzi ya mali zisizoshikika 26  )414,884( )783,114(

Malipo ya haki ya matumizi ya mali zilizokodiwa 36(ii) - )34,018(

Uwekezaji katika hisa  36,531 27,313

Gawio lililopokewa

Fedha zilizotumika katika shughuli za uwekezaji  )648,634( )1,556,846(

Mtiririko wa fedha kutoka katika shughuli za kifedha

Gawio lililolipwa )15,304( )64,748(

Mkopo uliyopokelewa 31 -  4,000,000

Malipo ya pango-Msingi )ii(36 )901,979( )675,709(

Malipo ya pango-Riba )ii(36 )326,917( )242,244(

Malipo ya mikopo 31 )674,196( )609,301(

Malipo ya riba ya mikopo 31 )997,428( )846,153(

Fedha (zilizotumika) zilizotokana na shughuli za kifedha  )2,915,824(  1,561,845     

Punguzo halisi katika fedha taslimuna mali zinazofanana na fedha taslimu 2,067,945 )520,485( 

Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni wa mwaka 13,249,861  13,775,660

Faida)/Hasara katika fedha za kigeni( 711,499 )5,314(

Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa mwaka 35 16,029,305  13,249,861



DCB COMMERCIAL BANK PLC | MKUTANO MKUU WA 22 WA WANAHISA NA TAARIFA YA BENKI KWA MWAKA 2023

MJASIRIAMALI, MAFANIKIO YAKO NI MAFANIKIO YETU24

Mwenyekiti wa Bodi ya wakurugenzi Bi. Zawadia Nanyaro akimkaribisha na kumtambulisha Mkurugenzi Mtendaji 
mpya wa benki ya biashara ya DCB Bw. Sabasaba Moshingi.

Mkurugenzi Mtendaji wa benki walikutana na Mhe, Mohamed Omary Mchengerwa, Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, 
TAMISEMI, kujadili mbinu za kibiashara za kushirikisha wananchi katika maendeleo ya taifa letu.
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Mkurugenzi Mtendaji wa benki na viongozi wengine wa benki walipotembelea ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es 
Salaam na kufanya mazungumzo na Mh. Albert Chalamila. Lengo lilikuwa kujadili mikakati ya kibiashara na fursa 
zinazopatikana katika jiji la Dar es Salaam pamoja na kuendelea kuimarisha mahusiano mazuri ya
kibiashara.

Mkurugezi Mtendaji na viongozi wengine wa benki walipokutana na Bw. Aron Kagurumjuli Mkurugenzi wa Manisapaa 
ya Ubungo kujadili mikakati ya kibiashara kwa manufaa ya pande zote.
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Mkurugenzi Mtendaji wa benki akiwa na Mstahiki Meya wa jiji la Dar es Salaam Mhe. Omary Kumbilamoto katika
jitihada za kuimalisha ushirikiano na halimashauri za jiji la Dar es Salaam na kuhusu fursa za pamoja.

Mkurugenzi Mtendaji wa benki alipomtembelea Mstahiki Meya wa Manisapaa ya Kinondoni Mhe. Songoro Hamisi
Mnyonge kujadili mikakati mbalimbali ya kibiashara baina ya taasisi hizi mbili.

Mkurugenzi Mtendaji wa benki alipotembelea ofisi za NHIF jijini Dodoma ambao ni mmoja kati ya wadau wakubwa 
na kufanya mazungumzo na Mkurugenzi Mtendaji wa NHIF Dkt. Irene Isaka
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Wafanyakazi wa benki wakiwa pamoja na Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Mbunge wa 
jimbo la Ilala Mhe. Mussa Azzan Zungu katika kongamano la vijana wa jiji la Dar es Salaam lililofanyika katika viwanja 
vya Mnazi Mmoja ambapo pia kongamano hilo liliambatana na zoezi la kupokea mwenge wa uhuru katika wilaya ya 
Ilala.

Mkurugenzi Mtendaji wa benki na Mkurugenzi wa Bodi Dr. Amina Baamary wakiwa katika sherehe ya uzinduzi wa 
mradi wa shirikikisho la Vikundi vya Ujasiriliamali Tanzania (SHIVUTA)
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Mkurugenzi Mtendaji wa benki alipotembelea ofisi za Polisi mjini Dodoma na kukutana na Mkuu wa Jeshi la Polisi 
Tanzania (IGP) Bw. Kamilius Wambura pamoja na CP Leberatus Sabas kujadili fursa mbalimbali zinazopatikana mjini 
hapo na kuendelea kuimarisha uhusiano mzuri baina ya taasisi hizi mbili.

Wafanyakazi wa benki idara ya mikopo ya vikundi (NGUVU MOJA) siku ya kupongezwa kwa kazi nzuri.

Wafanyakazi wa benki idara ya mikopo ya wajasiriamali wanawake (TAUSI) siku ya kupongezwa kwa kazi nzuri
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22.6 - KUONGEZA MTAJI 

Historia

DCB Commercial Bank Plc imekuwa ikifanya shughuli zake tangu mwaka 2002. Tangu kuanzishwa kwake, benki imepata 
jumla ya faida baada ya kodi ya TZS bilioni 17.98. Katika kipindi hicho, benki imeweza kulipa gawio la jumla ya TZS bilioni 
12.32 kwa wanahisa wake.

Kutokana na mabadiliko, ushindani na ukuaji kwenye sekta ya huduma za fedha, menegementi na bodi imeandaa 
mpango mkakati wa miaka mitano ijayo kuanzia 2024 mpaka 2028. Mpango huu umelenga kukuza mapato na faida, 
kuongeza wigo na ufanisi kwenye kutoa huduma kwa wateja, na kukidhi matakwa ya sheria na kanuni za kuendesha 
benki. Benki inatarajia kupata jumla ya faida baada ya kodi ya TZS bilioni 37 ifikapo Desemba 2028. Faida hii itatokana na 
utekelezaji madhubuti wa mpango mkakati wa miaka mitano ijayo.

Hali ya Mtaji wa benki

Kanuni za Benki Kuu ya Tanzania za mwaka 2023 zinazosimamia utoshelevu wa mitaji (Capital Adequacy Regulations 
2023) zinaitaka kila benki ya biashara iwe na mtaji usiopungua Tshs. bilioni 15 na uwiano wake usipungue asilimia 12.5. 
Hivi sasa, mtaji wa benki haukidhi matakwa ya sheria ya Benki Kuu na pia hauiwezeshi benki kutekelesha mpango 
mkakati wa miaka mitano 2024 - 2028.

Azimio la Bodi

Katika kikao cha tarehe 29 Februari 2024, Bodi iliidhinisha azimio la kuongeza mtaji kwa angalau TZS bilioni 10 kupitia 
Hisa Stahiki kutoka kwa wanahisa. Kupitia zoezi hilo kila mwanahisa atapata hisa moja ya ziada kwa kila hisa anayomiliki. 
Ili kuhakikisha benki inapata mtaji na kukidhi matakwa ya Benki Kuu, Bodi ya Wakurugenzu iliidhinisha kuwepo kwa 
kundi la wawekezaji wapya wataokao nunua hisa zote ambazo hazitanunuliwa na wanahisa wa sasa (yaani kununua hisa 
ambazo hazijalipiwa katika zoezi la hisa stahiki).

Sambamba na mtaji, Bodi ilipitisha mpango mkakati wa benki wa miakia mitano (2024 -2028) ambao unamatarajio ya 
kukuza benki zaidi. 

Motisha ya kuongeza mtaji

Benki inakusudia kuongeza mtaji ili kukidhi sheria na taratibu za Benki Kuu na pia kufanikisha kikamilifu utekelezaji wa 
mpango mkakati wa miaka mitano 2024 -2028. 

Utekelezaji wa mkakati huu kama ilivyoelezwa kwenye waraka wa Mkurugenzi Mtendaji wa benki, utaongeza ukubwa 
wa mizania mara dufu na kupata faida yenye thamani kwa wanahisa. Pia utakuza kitabu cha mikopo kwa asilimia 22 kila 
mwaka hadi kufikia Tsh bilioni 332 na utakuza amana za wateja kwa asilimia 21 kila mwaka hadi kufikia Tsh bilioni 363 
bilioni. Vivyo hivyo, benki inategemea kuendelea kupunguza uwiano wa mikopo chechefu na kupunguza gharama za 
uendeshaji wake. 

Kupitia ongezeko la mtaji, benki itaongeza ufanisi wake na kuweza kuendelea kutoa huduma zake ikiwa ni pamoja na 
kutoa mikopo mingi zaidi kwa wafanyabiashara wadogo wadogo na wa kati huku ikizingatia uwiano wa mtaji kama 
ulivyoelekezwa na Benki Kuu. Benki inatarajia kuwa imara zaidi na kuwa moja ya benki mahiri ya kati nchini. 

Katika kufanikisha hayo yote, mtaji huu utasaidia kuongeza thamani ya wanahisa na kuiwezesha benki kutoa gawio 
mwaka hadi mwaka. Hivyo basi hitaji la kuimarisha uwezo wa benki wa kifedha kupitia ongezeko la mtaji haliepukiki.

Ombi

Bodi ya Wakurugenzi inawaomba wanahisa kuidhinisha pendekezo la kuongeza mtaji wa hisa kwa angalau TZS 10 bilioni 
kupitia Hisa Stahiki.
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Dkt. Amina Abdul Baamary

Bodi ya Wakurugenzi inamtambulisha Dkt. Amina Abdul 
Baamary kwa ajili ya Kuongezewa muda kama mjumbe wa 
Bodi ya DCB akiwakilisha Kundi la wanahisa  Binafsi. Dkt. 
Amina ana Shahada ya Uzamivu ya Usimamizi wa Biashara 
akiwa amebobea katika Mikopo ya vikundi na Maendeleo 
ya Biashara Ndogo ndogo na za Kati (PhD in Business 
Administration with a specialization in Microfinance 
Groups and SME Development), Shahada ya Uzamili ya 
Usimamizi wa Biashara (MBA), Shahada ya Biashara katika 
Fedha za Makampuni (Bachelor of Commerce with Honors 
in Corporate Finance), na Stashahada ya Uhasibu.

Tangu kuteuliwa kwake mwaka 2021, Dkt. Amina 
amekuwa mjumbe muhimu wa Bodi ya DCB, akiwa na 
uzoefu mkubwa katika mikopo midogo ambayo ni nguzo 
muhimu kwa biashara katika benki yetu. Uzoefu wake 
umekua ukitumika katika kuisaidia benki katika mikakati 
yake ya kufikia wananchi wenye kipato kidogo, cha kati na 
wafanya biashara wakubwa. Chini ya uongozi wake, miradi 
kadhaa imetekelezwa ili kuimarisha sekta ya mikopo 
midogo ya benki ikiwemo mikopo ya wanawake (Nguvu 
Moja) na utoaji wa mikopo ya vikundi maalum kwa njia ya 
kidigitali (VICCOBA). Mikopo midogo inabaki kuwa sehemu 
muhimu ya biashara ya DCB, ikiendana na dhamira yetu 
ya kusaidia maendeleo ya kiuchumi na ujumuishaji wa 
kifedha. Kuongezewa muda Dkt. Amina kutasaidia benki 
katika kufikia maamuzi ya kimkakati kwa ajili ya kuendelea 
na maendeleo ya biashara ya mikopo midogo midogo

Bodi ya Wakurugenzi kwa kauli moja inapendekeza 
kuongeza muda wa Dkt. Amina Baamary kwa kipindi 
kingine cha miaka mitatu.

Cliff Nyangasi Maregeli

Bodi ya wakurugenzi inamtambulisha Bw. Cliff Nyangasi 
Maregeli kwa ajili ya kuongezewa muda kama Mjumbe 
wa Bodi ya DCB akiwakilisha kundi la wanahisa Binafsi. 
Bw. Cliff Nyangasi Maregeli ana Shahada ya Uzamili ya 
Uhandisi wa Kompyuta, Shahada ya Kwanza ya Uhandisi 
wa Kompyuta na TEHAMA, na vyeti vya kitaalamu katika 
Usimamizi wa Miradi, Utawala wa TEHAMA, Ununuzi na 
Teknolojia za Miundombinu ya TEHAMA, Mitandao ya 
TEHAMA, na Programu za Kompyuta.

Tangu uteuzi wake mwaka 2021, Bw. Maregeli amekuwa 
mjumbe mhimu katika kuisaidia benki kwenye mageuzi 
ya tekinolojia. Utaalamu wake umesaidai katika kuiongoza 
benki kwenye kutimiza malengo yake ya kufanya mageuzi 
katika kutoa huduma zake kwa njia za kidigitali. Umahiri 
wake katika masual ya Tehama umekua muhimu sana katika 
utendaji, usalama na ukuaji wa mifumo ya benki yetu. 

Bodi imeridhishwa na huduma ya kipekee ya Bw. Maregeli 
na umuhimu wake katika kuiongoza benki kwenye 
maswala ya teknolojia, mawasiliano na utoaji wa huduma 
bora kwa wateja kwa njia za kidigitali.

Bodi ya Wakurugenzi kwa kauli moja inapendekeza kuongeza 
muda wa Bw. Cliff Nyangasi Maregeli kwa kipindi kingine cha 
miaka mitatu.

22.7	 KUONGEZA MUDA KWA WAJUMBE WA BODI NA UTEUZI WA MJUMBE WA BODI

 22.7.1	 KUONGEZA MUDA KWA WAJUMBE WA BODI

Bodi ya Wakurugenzi inaleta kwenu maombi ya kuongezwa muda kwa wajumbe watatu wa Bodi ikiwa imezingitia 
katiba ya benki, sheria ya benki kuu ya utawala bora, muongozo wa wakurugenzi wa Mamlaka ya Masoko na Mitaji na 
Dhamana na sheria za makampuni. Wakurugenzi hawa waliteuliwa katika Mkutano Mkuu wa 19 wa Mwaka uliofanyika 
tarehe 12 Juni 2021, ili kutumikia benki kwa kipindi cha miaka mitatu.
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David Misonge Shambwe

Bodi ya Wakurugenzi inamtambulisha Bw. David Misonge 
Shambwe kwa ajili ya kuongezewa muda kama Mjumbe 
Huru wa Bodi ya DCB. Bw. Shambwe ana Shahada 
ya Biashara katika Masoko (Bachelor of Commerce in 
Marketing) na amehudhuria kozi mbalimbali za biashara. 
Mchango wake muhimu na utaalamu wake katika biashara, 
masoko, na mikopo ni msingi muhimu katika ukuaji wa 
benki yetu.

Tangu uteuzi wake mwaka 2021, Bw. Shambwe amekuwa 
mjumbe wa thamani kwa benki yetu, akitoa mwelekeo wa 
kimkakati ambao umeimarisha kwa kiasi kikubwa utendaji 
wa benki yetu. Akiwa na uzoefu mkubwa katika tasnia ya 
benki, uongozi wa Bw Shambwe umeisaidia benki katika 
utoaji wa mikopo, huduma bora kwa wateja na  shughuli 
mbalimbali za kibiashara. Bodi ya wakurugenzi inatambua 
kwamba; maendeleo ya biashara na usimamizi wa mikopo 
ni nguzo muhimu katika kufanikisha ukuaji endelevu, 
kudumisha ushindani, na kuhakikisha utulivu wa kifedha. 

Bodi ya Wakurugenzi kwa kauli moja inapendekeza 
kuongeza muda wa Bw. David Misonge Shambwe kwa 
kipindi kingine cha miaka mitatu.

22.7.2 UTEUZI WA MJUMBE WA BODI – MWAKILISHI WA KUNDI LA WANAHISA BINAFSI
  

David Joshua Minja

Bodi ya Wakurugenzi inayo furaha kumtambulisha Bw. 
David Joshua Minja kwa uteuzi kama mjumbe wa Bodi 
akiwakilisha kundi la wanahisa Binafsi. 

Bw. Minja ana Shahada ya Uzamili ya Usimamizi (Master’s 
degree in Business Administration - General Business 
Administration) kutoka Chuo Kikuu cha Hull nchini 
Uingereza na Shahada ya Sayansi ya Mifumo ya Habari 
za Biashara (Bachelor of Science degree in Business 
Information Systems) kutoka Anglia Polytechnic University 
nchini Uingereza. Pia, Bw. Minja amehudhuria kozi na 
mafunzo mbalimbali ndani ya Tanzania na kimataifa na 
ni Mwanachama wa Heshima wa Chama cha Masoko na 
Sayansi cha Tanzania.

Yeye ni mzoefu wa biashara na masoko akiwa na uzoefu 
wa zaidi ya miaka 20. Amewahi kushika nafasi mbalimbali 
za usimamizi na uongozi katika masoko, mauzo, na 
usambazaji katika kampuni mbalimbali barani Afrika. 
Uzoefu mkubwa wa Bw. Minja katika biashara, masoko, 
na mauzo, pamoja na mbinu zake za kimkakati na 
ubunifu; zitakuwa na thamani kubwa katika benki yetu. 
Pia utaalamu wake utachangia kwa kiasi kikubwa katika 
malengo yetu ya kimkakati na ufanisi wa kiutendaji, akileta 
mitazamo mipya na mbinu bunifu za kuboresha shughuli 
zetu za kibiashara.

Kwa kuzingatia uzoefu mkubwa wa Bw. Minja na thamani 
ya kimkakati atakayoleta benki, Bodi ya Wakurugenzi 
inapendekeza uteuzi wake kama mjumbe wa Bodi 
akiwakilisha kundi la wanahisa Binafsi.
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22.8	 KUTEUA MKAGUZI HURU WA HESABU KWA MWAKA WA FEDHA UNAOISHIA 
	 TAREHE 31 DISEMBA 2024

Mkaguzi huru wa benki ya DCB kwa miaka sita iliyopita alikuwa PricewaterhouseCoopers (PwC). Sheria za Benki Kuu 
inayosimamia wakaguzi huru wa nje hairuhusu kuwa na mkaguzi huru zaidi ya miaka sita mfululizo. Hivyo benki inahitaji 
kubadilisha mkaguzi huru wa mahesabu yake.

Mchakato wa uteuzi ulihusisha kampuni kubwa tatu za kimataifa za ukaguzi huru ambazo ni KPMG Tanzania, Deloitte 
& Touche, na Ernst & Young. Kila kampuni ilitoa jumla ua gharama za ukaguzi kwa mwaka unaoishia 2024 kama 
ilivyoorodheshwa hapa chini.

.Na Jina la Kampuni Gharama za Ukaguzi Huru

01 KPMG Tanzania Tsh 140,989,527.00

02 Ernst & Young Tsh 192,930,000.00

03 Deloitte & Touche Tsh 250,648,048.00

Baada ya uhakiki wa kina na kwa kuzingatia mchakato mzima wa zabuni ya mkaguzi huru, Menejimenti na Bodi 
imezingatia jumla gharama za ukaguzi za Tsh 140,989,527.00 ambazo ni asilimia 8 pungufu ya gharama ya mkaguzi 
aliyepita, Bodi ya Wakurugenzi inapendekeza kuteuliwa kwa kampuni ya KPMG Tanzania kwa ajili ya Ukaguzi Huru wa 
Taarifa za Fedha na Mfumo wa TEHAMA kwa mwaka 2024.

 

22.9	 KUPOKEA NA KURIDHIA PENDEKEZO LA MALIPO YA ADA KWA WAJUMBE WA BODI

Katika mkutano mkuu wa kumi na tisa wa mwaka, wanahisa waliridhia kwamba ada ya mwaka ya wakurugenzi wa bodi 
iwe Tsh. 500,000 kwa mwezi baada ya kodi kwa kila mkurugenzi. Bodi ya wakurugenzi imeridhia kuendelea na ada hiyo 
kwa mwaka wa fedha 2024. Hivyo wanahisa wanaombwa kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa wajumbe wa bodi 
kama ilivyopendekezwa na bodi ya wakurugenzi.

22.10	 KUPANGA TAREHE YA MKUTANO MKUU WA 23

Bodi ya wakurugenzi inapendekeza mkutano mkuu wa mwaka wa 23 ufanyike siku ya Jumamosi Tarehe 19 Julai 2025

KIAMBATANISHO NA 1 

ORODHA YA MAHUDHURIO YA MKUTANO MKUU WA ISHIRINI NA MOJA ULIOFANYIKA TAREHE 17 JUNE 2023

1	 ABASI ZUBERI MTEMVU
2	 ABDALLAH SAIDI NGOZI
3	 ABDALLAH HASSAN NJOVU
4	 ABDALLAH SAID MYOBA
5	 ABDIEL GERSHOM ABAYO
6	 ABDULKHERI RAJAB PEMBE
7	 ABDULLAH SULEIMAN MWINYIPEMBE
8	 ABOU NGUA KAPUFI
9	 ABUBAKAR MOHAMED KAWAMBWA
10	 ABUBAKARI HABIBU MANGO
11	 ADAM LAWI NYAMBOHA
12	 AGGREY SHIFWAYA SAMSON
13	 AGNES SAMSON BILAGO
14	 AISHA MACHANO AME
15	 ALBERT HASSAN MILLANZI
16	 ALEXANDER ELIOT MZIKILA
17	 ALEXANDER MELECK SANGA
18	 ALIAMINI RAMADHAN MGALLAH
19	 ALLEN IVOR NDUMBATI
20	 ALLEN MULAKI
21	 ALLIANCE INSURANCE CORPORATION LTD
22	 ALLIANCE LIFE ASSURANCE LTD
23	 ALLY DIHONI ALLY
24	 ALLY HAMISI MSAWILA
25	 ALLY KAUGA

26	 ALLY OMARY MBWAMBO
27	 ALLY SINDO MTULLA
28	 AMANI MASATU MWALIKI
29	 AMIRI ALLY OMARI
30	 AMISA MBARUKU MSONGA
31	 AMOS ROBART NDARO
32	 ANDREW AND/OR ROSEMARY MASAGA
33	 ANESS ANDERSON MNYEKE
34	 ANGELO KAIZA KYEBYALA
35	 ANICET KALINJUNA LUGAIMUKAMU
36	 ANITHA AMIRI YEKENYA
37	 ANNA DAUDI ELISHA
38	 ANNA DAVID KUNDY
39	 ANNA PHILIPO MWAKOBOMBAKI
40	 ANNA SOLOMON KASYUPA
41	 BEATRICE ZACHARIA KILELE
42	 BENTWEL T. A. SILANGA
43	 BERNARD BENJAMIN TEKELO
44	 BERTHA CHARLES KOMBE
45	 BETHUEL ELINAJA TEMU
46	 BETTY GEORGE NKWAMA
47	 BONIFACE T MWASENGA
48	 BRONZE TECH COMPANY LTD
49	 CALIST ANTHONY CHUWA
50	 CALVIN KANAEL MLAY
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51	 CAROLINE AUGUSTINO MANYANGA
52	 CAROLYNE GAMBA
53	 CATHERINE EMMANUEL KONDI ITF LIMI M MBOGO	
54	 CHARLES MAEMBE NKANA
55	 CHARLES MATATA KIGOMBOA
56	 CHARLES TUMAINI CHANYIKA
57	 CHILDREN’S CAREER PLAN UNIT TRUST SCHEME
58	 CHLOE EMMANUEL KONDI IFT LIMI M MBOGO
59	 CHRISTA AUGUSTINE MOSHI
60	 CHRISTINA DAUDI KULANGWA
61	 CHRISTINE ANTHONY MNDOLWA
62	 CHRISTOPHER VEDASTO MUTALEMWA
63	 CLARA ANITA MAKENYA
64	 CLEMENT ESAU MWINUKA
65	 COLLIN CONSTANTINE MASUKA & HELLEN E BOYO
66	 COLLINS WILLIAM MWAPWELE
67	 CONSOLATA BAZIL LYIMO
68	 CONSOLATA HENRY KABUHAYA
69	 COSTANTINE DANIEL MSIKE
70	 CRESCENTIA THOMAS KYANDO
71	 CROWN TECH-CONSULT LTD
72	 DALILA HAMAD ISSA
73	 DAMAS ROBERT JAMES
74	 DAMASIA NICODEM NDUNGURU
75	 DAN YONA TEMU &/OR SARA MKESA TEMU
76	 DANIEL GIBSON MWAGENI
77	 DANIEL JOHN MAKYAO
78	 DANIEL JULDAN TIMOTHEO
79	 DANIEL PASCAL NDANGA
80	 DANIEL WILSON OLESUMAYAN
81	 DANSTAN BONIFACE KAGANDA
82	 DAR ES SALAAM DEVELOPMENT CORPORATION
83	 DARIA EDSON MBWEWE
84	 DASTAN EUSTACE RUTAIWA
85	 DATIVA AUGUST MALLE
86	 DAUD JOHN MSHANA
87	 DAVID SALVATORY PATRICK
88	 DEBORA ZACHARIA KILELE
89	 DEO FREDY GALINOMA
90	 DEOGRATIAS BALTAZAL LUAMBANO
91	 DEOGRATIAS ROBERT KYADUMA
92	 DEOGRATIUS THADEI MACKTAUO
93	 DEUSDEDITH ERNEST MATUNGWA
94	 DIANA SAMWEL LYAKURWA
95	 DICKSON TUNGARAZA NGEREJA
96	 DICKSON ZAKARIA MROKI
97	 DISMAS RAPHAEL NTABINDI
98	 DONALD NZAGA WARIOBA KISURI
99	 DR. LEONARD L. MABOKO
100	 DR. LEONARD L. MABOKO ITF YUSTA PAUL MABOKO
101	 DUSTAN DAUD MILLANZI
102	 EDITH EDWARD NGATUNGA
103	 EDIVESTER EDWARD MAFARASA
104	 EDRICK ELIEZEA MAGAYANE
105	 EDWARD AND/OR ROSEMARY MASAGA
106	 EDWARD ZACHARIA KILELE
107	 ELIAS MALILA SABUNI
108	 ELISA ELIFASI KAWA
109	 ELISHA DAUDI KULANGWA

110	 ELISIANDE LEONARD SWAI
111	 ELIZABETH C UPANGA HIZZA
112	 ELIZABETH LUCAS LUMASHI
113	 ELLINAMI JOHN MINJA
114	 EMILIANI BONIFASI NJAU
115	 EMMANUEL JOSEPH DAFTARI
116	 EMMANUEL MTANI MACHAGE
117	 EMMANUEL SAMUEL KIBEYA
118	 EMMANUEL WILLIAM MWAKATUMA
119	 EMMANUEL YAKOBO MUSHI
120	 EMMANUELLA EMMANUEL BUKAGILE
121	 EMMY NYAWEMA NNAMUGINGA
122	 ERASMUS DENIS BUBERWA
123	 ERASMUS RAJABU MKWEPU
124	 ERASTO LAZARO BASINDA
125	 ERASTO MICHAEL GWIMILE
126	 ERICK JOSEPH HILLY
127	 ERICK STEPHEN LAIZER
128	 ESHIFYOOSE PETER MOSHA
129	 ESTER ELSON MSHANA
130	 ESTER JEROME MONGA
131	 ESTHER EDSON KITUNDU
132	 ESTHER GEOFFREY LEMA ITF MERVIN SENYA TUNI
133	 ESTHER GEOFFREY LEMA ITF SETH SENYA TUNI
134	 ESTHER GEOFFREY LEMA ITF TIMMY SENYA TUNI
135	 ESTHER SANYIEL KISHIMBO
136	 EUGENIA CONSTANTINE MASHOKO
137	 EUSEBIA NICHOLAUS NAGUNWA
138	 EVELYNE PATRICK LUTARE
139	 EVODIA TITUS KAMUGISHA
140	 EZEKIEL SHEDRACK BIKILIMBOGO
141	 FATUMA ABDALLAH CHARLES
142	 FATUMA MOHAMED KIUNDAWALE
143	 FATUMA SAID KAWAMBWA
144	 FAUDHI ABDUL MUGISHA
145	 FAUDHIA JABIR MOHAMED KATUNDU
146	 FAUSTINE FIRMIN KIWALE
147	 FELIX KAPESA MWANZALIKOKO
148	 FLORA AND/OR ROSEMARY MASAGA
149	 FLORA ANDREW KUMALILWA
150	 FLORA CHARLES MCHAINA
151	 FLORA MASUMBUO FABIAN
152	 FLORA WILLIABARD MUSHI
153	 FLORIDA PETER SELEMANI
154	 FRANCIS MICHAEL MASAGA
155	 FRANCIS MTAWA
156	 FRANCIS SAMSON MTAWA
157	 FRANK MOSES MHILU
158	 FRATERN MICHAEL NDEONIO LYIMO
159	 FREDDY WALWA CHARLES & HELLEN E. BOYO
160	 FRIDA BARIKI MOSHI
161	 FRIDA EDWARD JOHN
162	 FRIDA ELINAFIKA MSHANA
163	 GABIS MICHAEL MASAGA
164	 GABISI MICHAEL MASAGA
165	 GABRIEL MARCO MIHAMBO
166	 GENEVIEVE EMMANUEL MPANGALA.
167	 GEOFREY JOSEPHAT MWOGEKA 
	 &/OR JACKSON KATUNZI GEOFREY
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168	 GEORGE KUBOJA WAMAINGU
169	 GEORGES & ASIFIWE SARAH KILANGO
170	 GERVAS JOSEPH KAVISHE
171	 GERVASI LUCIAN MARIAN
172	 GETRUDE ADELARD NGUMA
173	 GILBERT HERMAN MASSAWE
174	 GODBESS M. & HAIKA M. MACHAKU
175	 GODFREY ALEX MGIMBA AND
	 /OR ALEX LAURANCE MGIMBA
176	 GODFREY MOSES NDUNGURU
177	 GODFREY NDIHI MWANDU
178	 GODWIN DAVID NDOSSI
179	 GODWIN MOSES MNGULU
180	 GRACE ELINEEMA NABURI
181	 GRACE HERMAN RINGO
182	 GRACE KUNDASAI NJAU
183	 HALIMA HASSANI NAHEKA
184	 HALIMA RASHID MSHANA
185	 HAMAD SALUM TIMBANGA
186	 HAMIS REMIJUS LUGUSI
187	 HAMIS SALEHE KIMWERI
188	 HAMIS WAZIR MSOMBA
189	 HAMISI IDD MELLIA
190	 HAMZA MWINYIMVUA DINONGO
191	 HANS AINGAYA MACHA
192	 HAPPINESS DAVID MULOKOZI
193	 HAPPINESS OTURUNYA MMARI
194	 HAPPY PAULO SYANZUYE &/ PAULO HERI
195	 HAPPYMARK PETER MMASSY
196	 HAPPYNESS BUHORI ALOYCE
197	 HARESH NATHALAL LAKHANI AND
	 /OR FALGUNI HARESH LAKHANI
198	 HASSAN SALUM MBONDO
199	 HATANAWE ABDALLAH KITOGO
200	 HATIBU SEBASTIAN MHANDO
201	 HELEN HENRY MRINA
202	 HELENA MICHAEL MASAGA
203	 HELLEN ERNEST BOYO
204	 HELLEN SAMSON MWITA
205	 HERBERT HAROLD HUMPHREY
206	 HERIET NYAKALES KABENDE
207	 HERMAN LUDOVICK MARO ITF JESCA LUDOVICK
208	 HERMINA MICHAEL KAHUKA
209	 HILDA VENANT HINJU
210	 HUSSEIN KHAMIS SHAABAN
211	 IBRAHIM ALOYCE MGAYA
212	 IBRAHIM JEREMIAH KICHEKELO
213	 IBRAHIM OMARI NYANZA
214	 ILUMINATA BUCHARD KAWAMALA
215	 IMELDA B. KATO
216	 INNOCENT LEONARD SHUMA
217	 IRENE MICHAEL & HAIKA MACHAKU
218	 ISABELLAH HUSSEIN KAPERA
219	 ISDORY FULGENCY BAYONA
220	 ISIDORI JOHN MSAKI
221	 ISIDORI JOHN MSAKI ITF ANDREW ISIDORI MSAKI
222	 ISIDORI JOHN MSAKI ITF DANIEL ISIDORI MSAKI
223	 ISIDORI JOHN MSAKI ITF JULIET ISIDORI MSAKI
224	 ISRAEL LWEYEMAMU MIHIGO LWEGALULA

225	 ISSA ISIHAKA CHUKI
226	 IWIRINAMSO MANASE JOHN MEENA
227	 JACOB HERMES MASSAWE
228	 JACOB LUSAKO KAJANGE
229	 JACQUELINE RICHARD KINGALU
230	 JAIROS YAHYA FWIMI
231	 JAMES AND/OR ROSEMARY MASAGA
232	 JAMES EDWARD MASALLA
233	 JANE JOSEPHAT GEORGE
234	 JANETH WILSON SUDA
235	 JAPHET FRANK JAPHET MWASHAMBWA
236	 JAPHET TITUS NAMFUA
237	 JEMA W KAJEMBO
238	 JEREMIAH ERASTO NDANSHAU
239	 JOHN MESHILI SHAO
240	 JOHN MICHAEL MBILINYI
241	 JOHN PASCHAL RUGEMALIRA
242	 JOSEPH STEPHEN MARWA
243	 JOSEPH THADEI TEWELE
244	 JOYCE CHARLES MSASA
245	 JOYCE EMMANUEL MBILINYI
246	 JOYCE WILSON PANDE
247	 JUDITH AND/OR ROSEMARY MASAGA
248	 JUDITH HUMPHREY MAEDA
249	 JUDITH JOHN MCHECHU
250	 JUDITH JONATHANI MGAYA ITF WENDE MGAYA
251	 JULDAELLY JULIUS MAKUNDI
252	 JULIA NIWAGANYILA BYAKWAGA
253	 JULIANA JOSHUA MUSHI
254	 JULIANNA LUENA MALLAWI
255	 JULIANNE JULIUS MAKUNDI
256	 JULIUS PATRICK LYAKURWA
257	 JUMA HASSANI KINWARY
258	 JUMA SAIDI KATAPALA
259	 JUMA SAIDI LUSUNGA
260	 JUSTINA MARTIN GABAGAMBI
261	 JUVENAL KASMIR RWECHUNGURA
262	 KAMGOHA BICKEY AMRI
263	 KARAMJEET SINGH VIRDI
264	 KESSY ATHUMAN SHAH
265	 KHADIJA RAMADHANI MWAGILLO
266	 KHALID K LEMA
267	 KINIANG’OMBE SAMUEL NZOKA
268	 KISABUGA OMARI CHANDE
269	 KISSINDA AND/OR ROSEMARY MASAGA
270	 KULANGWA CORETH KULANGWA
271	 KULANGWA ELISHA DAUDI
272	 KWILA PETER NKWAMA
273	 KWILA PETER NKWAMA 
	 ITF GEOVANNY KWILA NKWAMA
274	 LAETARE FURAN EPHRAIM
275	 LAURI PIUS TEMBA
276	 LILIAN ANDREA KITUNGA
277	 LILIAN BOIFAYA KISUMBI
278	 LILIAN WILFRED KAHUMUZA
279	 LIMI MUSSA MBOGO
280	 LINDA YONA KILLAGANE
281	 LISA AND/OR ROSEMARY MASAGA
282	 LOMAYANI MICHAEL SABAYA
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283	 LOYCE MODEST RWIZA
284	 LUCIA ALDO LIKASI
285	 LUCIA KOKUHANGWA MULENGERA
286	 LUCIAN AMBROSE MSAMBICHAKA
287	 LUCY AND/OR ROSEMARY MASAGA
288	 LUCY DIU SIMTOWE
289	 LUCY PAUL KOMU
290	 LUDOVICKY P LYAMUYA ITF MARIA L. LYAMUYA
291	 LUDOVICKY P LYAMUYA ITF VANESSA L. LYAMULA
292	 LUIZA BEATUS MILLANZI
293	 LYDIA REGINALD MBONDE
294	 MAGDALENE NELSON ENOCK MKOCHA
295	 MARGARET C. LYAKAMWA
296	 MARGARETH PAUL KOMU
297	 MARIA ALPHONCE MDUDA
298	 MARIAM ALMASI SHOMVI
299	 MARIAM SAID KIMBU
300	 MARIAM VICENT ALLY
301	 MARIANA CHIKAWE
302	 MARIANUS BARNABAS MROPE
303	 MARIOUS REGINALD MBONDE
304	 MARTHA LAMECK NSHAU
305	 MARTIN RAPHAEL SIWINGWA
306	 MARY BONIPHACE MAKIRIA
307	 MARY FABIAN KESSY
308	 MARY JOACHIM KIRIA
309	 MARY KANYILILI MLENZI
310	 MARY MAHOCHO MSEMWA
311	 MARY WANJIKU MBOYA
312	 MASHACK BERNARD NYIMBI
313	 MASHAKA YAHAYA KIPANDE
314	 MASHIBE MADUKA SENI
315	 MATAO ALEXANDER ADOLFU
316	 MATHEW SABUNI HOZZA
317	 MATHIAS ZAKAYO FUMBUKA
318	 MATILDA B. KIWANGO 
	 ITF BRYGHTON AFRICAN MOLAI
319	 MATILDA JULIUS MAKUNDI
320	 MATILDA/OR STARTONE MRUTU
321	 MATLDA ALEX MGIMBA AND
	 /OR ALEX LAURANCE MGIMBA
322	 MBARAKA LALLI SULEIMANI
323	 MBEGU AMIRI MANGARA
324	 MERCY PHILIP MTEI
325	 MESHACK BERNARD NYIMBI
326	 METHUSELA YEHOSWA MBAJO
327	 MFAUME MUSSA KILANGI
328	 MICHAEL ALEXANDER TUMAI
329	 MICHAEL ALEXANDER TUMAI
	  ITF ALEXANDER MICHAEL TUMAI
330	 MICHAEL DAUD MACHAKU
331	 MICHAEL KADUDA KIKUMBO
332	 MICHAEL SIMON MIHIGO
333	 MIRIAM BRIGITA CHECHE
334	 MIRIAM SHEMAKAME BONIFACE MIANO
335	 MIRIAM SIMON MWASAJONE
336	 MODESTUS JOHN SIKADA
337	 MOHAMED ALLY KAUGA &/ SALMA MSARE
338	 MOHAMED HUSSEIN NYANZA

339	 MOHAMED IQBAL DIDARAJI SHARIFF
340	 MOHAMED RAMADHAN
341	 MOHAMED MUBARAK ABUBAKAR
342	 MOHAMED MZEE KONDO
343	 MOHAMED OMARY MAINGO
344	 MOHAMED RASHID MIKONGO
345	 MOREEN NATHAN MWINUKA
346	 MOSES REGINALD MBONDE
347	 MRINDOKO MOHAMED MRINDOKO
348	 MSAFIRI COSTA LUBEGA
349	 MUHARRAM SALUM MCHUME
350	 MUSA ZUBERI GWABABA
351	 MVUMBO MOHAMED DOLLAH
352	 MWAMVITA ALLY MOHAMEDI
353	 MWAMVITA RAJABU RUGENDO
354	 MWANAHAMISI RAJABU JUMA
355	 MWANAHARUSI M FADHILLY
356	 MWANAIDI ALLY KAUGA &/ ALLY KAUGA
357	 MWINYIJUMA MIKIDADI MWINYIAMANI
358	 NAAMINI SAFIEL KAJATTO
359	 NAENDWA TIMOTHY KIBAKAYA
360	 NAMTERO JOHN & NAENDWA T. KIBAKAYA
361	 NAMTERO JOHN NEWA
362	 NAMTERO JOHN OR NAENDWA T.
363	 NAOMI EVANCE CHOCHA
364	 NATHAN DISMAS NYABENDA
365	 NATIONAL HEALTH INSURANCE FUND
366	 NATIONAL INVESTMENTS (E.A) LTD
367	 NDENI ANANDE SHOO
368	 NDESAMRO MARIA KABEO
369	 NDESAMRO MARY KABEHO
370	 NDETAULWA SELEMBO SOMI
371	 NEEMA GABRIEL MIGUNGA
372	 NEEMA JONATHAN MANWA
373	 NEEMA NEHEMIA MTAWA
374	 NELSON JACOB SWAI
375	 NESTA VERIAN SEKWAO
376	 NICHOLAUS ISWESHA MALANDO
377	 NICKOLAS BROWN MWAKIBINGA
378	 NICKSON GODFREY TERRY
379	 NICOLAS SELESTINE MTEI
380	 NIKAN PROFESSIONALS COMPANY LTD
381	 NILIWAKO HOSEA SANGA
382	 NKELEJA DANIEL BANGILA
383	 OBBREY JULIUS MAKUNDI
384	 OKULI PETER MUSHI
385	 PASCAL ALBERT MSALA
386	 PASCAL JOHN GALLET
387	 PASKAZIA WISTON BARUTI
388	 PAUL MILYANGO RUPIA
389	 PAULINA JOHN JOHN
390	 PAULINA MADURU MPOGOLO
391	 PAULINA PAULO KONSO
392	 PAULO PATRICE GAIWAKA
393	 PEACE KEMILEMBE ELISA NYANKOJO
394	 PELESI EMMANUEL FUNGO
395	 PENDO DAUDI KAMWELA
396	 PERPETUA BETHOD NDIU
397	 PETER BENEDICT MGASSA
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398	 PETER EDWARD NTINIKA
399	 PHANUEL RUGAYA MUBAMBA
400	 PHILEMON CRISPIN LIHIMA
401	 PHILLIP ALEX KABADI
402	 PILI ABDALLAH DIKINE
403	 PIUS CHARLES KAPUNGU
404	 PRINCEALEN SAIMON MABELE
405	 RAJABU ALLY MOHAMED
406	 RAMADHANI ATHUMANI MFINANGA
407	 RAMADHANI HAMISI CHILUMBA
408	 RAPHAEL KWILA MKWAMA
409	 RAPHAEL ZAO JOSEPH
410	 RASHID SELEMAN RAMADHANI
411	 RASHID SELEMANI KAWAWA
412	 RASHIDI MUSTAFA KASEKO
413	 RASILIMALI LIMITED
414	 REDEMPTA S KIGALA
415	 REGINA MSHINWA MDUMA
416	 REGINALD BERNAD MBONDE
417	 REGULAR INCOME UNIT TRUST SCHEME
418	 REHEMA ABDALLAH KAUMBWA
419	 REHEMA HASSAN SIMBAURANGA
420	 REHEMA HATIBU MOHAMEDI
421	 RENATUS RUTECHURA RWECHUNGURA
422	 RICHARD SIMON MUSHI
423	 RICHARD THEODORE LYIMO
424	 RIKI HILL HOTEL LTD
425	 ROBERT DASTAN MHANDO
426	 ROBIN ROBERT BISWARO
427	 ROMANA LUAMBANO
428	 ROSE DAVID SANGA
429	 ROSEANA YOENI MSEMO
430	 ROSEMARY BGOYA ITF IAN STALLONE KWIZERA
431	 ROSEMARY BGOYA ITF MOUREEN NIYO IAN
432	 ROSEMARY FIDELIS MNYANYI
	  ITF EMERENCIANA CHERRY
433	 ROSEMARY FIDELIS MNYANYI 
	  ITF FORTUNATE LELETI
434	 ROSEMARY MASAGA
435	 ROSEMARY MICHAEL MASAGA
436	 ROSEMARY RICHARD BGOYA
437	 ROSEMARY SAKWERAH LUHANGA
438	 RUMISHA EDMUND MTUI
439	 SADA ALLY KAUGA
440	 SADIKI AYUBU ZAVALLA
441	 SAID HAMIDU KISOMA
442	 SAID SALUM PENDEZA
443	 SAIRIS REAWRD NYANGE
444	 SALIMU ABED WENDO
445	 SALMA HAMIDU MEPO
446	 SALMA HAMOUD BARKAT
447	 SALMA MUSA ALI
448	 SALVIN ROBERT AGWEYO
449	 SALVINA FAUSTINE MAKASO 
	 ITF FIDELIS SILAS MAHONA
450	 SAMIA ZUBERI KALAGE
451	 SAMSON MTAWA I.F.O BRIGHTNESS MTAWA
452	 SAMWEL MESHACK KANJALA
453	 SANLAM LIFE INSURANCE TANZANIA

454	 SARAH REGINALD MBONDE
455	 SARAPIA GABRIEL KIMARIO
456	 SAUDAN KHALFAN LEMA
457	 SAVELINA EDWARD MUTAFUNGWA
458	 SELEMANI MRISHO MAJEBELE
459	 SEMENI ALLY MTAUKA
460	 SHABANI MRISHO WAMBANGURU
461	 SHABBIR ABBAS MOLEDINA
462	 SHABBIR HASSANALI KHATAW
463	 SHABBIR MANSURALI SULEMANJI
464	 SHAHA OMARI MNYIKA
465	 SHAIBU RASHID ALLY
466	 SHAIBU RASHIDI ALLY
467	 SHALON KWILA MKWAMA
468	 SHENAZ HASHAM TALIB
469	 SHITA MOHAMED KANUKA
470	 SHUNDI DIASON MRUTU
471	 SIGIFRID FLORIANI LUKA
472	 SILVAR JOSEPH SHANGAI
473	 SILVESTER KAHINDI KULINGA
474	 SIMON SULEMAN BYAKWAGA
475	 SIRIAKI SURUMBO ITF ENGEBERTHA SIRIAKI
476	 SIRIAKI SURUMBO ITF ERASMUS SIRIAKI
477	 SIYAWEZI IDD MATIMA
478	 SONGOSONGO VICOBA
479	 SOPHIA B KIHUNDO
480	 SOPHIA RAMADHAN HAMIS
481	 STANFORD AMANI MWALUKO
482	 STELLA J LUBUVA
483	 STEPHEN BASIMWAKI
484	 STEVEN JULIUS MASANJA
485	 STRATEGIS INSURANCE (T) LIMITED
486	 SUBIRA EKWABI MAJIGO
487	 SUBIRA ELVIS ERNEST NYANKOJO
488	 SUBIRA ELVIS NYANKOJO
489	 TADEI PAUL KOMU
490	 TAMIKA PETER MWENYA
491	 TANZANIA SECURITIES LIMITED
492	 TCCIA INVESTMENT COMPANY LTD
493	 THELESIA ESTARCHI KAGOROBA
494	 YONAZA DANIEL KISSINGO KISUYO
495	 YUSTA GERYSON KITOMO
496	 YUSTER JOSEPH MALLYA
497	 YUSUF H. MUSHI
498	 ZAINABU ATHUMANI MRISHO
499	 ZAINABU KONDO NZUNDA
500	 ZAINABU RAMADHAN TIMBANGA
501	 ZAITUNI HASSAN KAMBI
502	 ZAITUNI RAMADHANI RAJABU
503	 ZAWADI ELISHA NKO
504	 ZAWADIA JAFET NANYARO
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KIAMBATANISHO NA 2 

1. Kesi katika mahakama mbalimbali 
Hadi tarehe 31 Disemba 2023, kulikuwa na jumla ya kesi 35. Kati ya hizo kesi 35, 15 zimekamilika na 20 zin-
aendelea kusikilizwa kama zinavyoonyeshwa katika jedwali hapa chini. 

a. Kesi zilizokamilika

S/N Jina Chanzo Maendeleo

1. Madai Na. 40 ya 2022
Tumaini Raphael Chongwe dhidi ya DCB 
& Tausi Auction Mart & Court Brokers Ltd

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana

Shauri liliondolewa Mahakamani na 
Mdai tarehe 30/02/2023 baada ya 
kulipa mkopo wote

2 Rufaa Na. 92 ya 2022
DCB dhidi ya Judith Elimringi Temu na 
Joan Lema

Rufaa kupinga uamuzi wa 
ushindi dhidi ya Judith 
Elimringi Temu.

Shauri lilisuluhishwa tarehe 
3 0 / 0 3 / 2 0 2 3

3. Madai Na. 24 ya 2022
Imma Investment Ltd & wenzake wawili 
dhidi ya DCB

Madai ya kulipwa fidia Shauri liliondolewa Mahakamani na 
wadai tarehe 30/03/2023 

4 Maombi Na. 107 ya 2022
Nzaro Kachenje dhidi ya DCB

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana

Shauri lilisuluhishwa tarehe 
2 0 / 0 3 / 2 0 2 3

5 Shauri la Ardhi Na. 214 la 2021
Mohamed Athanas Mnyau dhidi ya DCB 
& Maxcom Africa Ltd

Madai ya kurejeshewa Hati 
Miliki

Uamuzi ulitolewa dhidi ya benki 
tarehe 02/05/2023

6 Rufaa Na. 67 ya 2021
Itiise Peter Laurent dhidi ya 
DCB & Majembe Auction Mart Ltd

Rufaa kupinga uamuzi wa 
ushindi dhidi ya Benki

Uamuzi ulitolewa dhidi ya benki 
tarehe 08/06/2023

7 Maombi ya Ardhi Na. 66 ya 2023
Mwita Kiginga Chacha dhidi ya DCB na 
wenzake wa tano

Maombi ya kuzuia kukaza 
hukumu 

Uamuzi wa kuzuia kukaza hukumu 
ulitolewa tarehe 25/08/2023

8 Maombi ya Ardhi Na. 76 ya 2021

Philimoni Mavoo dhidi ya DCB & Koti 
Brothers Company Ltd

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana 

Uamuzi ulitolewa dhidi ya Philimoni 
Mavoo tarehe 08/06/2023

9 Maombi ya Ardhi Na. 22 ya 2017
Kagwa Peter Mbassa dhidi DCB & 
wenzake wanne 

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana.

Maombi yalifutwa Mahakamani 
tarehe 31/08/2023.

10 Maombi ya Ardhi Na. 483 ya 2021
Salehe Yusuph Rashid
 dhidi ya DCB Wenzake wawili 

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana 

Maombi yalifutwa Mahakamani 
tarehe 30/10/2023.

11 Maombi ya Ardhi Na. 96 ya 2023
Chanza Construction dhidi ya DCB 

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana 

Maombi yalifutwa Mahakamani 
tarehe 14/11/2023.

12 Mgogoro wa ajira Na. CMA/DSM/
KIN/ 21/ 202 3/ 25/ 202 3
Godfrey Ndalahwa dhidi ya DCB 

Madai ya kuvunja mkataba 
wa ajira

Uamuzi ulitolewa na Tume dhidi ya 
Godfrey Ndalahwa tarehe 21/11/2023.

13 Maombi ya Ardhi Na. 31 ya 2023
Jumaa Hamza Mafua dhidi ya Abdallah 
Hamza Said, DCB & Kemmon Ltd

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana 

Shauri lilisuluhishwa tarehe 22/11/2023

14 Maombi ya gharama Na.115 ya 2023 
Mohamed Athanas Mnyau dhidi ya DCB 
& Maxcom Africa Ltd

Maombi ya gharama ya kesi Uamuzi ulitolewa tarehe 30/11/2023

15 Maombi ya Ardhi Na. 42 ya 2019
Aqwilina Silayo T/A Maliasili Pharmacy 
dhidi ya DCB & Harvest Tanzania Ltd

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana 

Uamuzi ulitolewa tarehe 19/110/2023
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b. Kesi zinazoendelea

S/N JINA CHANZO MAENDELEO

1

Maombi ya Ardhi Na. 14 ya 2021
Ramadhani Mfaume Mselem dhidi 
ya DCB, Shia Debt Management & 
Ally Rubeya

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana Shauri linaendelea katika Baraza la 

Nyumba na Ardhi Kinondoni

2

Rufaa ya Ardhi Na. 151 ya 2022 chini 
ya Mamlaka ya ziada
Solomoni Solomoni dhidi ya DCB & 
Wenzake wawili

Rufaa kupinga uamuzi wa 
ushindi dhidi ya benki 

Shauri linaendelea Mahakama ya 
Hakimu Mkazi Kinondoni (Mamlaka 
ya Ziada)

3
Rufaa Na.308 ya 2022
DCB dhidi ya Suzan Kabogo Rufaa kupinga uamuzi wa 

ushindi dhidi ya Suzan
Shauri linaendelea Mahakama ya 
Rufani

4
Rufaa Na.366 ya 2022
DCB dhidi ya Belinda Chaula Rufaa kupinga uamuzi wa 

ushindi dhidi ya Belinda

Shauri linaendelea Mahakama ya 
Rufani

5

Shauri la Usuluhishi
Emesi & Mtembwe JV dhidi ya Yapi 
Merkezi & DCB

Usuluhishi kwa ajili ya kutoa 
uamuzi juu ya udhamini wa 
benki

Shauri linaendelea Kituo cha 
Usuluhishi DSM

6

Rufaa ya Ardhi Na. 245 ya 2022 chini 
ya Mamlaka ya ziada
Mwita Kiginga Chacha dhidi ya DCB 
na wenzake watano

Rufaa kupinga uamuzi wa 
ushindi dhidi ya Amina 
Ny ah o r i

Shauri linaendelea Mahakama ya 
Hakimu Mkazi Kinondoni (Mamlaka 
ya Ziada)

7

Maombi ya Ardhi Na 131 ya 2023
Eric Aman Sway t/a Erick Sway 
Accessories dhidi ya
DCB & Steam Generation Recoveries 
Ltd

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
zilizowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika Baraza la 
Nyumba na Ardhi Kinondoni

8

Maombi ya Ardhi Na. 131 ya 2023
Dennis Laurean Rugaimukamu 
dhidi ya DCB & Raisa Co Ltd

Maombi ya kutengua mauzo 
ya mnada

Shauri linaendelea katika Baraza la 
Nyumba na Ardhi Ilala

9

Maombi ya Ardhi Na. 231 ya 2023
Alex John Lupeja dhidi ya DCB & 
Koti Brothers Company Ltd 

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
zilizowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika Baraza la 
Nyumba na Ardhi Dodoma

10

Rufaa ya Ardhi Na. 216 ya 2022 chini 
ya Mamlaka ya ziada
William Wilson Mhamali dhidi ya 
DCB na wenzake wawili

Rufaa kupinga uamuzi wa 
ushindi dhidi ya benki

Shauri linaendelea Mahakama ya 
Hakimu Mkazi Kinondoni (Mamlaka 
ya Ziada)

11

Shauri la Madai Na. 227 ya 2023
Aden Dastan Kimambo
Dhidi ya DCB & Kemmon Ltd

Madai ya malipo ya fidia 
baada ya benki kutaka kuuza 
nyumba

Shauri linaendelea Mahakama ya 
Wilaya ya Kinondoni

12 Maombi ya Ardhi Na.316 ya 2023
Joel Lameck Madaha dhidi ya 
Martha John Masanja, DCB & Adili 
Auction Mart Ltd

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika Baraza la 
Nyumba na Ardhi Ilala

13 Rufaa ya Ardhi Na. 419 ya 2023
Aqwilina Silayo T/A Maliasili 
Pharmacy dhidi ya DCB & Harvest 
Tanzania Ltd

Rufaa kupinga uamuzi wa 
ushindi dhidi ya benki

Shauri linaendelea Mahakama Kuu ya 
Ardhi

14 Mgogora wa ajira Na. CMA/DOM/
DOM/33/2023
Boniface Boazi dhidi ya DCB 

Madai ya kuachishwa kazi 
isivyo halali

Shauri linaendelea Tume ya Usuluhishi 
Dodoma

15 Mgogoro wa ajira Na. CMA/DOM/
DOM/36/2023
Julieth Samwel Lebarick dhidi ya 
DCB
 

Madai ya kuachishwa kazi 
isivyo halali

Shauri linaendelea Tume ya Usuluhishi 
Dodoma
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16 Maombi ya Ardhi Na. 46 ya 2023
Msimamizi wa Mirathiy a Marehemu 
Andy Nelson Mwakangáta) dhidi 
ya DCB Bank, Koti Brothers, Grace 
Fungo & Mariam Khamis Yasin

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika Baraza la 
Nyumba na Ardhi Kyela

17 Shauri la Madai ya Ardhi Na. 393 ya 
2023
Salehe Hassan Msahara dhidi ya 
Salehe Msahara Construction Ltd, 
DCB & Mark Auctioneers & Court 
Brokers Co Ltd 

Kuzuia uuzaji wa nyumba 
iliyowekwa kama dhamana

Shauri linaendelea katika Mahakama 
ya Ardhi

18 Maombi ya Kukaza Hukumu Na. 210 
ya 2023
DCB dhidi ya Philimon Eliskia Mavoo

Maombi ya kukaza hukumu 
kufuatia ushindi wa benki 

Shauri linaendelea katika Baraza la 
Nyumba na Ardhi Ilala

19 Mgogoro wa ajira No. CMA/DSM/
KIN/611/2022
Zacharia Kapama dhidi ya DCB

Madai ya kuvunja mkataba 
wa ajira

Shauri linaendelea Tume ya Usuluhishi 
Dar es Salaam

20 Ufilisi wa kampuni ya Maxcom Africa Kufilisi kampuni ili kulipa deni 
inalodaiwa na benki

Ufilisi unaendelea chini ya Mfilisi Alex 
Mgongolwa
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