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Kuhusu taarifa hii

Tunajivunia kuwasilisha Taarifa ya Pamoja ya Vodacom Tanzania, inayoonesha jinsi azma yetu ya kuunganisha
jamii kwa kesho iliyo bora — inavyoongoza mkakati wetu na kuchangia ukuaji wa uchumi nchini Tanzania. Taarifa
hii pia inatoa mtazamo wa kina kuhusu matarajio ya Kampuni katika siku za usoni na kuelezea kwa nini
tunaamini kuwa Vodacom Tanzania inatoa fursa na kuvutia kwa uwekezaji wa muda mrefu.

Yaliyomo

Mipaka na wigo wa taarifa hii

Taarifa hii inatoa maelezo ya kiutendaji ya Vodacom Tanzania Plc na
kampuni zake tanzu kwa mwaka wa fedha ulioanzia 1 Aprili 2024 hadi
31 Machi 2025. Taarifa hii inawalenga wawekezaji wa sasa na wa siku
zijazo, na inatoa muhtasari wa muundo wa biashara yetu na mazingira
ya uendeshaji, na pia, inapitia utendaji wetu wa kimkakati, mfumo wa
uendeshaji na wa utawala. Taarifa hii inajumuisha mambo yote
ambayo tunaamini yanaweza kuchangia Katika tathmini ya wasomaji,
kuhusu thamani na matarajio ya utendaji wa kampuni kifedha katika
kipindi cha muda mfupi, wa Kati na mrefu.

Taarifa za matarajio ya baadaye

Matarajio yetu ya baadaye yaliyoanishwa Kkatika taarifa hii ni pamoja
na changamoto tunazoweza kukumbana nazo na fursa
tunazokusudia kuzifanyia kazi kama sehemu ya mkakati wetu. Na pia
jinsi hatua hizi zinavyoweza kuathiri utendaji wetu. Hata hivyo, ni
muhimu kutambua kuwa taarifa za matarajio ni za matukio na hali
ambazo zinaweza kutokea au kutokutokea.

Utangulizi

02 Sisininani

03 Mahali huduma zetu
zinapopatikana

04 Huduma na bidhaa zetu

05 Thamani tuliyoijenga

Utendaji wa azma yetu

Taarifa ya mkutano mkuu

24  Kuiwezesha jamii 41 Taarifa ya mkutano mkuu
Utawala 27  Kuilinda sayari 45  Fomu ya mwakilishi

Azma yetu kuu ya kuongeza thamani katika jamii

Vodacom Tanzania imejikita katika kuboresha maisha ya mamilioni ya
Watanzania kupitia azma yetu ya kuunganisha jamii kwa kesho iliyo
bora. Tunatambua kuwa ili kutimiza azma hii, masuala ya mazingira,

jamii na utawala ni muhimu kuzingatiwa katika utendaji wetu ikilenga:

Mifumo na utaratibu wa utoaji wa taarifa hii

Utaratibu wetu wa kutoa taarifa ya mwaka umekuwa ukiongozwa na
kanuni na masharti yaliyo katika Viwango vya Kimataifa vya Taarifa za

29 Kuendeleza uaminifu 46 Maelekezo ya fomu ya mwakilishi

08 Taarifa ya Mwenyekiti
10 Viongozi wetu

Muundo wa Bodi Ufanisi wetu kifedha Taarifa za ziada Fedha (IFRS), Kanuni za Soko la Hisa la Dar es Salaam za mwaka 2022 Q(Q\ @ @
12 Kamatiya Utendaji 32 Taarifa ya Mkurugenzi wa Fedha 47 Taarifa kuhusulumiliki na Sheria ya Makampuni ya mwaka 2002. Mkaguzi huru, Ernst & | -
14  Taarifa ya uongozi wa kampuni 48  Taarifa za kampuni Young (‘EY’) amethibitisha taarifa zetu za fedha za mwaka na kutoa Kuwyezssha KUIllnc!a Kuenc!e!eza
16  Taarifa ya shughuli za uongozi 49  Daila haki hati safi. (ukurasa wa 89 hadi 91 kwenye nakala ya kiingereza). jamii sayari uaminifu

18  Utaratibu wetu wa Ujira ﬂ m

Mfumo wetu wa utoaji taarifa Taarifa hii inajumuisha mchango wetu katika masuala ya mazingira, jamii

Mfumo wetu wa utoaji wa taarifa unalenga kukidhi mahitaji na utawala.
. mbalimbali ya wadau wa Kampuni yetu, ukiwawezesha kutathmini . . .
Blashara yetu el vetu wa fedh nauso s kfecha e (@ S e

20 Taarifa ya Mkurugenzi Mtendaji azma yetu ukurasa wa yetu Kkatika tovuti yetu
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Taarifa yetu ya Pamoja ya Taarifa yetu ya masuala ya

Mwaka ni nyenzo kuu ya mazingira, jamii na utawala inalenga
mawasiliano na wadau wetu, kukidhi mahitaji ya taarifa
ikikamilishwa na taarifa za mbalimbali kwa wadau wetu na
ziada kulingana na mfumo kutoa muhtasari wa jinsi

wetu wa utoaji taarifa. tunavyoiwezesha jamii, kuilinda
sayari na kuendeleza uaminifu.

el 4

Tunatoa taarifa za kina kuhusu ufanisi na
utendaji wetu kifedha Kupitia taarifa zetu za
kifedha za mwaka. Pia, tunawapatia wanahisa
wetu taarifa muhimu kwa ajili ya ushiriki wao
kamilifu katika mkutano wetu mkuu wa mwaka
Kupitia taarifa yetu ya mkutano mkuu.

Ushiriki wa Bodi katika uandaaji wa Taarifa hii

Ili kupata taarifa zaidi:

m Soma taarifa hii kwa kina

@ Soma zaidi Katika tovuti
www.yodacom.co.tz

Maelezo ya msingi

Tafadhali zingatia kwamba, hii ni tafsiri ya taarifa ya mwaka
kwa ufupi. Taarifa kamili ya mwaka imetolewa kwa lugha ya
kiingereza. lwapo utatokea mkanganyiko wa tafsiri, taarifa ya
kiingereza itatumika.

Bodi imeshiriki kikamilifu katika uandaaji na uwasilishaji wa
taarifa hii. Na tunaamini kuwa taarifa hii inaelezea masuala yote
muhimu, na inawasilisha maelezo yenye usahihi kuhusu utendaji
wa kundi la Makampuni kwa kipindi husika na vilevile inatoa
taswira halisi ya mikakati yetu ya utekelezaji. Wakurugenzi
wanaamini kuwa kutangaza mipango mkakati ya Vodacom
Tanzania, hakutaleta athari yeyote ile katika medani za ushindani
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Sisi ni nani
Vodacom Tanzania ni kampuni inayoongoza nchini Tanzania kwa kutoa huduma za mawasiliano kwa wateja wa matumizi

binafsi na biashara ikiwa ni pamoja na huduma za simu sauti, data, ujumbe mfupi wa Maneno na huduma za fedha kwa
wateja zaidi ya milioni 22.6".

Vodacom Tanzania iliorodheshwa kwenye soko la hisa la Dar es Salaam mnamo Agosti 15, 2017. Mmiliki mkubwa wa
Vodacom Tanzania na kampuni zake tanzu (yaani ‘Kundi la Kampuni za Vodacom’) ni Vodacom Group Limited, kampuni
iliyosajiliwa Afrika Kusini ambayo nayo inamilikiwa na Vodafone Group Plc ya Uingereza.

Azma yetu

Kwanini tupo Kuunganisha jamii kwa kesho iliyo bora

AR &

Kuiwezesha jamii

Kuendeleza uaminifu

Tunakusudia kuendelea
kuendesha biashara kwa
misingi ya uwajibikaji.

Kuilinda sayari

Tunakusudia kulinda sayari
kwa kupunguza athari za

kuwezesha watu wengi mazingira na pia kuwawezesha
kunufaika na maisha wateja wetu kufanya vivyo
Jumuishi ya kidigitali hivyo

Nguzo kuu za

azma yetu Tunakusudia kupunguza

ombwe la kidigitali na

Dira yetu
Tunakoelekea na
tunataka kuwa nani

Kuwa kampuni ya Kidigitali
INnayoongoza ambayo inawezesha
jamii iliyounganishwa katika mtandao

Kuwa mwajiri bora (mahali bora
pa kufanyia kazi)

Kwa namna gani ﬂ 2 3 4
Namna ya utekelezaji

Kuaminiwa na Kujenga
wateja mustakabali

Kufanya majaribio — Kutekeleza mambo
kujifunza haraka yote kwa pamoja

/

Ukuaji kupitia biashara mpya huku tukilinda biashara zetu kuu

® Kulinda kwa bidi biashara ya huduma ya ® Ubunifu na kuongoza katika huduma kwa wateja
mawasiliano ya simu wa kibiashara

® Kuongeza wigo na kuikuza huduma ya M-Pesa ® Kukodisha sehemu ya rasilimali zetu

® Kuzifikia fursa za kutoa huduma ya data ® Thamani ya chapa yetu katika soko

Vipaumbele vyetu
kimkakati majumbani na maofisini

T

Uongozi katika teknolojia
ya mtandao na TEHAMA

Kuwaendeleza wafanyakazi na
kuwa na timu ya watu
wanaofanya kazi kwa ufanisi

Udigitishaji wa

huduma kwa wateja

Kuongeza ufanisi wa matumizi ya mtaji

/

1 Katika taarifa hii, popote itakapozungumziwa idadi ya wateja, itakuwa ni idadi ya wateja kwa kadiri ya kanuni za tafsiri ya mteja za kundi la makampuni ya Vodacom.
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Mahali huduma zetu zinapopatikana

Uwekezaji wetu (Shilingi bilioni)
MACHI-22
MACHI-23
MACHI-24

MACHI-25

Idadi ya watu wanaofikiwa na mtandao wetu wa 3G na 4G’

MACHI-22 65.8%

MACHI-23 66.9%
MACHI-24 72.0%

MACHI-25 69.4%

Idadi ya minara ya 4G

MACHI-22 1963

MACHI-23 2353
MACHI-24 2804
MACHI-25 3275

1 Imepimwa Katika kiwango cha 1 mbps (nje).
2 |dadi kadiri ya kanuni za kundi la makampuni ya Vodacom.

((A)) Minaraya 5G | Minaraya4G | Minaraya3G : Minaraya 2G

370 3275 3554 3704

K:gazini—Pemba

Kugini-Pemba
ini-Unguja
HiUnguja

Wateja wa siku 90 (milioni)?
MACHI-22
MACHI-23
MACHI-24

MACHI-25

Idadi ya minara

MACHI-22

MACHI-24

3388
3447
3481

MACHI-25 3704

Idadi ya watu wanaofikiwa na mtandao wetu wa 4G1’

MACHI-22 50.4%
MACHI-23 56.2%
MACHI-24 66.1%
MACHI-25 72.5%

Taarifa ya Pamoja ya mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025




C Utangulizi ) < Utawala > < Biashara yetu > < Utendaji wa azma yetu > < Ufanisi wetu kifedha> < Taarifa ya mkutano mkuu > (Taarifa za ziada >

Huduma na bidhaa zetu Thamani tuliyoijenga

. Wateja Mapato ya huduma Mapato ya data
: : , : milioni 22.6 Shilingi trilioni 1.5 Shilingi bilioni 422.2
Ujumbe mfupi Huduma kwa wateja Ongezeko la 15.7% Ongezeko [a 20.5% Ongezeko la 21.6%
® Simu za kiganjani ® Ujumbe mfupi wa maneno na ® Kituo cha mawasiliano
programu za mitandao ya kijamii ® Dawati la huduma kwa wateja Wateja wa M-Pesa Mapato ya M-Pesa Faida baada ya kodi
ata ® Maduka ya Vodacom
: VOte o ong I q a2 o Mofg .
o Moders 22 broadband o Huduma binafsi (USSD code, Ongezeko la 13.3%  Shilingi bilioni 590.0 Shilingi bilioni 90.5
o [ntaneti kwa simu ® Vyombo vya habari na burudani I\H/I-Pesa app)k' iqitali (kupiti Ongezeko la 29.3% Ongezeko la 69.4%
® Intaneti ya majumbani (habari, video na miziki ya kidigitali ¢ Huduma za kidigitali (kupitia Wateja wa data
na maofisini na michezo ya bahati nasibu) mitandao ya kijamil, tovuti :
; . Whatsapp na Live Chat app) Viashiria 9 00
e Elimu na matangazo (Silabu na kwa wateja (Ujurbe ibukiz) Ongeze ko la 1 VU%
SmartBango) ® Huduma jumuishi na kaunta Watumiaji imu janj Gharama ya uwekezaji i i
e Huduma binafsi (tovuti yetu na atumiaji wa simu janja Y ) Minara mipya

Ninige tafu) maalum kwa wateja wenye mahitaji . L .
[E o Ao Ayl na Elimika) maslum Ongezeko la 33.4% Shilingi bilioni 11.4% 43374(‘31
Huduma kwa 1 75.0 ya mapato

matumizi ya y Mapato kabla ya riba, kodi na Ongezeko la 2.9% (( ))
wateja binafsi uchakavu (EBITDA)

na kidigitali ) T
/ Mifumo ya malipo ya kielektroniki Shilingi bilioni 493-6
Ongezeko la 25.2%

Kadi za kielektroniki ‘M-Pesa Visacard’
Mfumo wa malipo wa ‘Lipa kwa Simu’
Mteja kwenda kwenye Biashara ‘C2B’
Biashara kwenda kwa Mteja ‘B2C’
Biashara kwenda kwa Biashara ‘B2B’

® Kwa mawakala zaidi ya
225000

. . Kuhamisha na kupokea
Tuna. wateja zaidiya fedha kati ya wateja wetu
milioni 22.6
-Pe

® Kutuma pesa ndani ya nchi
na kimataifa (IMT)

na huduma zetu. M-Pesa T S—— e Huduma ya mikopo ya Songesha
el [T ] ® Akiba na mikopo (M-Pawa, M-Godj)

@ Aplikesheni ya M-Pesa ® Akaunti za akiba za vikundi (M-Koba na
Changisha)

® Mikopo ya muda mrefu ya mawakala
® Huduma za bima
o Uwekezaji (M-Wekeza)
@ )

Matumizi ya - o
y Simu za Kiganjani Huduma za data majumbani na

wanaotumia bidhaa Huduma za kifedha

Kwa wateja wetu

Huduma za . Kutanuawigo wa . Fursaya kuwekeza
mawasiliano . ujumuishi kifedha . nakuingiza kipato
- Kupitia : kupitia

ilizob h
Zllizoboreshwa  M_pesa M-Wekeza

Huduma za kuaminika — zikithibitishwa na uongozi wetu Kkatika
Kipimo cha kuridhika kwa wateja (NPS)

wateja wa ® Sauti maofisini na ukodishaji wa sehemu za
i rasilimali zetu
Biashara o Vifurushi kwa wateja wadogo
, palbiashare . U“‘:;;‘?Sfa.'.”t?fa“mp e Ongezeko la ujumuishi kidigitali kupitia uwekezaji
u | 1 Wi uni WI .
e Intaneti ya Vitu yake wetu endelevu katika mtandao
® Ujumbe mfupi wa maneno ® Huduma za ukodishaji Wi Wi Wi
Huduma binafsi ® Huduma za uhifadhi wa rekodi Igo wa Igo wa Igowa
o Huduma za ziada kielektroniki teknolojia ya 4G’ teknolojia ya 3G teknolojia ya 2G
o, o, o,
® Mkongo maalum kwa ajili 72.5/0 86.7/0 95.1 A
ya makampuni ya idadi ya watu ya idadi ya watu ya idadi ya watu

® Huduma za kidigitali kama M-Kulima ongezeko la 6.1% imepungua kwa 5.3% ongezeko la 1.1%

® M-Pesa kwa biashara (akaunti za
makusanyo na malipo)

1 Imepimwa Katika kiwango cha Mbps 1 (nje).
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Thamani tuliyoijenga inaendelea

Kwa wanahisa wetu

Shilingi bilioni 45.3

gawio linalopendekezwa kwa wanahisa

Ongezeko la faida katika biashara

Shilingi bilioni 90
zimetumika kwa wafanyakazi, ikiwemo kwenye

mishahara, mafunzo na kuendeleza ujuzi

Mwaka wa fedha 2024: Shilingi bilioni 75

Kwa wafanyakazi wetu

kwa zaidi ya wafanyakazi

624

Mwaka wa fedha 2024: 607

Tumetoa mafunzo ya kujiendeleza kupitia mtandao

47.1%

uwakilishi wa wanawake kwenye uongozi wa
Kampuni

Mwaka wa fedha 2024: 46.7%

1 Maelezo ya ziada yanapatikana katika Taarifa ya masuala ya kodi ya Kampuni yetu Mama ya Vodacom inayopatikana kupitia https://www.yodacom.com/integrated-reports.php.

Katika jamii yetu

Tumechangia jumla ya

Shilingi bilioni 621

katika fedha za umma kwa njia ya kodi, tozo, masafa na
tozo za mamlaka za udhibiti wa sekta’

Minara 422

imejengwa tangu mwaka 2013 katika kuunga mkono

Shilingi bilioni 717.3

zimetumika kwa ajili ya malipo ya bidhaa na huduma za
wasambazaji wa ndani na makampuni washirika 327
nchini Tanzania

Takriban
Shilingi bilioni 3.7

zimetumika katika uwekezaji kwenye jamii?

Ajira zisizo za moja kwa moja zimetolewa kwa
zaidi ya Watanzania

250 000°

Uwezeshaji wa kijamii na kiuchumi kupitia
mikakati mbalimbali katika utekelezaji wa
azma yetu

2 Inajumuisha ufadhili wa fedha na thamani ya vifaa au vitu vilivyotolewa kupitia matukio mbalimbali ya Uwajibikaji wa Kampuni kwa Jamii (CSR).

3 Inajumuisha wafanyabiashara wadogo huria (Freelancers) na mawakala wa M-Pesa.

Vodacom Tanzania Public Limited Company
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Taarifa ya
Mwenyekiti

Jaji (mstaafu) Thomas B Mihayod®™

Katika mwaka uliopita tulishuhudia changamoto mbalimbali
ikiwemo mivutano ya Kisiasa duniani, kuvurugika kwa minyororo ya
usambazaji bidhaa na kuongezeka kwa vita vya kibiashara. Pia
matukio ya hali mbaya ya hewa, kama vile mafuriko na ukame
ambayo yaliathiri uchumi na watu. Kwa bahati nzuri mazingira imara
na rafiki kibiashara hapa nchini kwetuTanzania, yalisaidia kupunguza
athari ya baadhi ya changamoto hizi. Tulitiwa moyo sana na hali ya
uendelevu wa uthabiti wa taratibu za usimamizi wa ki-sekta na
ushirikiano mzuri wa serikali katika kutatua changamoto
zilizoathiri sekta ya teknolojia ya habari na mawasiliano (TEHAMA)
na hivyo kuendeleza ukuaji wa uchumi jumuishi unaowezeshwa na
uunganishaji wa kidigitali.

Uthabiti wetu katika ksuimamia azma yetu ya kuunganisha jamii kwa
kesho iliyo bora, uliendelea kuwa kigezo muhimu cha kututofautisha
katika soko hili lenye ushindani mkubwa, hasa kutokana na
matarajio makubwa na yanayobadilika badilika ya wateja wetu.
Katika mazingira haya, ilikua ni jambo la kutia moyo sana kuona
kampuni ikitekeleza mikakati yake kwa uthabiti bila kutetereka.
Utendaji huu uliwezesha ongezeko la idadi ya wateja wetu kwa
15.7%, na kuendeleza uongozi wetu Katika soko tukiwa na 31.9%’
ya wateja wote.

Kwa Kiasi kikubwa, lengo letu la kuiwezesha jamii kupitia
udigitishaji limeendelea kupiga hatua kubwa. Tumepanua wigo
wa mtandao wetu wa data, tumeunganisha huduma ya mawasiliano
katika maeneo yaliyokosa huduma hii hapo awali, tumetekeleza
jitihada muhimu za kuongeza kasi ya kusambaza simu janja na

Mwaka huu, Vodacom Tanzania imefanikiwa tena kupata matokeo mazuri kiutendaji yanayoakisi
azma yake, yakichagizwa na matokeo thabiti ya kifedha na kiutendaji kutokana na utekelezaji
bora wa mkakati wake. Inafurahisha kwamba Vodacom ilipata ongezeko la 69.4% kwenye faida
baada ya kodi hadi kufikia shilingi bilioni 90.5. Matokeo haya yanaiwezesha Bodi kupendekeza
gawio la 50% ya faida baada ya kodi, kulingana na sera yetu ya gawio.

kuboresha zaidi huduma zetu za data kwa simu. Juhudi hizi zilisaidia
ongezeko la matumizi ya data, hususan Kupitia teknolojia ya 4G.

Pia kupitia M-Pesa, tumewezesha ongezeko la ushirikishwaiji kifedha
hasa kwa watu wasiotumia huduma za benki.. Mwaka huu, karibu
nusu ya wateja wa M-Pesa wametumia huduma zetu za kisasa za
fedha, ikiwemo kukopa, kuweka akiba na kukata bima, wakinufaika
na huduma mbalimbali za mikopo ya muda mfupi, ikiwa ni pamoja
na Songesha na mikopo mingine ya muda mfupi. Huduma hizi za
kifedha zimekuwa nyenzo muhimu Kkatika kuwawezesha wateja
wetu, kuimarisha jamii na kuongeza mafanikio yetu ya kibiashara.

Zaidi ya hayo, utamaduni thabiti wa kimaadili na utawala bora
umeendelea kuwa msingi imara wa utekelezaji wa azma yetu. Kama
Mwenyekiti, nilikuwa na jukumu la kuhakikisha kwamba Bodi, kupitia
kamati zake, inaweka dira inayoongoza juhudi za uongozi wa
kampuni katika kufanikisha maendeleo endelevu na matokeo
chanya kifedha kwa faida ya wadau wetu. Tathmini yetu huru ya hivi
karibuni kuhusu utendaji wa Bodi, ilinithibitishia kuwa Katika tuna
mlingano na muundo sahihi wa kutuwezesha kusimamia kwa
uthabiti malengo ya kimkakati ya kampuni. Pia, ilinifurahisha kuona
Kamati ya Utendaji chini ya usimamizi wa Bodi, inatekeleza mikakati
iliyowezesha mafanikio kiutendaji kwa manufaa ya wanahisa na taifa
kwa ujumla, sambamba na azma yetu.

Mwisho wa mwaka huu wa fedha, baada ya miaka mitano ya
utumishi katika Bodi, nilijiuzulu kutoka nafasi yangu ya
Mwenyekiti. Ninapotafakari kipindi changu cha uongozi, ninajawa

1 Kwa mujibu wa takwimu za mawasiliano za robo mwaka za Mamlaka ya Udhibiti wa Mawasiliano Tanzania za Machi 31, 2025.
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na hisia kubwa za shukrani na fahari, kwa kuwa sehemu ya kampuni
hii yenye vipaji na mtazamo chanya wa kubadili maisha ya baadaye.

Nimeridhishwa sana na mafanikio tuliyopata katika utekelezaji wa
azma ya kampuni katika miaka hiyo mitano. Nitataja mifano
michache tu.

Miongoni mwa mipango ninayoipenda sana kwa kuwa ina matokeo
makubwa ni M-Mama. Mpango huu umesaidia kuokoa maisha ya
akina mama wajawazito na watoto wachanga katika maeneo ambayo
usafiri wa magari ya dharura haupatikani. M-Mama, iliyozinduliwa kwa
ushirikiano na washirika wetu — serikali ya Tanzania na USAID,
inarahisisha usafirishaji wa wajawazito waliorodheshwa katika mpango
huu, wanapokwenda Katika vituo vya afya kwa kutumia teksi za
kawaida, zinazoendeshwa na madereva waliofunzwa na kusajiliwa
kwenye mfumo wa M-Mama. M-Mama inatoa mchango muhimu
katika kupunguza vifo vya kina mama wajawazito.

Katika kipindi changu cha uongozi, pia tulifanikiwa kuunganisha
mamilioni ya Watanzania kwa kesho iliyo bora kupitia maboresho na
upanuzi wa wigo wa mtandao wetu na kuwafikia wateja wengi zaidi.
Tumepanua wigo wa mtandao wetu wa 2G Kutoka asilimia 89.8% hadi
kufikia asilimia 95.1% ya idadi ya watu, na wigo wa upatikanaji wa
mtandao wetu wa data' hadi kufikia asilimia 69.4% kutoka asilimia
49.2% ya Kipindi cha mwaka wa fedha 2020. Idadi ya watu waliofikiwa
na mtandao wetu wa teknolojia ya 4G saas imefikia 72.5% ikitoka
asilimia 32.6% katika kipindi cha mwaka wa fedha 2020. Kwa namna
ile ile tulivyo ongeza wigo wa mtandao wetu, tuliendeleza pia
upatikanaji wa huduma bora za data kwa Watanzania, kwa kuongeza
idadi ya watumiaji wa simu janja kutoka chini ya milioni nne, hadi
kufikia karibu milioni tisa. Hatua hii inawawezesha wateja wetu
kuzifikia fursa mbalimbali katika uchumi wa kidijitali.

Mafanikio tunayojivunia zaidi ni uzinduzi wa mtandao wa kwanza
kabisa wa teknolojia ya 5G nchini Tanzania. Hii si tu kwamba ni
hatua kubwa kiteknolojia, bali wakati muhimu unaodhihirisha dhamira
yetu thabiti ya maendeleo, ubora, na mustakabali wa siku zijazo.

Mafanikio mengine ya kukumbukwa ni mageuzi na kukua kwa
huduma yetu ya M-Pesa, inayosaidia kuwawezesha Watanzania
kushirikishwa kifedha. Katika kipindi cha miaka mitano iliyopita, zaidi
ya shilingi trilioni 400 zimechakatwa Kupitia M-Pesa, na kubadilisha
maisha ya mamilioni ya watu, si tu kupitia huduma za msingi kama
kutuma na kupokea pesa, bali pia kupitia huduma mbalimbali zenye
utofauti na za kimageuzi kama mikopo ya Songesha, mikopo ya muda
mfupi, huduma za bima, akiba za vikundi kupitia M-Koba, na huduma
mpya ya M-Wekeza, inayowezesha uwekezaji katika rasilimali za
kifedha kupitia wasimamizi wa mifuko ya uwekezaji.

M-Pesa pia imebadilisha namna Watanzania wanavyofanya malipo,
kwa kuwezesha malipo ya kidigitali kupitia mtandao wa
wafanyabiashara zaidi ya 470 000 wanaopokea malipo Kupitia
huduma yetu ya LIPA kwa Simu, pamoja na akaunti zaidi ya 800 za
makusanyo ya serikali zilizopo kwenye mfumo wa M-Pesa, ambazo
hurahisisha mchakato wa malipo kwenda serikalini.

Katika kuchangia ukuaji wa biashara, najivunia sana kuhusika katika
kuimarisha majadiliano ya wazi na yenye tija kati ya kampuni, wadau
wa biashara, wadhibiti wa sekta na serikali — mazungumzo ambayo
yamechangia kuleta mabadiliko ya kweli katika nchi yetu.

Ningependa kutoa shukrani zangu za dhati kwa Serikali na idara
zake, hasa Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia, Wizara ya
Fedha, pamoja na wadhibiti wetu — Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania
(TCRA), Benki Kuu ya Tanzania (BoT) na Mamlaka ya Mapato ya
Tanzania (TRA). Kwa kiwango Kilekile, ningependa pia kutambua na
kuishukuru ofisi ya Spika wa Bunge la Tanzania, kwa ushirikiano

1 MKipimo kwa Mbps 1.

mkubwa tulioupata kutoka kwa Bunge na kamati zake mbalimbali
ambazo tulifanya nazo kazi mara kwa mara wakati wa kipindi changu
cha uongozi.

Serikali na Bunge zilionesha utayari wa kusikiliza hoja zetu na kwa
pamoja tukatatua masuala kadhaa. Mfano mzuri ni kupunguzwa kwa
tozo katika miamala ya huduma za kifedha kwa simu ambao zilianza
Julai 2021. Jambo hili ni kati ya mengine mengi, ambayo tuliuomba
Uongozi wa nchi kuyaangalia upya, kwa maendeleo ya sekta yetu na
kuimarisha mchango wa sekta katika kupunguza ombwe la Kijigitali
na kukuza ushirikishwaji kifedha.

Utayari wa Serikali na Bunge kushirikiana na wawekezaji na wadau wa
sekta binafsi, ni mfano wa kuigwa wa uongozi bora, na dhamira ya
kuendeleza sekta na nchi kwa ujumla.

Juhudi na mipango hii ilichangia katika utendaji mzuri wa kampuni,
na Kuirejesha katika kuzalisha faida baada ya miaka michache ya awali
iliyokuwa na changamoto ya Uenyekiti wangu. Ninashukuru na
ninaona fahari sana kwa miongozo ambayo Bodi yangu iliitoa kwa
timu ya utendaji, ambayo ilisaidia kuirejesha biashara kwenye
kuzalisha faida na kuongeza manufaa kwa wanahisa.

Tukingalia siku zijazo, tunatambua uwezekano wa kutokea
changamoto zitokanazo na mazingira ya kibiashara katika uchumi wa
dunia uliounganika na wenye muingiliano mkubwa. Hata hivyo, nina
matumaini makubwa juu ya uimara na hali ya kiuchumi na kijamii
nchini Tanzania. Mwezi Oktoba 2025, tunatarajia kuwa na uchaguzi
mkuu wa Rais na wabunge, ambao naamini utakuwa wa amani.
Muhimu zaidi ya yote, nina uhakika kwamba kampuni inaendeshwa
katika mtazamo sahihi wa ukuaji, unaoweza kukabiliana na hali ya
sintofahamu na kuimarisha nafasi yake ya mtoa huduma wa
mawasiliano kwa simu anayeongoza nchini Tanzania.

Kwa kumalizia, ningependa kuwashukuru wenzangu katika Bodi na
kamati mbalimbali za Bodi kwa msaada wao wa thamani,mang’amuzi,
maarifa, ushauri na kujitoa kwao katika kuimarisha viwango vya juu
vya utawala bora. Ningependa pia kumshukuru Katibu wetu wa
Kampuni kwa mwongozo na utaalamu wake. Imekuwa heshima
kubwa kuhudumu kama Mwenyekiti wenu.

Shukrani zangu za dhati ziende kwa Mwenyekiti wa Bodi na
Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni yetu mama ya Vodacom Group,
pamoja na timu ya uongozi ya Vodacom Tanzania. Kipekee
nimshukuru kila mmoja wa Wakurugenzi Watendaji walioongoza
kampuni wakati wa kipindi changu cha uongozi. Katika kipindi chote
cha miaka mitano, nimekuwa nikivutiwa na kina cha maarifa na
jitihada zilizooneshwa na timu ya uongozi wa kampuni pamoja na
wafanyakazi.

Ninaamini Vodacom Tanzania ni kampuni yenye uwezo wa kufanya

mambo makubwa zaidi. Ninawahimiza wadau wetu wote kuendelea
kuihamasisha kampuni hii, ili tuweze kuunganisha Watanzania kwa

kesho iliyo bora na kubadili maisha yao kupitia teknolojia.

Ninapowaaga, ninapenda kumkaribisha mrithi wangu, Mwenyekiti

mpya Bwana David Tarimo. Ninamtakia kila la heri katika kuendeleza
kampuni hii kubwa yenye malengo thabiti.

—< ‘ % gg: —

Jaji (mstaafu) Thomas B Mihayo
Mwenyekiti
31 Machi 2025
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Viongozi wetu

M uun d O Wa BOdI Tuna Bodi yenye wakurugenzi 12, wengi wao ni wakurugenzi wasio watendaji. Mwenyekiti
wetu ni mkurugenzi huru.

Mwenyekiti

Thomas B Mihayo (78)
Mtanzania
Aliteuliwva mwezi Novemba 2020*

¢ Utaalamu wa Sheria
* Msuluhishi
¢ Mahusiano na serikali

Wakurugenzi watendaiji

Philip Besiimire (49)
Mganda
Aliteuliwa mwezi Oktoba 2022

* Uongozi kimataifa na uzoefu katika
uendeshaji wa biashara

¢ Utekelezaji wa mabadiliko ya kimkakati ya
biashara

¢ Utekelezaji wa mikakati ya kibiashara akiwa
na rekodi ya kipekee katika ukuzaji wa

k biashara

Hilda Bujiku (46)
Mtanzania
Aliteuliwa mwezi Januari 2022

¢ Ujuzi mkubwa wa masuala ya fedha
¢ Uzoefu mpana katika masoko yanayoibukia

\

* Thomas Mihayo alijiuzulu 31 Machi 2025.

Mgawanyo wa wajumbe wa Bodi

Jinsia Muundo wa Bodi

/—( Wajumbe 12 )

Wanawake

41.7%

Wanaume

58.3%

Vodacom Tanzania Public Limited Company

Mwenyekiti

Mkurugenzi wa Fedha w

Wakurugenzi huru

Kanini Mutooni (49)
Mkenya
Aliteuliwa mwezi September 2022

¢ Utaalamu wa fedha na mitaji ya ubia
¢ Mjumbe wa bodi mwenye uzoefu wa
uongozi kimataifa

Margaret Ikongo (67)
Mtanzania
Aliteuliwa mwezi Novemba 2017

¢ Utaalamu katika usimamizi wa mashirika

* Uzoefu katika utekelezaji wa shughuli za
uendeshaji na mikakati

¢ Utaalamu wa fedha

N

Thembeka Semane (48)
Mwafrika Kusini
Aliteuliwa mwezi Novemba 2017

¢ Utaalamu wa fedha
* Mahusiano na serikali
¢ Utaalamu katika usimamizi wa mashirika
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Wakurugenzi wasio watendaiji

Diego Gutierrez (48)
Mbolivia
Aliteuliwa mwezi Machi 2018*

* Mpanga mikakati ya kibiashara

* Maarifa mapana kuhusu teknolojia ya simu na ;

uzoefu wa masoko yanayoibukia
* Utaalamu wa uongozi wa kimkakati 1
—®

Haytham Ammar (43)
Mmisri
Aliteuliwa Juni 2024

* Uzoefu mkubwa katika mambo ya kifedha
ndani ya sekta ya mawasiliano ya simu

¢ Utaalamu wa uongozi katika masuala ya
kimkakati ya biashara

Matimba Mbungela (53)

Mwafrika Kusini

Aliteuliwa mwezi Agosti 2017

* Maarifa na uzoefu mpana wa usimamizi wa vipaji

¢ Utaalamu Katika taratibu bora za kusimamia
rasilimali watu

* Uzoefu katika uendeshaji wa shughuli za
kimataifa

—E®

* Diego Gutierrez alijiuzulu 1 Mei 2025.
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Mwenyekiti Kamati ya Ukaguzi, Kamati Kamatiya
Dharura na Utekelezaji ya Ujira Uteuzi

NKateko Nyoka (61)
Mwafrika Kusini
Aliteuliwa mwezi Aprili 2020

¢ Uzoefu Katika sheria na sera za umma
¢ Utaalamu Katika usimamizi wa mashirika
¢ Uongozi na mahusiano na wadau

N

Dejan Kastelic (47)
Mslovakia
Aliteuliwa Aprili 2024

* Uzoefu mpana wa sekta ya mawasiliano na
TEHAMA

* Uzoefu wa masoko mbalimbali ya kimataifa
na yanayoibukia

¢ Utaalamu wa uendeshaji na utekelezaji wa

k mikakati

Raisibe Morathi (55)
Mwafrika Kusini
Aliteuliwa mwezi Novemba 2020

 Uzoefu wa masuala ya fedha kimataifa

¢ Utaalamu wa uongozi kimkakati

¢ Utaalamu katika kung’amua fursa za
kuunganisha au kununua biashara

Katibu wa Kampuni

Caroline Mduma (47)
Aliteuliwa mwezi Aprili 2017

» Utaalamu katika usimamizi wa
mashirika
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Viongozi wetu inaendelea

Kamati ya Utendaji

Mgawanyo wa Kamati ya Utendaji

Jinsia
Wanawake
S N o . . 41.7%
Philip Besiimire (49) Hilda Bujiku (46) Brigita Shirima (46) Epimack Mbeteni (46) ° o
Mkurugenzi Mtendaji Mkurugenzi wa Fedha MKkurugenzi wa Biashara _ Mkurugenzi wa Biashara —
Alijilunga Vodacom mwaka 2022 Alijilunga Vodacom mwaka 2012 Wateja Binafsi M-Pesa
Alijilunga Vodacom mwaka 2012 Alijiunga Vodacom mwaka 2014
Wanaume

58.3%
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P
Athumani Mlinga (57) Andrew Lupembe (51) Olaf Mumburi (48) Zuweina Farah (38) o O 7 O
Mkurugenzi TEHAMA Mkurugenzi Masuala ya Mtandao Mkurugenzi wa Sheria na Udhibiti Mkurugenzi wa Masuala ya 1 7 4
Alijiunga Vodacom mwaka 2003 Alijiunga Vodacom mwaka 2007 Alijiunga Vodacom mwaka 2008 Mahusiano na Taasisi ya Vodacom
Alijilunga Vodacom mwaka 2023

Muda waliohudumu kwenye nafasi hizi

Miaka 0-3 Miaka 4-10 Miaka 10+
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Harriet Atweza Lwakatare (47) Vivienne Penessis (49) Nguvu Kamando (50) Tax Agapinus (60) m

Mkurugenzi Huduma kwa Wateja Mkurugenzi Rasilimali Watu Mkurugenzi wa Huduma za Kidigitali Mkurugenzi Dharura na Utekelezaji
Alijiunga Vodacom mwaka 2012 iunga Vodacom mwaka 2018 Alijiunga Vodacom mwaka 2002 Alijiunga Vodacom mwaka 2020 Watanzania Mganda
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Taarifa ya uongozi wa

kampuni

Taarifa ya utekelezaji

Vodacom Tanzania Public Limited Company (‘Vodacom Tanzania’) inajizatiti kutoa huduma zenye ubora wa hali ya juu kwa

uaminifu, maadili na utaalamu Katika biashara.

Kanuni za uongozi wa kampuni zinajumuisha nidhamu, uhuru wa maamuzi, uwajibikaji, usawa, uwajibikaji kwa jamii, uwazi na
uwajibikaji wa wakurugenzi kwa wadau. Kanuni hizi zinazingatiwa katika taratibu za udhibiti wa ndani na sera za Vodacom
Tanzania zinazoongoza utendaji wa kampuni na zinawiana na miongozo ya Mamlaka ya Soko la Mitaji na Dhamana kuhusu
taratibu za usimamizi wa shirika unaofanywa na kampuni za umma zilizoorodheshwa nchini Tanzania.

Maadili ya viongozi

Bodi inakubali uwajibikaji wa pamoja katika kueleza namna ambavyo
maadili na tabia za kimaadili zinapaswa kutekelezwa katika kampuni.
Hii ni pamoja na kupanga taratibu za utendaji wa wajumbe wa bodi ili
kuhakikisha kuwa wanatenda kwa uadilifu, uzoefu, uwajibikaji, haki na
uwazi. Sifa hizi ni kipimo cha maadili kinachozingatiwa katika
tamaduni za uendeshaji wa kampuni.

Uongozi na Kamati za Bodi
Bodi

Vodacom Tanzania ina bodi yenye wakurugenzi 12, ambapo Kati yao
wanne (pamoja na Mwenyekiti) ni wakurugenzi huru wasio watendaji,
sita Kati yao si watendaji (lakini si huru kwa kuwa wanawakilisha
wadau wakuu), na wawili ni wakurugenzi watendaji.

Bodi imeridhika kuwa uwiano wa wataalamu wenye maarifa, ujuzi na
uzoefu wa aina mbalimbali ni wa kutosha.

Bodi inaweza kukutana kwa ajili ya kufanya shughuli, kuahirisha na
vinginevyo kudhibiti mikutano yake itakavyoona inafaa. Mikutano ya
bodi inafanyika mara kwa mara kupitia mkakati, ufanisi wa
kiuendeshaji na kifedha, na vilevile usimamizi. Mikutano maalum ya
bodi inaweza kufanyika wakati itakapohitajika.

Kamati ya Uteuzi hufanya mapitio ya utaratibu wa mwendelezo wa
majukumu ya bodi na kamati zake ili kuhakikisha kuwa zina watu
sahihi wenye ujuzi na uzoefu kwa siku zijazo. Mkurugenzi Mtendaji
ana wajibu wa kuhakikisha kuwa wajumbe wa kamati ya uongozi wana
ujuzi, mamlaka na rasilimali za kutosha kutekeleza mkakati wa
kampuni.

Uwajibikaji

Bodi ina wajibu wa kuhakikisha kampuni inakuwa na mafanikio. Kazi
yake ni kuongoza na kutoa maamuzi ya busara Katika kuielekeza
kampuni kufanikisha ukuaji endelevu na kufanya kazi kwa maslahi ya
wanahisa.

n Vodacom Tanzania Public Limited Company

-

Muundo ufuatao unaonesha safu ya viongozi wa
Vodacom Tanzania tarehe 31 Machi 2025

Kamati za Bodi

® Kamati ya Ujira
® Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji
Kamati ya Uteuzi

Mkurugenzi Mtendaji

Mkurugenzi Mtendaji

Masuala ya Mahusiano na Taasisi ya Vodacom
Fedha

Huduma kwa Wateja

TEHAMA

Kitengo cha Biashara: Wateja wa Biashara
Kitengo cha Biashara — Wateja Binafsi
Sheria na Udhibiti

Huduma za Digitali

Kitengo cha Biashara: M-Pesa

Dharura na Utekelezaji

Mtandao

Rasilimali Watu

~

C Utangulizi ) ( Utawala ) ( Biashara yetu ) ( Utendaji wa azma yetu ) ( Ufanisi wetu kifedha) ( Taarifa ya mkutano mkuu ) CTaarifa za ziada )

Kwa mujibu wa utendaji bora, Mwenyekiti na Mkurugenzi mtendaji wana majukumu tofauti. Mwenyekiti ana wajibu wa kuongoza Bodi, wakati

Mkurugenzi Mtendaji anawajibika kusimamia uendeshaji wa kampuni.

Katiba ya Bodi inaeleza wajibu wa Bodi, ambao ni pamoja na: \

@ Kufanya uteuzi wa Mkurugenzi Mtendaji na Mkurugenzi wa Fedha

@ Kusimamia kwa karibu mwelekeo wa kimkakati wa kampuni

@ Kupitisha miradi mikubwa, ununuzi au mauzo ya vitu

@ Kufanya uamuzi wa busara kuhusu masuala ya biashara ya kampuni, mbali na menejimenti

@ Kuhakikisha kuwa miundo, sera na taratibu stahiki zinakuwepo

@ Kuhakikisha udhibiti wa ndani wa kampuni unakuwa na mafanikio

@ Kupitia na kutathmini dharura za kampuni

@ Kupitisha bajeti ya mwaka na mpango wa utekelezaji

@ Kupitisha matokeo ya pamoja ya fedha ya mwaka na ya muda na vilevile mawasiliano kwenda kwa wadau

@ Kupitisha muundo wa uongozi na mpango wa mwendelezo wa uwepo wa viongozi; na

AW AY AW A A A A A,

@ Usimamizi wa teknolojia ya habari

J

Wakurugenzi Mwenyekiti Kupata ushauri huru

Katiba ya kampuni inaeleza kuwa wakurugenzi  Katiba inaitaka Bodi kumchagua Mwenyekiti Bodi inatambua kuwa inawezekana kukawa na

wanapaswa kustaafu kwa zamu na wanaweza kila mwaka. Bodi ilimchagua Bwana wakati ambapo wakurugenzi wakaona kuwa ni

kuchaguliwa tena baada ya kila miaka mitatu. David Tarimo kuwa Mwenyekiti kuanzia muhimu kupata ushauri huru wa kitaalamu.
April 1,2025. Kampuni itagharamia huduma hii kwa mujibu

wa utaratibu uliopo.
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Taarifa ya shughuli za
uongozi

Vodacom Tanzania Plc

Mikutano ya Bodi

Jedwali hapo chini linaonesha mahudhurio ya wakurugenzi katika mikutano ya Bodi kwa mwaka huu:

Mikutano ya Kamati ya
Ukaguzi, Dharura na

ano ya Bod Utekelezaji . Mikutanp ya

Mikutano ya LET ELY Jumla
Jina la Mkurugenzi Robo aka aa Robo mwaka Maalum Kamati ya Ujira Uteuzi mahudhurio
Jaji (Mstaafu) Thomas B
Mihayo (Mwenyekiti) 4/4 3/3 5/5 12/12
Bi Margaret Ikongo 4/4 3/3 4/4 3/3 14/14
Bi Thembeka Semane 4/4 3/3 4/4 3/3 14/14
Bi Kanini Mutooni 4/4 3/3 4/4 3/3 4/4 5/5 23/23
Bi Raisibe Morathi 4/4 3/3 7/7
Bw Nkateko Nyoka 4/4 2/3 6/7
Bw Diego Gutierrez 3/4 2/3 4/4 9/11
Bw Matimba Mbungela 4/4 3/3 4/4 5/5 23/23
Bw Haytham Ammar 4/4 2/2 6/6
Bw Dejan Kastelic 3/4 3/3 6/7
Bw Philip Besiimire 4/4 3/3 7/7
Bi Hilda Bujiku 4/4 3/3 7/7
Jumla 97.9% 94.3% 100.0% 100.0% 100.0% 100.0% 97.8%

Sitholizwe Mdlalose alijiuzulu kuwa mKkurugenzi asiye mtendaji kuanzia tarehe 1 Aprili 2024
Dejan Kastelic aliteuliwa kuwa mkurugenzi asiye mtendaji kuanzia tarehe 1 Aprili 2024

Sudhersan Ramasamy alijiuzulu kuwa mkurugenzi asiye mtendaji kuanzia tarehe 1 Aprili 2024
Haytham Ammar aliteuliwa kuwa mkurugenzi asiye mtendaji kuanzia tarehe 1 Juni 2024

Vodacom Tanzania Public Limited Company
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M-Pesa Limited

Mikutano ya Bodi ya M-Pesa Limited

Jedwali lifuatalo linaonesha mahudhurio ya wakurugenzi kwenye mikutano ya Bodi ya M-Pesa Limited mwaka huu:

Mikutano ya Kamati ya
Ukaguzi, Dharura na

Mikutano ya Bodi Utekelezaji Jumla
Jina la Mkurugenzi Robo mwaka Maalum Robo mwaka Maalum Mahudhurio
Bw Jaffer Machano (Mwenyekiti) 1/1 1/1 2/2
Bw Sitoyo LopoKoiyit 3/4 1/1 4/5
Bw Epimack Mbeteni 3/4 1/1 4/5
Bw Olaf Mumburi 4/4 1/1 4/4 - 9/9
Bi Hilda Bujiku 4/4 11 4/4 - 9/9
Bw Philip Besiimire 4/4 1/1 5/5
Jumla 90.5% 100.0% 100.0% n/a 94.3%

* Bw. Machano aliteuliwa kuwa Mkurugenzi huru kuanzia 1 Februari 2025.

Mgawanyo wa wajumbe wa Bodi ya M-Pesa Limited

Jinsia Muundo wa Bodi
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Utaratibu wetu
wa Ujira

Taarifa ya Mwenyekiti wa
Kamati ya Ujira

Kwa niaba ya Bodi na Kamati ya Ujira, najivunia kuwasilisha
ripoti hii ya Ujira ya Vodacom Tanzania kwa mwaka wa
fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2025. Ripoti hii inatoa
muhtasari wa falsafa yetu ya ujira na jinsi tulivyotekeleza
sera yake katika mwaka huu.

Hapa Vodacom, ujira unathamini mchango katika thamani
tuliyoijenga ili kuwahamasisha wafanyakazi wetu Katika utekelezaji
bora wa mkakati wetu na kuishi kwa mujibu wa azma yetu. Sera yetu
ya ujira inaweka bayana motisha za muda mfupi na mrefu ambazo
tunaamini zitatusaidia kufanikisha azma hii, tukiongozwa na malengo
yetu kibiashara. Utaratibu wa motisha za muda mfupi juu ya utendaji,
yaliyoidhinishwa mwaka wa fedha 2023, bado yanatumika.
Tumeendelea kuzipima taratibu hizo ili kujiridhisha kwamba bado
zinatoa motisha sahihi zitakazowezesha kufanikisha malengo yetu ya
ukuaji na kuwalinda wateja. Mwaka huu, Vodacom Tanzania imefanya
vizuri sana kiutendaji.

Ili kujenga uaminifu na thamani kwa wafanyakazi wetu, pia
tunazingatia manufaa mengineyo mbali na malipo ya kifedha,
ambayo yanatutofautisha na wengine katika soko hili lenye ushindani
mkubwa. Ari chanya ya wafanyakazi wa Vodacom Tanzania, na
muendelezo wake wa kuongoza katika kundi la makampuni ya
Vodafone kwenye kipimo cha Ari ya Timu na Ushirikishwaji wa
Wafanyakazi ni kielelezo tosha cha ubora wa mbinu zetu. Juhudi zetu
pia, zimetambuliwa nje ya Kampuni kwa kutajwa kuwa mwajiri bora
zaidi Tanzania kwa mwaka wa nane mfululizo.

Mwaka huu, Kamati ya Ujira ilitafiti mahitaji ya kisheria Tanzania na
vigezo vya kutekeleza mpango wa wafanyakazi wa Vodacom Tanzania
kuwa na umiliki wa hisa. Tunaamini jambo hili litaongeza motisha kwa
wafanyakazi na uaminifu wao kwa kampuni huku tukihakikisha kuwa
wafanyakazi wanaenda sambamba na malengo ya kimkakati ya
kampuni. Utekelezaji wa mpango huu kwa msaada wa wanahisa wetu
utabaki kuwa eneo muhimu la majadiliano kwa kamati katika mwaka
ujao.

Sehemu ya uwajibikaji wetu kama muajiri ni kuhakikisha kuwa ujira
kwa wafanyakazi wetu unazingatia tathmini ya soko. Mwaka huu,
kama sehemu ya mapitio ya kila mwaka ya mishahara, tulichunguza
vigezo na mbinu zinazotumika kuamua ujira kwa wafanyakazi wetu.
Zoezi hili lilifanyika ili kuhakikisha kuwa vigezo na mbinu zetu ni
sahihi na zinaendana na malengo yetu kibiashara na vipaumbele
uendelevu. Hili ni muhimu hasa kutokana na ushindani mkubwa wa
Kiujuzi na kiuongozi katika sekta hii ya mawasiliano ya simu
inayobadilika Kila leo. Kutokana na tathmini hiyo, Kamati ya Ujira ina
imani kuwa Vodacom Tanzania inatoa malipo stahiki ambayo
yataendelea kuvutia, kubakiza na kutoa motisha kwa watendaji na
wafanyakazi wenye uwezo wa hali ya juu.
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Pia, tuliendelea kupiga hatua nzuri katika kuleta usawa wa kijinsia
mahali pa kazi. Kampuni iliendeleza uwekezaji wake Katika
kuwawezesha wanawake Kupitia programu mbalimbali za uongozi na
kuongeza usawa wa kijinsia. Nilivutiwa pia kuona jinsi usawa wa
Kijinsia ulivyozingatiwa katika mipango ya viongozi wajao wa ngazi za
juu. Hili halikuwa zoezi la kujifurahisha tu, bali mjadala makusudi na
wa kina wenye lengo la kuona namna wanawake ndani ya shirika
wanavyoweza kuendelezwa kuwa viongozi. Juhudi hizi zinaonesha
dhamira ya Vodacom Tanzania Katika kuhakikisha kuwa kila
tunachofanya kinaendana na azma yetu.

Tunapouangalia mwaka ujao, bila shaka kuna changamoto
mbalimbali na hali ya sintofahamu ya kisiasa duniani inayoweza
kuleta vikwazo visivyotarajiwa kwenye mazingira ya biashara. Hata
hivyo, tuna matumaini makubwa na mazingira ya biashara nchini,
kutokana na uimara wa uchumi wa ndani unaokua, pamoja na fursa
kubwa zilizopo Katika eneo la huduma za simu na data.

Tukiwa ni kampuni inayolenga ukuaji zaidi, Vodacom Tanzania
imejipanga vizuri kuzifikia fursa za ukuaji, kupitia misingi yake imara
ya kuvutia, kukuza na kuhifadhi vipaji ili kuongeza kasi yake katika
mwaka ujao.
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Katika kuandaa taarifa hii, kamati imezingatia miongozo
iliyotolewa na Mamlaka ya Soko la Mitaji na Dhamana
(‘CMSA), 1994. Tumeridhika kwamba taarifa inaafikiana na
miongozo ya utawala bora kwa kampuni zilizoorodheshwa
kwenye soko la hisa nchini Tanzania, huku tukiwa waangalifu
juu ya taarifa za mtu binafsi au taarifa nyeti za soko.

Tunakuhimiza usome taarifa hii na kutoa maoni yoyote juu ya
falsafa na sera ya ujira ya Kampuni.

C Utangulizi > ( Utawala ) < Biashara yetu > < Utendaji wa azma yetu > < Ufanisi wetu kifedha> < Taarifa ya mkutano mkuu > (Taarifa za ziada >

Taarifa ya Masuala ya Ujira

Kulingana na miongozo ya Mamlaka ya Soko la Mitaji na Dhamana kuhusu taratibu za usimamizi wa makampuni ya umma yaliyoorodheshwa
nchini Tanzania, taarifa hii inaeleza sera za Vodacom Tanzania za ujira kwa wakurugenzi watendaji na wakurugenzi wasio watendaji hususan kiasi na
aina za ujira kwa wakurugenzi ikiwa ni pamoja na wakurugenzi wasio watendaji kwa pamoja.

Falsafa, sera na mfumo wetu wa ujira kwa mwaka wa fedha 2025 kwa wakurugenzi watendaji:

Lengo letu ni kuwavutia, kuwawezesha kubaki na kuwapatia motisha watendaji wenye uwezo wa hali ya juu,
sambamba na kulinganisha ujira wao na maslahi ya wanahisa na taratibu bora za utekelezaji.

Utaratibu wetu wa stahiki za ajira ni mpana, wenye ulinganifu kwenye vipengele vifuatavyo:

Ujira wa uhakika (GP)
Motisha ya muda mfupi (STIP)

Motisha ya muda mrefu (LTIP)

Programu mbalimbali za utambuzi

Fursa mbalimbali za kujifunza na kujiendeleza

Mazingira ya kazi yanayovutia; na

Programu nzuri ya ustawi wa wafanyakazi

Viongozi watendaji wanafuata falsafa ya ‘Jumla ya gharama kwa
kampuni’, ambayo tunairejelea kama ujira uhakika (GP). Michango
katika huduma za tiba, fedha za ustaafu na mafao ya bima
yamejumuishwa Katika GP.

Kila mwaka tunalinganisha viwango na kuongeza malipo katika GP
kulingana na soko, ufanisi binafsi na uwezo. Tathmini ya ufanisi binafsi
na uwezo wa kiutendaji hubainishwa kupitia utaratibu wetu wa
kupima utendaji na uwezo wa kiutendaji wa wafanyakazi wetu.
Matokeo ya utaratibu huu, huchangia katika uamuzi wa mabadiliko ya
motisha ya muda mfupi na muda mrefu.

Motisha yetu ya muda mfupi inayolipwa kama bonasi ya fedha
taslimu hutokana na kufikia malengo kwenye utendaji wa masuala ya
fedha, mikakati, uendeshaji wa vitengo na malengo binafsi ambayo
kila mtendaji amepewa. Kiasi kilichopo kwa ajili ya motisha ya muda
mfupi kinatokana na utendaji kwenye masuala ya fedha kadiri ya
malengo yaliyowekwa na kukubaliwa.

Viongozi watendaji ambao wametumwa kufanya kazi Vodacom
Tanzania kutoka Vodacom Group Limited, hulipwa motisha ya muda
mrefu kwa mujibu wa taratibu za Vodacom Group Limited, ambapo
hupewa umiliki wa hisa na mwajiri wao. Hii huchochea utendaji
unaoakisi umiliki na uaminifu, na huchangia katika lengo la Vodacom
la kuwabakiza watendaji hodari. Mfumo huo ni mfumo kamili wa
umiliki, na matokeo yake wahusika hupata gawio kutoka siku
walipopewa hisa japokuwa thamani ya hisa inaweza tu kupatikana
baada ya miaka mitatu na ni kwa kulingana na kiwvango ambacho
masharti ya kupewa hisa hizo yametimizwa.

Taarifa za ujira wa wakurugenzi watendaji na wasio
watendaji
Ujira wa wakurugenzi watendaji — Malipo ya Uhakika

Ujira wa wakurugenzi watendaji ulifanyiwa mapitio kwa kuzingatia
ulinganishi na ujira wa watendaji wengine katika soko, na pia athari za
kushindwa kuwabakiza watendaji muhimu katika menejimenti.

Vipengele hivi vinaendana na kuimarishwa kwa utaratibu
wetu wa kutathmini utendaji kazi na kuendeleza vipaji.
Sera yetu ni kuwapa marupurupu viongozi wetu

watendaji kutokana na michango yao katika ufanisi wetu
),

kimkakati, kifedha na kiutendaji. Ili kuwa muajiri
anayeheshimika katika sekta yetu tunahitaji kuvutia,
kuendeleza na kubakiza vipaji bora na rasilimali ya
wataalamu wa ndani na kimataifa.

Kwa kuzingatia utaratibu/sera ya ujira, taarifa iliyo kwenye toleo hili ni
kwa wakurugenzi waliostahili, ambapo maamuzi yote yanayohusu
ujira yamefanyika kwa kuzingatia utaratibu wa ujira na kuidhinishwa
na wanahisa. Kama ilivyo kwa mwaka uliotangulia, hakuna mabadiliko
yaliyofanywa Katika utekelezaji wa sera/utaratibu wa ujira katika
mwaka wa fedha 2025.

Ujira wa wakurugenzi watendaji na wasio watendaji (kwa
dola za Marekani$)

Taarifa za ujira wa wakurugenzi watendaji na wasio watendaji
zimetolewa kwa muhtasari katika jedwali hapo chini na pia
zimewasilishwa katika Maelezo 35 katika taarifa za pamoja za fedha
na taarifa binafsi za fedha za kampuni (nakala ya kiingereza) yaliyopo
katika ukurasa wa 134.

Kiasi hiki ni jumla ya ada kwa dola ya Marekani, ikijumuisha kodi zote
pamoja na kodi ya zuio, inayolipwa kwa shilingi ya Kitanzania kwa
wakurugenzi wazawa, randi ya Afrika Kusini kwa wakurugenzi wakazi
wa Afrika Kusini na dola ya Marekani kwa wakurugenzi wengine. Ada
hii inalipwa Kila robo mwaka.

Ukaguzi,

Dharura na
Wakurugenzi Bodi Utekelezaji Ujira Uteuzi [ Jumla
TB Mihayo 150 000 150000
M Ikongo 30000 15000 45000
K Mutooni 30000 8000 12000 3000 53000
T Semane 30000 8000 38000
D Gutierrez 30000 4000 34000
M Mbungela 30000 4000 3000 37000
N Nyoka 30000 30000
D Kastelic 30000 30000
H Ammar 30000 30000
R Morathi 30000 30000
H Bujiku -
P Besiimire -

477000
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Vodacom Tanzania ni kampuni inayoongozwa na malengo yaliyojikita katika kuunganisha
jamii kwa kesho iliyo bora. Ninafuraha kuripoti kwamba mwaka huu tumepiga hatua kubwa
katika kutekeleza lengo hili. Na sasa tukiwa tumekamilisha dira yetu ya 2025, tuko Kkatika

nafasi nzuri ya kutekeleza Dira ijayo ya 2030.

Utendaji wetu wa miaka mitano iliyopita

Katika kipindi cha miaka mitano iliyopita, tumetekeleza azma yetu
ya kuboresha maisha kupitia teknolojia, na kutimiza malengo yetu
ya kibiashara. Mafanikio yetu ni pamoja na:

® Uwekezaji endelevu katika mtandao na mifumo ya TEHAMA wa
takriban Shilingi trilioni 2, uliowezesha ongezeko la 14.9% katika
idadi ya minara yetu yote, huku minara ya 4G ikiongezeka kwa
takribani 15026 na watumiaji wa simu janja wakiongezeka kwa
zaidi ya 150%.

® Huduma zetu za data yenye Kasi zilizokuwa zikiifikia 49.2% ya
watu, sasa zinawafikia 69.4% ya watu wote, na kuchangia katika
kupunguza ombwe la kidijitali.

® Uwekezaji wetu endelevu katika mtandao umewezesha kukua
kwa matumizi ya wateja. Mwaka huu, mtandao wetu ulichakata
dakika za mawasiliano ambazo ni 98.7% zaidi ya zile
zilizochakatwa mwaka wa fedha 2020, na megabiti za data
zilikaribia mara tatu ya zile zilizotumiwa na wateja katika mwaka
wa fedha 2020.

o Katika Kipindi hiki, idadi ya wateja wetu wote imeongezeka kwa 46%,
wateja wa M-Pesa wameongezeka kwa 72.3% na wateja wa data sasa
ni 55.8% zaidi ya wale wa miaka mitano iliyopita. Ongezeko hili
liliwezeshwa na ongezeko la 13.2% la wafanyakazi wetu.

® Kuanzia hatua ya mwanzo Kabisa, sasa tumeunganisha biashara
zaidi ya 470 000 kwenye mfumo wetu wa malipo ya Kidijitali,
tukiiunga mkono ajenda ya serikali ya uchumi usiotumia pesa
taslimu na pia kuchochea ukuaji wa uchumi.

UKuaji wa viashiria hivi vya utendaji uliwezesha ufanisi thabiti wa
biashara. Mapato yetu ya huduma yemekua kwa wastani' wa asilimia
8.1% kila mwaka huku faida yetu baada ya kodi ikikua kwa ongezeko

n Vodacom Tanzania Public Limited Company

la wastani wa asilimia 14.6%. Ukuaji huu ni muhimu katika ongezeko
la faida kwa wanahisa wetu.

Tathmini ya mwaka huu

Katika mwaka wa fedha 2025, tuliendelea na dhamira yetu ya
kuiwezesha jamii kwa kutumia bidhaa na huduma na teknolojia za
Kibunifu, ili kuleta matokeo chanya kwenye jamii kupitia huduma za
mawasiliano na ushirikishaji kifedha.

Huduma yetu ya M-Pesa ina bidhaa kadhaa wezeshi, zikiwemo:

® Lipa kwa Simu, inayochochea biashara kwa kuwezesha malipo ya
kidijitali

® Mikopo ya kidijitali kama Songesha

® Mikopo ya muda mfupi inayosaidia wateja na wafanyabiashara
ndogondogo kutatua changamoto zao za kifedha za muda mfupi

Bidhaa yetu ya uwekezaji, M-Wekeza, ilizinduliwa mwezi Novemba
2024 kwa ushirikiano na Sanlam Investments East Africa-Tanzania.
Jukwaa hili la uwekezaji kupitia simu ya mkononi linawawezesha
wateja kuwekeza na kukuza mali zao kwa urahisi kupitia uwekezaji
katika rasilimali za kifedha, unaotekelezwa na wasimamizi wa mfuko.
Katika kipindi cha miezi mitano tu tangu kuanzishwa, wateja
waliwekeza takriban shilingi bilioni 25, jambo linaloonesha mwitikio
mkubwa na imani katika bidhaa hii.

Tulifanikiwa kupiga hatua kubwa katika utumiaji wa huduma yetu ya
akiba kwa vikundi, M-Koba. M-Koba ina sifa za kipekee za
kuhakikisha usalama na uwazi kwa wanachama waliopo Katika
vikundi vya akiba za kijamii. Suluhisho hili linalomlenga mteja
linahamasisha tabia ya kuweka akiba. Katika mwaka wa fedha 2025,

1 ImekoKotolewa kwa kutumia kiwango cha wastani wa ukuaji kwa mwaka (annual compounded interest) wa kipindi cha miaka mitano.
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na akiba walizoweka mwaka uliopita. Hii ni ishara ya kukubalika kwa
huduma hii ya M-Koba kama suluhisho la kuaminika la kulinda akiba za
kijamii na kuziwezesha jamii, na hasa wanawake, ambao ndio sehemu
kubwa ya wateja wetu wa M-Koba.

Katika azma ya kuilinda sayari yetu, tulijikita katika kuboresha
miundombinu yetu ili kupunguza matumizi ya nishati na matumizi ya
jenereta zinazotumia mafuta, huku tukiongeza matumizi ya nishati
mbadala. Tunaendelea kuwekeza katika mifumo inayotumia nishati
kidogo Katika mtandao wetu, miundombinu ya TEHAMA na ofisi zetu.
Juhudi hizi zilichangia katika kupungua matumizi ya nishati kwa
megawati 2 861 (ikiwemo megawati 1 500 za matumizi ya umeme),
wakati uzalishaji wetu wa hewa ya ukaa (GHG) ulipungua kwa tani
787.6 (tCO,e). Wakati wa ziara ya hisani ya waendesha baiskeli ya
Vodacom Twende Butiama ambayo hufanyika kila mwaka, tulipanda
miti zaidi ya 50 000. Hii ikiwa ni sehemu ya juhudi zetu za kuchochea
utunzaji wa mazingira ili kulinda tabianchi, kupitia jamii
inayotuzunguka.

Mahusiano yetu ya uwazi na kiadilifu na wateja na wadau muhimu
yanatusaidia kutekeleza malengo yetu Katika nguzo ya tatu ya azma
yetu inayokusudia kuendeleza uaminifu. Falsafa yetu ya uhusiano na
wateja imejengwa katika misingi ya uwazi, usalama, kumlinda mteja
muaminifu, na ubora wa huduma. Mbali na kazi yetu za kuiwezesha
jamii na kuilinda sayari yetu, tulifanya juhudi mbalimbali kudhihirisha
dhamira yetu kwa wateja na jamii kwamba sisi ni washirika wao wa
kuaminika. Juhudi hizo zilijumuisha kampeni ya namna ya kupunguza
matumizi makubwa ya data, vidokezo vya ulinzi wa fedha
zilizohifadhiwa kwenye M-Pesa na uhamasishaji kuhusu usalama
mtandaoni kwa wanafunzi wa vyuo vikuu.

Mamilioni ya wateja wanatuamini kwa taarifa zao binafsi na rasilimali
zao za kifedha kupitia matumizi yao katika mtandao wetu. Hivyo kwetu
sisi, kufanya kazi kwa maadili na utii wa sheria ni jambo tunalolipa
umuhimu mkubwa. Tunaendelea kuwekeza katika akili mnemba (Al) na
mifumo ya kuchanganua tabia ya matumizi ya wateja (CVM) ili
kuboresha usalama na faragha katika mtandao wetu. Mwaka huu,
tuliendesha programu kwa wafanyakazi wetu, kuwajengea uelewa na
kuwasisitiza umuhimu wa usiri na faragha ya taarifa binafsi za wateja.
Juhudi hizi zinaenda sambamba na matakwa ya Sheria ya Ulinzi wa
Taarifa Binafsi ya Tanzania ya mwaka 2022 (PDPA).

Ninafuraha kwamba Vodacom ilikuwa miongoni mwa taasisi za kwanza
kabisa kupata Hati ya Usajili wa Mchakata na Mdhibiti Taarifa,
zilizotolewa uzinduzi wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi mwezi Aprili
2024, chini ya mgeni rasmi Mheshimiwa Dokta Samia Suluhu Ha

ssan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Ni jambo la kutia
moyo kwamba utaratibu wetu za kuendesha biashara kimaadili na kwa
kuzingatia malengo unaonekana na kutambuliwa, na kutujengea
mahusiano mazuri ya kuaminiana na wadau wetu.

Katika kipindi chote cha mwaka, ufanisi wetu ulipata kutambuliwa na
taasisi mbalimbali za udhibiti. Kwa kutaja chache, tulipokea tuzo kutoka
Soko la Hisa la Dar es Salaam kwa uendeshaji wetu endelevu wa
biashara na nyingine kutoka Bodi ya Taifa ya Waha endelevu sibu na
Wakaguzi wa Hesabu — Tanzania, ikitambua ubora wa juu wa taarifa zetu
za kifedha.

Mifano hii inaonesha juhudi za timu yetu za kuendelea kuweka
malengo yetu kama Kiini cha kujitambulisha sisi ni nani, huduma zetu
ni zipi, na jinsi tunavyofanya kazi katika soko. Nakukaribisha usome
zaidi kuhusu utendaji wetu kuhusina na ahadi zetu zinazoongozwa na
malengo ambao umeelezewa katika sehemu mbalimbali za ripoti hii.

Mwaka huu, tulipiga hatua nzuri ya utekelezaji wa
mkakati wetu wa biashara, ambao unalenga
kuikuza biashara kupitia fursa za biashara mpya,
huku tukiilinda biashara yetu iliyopo.

Tuliendelea kukuza huduma ya mawasiliano kwa simu za mkononi,
ambazo bado ni nguzo ya biashara yetu na kichocheo muhimu cha
mwendelezo wa Kasi yetu ya kibiashara. Tulimaliza mwaka na ongezeko
la 15.7% la idadi ya wateja wetu hadi milioni 22.6" na ongezeko la
19.0% kwa watumiaji wa data. Kati ya watumiaji wetu wa data, zaidi ya
70% walikuwa watumiaji wa simu janja. Jambo hili lilitupa nafasi pia ya
kufanikisha malengo yetu ya kuongeza ushirikishaji wa kidigitali kwa
kuwekeza katika mtandao na matumizi ya simu janja. Matokeo yake
tulifanikiwa kuimarisha nafasi yetu ya uongozi katika soko tukiwa na
31.9%? ya wateja katika soko.

Mwaka huu, tuliwekeza Shilingi bilioni 175.0 za kitanzania katika
miundombinu, ambazo tulizielekeza Katika uboreshaji na upanuzi wa
mtandao wetu na kuboresha uwezo wa mifumo yetu ya TEHAMA.
Tulijenga minara mipya 471 ya teknolojia ya 4G, ikiwemo minara 126
tuliyo shirikiana na mfuko wa mawasiliano kwa wote — Universal
Communications Service Access Fund (UCSAF), ili kupeleka
mawasiliano katika maeneo ambayo hayajahudumiwa vya kutosha.
Tulikamilisha maboresho ya kuongeza uwezo kwenye minara 286 ya
teknolojia ya 4G ili wateja wetu waendelee kufurahia huduma zetu za
data katika ubora wa hali ya juu. Pia, tuliweka juhudi zilizopelekea
ongezeko la 33.4% la idadi ya watumiaji wa simu janja kwenye mtandao
wetu . Matokeo haya yalichagizwa na ushirikiano na washirika wetu
kibiashara na pia huduma yetu ya kukopesha vifaa vya mawasiliano.
Uwekezaji wetu endelevu, pamoja na ongezeko Katika matumizi ya
simu janja, vilisaidia kuwa na ongezeko la karibu 50% la matumizi ya
data kwa teknolojia ya 4G, huku mtandao wetu wa 4G ukibeba zaidi ya
80% ya megabiti zote za data zilizotumika katika mtandao wetu.
Mabadiliko haya ya matumizi ya data kwenda teknolojia za kisasa zaidi
ni muhimu katika kupunguza msongamano katika miundombinu ya
teknolojia za chini na kuimarisha ubora wa huduma kwa wateja wetu.

Tuliendelea kutoa mchango mkubwa Katika kupunguza ombwe la
kidijitali nchini, na kuhamasisha ushirikishaji wa kifedha kwa kupanua
na kuongeza kasi ya ukuaji wa M-Pesa. Kama ilivyoelezwa awali,
M-Pesa ni huduma muhimu kwetu katika utekelezaji wa azma yetu na
pia ni kichocheo kikuu cha ukuaji wa mapato yetu ya huduma na kuleta
vyanzo mbadala vya mapato. Mafanikio haya yamechagizwa na
matokeo mazuri Katika viashiria vyote vya msingiyvikichochewa na
ushirikiano na washirika wetu. Mapato ya M-Pesa yaliongezeka kwa
29.3%, yakichochewa na ongezeko la 33.8% katika thamani ya miamala
iliyochakatwa pamoja na ongezeko la wateja.

Pamoja na ukuaji wa huduma zetu kuu za kutuma na kupokea pesa na
miamala ya kuweka na kutoa pesa, tulielekeza juhudi katika kukuza
huduma zetu mpya, na ninafurahishwa na matokeo yaliyopatikana.

@ |dadi ya watumiaji wa huduma za kifedha za kisasa katika M-Pesa,
ikijumuisha mikopo, akiba na bima, ilikua kwa 14.8%

® Mfumo wetu wa malipo wa Lipa kwa Simu ulifikisha zaidi ya
biashara 470 000, na ulichakata wastani wa malipo ya zaidi ya
shilingi trilioni moja kwa mwezi, ikiwa ni ongezeko la zaidi ya 50%

® Makusanyo ya serikali kupitia zaidi ya akaunti 800 za ukusanyaji
mapato zilizopo Kkatika M-Pesa yaliongezeka kwa karibu 30%

@ Karibu shilingi trilioni tatu zilikopeshwa kwa takriban nusu ya
wateja wetu wa M-Pesa na wafanyabiashara kadhaa kupitia
Songesha na mikopo ya muda mfupi, ambapo zaidi ya nusu ya
mikopo hiyo ilizinufaisha biashara ndogo ndogo na kuziwezesha
kuendeleza shughuli zao za kila siku.

Ukuaji wa huduma za M-Pesa unaakisi kukubalika kwake kama
kichocheo cha uchumi salama usiotumia pesa taslimu katika malipo,
na uthabiti wake kama zana ya uwezeshaji kiuchumi, hasa kwa watu
wasio na akaunti za benki.

Tumeendelea na juhudi zetu za kupanua huduma za data
majumbani na maofisini, pamoja na ubunifu na uongozi katika
huduma zetu kwa wateja wa kibiashara — eneo ambalo bado
ninaliona lina fursa nyingi za ukuaji.

1 Kadri ya tafsiri ya neno “wateja” kwa mujibu wa kanuni za Kundi la makampuni ya Vodacom.
2 Kwa mujibu wa takwimu za mawasiliano za robo mwaka za Mamlaka ya Udhibiti wa Mawasiliano Tanzania za Machi 31, 2025.
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Huduma zetu kwa wateja wa kibiashara zilifanya vizuri sana mwaka huu,
zikichagizwa na upanuzi wa huduma za data majumbani na maofisini. Kupitia
uwekezaji wetu endelevu, unaotoa suluhisho la uunganishaji wa huduma za
data kwa maofisi na majumbani nchini kote, tulifanikiwa kuongeza idadi ya
wateja wetu wa huduma hii kwa zaidi ya 40%. Kwa namna ya kipekee,
uwekezaji wetu unaolenga kukidhi mahitaji ya biashara ndogo na za kati
umeonesha mafanikio ya kutia moyo. Tumeendelea kuona uwezekano wa
kukuza mfumo wetu wa vitu vilivyounganishwa kwa intaneti (IoT), ambao
unatoa fursa za kutoa huduma zinazohusiana na ufuatiliaji katika sekta
mbalimbali, ikiwa ni pamoja na huduma za umma, usafiri, biashara na kilimo.

Kwa upande mwingine, tunaendelea kupiga hatua nzuri katika biashara ya
ukodishaji wa sehemu ya rasilimali katika mtandao wetu, mkongo wa
mawasiliano, uhifadhi taarifa kielektroniki na vituo vya data. Eneo hili
linaonesha uwezekano mzuri wa fursa za ukuaji. Katika mwaka huu,
tumeendelea kuongeza idadi ya wateja, hasa katika huduma za
kuwaunganisha watoa huduma za intaneti (ISPs) nchini Tanzania.

Utekelezaji wetu mzuri Kibiashara kulingana na vipaumbele vyetu vya
kimkakati ulituwezesha kuendelea na nafasi yetu ya uongozi katika kipimo
cha kuridhika kwa wateja (NPS) kwa mwaka mzima. Tulimaliza mwaka tukiwa
na uongozi thabiti wa makumi ya alama za asilimia, juu ya mshindani wetu
wa karibu. Matokeo haya yanaonesha uwezo wetu wa kuendeleza na
kutumia nafasi ya chapa yetu, huku tukiongeza kuaminika kwa chapa yetu
miongoni mwa wadau wetu kwa kuendelea kuboresha zaidi huduma kwa
wateja, kuijenga miundombinu yetu ya mtandao kwa mahitaji ya siku zijazo
na kutimiza azma yetu.

Utekelezaji wa kuridhisha wa mkakati wetu
ulisababisha matokeo mazuri kifedha.

Mapato ya huduma yaliongezeka kwa 20.5%, yakichagizwa na ongezeko la
wateja na ongezeko la matumizi ya huduma zetu. Kinachotia moyo zaidi ni
ongezeko kubwa la mapato katika nguzo zetu kuu za ukuaji za M-Pesa,
ambayo yalikua kwa 29.3%, na huduma za data za simu ambazo ziliongezeka
kwa 21.6%. M-Pesa pia inaongeza wigo wa vyanzo vya mapato yetu kutokana
na kiwango kikubwa cha ukuaji wa mapato kutoka huduma zake mpya
ikilinganishwa na ukuaji wa huduma asilia. Ukuaji huu unaweka msingi mzuri
kwa ukuaji endelevu wa mapato ya huduma. Hatua zetu za kudhibiti
matumizi zilisaidia kuokoa gharama za zaidi ya Shilingi bilioni 59.2.
Upunguzaji huu wa matumizi pamoja na ukuaji wa mapato yetu,vilichochea
ongezeko la faida ya uendeshaji kwa 55.0% na ongezeko la faida baada ya
kodi kwa 69.4% hadi kufikia Shilingi bilioni 90.5.

Kwa kuzingatia utendaji huu mzuri wa kifedha, tunapata nafasi kuishauri
Bodi ipendekeze gawio sawa na 50% ya faida yetu baada ya kodi,
kulingana na sera yetu ya gawio.

Vodacom Tanzania Public Limited Company

Matarajio yetu ya baadae

Tunatarajia muendelezo wa mazingira mazuri ya kisiasa
na udhibiti wa sekta ambayo yataendelea kuweka
mazingira rafiki kwa uwekezaji na shughuli za
kibiashara, na kutupatia fursa ya kuendelea
kuwaunganisha Watanzania wengi zaidi kwa kesho iliyo
bora kadri ya dira yetu ya 2030.

Dira yetu ya 2030 imejikita katika azma yetu ya
kuiwezesha jamii, kuilinda sayari na kuendeleza uaminifu.
Tunakusudia kuendelea kuboresha huduma kwa wateja,
kuleta huduma bunifu kwa ajili ya ukuaji na kuwekeza
katika vichocheo vya kimkakati vya kuwezesha ukuaji na
ufanisi. Kwa mtazamo huu na mazingira rafiki, tutakuwa
katika nafasi nzuri ya kuendelea kukua katika huduma
zetu za mawasiliano kwa simu, M-Pesa na huduma kwa
wateja wa kibiashara. Nina matumaini makubwa kuhusu
fursa zilizopo za kuikuza zaidi biashara yetu ya ukodishaji
wa sehemu ya rasilimali zetu,mifumo yetu ya vitu
vilivyounganishwa kwenye intaneti (IoT) na huduma za
data maofisini na majumbani.

Tunakusudia kuboresha wigo wa huduma zetu kwa
ushirikiano na wabia wetu Kibiashara ili kuwezesha
Watanzania wengi zaidi kufikiwa na huduma za
mawasiliano na za kifedha kupitia M-Pesa. Hii inaendana
vyema na Mkakati wa Serikali wa Uchumi wa Kidijitali wa
mwaka 2023-2033. Pia tunawekeza katika mifumo ya
akili mnemba na mifumo ya kuchanganua tabia ya
matumizi ya wateja (CVM) ili kuwapatia wateja wetu
huduma zinazoendana na mahitaji yao huku
tukihakikisha usiri na faragha ya taarifa zao binafsi.

Kuwa na mtandao wa data wa kuaminika ni jambo
muhimu Kkatika kuongeza upatikanaji wa huduma za
kidijitali. Tutaendelea kujenga na kutumia ushirikiano
uliopo ili kutekeleza na kuwaunganisha Watanzania
wengi zaidi na dunia ya Kidijitali. Katika kuharakisha hili,
tutaendelea kuhakikisha kuwa wateja wanapata simu
janja kwa bei nafuu kupitia njia za moja kwa moja na
ushirikiano na washirika wetu.

Tumejizatiti katika shughuli za biashara endelevu,
tukisaidia sekta kuwa thabiti na yenye ushindani wa
haki. Tutaendelea kudhibiti gharama zetu za uendeshaji
ili kuongeza faida, huku tukiwawezesha wanawake
kupitia fursa sawa Pia tutaendelea kuchangia katika
kulinda mazingira.

( Utangulizi > < Utawala > C Biashara yetu ) < Utendaji wa azma yetu > < Ufanisi wetu kifedha> < Taarifa ya mkutano mkuu > (Taarifa za ziada >

Shukrani

Tunapofurahia matokeo mazuri, ni muhimu kutambua mchango wa
wale waliotuongoza. Kwanza kabisa, Mwenyekiti wetu wa Bodi
anayeondoka, Jaji mstaafu Thomas Mihayo ambaye ameonesha
uongozi na utumishi bora kwa kampuni. Na sasa baada ya miaka mitano
kama Mwenyekiti, Jaji Mihayo ameamua kujiuzulu kutoka katika nafasi
hiyo na kustaafu. Kwa niaba ya familia ya Vodacom, ninatoa shukrani
zetu kwa Kujitolea kwake na kazi yake kubwa kwa miaka yote. Ameacha
nyuma biashara imara, inayoongozwa na malengo, na yenye Kasi nzuri
ya maendeleo. Wakati huo huo, tunamkaribisha kwa moyo mkunjufu
Mwenyekiti wetu mpya wa Bodi, Bwana David Tarimo.

Ninapenda pia kutoa shukrani zetu za dhati kwa

Bwana Sudhersan Ramasamy na Bwana Diego Gutierrez kwa utumishi
wao Katika Bodi. Bwana Ramasamy alijiuzulu mnamo Aprili 2024 kama
sehemu ya mabadiliko ya kawaida katika uongozi, kulingana na
majukumu yake katika Kampuni yetu mama ya Vodacom, wakati
Bwana Gutierrez alijiuzulu mnamo Mei 2025 kuendelea na shughuli
nyingine nje ya familia ya Vodacom. Tunafurahi kumkaribisha

Bwana Haytham Ammar katika Bodi, akichukua nafasi ya Bwana
Sudhersan, na tunatarajia kupata mchango wake mkubwa katika
kuendeleza kampuni yetu.

Mwisho, ninamshukuru kila mtu Kkatika kampuni na washirika wetu
waliochangia katika kufanikisha mafanikio yetu. Kwa pamoja,
tutaendelea kuwapatia wateja wetu huduma bora zaidi, huku
tukizalisha faida inayoongezeka kwa wanahisa wetu.

Ninatarajia safari nyingine yenye mafanikio katika mwaka ujao, ambao
ndio mwaka wa mwanzo katika miaka mitano ya Dira yetu 2030. Tuna
mkakati sahihi, uwezo stahiki na timu madhubuti ya kuendeleza kasi
yetu na Kusaidia azma yetu ya kuwaunganisha Watanzania kwa kesho
iliyo bora kupitia biashara yetu msingi ya mawasiliano na huduma za
kifedha kupitia M-Pesa.

Tuendelee kujituma kwa moyo wote — pamoja tunaweza!

Philip Besiimire
Mkurugenzi Mtendaji
15 Julai 2025
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Utendaji unaozingatia
azma yetu

Azma ya Vodacom — ya kuunganisha jamii kwa kesho iliyo bora —maana yake ni kutumia bidhaa na huduma zetu
kuwawezesha watu na biashara kustawi. Ili kutekeleza azma hii, masuala ya mazingira, jamii na utawala ni lazima tuyafanye
kuwa sehemu ya uendeshaji wetu wa kila siku wa biashara.

Hapa Vodacom, masuala ya mazingira, jamii
na utawala (ESG) si mkakati tofauti au
shughuli nyingine za ziada, bali ni sehemu ya
shughuli za utekelezaji wa mkakati na
uendeshaji wa kila siku wa kampuni.

Kuunganisha
Muongozo wetu wa masuala ya ESG, kwa ajili ya kesho iliyo
unaelekeza jinsi ya kukabiliana na mambo
yanayohusu ESG kwa kuzingatia fursa, bora
miongozo na utaratibuy, ili kuendana na Tunawezesha jamii jumuishi na
mabadiliko ya kanuni, viwango na matarajio endelevu ya kidijitali na yenye

ya wadau wetu kuhusu masuala haya. kuaminika ambamo watu
binafsi na biashara
wanaweza
kustawi

Kwa kuzingatia vipaumbele vya kuiwezesha
jamii, kulinda mazingira na kuendeleza
uaminifu, tumeweka malengo ya ESG yanayo
enda sambamba na matarajio ya kitaifa na
kimataifa, tukionyesha thamani halisi na

kujenga uaminifu kwa wadau. Uamin\f“

Kupitia shughuli zetu katika maeneo haya, tunatoa mchango chanya kwa Malengo ya Maendeleo
Endelevu ya Umoja wa Mataifa (SDGs) yafuatayo:

AFYA BORA l' ELIMU YA KIWANGO USAWA WA KAZI BORA NA VIWANDA UBUNIFU ‘I KUSHUGHULIKIA 17 UBIA ILI KUYAFIKIA
NA USTAWI CHAJUU KIJINSIA UKUAJI WA UCHUMI NA MIUNDOMBINU MAZINGIRA MALENGO

sond ILL1

Malengo ya Maendeleo Endelevu yanatoa maelezo yaliyokubaliwa kimataifa kuhusu jinsi mustakabali wa maendeleo bora
unavyopaswa kuwa, yakibainisha ajenda ya muda mrefu ya kutokomeza umaskini, kulinda sayari yetu na kuhakikisha ustawi kwa
wote ifikapo mwaka 2030. Kama kampuni tanzu ya kampuni ya mawasiliano inayoongoza barani Afrika, Vodacom Tanzania
imejizatiti kutumia teknolojia na rasilimali zake kufikia malengo haya na kusaidia serikali, jamii, biashara na watu binafsi kujenga
mustakabali bora. Pia tunachangia katika Dira ya Tanzania 2025 na Mpango wa Maendeleo ya Taifa wa Miaka Mitano kupitia
shughuli zetu katika maeneo haya.

n Vodacom Tanzania Public Limited Company
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@ Thamani iliyojengwa ® Thamani iliyopungua @ Thamani endelevu

Taarifa ya utendaji wetu kwa kila nguzo ya azma yetu tumeitoa kwa ufupi katika kurasa zinazofuata za taarifa hii.

@ Unaweza Kupata taarifa zaidi katika muhtasari wetu wa masuala ya mazingira,
jamii na utawala (ESG) kwenye tovuti yetu.

AR

Kuiwezesha Vodacom ina lengo la kuhakikisha hakuna anayeachwa nyuma.

Tunaamini katika nguvu ya matumizi ya huduma za mawasiliano na

jamil huduma za kidijitali katika kujenga ustahimilivu wa kiuchumi.

Ombwe la kidijitali linabaki kuwa kikwazo kikubwa kwa maendeleo, huku kukiwa na utofauti wa upatikanaji wa elimu, ajira na mawasiliano. Jamii
nyingi zinakosa zana, mifumo, na mipango inayohitajika ili kushiriki ipasavyo katika uchumi wa kidijitali, huku kukiwa na upatikanaji mdogo wa
huduma muhimu kama vile huduma za afya, elimu na mawasiliano ya kisasa, na hivyo kuathiri ubora wa maisha kwa ujumla.

na maeneo ambayo hayajafikiwa na huduma za mawasiliano, pamoja na gharama kubwa za vifaa na huduma za mawasiliano. Teknolojia ya simu za
mkononi inavunja vikwazo hivi kwa kuwapa mabilioni ya watu njia yao kuu ya mawasiliano, kupata intaneti na huduma nyingi za kuboresha maisha

ikiwa ni pamoja na huduma za elimu, afya na fedha.

@ Utendaji wetu kwa Mwaka wa Fedha 2029

Kupunguza ombwe la kidigitali

Tunawekeza katika miundombinu ya mtandao ili kutoa huduma ya
mawasiliano yenye ubora kwa watu na jamii. Tunaongeza wigo wa
kuwezesha upatikanaji wa huduma za mawasiliano, vifaa na mifumo
kwa gharama nafuu.

g Tulindelea kuongeza Kasi ya kujenga minara ya 3G, 4G na 5G,
iliyopelekea huduma zetu za mtandao wa data wenye kasi
kuifikia 69.4%' ya Watanzania.

Tumeendelea kukuza ushirikishaji kidijitali kupitia vifurushi vyetu
vya bei nafuu vya “Ya Kwako tu”. Zaidi ya wateja milioni 10.2
walitumia vifurushi hivi vya bei nafuu katika mwaka huu.

@ Tumeendelea kuwezesha upatikanaji wa simu janja kupitia
ushirikiano na wauzaji, na pia kupitia huduma ya simu za mikopo
zenye utaratibu rahisi wa malipo. Hatua hizi kwa Pamoja
zimewawezesha wateja wetu na kuchochea ongezeko la 33.4% la
watumiaji wa Simu Janja kwenye mtandao wetu.

Ushirikishaji kifedha

Tunatoa huduma za M-Pesa ambazo zinawawezesha wateja wetu
kupata huduma za kifedha bila kuhitaji kuwa na akaunti ya benki.
Wateja wengi hawana akaunti za benki na bila M-Pesa, wangeshindwa
kupata huduma hizi muhimu.

g Tuliendelea kuwezesha ushirikishaji wa kifedha kupitia wateja wa
M-Pesa, tukiwa na ongezeko la 13.3% la wateja katika mwaka huu.

g Tulizindua M-Wekeza, huduma ya kipekee ya uwekezaji kupitia
simu ya mKkononi, na pia tuliiunganisha aplikesheni ya soko la
hisa la Dar es salaam (DSE), na kuiwezesha kupatikana moja kwa
moja katika super-app ya M-Pesa. Huduma zote mbili zimeleta
mageuzi ya upatikanaji wa fursa za uwekezaji kwa Watanzania.

1 Imepimwa katika cha Mbps 3.
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Kuiwezesha jamii inaendelea

Kusaidia jamii

Tunauza bidhaa na huduma zinazotatua changamoto mbalimbali za
Kijamii kama vile upatikanaji wa elimu, usawa wa kijinsia, ushirikishwaji
kifedha na kuondoa umasikini.

@ Mwaka huu, Vodacom Tanzania Foundation ilishirikiana na Taasisi
ya Asasi za Kiraia kama mdhamini mkuu wa wiki ya Asasi za Kiraia
(AZAKI). Tuliratibu midahalo na majadiliano mbalimbali na asasi
za Kiraia, tukijikita kwenye nguzo kuu za muongozo wetu wa
masuala ya mazingira, jamii na utawala unaoongozwa na azma
yetu, ili kutafakari jinsi tunavyoweza kuongeza ushirikiano na
kujenga pamoja masuluhisho sahihi kwa Watanzania. Kwa
kutambua uwezo wa vijana na nafasi yao kama viongozi wa
baadaye na waleta mabadiliko, tuliwaalika Mawakili vijana zaidi ya
1 800 kuhudhuria kwenye wiki ya Asasi za Kiraia. Vijana hawa
walipata fursa ya kukutana na kushiriki katika vikao na

Mfano halisi

kushirikiana na asasi za kiraia. Vodacom Tanzania Foundation
ilidhamini waleta mabadiliko 30 ambao walipatiwa mafunzo
kutoka asasi waliyoichagua, ambapo vijana watatu walichaguliwa
kuendeleza suluhisho bunifu la kiteknolojia ili kusukuma mbele
gurudumu la maendeleo ya Tanzania.

@ Kwa kushirikiana na kampuni ya Huawei, mwezi Oktoba 2024
tulizindua gari-darasa (DigiTruck). Huu ni mradi wa darasa
linalotembea kwa lengo la kutoa elimu ya fedha na mafunzo ya
ujuzi wa kidijitali hapa Tanzania, hasa kwa wanawake na vijana
katika maeneo nje ya miji. Tathmini tuliyoifanya kabla na baada
ya utekelezaji wa mradi huu katika mikoa mbalimbali
ilituwezesha kuhakikisha kwamba kozi na vifaa tunavyotoa
vinakidhi mahitaji ya wanufaika hawa. Pia tulizindua mfumo wa
kujifunzia mtandaoni ili kuunganisha nguvu na matumizi ya gari
darasa. Mradi huu utaendeshwa kwa miaka mitatu, na
tunatarajia kuifikia mikoa 10 kwa mwaka. Tangu kuzinduliwa
kwake, mradi huu umewafikia wanufaika 4 387 katika mikoa 12,
dhidi ya lengo la wanufaika 5 000 kwa mwaka.

® Jukwaa la elimu la kidigitali la e-Fahamu lilisitishwa kutokana
na muitikio mdogo na changamoto za kukuza matumizi yake.
Tunafanya tathmini ya namna ya kuanzisha utaratibu mwingine
unaofanana na huo Kkatika siku za baadaye, lakini utakaokua na
ufanisi zaidi.

@ Kwa kushirikiana na Kampuni za Huawei na MassChallenge,
tulikamilisha kwa mafanikio makubwa msimu wa tatu wa
mpango wetu wa “Digital Accelerator” wa miezi mitatu,
tukishirikiana na kampuni changa 20, na kutumia Shilingi
0.7 bilioni katika mpango huu. Washiriki saba katika fainali
walipatiwa semina, vipindi vya ushauri na ziara ya mafunzo huko
Shenzhen, China kwa lengo la kuchochea mawazo mapya na
fursa kwa Tanzania.

@ Matukio mengine katika mwaka wa fedha 2025 ni pamoka na
kuanzishwa mpango wa “TechStart” unaolenga kuwaongezea
ujuzi vijana milioni 1 wa kiafrika ifikapo mwaka 2027
uliozinduliwa na kampuni yetu mama ya Vodacom Group —
Afrika Kusini, Pia tulizindua Jukwaa la Vijana “VYB” linalowapa
fursa vijana wa Kitanzania na mpango wa udhamini wa masomo
kwa wanafunzi wanaosoma masomo ya sayansi, teknolojia,
uhandisi na hisabati.

Matokeo chanya ya wafanyakazi wetu kujitolea: kutoka mahali pa kazi hadi kwenye jamii

Hapa Vodacom Tanzania, mpango wa wafanyakazi wetu kujitolea

unaakisi azma yetu na ahadi yetu ya uwajibikaji kwa jamii. Mpango huu

unawawezesha wafanyakazi kuchangia katika jamii kwa njia ya kutoa
sehemu ya mshahara wao, kuchangisha fedha au kujitolea, ikiwa ni
pamoja na kushiriki katika shughuli ambazo wanaweza kutumia ujuzi
na utaalamu wao ili kuleta matokeo chanya na ya wazi katika maisha
ya watu wengine.

Mwaka huu,
wafanyakazi wetu walifanya shughuli za kujitolea kwa

jumla ya masaa @
43 683 kupitia
matukio mbalimbali ikiwa ni pamoja na mbio za hisani za

baiskeli za Twende Butiama na kambi zetu za matibabu za
jamii.

Ushiriki wa wafanyakazi katika mpango wetu wa kujitolea umeongezeka kwa kiasi kikubwa katika mwaka wa fedha 2025, na tunatazamia
ushirikiano na wadau mbalimbali ili kuwafikia watu wengi zaidi mwaka ujao.

B Vodacom Tanzania Public Limited Company
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@ Thamani iliyojengwa ® Thamani iliyopungua @ Thamani endelevu

Tunalenga kupunguza athari za shughuli zetu za moja kwa moja kwa

KUilinda tabianchi na mazingira, pamoja na shughuli za washirika wetu,
. tukiwahamasisha wengine kupunguza uzalishaji wao wa hewa ya ukaa,
Saya ri kuboresha ufanisi wa matumizi ya rasilimali na kulinda mazingira.

Ikiwa ni bara lenye uhimilivu mdogo zaidi wa mabadiliko ya tabianchi, Afrika inaathiriwa kwa kiasi kikubwa na mabadiliko ya tabianchi. Pamoja na
athari za kiuchumi, kijamii na kiafya, mabadiliko ya tabianchi yamesababisha matatizo ya kiekolojia. Ingawa hatua za kiserikali zinahitajika,
makampuni ya kibiashara pia yanapaswa kushirikiana na sekta ya umma, kupunguza utoaji wa hewa ya ukaa na kuchangia kutafuta suluhisho juu
ya changamoto za mabadiliko ya tabianchi na mazingira.

Nguzo yetu ya kuilinda sayari inaakisi matamanio yetu ya kuwa Kinara katika uendeshaji biashara endelevu. Mkakati huu unajumuisha msimamo
wetu wa Kuwa na uzalishaji mdogo wa hewa ya ukaa siku zijazo na unazingatia asili na bioanuwai katika shughuli zetu moja kwa moja na katika
shughuli za washirika wetu katika mnyororo wa thamani. Tunawasaidia wateja wetu, wasambazaji na wadau wengine kujenga tabia ya kutumia
mbinu zinazolinda sayari yetu. Tunaunga mkono jambo hili na kuongoza kwa mfano, tukibadilisha mbinu zetu kuwa endelevu zaidi, kwa mfano,
kwa kutumia teknolojia za kidijitali ambazo ni rafiki kwa mazingira.

Tunaamini pia kwamba jamii inahitaji kuelekea uchumi wenye ufanisi zaidi na wa mzunguko unaolenga kupunguza takataka. Mkakati wetu wa
usimamizi wa taka na matumizi endelevu, unalenga kupunguza madhara ya taka zitokanazo na vifaa vyetu vya mtandao pamoja na vifaa vya
kielektroniki tunavyoviuza na vinavyotumiwa na wateja wetu.

@ Utendaji wetu wa mwaka wa fedha 2025>

Kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi

Mabadiliko ya tabianchi yanahatarisha shughuli zetu na za washirika
wetu katika mnyororo wa thamani. Tunakabiliana na janga hili la
kimataifa kupitia juhudi zetu za kupunguza na kushughulikia athari na
hatari zinazohusiana na tabianchi.

@ Mabadiliko ya tabianchi na uharibifu wa mazingira yanaongeza
hatari kwa Tanzania kukumbwa na mafuriko, ukame, matetemeko
ya ardhi, maporomoko ya ardhi na hali ya mawimbi makubwa
baharini. Katika hili, Vodacom Tanzania inashirikiana na serikali na
Shirika la Msalaba Mwekundu Tanzania kufanya utafiti wa watumiaji
ili kuandaa mkakati wa kitaifa wa mfumo wa tahadhari za mapema
kwa njia ya simu (EWS)'. Mfumo huu wa kutoa tahadhari utasaidia
jamii kujiandaa na kukabiliana na matukio ya hali mbaya ya hewa
na madhara kwa mazingira. Wakati wa awamu ya kwanza, tulifanya
utafiti huko wilayani Kilosa na kushirikiana na jamii ya pale ili
kufahamu mahitaji na uchaguzi wa njia bora na namna ya kutoa
taarifa za Mfumo wa Kutoa Tahadhari za hali ya hewa.

Kutekeleza operesheni za kupunguza kiwango 1 na
2 cha uzalishaji wa hewa ya ukaa

Tunapoelekea Katika jamii ya Kidijitali zaidi, huku matumizi ya intaneti
na data za simu yakiongezeka, kadri ya malengo ya kundi la ampuni
yetu mama ya Vodacom Group ya Afrika Kusini, tumejizatiti kufanya
bidii kuelekea kukomesha uzalishaji wa hewa ya ukaa kufikia sifuri
katika shughuli zetu, na kushirikiana na wadau wengine Kkatika sekta
ya umma na binafsi kupunguza uzalishaji wa hewa ya ukaa katika
sekta ya mawasiliano barani Afrika.

1 Ili kuchochea uwezo wa mawasiliano ya simu kuokoa maisha kupitia mifumo ya tahadhari za mapema (EWS), GSMA ilitoa ahadi ya sekta ya mawasiliano Katika
MKkutano wa Umoja wa Mataifa kuhusu Mabadiliko ya Tabianchi wa mwaka 2023, COP28. Vodafone ni mmoja wa waliotia saini ahadi hiyo ya sekta, ambayo inalenga
kutimiza azma ya kufanikisha upatikanaji wa EWS kwa wote kupitia Mpango wa EW4AIL
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Kuilinda sayari inaendelea

1 Mwaka huu tuliunganisha minara 74 kwenye gridi ya taifa
ambayo hapo awali ilikuwa inatumia majenereta za dizeli kupata
umeme. Lengo ni kupunguza matumizi ya dizeli na athari zake
kwa mazingira. Tunaendelea kuchukua hatua za kupunguza
matumizi ya majenereta ya dizeli kadri inavyowezekana Katika
kuendesha minara yetu. Changamoto bado zinakuwepo Kkatika
maeneo ya mbali ambapo umeme wa gridi haupatikani.

| Tuliendelea kutekeleza miradi inayolenga kupunguza athari zetu
kwa mazingira na uzalishaji wa hewa ya ukaa. Mwaka huu,
tumefanikiwa kupunguza matumizi yetu ya umeme kwa
megawati 1 500 (megawati 2 861 tukijumuisha na nishati kutoka
matumizi ya dizeli), na kupunguza uzalishaji wetu wa hewa ya
ukaa kwa tani 787.6 (tCO_e). Mafanikio haya yalipatikana kupitia:

® Uboreshaji wa mifumo ya kupooza joto katika vituo vya Data
vya Kwale na Dodoma

® Kuweka taa mpya za LED zenye vihisio vya uwepo Katika vituo
vyote vya Data

® Kuondoa vifaa visivyotumika au ambavyo vimefikia mwisho wa
matumizi yake katika vituo vitatu vya Data

® Kuunganisha umeme wa gridi katika minara ambayo hapo
awali ilikuwa ikitumia majenereta ya dizeli

Kuchochea matumizi endelevu

Taka za kielektroniki ni miongoni mwa vyanzo vya uchafuzi wa
mazingira vinavyoongezeka kwa Kasi zaidi duniani. Hivyo,
kuhamasisha matumizi endelevu ya vifaa vya kielektroniki ni muhimu
katika kulinda mazingira. Matumizi endelevu yanazingatia mzunguko
mzima wa maisha wa rasilimali hiyo na unalenga kuondoa taka —
hivyo kupunguza athari za mazingira.

@ Kama kampuni inayowajibika kwa jamii, Vodacom Tanzania
inatimiza matakwa ya sheria ya tozo ya mazingira iliyowekwa
kwenye vifaa vya mawasiliano ya kielektroniki vinavyoingizwa
Tanzania ili kuhakikisha uteketezwaiji sahihi wa vifaa hivyo
vinapofikia mwisho wa matumizi. Tozo hii inalenga kuwezesha
uteketezaji na urejeshaji sahihi wa taka za kielektroniki,
sambamba na kanuni ya uwajibikaji wa mtengenezaji hadi kufikia
mwisho wa mzunguko wa uhai wa bidhaa.

n Vodacom Tanzania Public Limited Company

@ Mipango yetu ya kutumia rasilimali kwa ufanisi na usimamizi wa
uteketezaji taka inapunguza athari kwa mazingira zinazotokana
na mtandao wetu na taka za kielektroniki. Taka za kielektroniki
huondolewa kwenye maghala kupitia mchakato wa mnada,
ambapo wateketezaji taka walioidhinishwa hununua taka hizo na
kuzichakata ili kuweza kupata vifaa ambavyo vinaweza kutumika
tena na kisha husimamia uteketezaji wa mwisho wa taka hizo kwa
njia sahihi, kulingana na taratibu na miongozo ya kimazingira. Hii
inachangia katika utunzaji wa mazingira, na kusaidia Katika
mapambano dhidi ya mabadiliko ya tabianchi.

Utunzaji wa bioanuwai

Dunia inakabiliwa na kuporomoka kwa kasi kwa mazingira asilia, huku
takribani spishi milioni moja zikiwa hatarini kutoweka. ljapokuwa
athari zetu za moja kwa moja kwenye bioanuwai ni ndogo, tunalenga
kuelewa kiwango chake na kupunguza athari za kimazingira na za
muonekano wa miundombinu yetu. Tunaweza pia kutumia teknolojia
ya kidijitali kuwezesha hatua na mipango ya kulinda, kusimamia na
kurejesha mazingira asilia.

Mwaka huu, tulishiriki kuandaa Mbio za baiskeli za hisani za
mwaka 2024 za Twende Butiama, ambapo waendesha baiskeli
walishiriki katika kampeni ya kutoa elimu juu ya mabadiliko ya
tabianchi.

@ Kampeni zetu za uhamasishaji wa Siku ya Mazingira Duniani
zilitumia majukwaa ya mitandao ya kijamii kuhamasisha uelewa
wa mazingira na uendelevu.

@ Zaidi ya hayo, mwaka huu, tulichangia miti 20 000 kwa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia
Suluhu Hassan, Katika juhudi zake za kukuza bioanuwai kupitia
mpango wake wa Tanzania ya Kijani.

( Utangulizi > < Utawala > < Biashara yetu > CUtendaji wa azma yetu) < Ufanisi wetu kifedha> < Taarifa ya mkutano mkuu > (Taarifa za ziada >

@ Thamani iliyojengwa ® Thamani iliyopungua @ Thamani endelevu

Utii wa sheria, maadili na uadilifu ni muhimu kwa mafanikio yetu ya muda
mrefu, na ndio msingi wa uendeshaji wa biashara yetu. Uwazi, uaminifu na

Kuendeleza

uwajibikaji ni mambo yanayotuongoza katika mahusiano yetu kibiashara.

Tunaendelea kukuza nguvukazi anuwai na jumuishi ya kimataifa ambayo

uaminifu

inaakisi wateja na jamii tunazohudumia.

Kwa wateja wetu, tunalinda taarifa zao, kuhakikisha kuwa huduma zinatolewa kwa usalama na kwa uwajibikaji, na kutoa mwongozo kuhusu namna
ya kutumia teknolojia mpya kiuadilifu. Tunakuza utamaduni thabiti wa kulinda afya na usalama, na tunakusudia kuheshimu haki za binadamu
katika shughuli zetu na kusimamia kwa makini athari na hatari katika mnyororo wetu wa thamani. Katika kulinda viwango vya juu vya sekta,
tunafanya kazi kwa kuwajibika na kwa uwazi, tunatii viwango vya kisheria na kanuni, na kuhakikisha kwamba wafanyakazi, washirika wa biashara na

wasambazaji wanatenda kazi kwa usahihi.

Utendaji wetu katika mwaka wa fedha
@ wa 2025 >

Uadilifu katika biashara

Kudumisha na kuimarisha uaminifu ndio msingi wa azma yetu.
Tunawawajibisha wafanyakazi wetu, washirika wa kimkakati na
kibiashara pamoja na wasambazaji kwa kuhakikisha wanafanya kazi
kwa viwango vya juu vya uadilifu.

@ Tumeanzisha uhusiano wa karibu na ofisi za mikoa na wilaya,
ikiwa ni pamoja na kuanzisha majukwaa ya jamii yanayotumiwa
na wateja pamoja na wawakilishi wa serikali. Kwa mfano, wakati
mnara mpya unajengwa, jamii husika inaweza kuwa na wasiwasi
juu ya athari kwa mazingira, jukwaa hili linatupa fursa ya kueleza
na kuondoa wasiwasi huo.

Mfano halisi

Juhudi zetu za kuwaelimisha na kuwawezesha
wateja wetu kupambana na utapeli

Tuliratibu Wiki ya Kimataifa ya Kujenga Uelewa Dhidi ya Utapeli
mwaka huu. Tuliwashirikisha wadhibiti wetu ili kubaini maeneo
yenye matukio mengi ya utapeli nchini kote. Timu zetu
zilitembelea masoko yetu makuu kote nchini Tanzania na
kuwasiliana na wateja ili kubadilishana mawazo kuhusu jinsi ya
kulinda taarifa binafsi na kuripoti utapeli. Kwa kuzingatia
ushirikiano wetu wa kimkakati na vituo vya redio nchini,
tulizindua mpango wa Epuka Utapeli - mfululizo wa hadithi fupi
na za kuvutia katika redio za zinazotoa maarifa na uzoefu halisi
wa wateja. Pia tulifanya mikutano ya mtandaoni ya VodaChat ili
kuongeza uelewa juu ya mbinu mbalimbali za utapeli na jinsi ya
kujibu na kuripoti vitendo vya utapeli.

192228 2200

Idadi ya watu Idadi ya watu

waliofikiwa kupitia . waliofikiwa wakati wa ziara

Instagram, Facebook, naX = Katika miji iliyobainishwa kama
maeneo yenye vitendo vingi
vya utapeli

Katika siku za usoni, tunapanga kuibadilisha kampeni hii ya
uhamasishaji dhidi ya utapeli kuwa endelevu ya muda wote
badala ya kuwa ya mara moja kila mwaka.

Kuwaendeleza wafanyakazi wetu

Tunaamini kwamba ustawi wa wafanyakazi wetu unachangia moja
kwa moja katika uwezo wetu wa kutimiza azma yetu ya kuiunganisha
jamii kwa kesho iliyobora.

@ Tuliboresha thamani ya mafao ya wafanyakazi wetu kupitia sera
na taratibu za kujali na jumuishi, ili kujenga utamaduni wa mahali
pa kazi unaowawezesha wafanyakazi kustawi na hivyo kuwaletea
matokeo chanya katika malengo yao ya ustawi kitaaluma na
kutufanya tuweze kutimiza azma yetu. Mwaka huu tulifanya
utaratibu ambapo wafanyakazi wetu waliopenda, waliweza
kuwalipia wazazi wao bima ya afya kwa gharama nafuu kiasi,
kupitia kwa kampuni ya bima inayotoa huduma ya bima ya afya
kwa wafanyakazi wetu.
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Kuendeleza uaminifu inaendelea

@ Thamani iliyojengwa ® Thamani iliyopungua @ Thamani endelevu

Ulinzi wa faragha na taarifa za wateja wetu

Tunalenga kusimamia maendeleo ya Kasi ya kiteknolojia, kanuni
zinazohusiana na matumizi ya taarifa za wateja, pamoja na
changamoto, fursa na hatari zinazoweza kujitokeza. Utaratibu wetu
wa kulinda usiri na usalama wa taarifa binafsi za wateja unaunda
utamaduni na utendaji thabiti wa ulinzi wa taarifa hizo.

g Tumeimarisha mifumo yetu ya utawala na udhibiti inayohusiana
na faragha na taarifa za wateja wetu. Tunatumia mifumo ya
ufuatiliaji yenye akili mnemba inayotekelezwa kulingana na
misingi kutoka kampuni yetu mama ya Kundi la Vodacom. Pia
tumeboresha taarifa yetu ya usiri kuonesha kwamba taarifa za
wateja wetu zitatumika katika mifumo yetu ya uchambuzi wa
takwimu. Hii inaonesha kwamba tumejikita katika matumizi
sahihi ya mifumo hiyo huku tukihakikisha kufuatwa kwa sheria za
ulinzi wa taarifa za wateja wetu na udhibiti wa mifumo yetu ya
Kiusalama.

@ Vodacom Tanzania ilikuwa miongoni mwa taasisi za kwanza
kupokea Hati ya Usajili wa Mchakata na Mdhibiti Taarifa katika
hafla ya uzinduzi wa Tume ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi.
Kutambuliwa huku ni ushahidi wa umakini katika kutekeleza
ahadi yetu thabiti ya kulinda faragha za wateja wetu kadiri ta
matakwa ya kisheria.

g Mikakati mingine muhimu tulioitekeleza mwaka wa fedha 2025
ni pamoja na uzinduzi wa klabu ya usalama mitandaoni kwa
ushirikiano na Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na kuendeleza
mpango wetu wa “Bug Bounty”. Katika mpango huu,
tunawaruhusu wataalamu wa teknolojia kutoka nje ya kampuni
yetu, kujaribu kuudukua mtandao wetu na kutupa matokeo yake.
Taarifa wanazotupa hutusaidia kuimarisha ulinzi dhidi ya
mashambulizi ya kiteknolojia katika mtandao wetu.

@ Tuliendeleza programu yetu ya faragha na usiri wa taarifa za
wateja Katika shughuli za kampuni yetu ya Vodacom ikijumuisha
kampuni tanzi ya M-Pesa, kwa mujibu wa sera zetu za ndani na
udhibiti wa faragha, pamoja na Sheria ya Ulinzi wa Taarifa Binafsi
Tanzania (PDPA). Pia, tuliendesha mafunzo ya ndani
kuwaelimisha wafanyakazi wetu kuhusu matakwa ya Sheria ya
Ulinzi wa Taarifa Binafsi (PDPA), ambayo ilianza kutumika mwezi
Aprili 2024.

Kuilinda jamii

g Popote tunapotenda kazi, tunaweza kuchangia kuendeleza haki
za msingi za wateja wetu, wafanyakazi na jamii. Tunatambua
uwezekano wa athari zinazohusiana na shughuli zetu na
tunafanya kazi kwa bidii kupunguza madhara na kuhakikisha
usalama wa jamii.

Kuhamasisha ununuzi adilifu na jumuishi

@ Ili kuhakikisha mazingira ya kazi salama na ya haki na kusimamia
ipasavyo masuala ya kimazingira na kijamii katika minyororo yetu
ya usambazaji, tunawahimiza wasambazaji na washirika wetu wa
kimkakati na kibiashara kuzingatia mbinu za biashara endelevu.
Tunakusudia kufanya kazi na wasambazaji ambao wanaendana
kwa Karibu na malengo yetu na wanaozingatia maadili.
Tunatarajia wasambazaji wetu watatimiza viwango vyetu vya
msingi vya maadili, ajira na mazingira, na kuwajibika katika
kusimamia athari zinazoweza kutokea katika shughuli zao, na pia
kuwasimamia wasambazaji wao kwa kiwango cha juu.

g Mwaka huu, tumeendelea kuwawezesha wasambazaji wa ndani
ambapo, asilimia 77.0% ya thamani ya manunuzi yetu yenye
thamani ya jumla ya shilingi bilioni 717.3, yalifanyika kupitia kwa
wauzaji 327 wanaoendesha shughuli zao nchini Tanzania.

M Machi-24  Machi-23  Machi-22  Machi-21

Viashiria vya uendelevu wa biashara Kipimo
Idadi ya wafanyakazi Idadi
Idadi ya wafanyakazi wanawake Idadi

Wanawake kwenye Kamati ya Uongozi (ExCo)

Wanawake kwenye menejimenti (wakuu wa vitengo na ExCo)

Wafanyakazi wanawake

Jumla ya gharama zilizotumika kugharimia wafanyakazi
Jumla ya matumizi katika mafunzo

Vifo wakati wa kazi

Uwajibikaji kwa Bidhaa na Huduma (Customer NPS)
Kiwango cha kuridhika cha ushikishwaji wafanyakazi
Wateja wote (siku 90)*

Wateja wa M-Pesa (kwa mwezi)*

Wateja wa data (kwa mwezi)*

Gharama ya uwekezaji

Jumla ya kodi na makato yaliyolipwa serikalini

Jumla ya mikopo ya muda wa hewani kwa wateja
Jumla ya thamani ya miamala iliyopita kwenye M-Pesa
Minara vijijini (UCSAF)

Matumizi ya karatasi yaliyoepukwa kwa kutumia vocha za
kielektroniki?

Matumizi ya plastiki yaliyoepukwa kwa kutumia laini —
SIM-kadi ndogo®

%

%

%

(Shilingi bilioni)
(Shilingi bilioni)
idadi

Nafasi

%

Idadi ('000)
Idadi ('000)
Idadi ('000)
(Shilingi bilioni)
(Shilingi bilioni)
(Shilingi bilioni)
(Shilingi bilioni)
Idadi

%

Tani

Tani

623 607 581 560 569
241 231 218 209 203
41.7 38.5 38.5 38.5 36.4
471 46.7 43.8 40.0 41.2
38.7 38.1 37.5 37.3 35.7
90.4 74.7 65.2 63.8 74.7
1.9 1.7 0.3 0.2 0.7
Zero Zero Zero Zero Zero
1st Ist Ist Ist Ist

96 94 93 85 86

22 642 19563 16 735 15368 14 861
11519 10169 8197 6833 7395
11977 10065 8748 7603 7 695
175.0 1701 156.0 174.0 1224
621.3 522.6 530.0 516.9 429.7
131.1 101.7 87.8 68.4 43.3
129.9 971 70.4 61.9 69.2
422 313 302 283 260
52.9 459 459 45.7 452
242 214 172 134 140
34 28 33 21 22

* Takwimu zote zinazohusu idadi ya wateja, ni kwa mujibu wa kanuni ya tafsiri ya mteja ya kundi la makampuni la Vodacom, isipokuwa ikiwa imeelekezwa vingine.
1. Tumefanya mabadiliko Katika asilimia ya wateja katika maeneo ya vijijini ili kuakisi uainishaji wa sasa wa maeneo.
2. Makadirio haya niiwapo kama miamala yote ya kielektroniki ingefanyika kwa kutumia vocha yetu ya karatasi inayouzwa zaidi.
3. Takwimu za mwaka uliopita zimebadilika ili ziendane na utaratibu wa sasa wa kukokotoa takwimu hii kwa kundi la makamouni ya Vodacom.

Vodacom Tanzania Public Limited Company

( Utangulizi > < Utawala > < Biashara yetu > CUtendaji wa azma yetu) < Ufanisi wetu kifedha> < Taarifa ya mkutano mkuu > (Taarifa za ziada >
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( Utangulizi > < Utawala > < Biashara yetu > <Utendajiwa azma yetu > (Ufanisiwetu kifedha) <Taarifa ya mkutano mkuu> (Taarifa za ziada >

o
I a a rlfa a 3 Utendaji thabiti ili ® Jitihada za kufanya mabadiliko katika matumizi zimetuwezesha kuokoa matumizi ya shilingi bilioni 59.2
y Kkukuza faida na ® Ongezeko la mapato kabla ya riba, kodi na uchakavu kwa 25.2% hadi kufikia shilingi bilioni 493. Ukiacha

mzunguko wa fedha athari za ongezeko la viwango vya kubadilishia fedha za kigeni na gharama za mara moja zisizojirudia,

)
M ku ru e n Z I 'y ' kwenye biashara uwiano wa mapato haya kwa mapato ya jumla ulifikia 34.12, ukiakisi ongezeko la alama 3.3 za asilimia
! ® OngezekKo la faida baada ya kodi kwa 69.4% hadi shilingi bilioni 90.5

e Mzunguko wa fedha thabiti wa shilingi bilioni 206.9 (Mwaka wa fedha 2024: shilingi bilioni 123.8)

e Tumewekeza shilingi bilioni 175.0" katika miundombinu yetu, sawa na 11.4% ya mapato yetu

Uwekezaji katika
teknolojia na maboresho e Uthabiti wa mtandao uliwezesha ongezeko la takriban 50% katika matumizi ya data kupitia teknolojia

ya miundombinu ya ya 4G
mtandao ili kuchochea ® Mabadiliko ya matumizi katika mtandao wetu — matumizi ya data kupitia teknolojia ya 4G yameongezeka
ukuaji wa biashara na kwa zaidi ya alama za asilimia 5, na sasa yanazidi 80%

utekelezaji wa azma ® Tulijenga minara 7 ya 5G, minara 471 ya 4G na minara 321 ya 3G

yetu ® Tumejenga minara 109 maeneo ya vijijini na kufikisha jumla ya minara 422 tuliyoijenga katika maeneo
ambayo hayakua na huduma za mawasiliano kwa ushirikiano na serikali toka mwaka 2013

e Uongozi thabiti wa kipimo cha wateja kuridhika na ubora wa mtandao wetu (NPS)

® Tumepata haki ya kutumia masafa ya 800MHz na 2 600MHz baada ya kuinunua Kampuni ya Smile

6
Hilda Bujiku, Mkurugenzi wa Fedha

T . ® Pendekezo la gawio la mwaka la shilingi bilioni 45.3 (Mwaka wa fedha 2024: shilingi bilioni 26.7)

wanahisa wetu,
likichochewa na hali
nzuri ya Kampuni kifedha

Wapendwa wadau wetu, najivunia kuwasilisha matokeo mazuri ya kifedha ya Vodacom

Tanzania kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025. - ® Tunaboresha lengo letu la ukuaji wa mapato ya huduma kutoka ukuaji usiozidi 9.9% kuwa kiwango kilicho
S I M I katika makumi ya asilimia

ya ukuaji wa biashara

Licha ya changamoto za mambo ya Kisiasa duniani, mkakati wetu unaoongozwa na azma yetu, Kkasi nzuri kibiashara, na matumizi stahiki ya yetu

mtaji wetu unaozingatia thamani, umeleta ukuaji mkubwa wa mapato. Zaidi ya hayo, jitihada zetu za kudhibiti matumizi yetu zimesaidia
kuokoa gharama za matumizi, zikisaidia kupunguza athari za changamoto mbalimbali za kiutendaji, ikiwa ni pamoja na ongezeko la gharama
lililotokana na ongezeko kubwa la viwango vya kubadilisha fedha za kigeni. Kwa ujumla, tumefanikisha ukuaji imara katika vipimo vyote vya 1 Gharama mbali na gharama za kununua na kuungana na Kampuni nyingine, pamoja na mabadiliko katika wadeni wetu katika uwekezaji wa mali na mitambo.
faida na kuboresha kwa kiasi kikubwa faida ya biashara yetu.

Muhtasari wa taarifa za kifedha
% Badiliko la

mwaka hadi
Shilingi milioni 0 2024 mwaka
Mapato ya huduma 1515987 1258335 20.5
Mapato 1539360 1278217 20.4
Mapato kabla ya riba, kodi na uchakavu (EBITDA) 493 596 394179 25.2
Faida ya uendeshaji 208177 134276 55.0
Faida baada ya kodi 90511 53427 69.4
Pato kwa Kila hisa (shilingi) 40.37 23.83 69.4
Uwiano wa mapato na gharama za moja kwa moja (%) 67.6 67.2 +0.4ppts
Uwiano wa mapato kabla ya riba, kodi na uchakavu (%) 321 30.8 +1.3ppts
Uwiano wa faida ya uendeshaji (%) 135 10.5 +3.0ppts
B
Uwiano wa faida baada ya kodi (%) 5.9 42 +1.7ppts FEIExS OVERCOME
IN YOURSELF AND CHALLENGES ON
VISION YOUR PATH

Katika kuimarisha utendaji wa biashara, tulijikita katika kuleta ufanisi wa matumizi ya rasilimali zetu ili kufanikisha ukuaji endelevu, YOUR :
na kupelekea ongezeko la faida kwa wanahisa wetu.
@ Vipaumbele vyetu @ Mafanikio yetu

Upanuzi wa wigo wa ® Mapato ya huduma yaliongezeka kwa 20.5% hadi shilingi bilioni 1 516

huduma zetu ili kujenga ® Tumepiga hatua katika kupanua wigo wa vyanzo vya mapato yetu. Mchango wa mapato ya huduma

ukuaji wa mapato kutoka huduma zetu za kisasa ukiacha huduma asilia® ulioongezeka kwa alama za asilimia 4 hadi

el kufikia 29.1% kutoka 25.1% katika mwaka wa fedha 2024

® Tumefanikiwa kupata ukuaji thabiti katika vyanzo vyetu vikuu vya mapato ya huduma, ambapo
mapato ya M-Pesa yaliongezeka kwa 29.3% na mapato ya data za simu yaliongezeka kwa 21.6%

® Tumepata ongezeko la 8.7% katika mapato ya huduma za simu kwa sauti licha ya ushindani wa bei
sokoni

1 Huduma zetu za kisasa ni pamoja na huduma za Kidijitali, huduma za data majumbani na maofisini, mifumo yetu ya vitu vilivyounganishwa kwenye intaneti (IoT) na
mapato ya M-Pesa ukiacha mapato ya kutoa na kutuma pesa.

B Vodacom Tanzania Public Limited Company Taarifa ya Pamoja ya mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025




Taarifa ya Mkurugenzi wa Fedha inaendelea

Upanuzi wa wigo wa huduma
zetu ili kujenga ukuaji wa mapato
endelevu

Mwaka huu, mapato ya huduma yaliongezeka kwa 20.5% hadi
shilingi bilioni 1 516.0 yakichagizwa na kasi yetu nzuri kibiashara
ambayo ilipelekea ongezeko la 15.7% la wateja na ukuaji wa wastani
wa mapato kwa kila mteja (ARPU) wa 4.3%. Ukuaji mkubwa wa
mapato ya huduma zetu za kisasa pamoja na ongezeko la mchango
wake Katika mapato ya huduma vimekuwa ni jambo la kutia moyo.
Huduma hizi za kisasa ni pamoja na huduma za data majumbani na
maofisini, huduma za kidijitali, mifumo ya vitu vilivyounganishwa
kwenye intaneti (IoT) na M-Pesa (isipokua huduma za kutuma na
kutoa fedha). Mwelekeo huu unaimarisha uthabiti wa mapato yetu ya
huduma na uendelevu wa ukuaji wake.

Mapato ya M-Pesa yaliongezeka kwa 29.3% hadi shilingi bilioni 590.0
na kuongeza mchango wake kwenye mapato ya huduma kwa alama za
asilimia 2.7 na kufikia 38.9%. Ongezeko la mapato lilichochewa na
ongezeko la wastani wa mapato kwa kila mteja na ongezeko la wateja,
vyote vikiakisi kukua kwa matumizi ya huduma za M-Pesa. Mkakati
wetu wa kupanua huduma mpya katika mfumo wa M-Pesa ikiwa ni
pamoja na mikopo, bima, akiba na malipo kwa wafanyabiashara, ulizidi
kuzaa matunda. Mapato kutokana na huduma hizi yaliongezeka kwa
karibu 50% mwaka hadi mwaka, na mchango wake kwa mapato ya
M-Pesa unaendelea kuongezeka. Ukuaji wa huduma hizi mpya katika
M-Pesa umechangia upanuzi wa wigo wa vyanzo vya mapato yetu na
kusaidia kuongeza ushirikishaji wa kifedha.

Mapato ya data za simu yaliongezeka kwa 21.6% hadi shilingi bilioni
422 .2, yakichangiwa na ongezeko kubwa la wateja wa data na matumizi
ya data lililochochewa na matumizi makubwa ya huduma zetu za 4G na
5G. Simu janja katika mtandao zilizidi kuongezeka ikiwa ni matokeo ya
utekelezaji mzuri kibiashara, uliowezeshwa na uwekezaji endelevu
katika mtandao. Mwaka huu, tulijenga minara 471 ya 4G, tuliongeza
uwezo wa minara 286 ya 4G iliyopo, pamoja na kuongeza uwezo wetu
wa usafirishaji wa mawasiliano ya ndani na ya kimataifa — kupitia
mkongo wa Taifa wa Mawasiliano na mkongo wa baharini wa kukodisha.

Mapato ya simu kwa sauti yaliongezeka kwa 8.7% hadi shilingi
bilioni 310.6, yakichagizwa na ongezeko la wateja, na vifurushi
vitokanavyo na mifumo yetu ya kuchanganua mienendo ya matumizi
ya wateja na huduma zetu kwa wateja zilizoboreshwa. Shinikizo la
ushindani wa bei za simu kwa sauti liliendelea katika mwaka huu,
jambo lililosababisha kupungua kwa 1.3% Katika bei ya wastani kwa
dakika, huku matumizi yakiendelea kukua, kutokana na uwekezaji
tulioufanya katika mtandao.

Mapato ya Kidijitali na huduma za ziada yanayojumuisha mikopo
ya muda wa hewani na huduma za ziada (VAS), yaliongezeka kwa
4.1% hadi kufikia shilingi bilioni 40.3. Ongezeko hili lilichangiwa na
wigo mpana wa bidhaa zetu za kidigitali na huduma zingine za ziada.
Mwaka huu, tuliendelea kuijikita katika kurahisisha jinsi wateja wetu
wanavyojisajili katika huduma za ziada (VAS), pamoja na kujenga
uwazi na udhibiti katika huduma ambazo wateja wamejisajili.

Mapato ya simu zinazoingia yaliongezeka kwa 2.7% hadi shilingi
bilioni 49.7. Ongezeko hili lilitokana na kuongezeka kwa dakika za
maongezi zinazopigwa na kuingia kutoka mitandao mingine,
likichochewa na ongezeko la wateja na ushindani. Kwa upande
mwingine kukua kwa mapato kulipunguzwa na kushuka kwa bei kwa
dakika ya simu zinazoingia kufuatia punguzo la 4.5% Kkatika viwango
vya bei ya simu zinazoingia kutoka mitandao mingine kulingana na
muongozo wa TCRA.

Mapato ya data za majumbani na maofisini yaliongezeka kwa
36.7% hadi shilingi bilioni 42.0, yakichochewa na ongezeko la wateja,
huku tukiendelea kutekeleza lengo letu la kuunganisha nyumba na
biashara katika huduma za mtandao wetu.

Vodacom Tanzania Public Limited Company

Utendaji thabiti ili kukuza faida
na mzunguko wa fedha kwenye
biashara

Mapato kabla ya riba, kodi na
uchakavu (EBITDA)

Hatua zetu makini za kudhibiti gharama ziliimarisha utendaji
mzuri wa mapato, na kupelekea mapato kabla ya riba, kodi na
uchakavu ya shilingi bilioni 493.6, sawa na ongezeko la 25.2%,
sawa na uwiano wa 32.1% kwa mapato ya jumla —ambalo ni
ongezeko la alama za asilimia 1.3. Tukiondoa athari za hasara
zilizotokana na ongezeko kubwa la viwango vya kubadilisha
fedha za kigeni na gharama zisizojirudia, mapato kabla ya riba,
kodi na uchakavu yaliongezeka kwa 33.0%, huku uwiano wake
kwa mapato ya jumla ukifikia 34.1%, sawa na ongezeko la alama
za asilimia 3.3.

Dhamira yetu ya kuongeza ufanisi katika matumizi ilipelekea
kuokoa gharama ya shilingi bilioni 59.2, sawa na 3.9% ya mapato
ya huduma. AKkiba hii ilisaidia kupunguza shinikizo la gharama
lililotokana na marekebisho ya mfumuko wa bei kwenye
mikataba ya huduma iliyopo, ukuaji wa biashara, na hasara
kubwa zilizotokana na ongezeko kubwa la viwango vya
kubadilisha fedha za kigeni hasa Katika nusu ya kwanza ya
mwaka wa fedha.

Gharama za moja kwa moja zilielekezwa zaidi katika kukuza na
kuimarisha njia zetu za usambazaji — ili kuvutia wateja wapya
pamoja na kupanua mfumo wa malipo ya wafanyabiashara, huku
tukiendelea kudhibiti matumizi yetu. Hivyo, gharama za moja
kwa moja ziliongezeka kwa 16.6% hadi kufikia shilingi bilioni
487.4 huku kiwango cha ukuaji gharama kikiwa ni kidogo kuliko
kiwango cha ukuaji wa mapato ya huduma, na uwiano wake na
mapato ya jumla ukipungua kwa alama za asilimia 0.4 kutokana
na mbinu mbalimbali za kudhibiti matumizi.

Gharama za uendeshaji, zilielekezwa zaidi katika kuboresha
huduma kwa wateja kupitia upanuzi wa wigo wa mtandao wetu,
kuongeza uwezo wa mtandao na rasilimali za kusaidia ukuaji wa
biashara. Pia tuliwekeza katika kuongeza uwezo wetu wa
usafirishaji wa mawasiliano ya kimataifa kupitia mkongo wa
baharini wa kukodisha ili kuongeza ufanisi wa mtandao wetu.
Gharama za uendeshaji ziliongezeka kwa 17.6% hadi shilingi
bilioni 546.3. Tukiondoa hasara zilizotokana na ongezeko kubwa
la viwango vya kubadilisha fedha za kigeni na gharama

zisizojirudia, gharama za uendeshaji ziliongezeka kwa 12.9%.

6 Faida baada ya kodi

Tulizalisha faida baada ya kodi ya shilingi bilioni 90.5 ikiakisi
ongezeko zuri la 69.4%. Tukiondoa hasara zilizotokana na
ongezeko kubwa la viwango vya kubadilisha fedha za kigeni na
gharama zisizojirudia, faida baada ya kodi iliongezeka kwa
109.6%. Pia, uwiano Kati ya faida baada ya kodi na mapato yetu
ya jumla uliongezeka hadi kufikia 7.3% - sawa na ongezeko la
alama 3.1 za asilimia. Maendeleo haya ya ukuaji wa faida
yalichangiwa na ongezeko zuri la mapato ya huduma na

msisitizo wetu endelevu wa kudhibiti gharama za matumizi.

( Utangulizi ) ( Utawala ) ( Biashara yetu ) ( Utendaji wa azma yetu ) (Ufanisi wetu kifedha) ( Taarifa ya mkutano mkuu ) (Taarifa za ziada )

6 Mzunguko wa fedha

% Badiliko
la mwaka
hadi
0 2024 mwaka
Mzunguko wa fedha
huru za uendeshaji 206918 123819 67.1
Mzunguko wa fedha
huru 195423 95740 104.1
Gharama za uwekezaji 174995 170 134 29
Deni ghafi (425375) | (183288) (132.1)
Uwiano wa deni ghafi
na mapato kabla ya
riba, kodi na uchakavu 0.9 0.5 0.4)

Mzunguko wetu wa fedha huru za uendeshaji (Operating Free cash
flow) wa shilingi bilioni 206.9, unaakisi ongezeko la 67.1%,
lililochagizwa na ongezeko la mapato kabla ya riba, kodi na uchakavu
kufuatia matokeo thabiti kibiashara na usimamizi bora wa rasilimali za
kuendesha biashara. Pia, tuliwekeza shilingi bilioni 175.0 katika
miundombinu yetu, huku kiasi cha shilingi bilioni 146.2 kikitumika
kulipia gharama za kodi (pango) za minara ya mawasiliano.

Mzunguko wa fedha huru (Free cash flow), unaojumuisha riba ya
fedha taslimu, kodi, gawio tulilolipokea kutoka kwa kampuni tanzu na
tulilolipa kwa wanahisa wetu, ulikuwa shilingi bilioni 195.4, sawa na
ongezeko la 104.1% ukilinganisha na mwaka uliopita. Ukuaji huu
ulitokana hasa na kuongezeka kwa mzunguko wa fedha huru za
uendeshaji na kukua kwa mapato ya riba kufuatia ongezeko la riba
inayolipwa katika amana zetu za kifedha zilizopo benki baada ya
makubaliano yetu na benki husika. Aidha, gharama za riba zilishuka
ikilinganishwa na mwaka uliopita ambao ulikuwa na gharama ya riba
isiyojirudia iliyotokana na mikataba ya kubadilisha fedha za kigeni.
Ongezeko la fedha tulizozalisha, kwa sehemu lilipunguzwa na
ongezeko la 50.1% la kodi tuliyolipa kadri ya faida ya biashara.

Uimara wa mzunguko wetu wa fedha huru (free cash flow) ulisaidia
katika kudhibiti kiwango chetu cha udeni cha 0.9x (uwiano wa deni
ghafi na mapato kabla ya riba, kodi na uchakavu), licha ya ongezeko
la deni letu kwa ujumla hasa kutokana na kurekodiwa kwa deni la
pango la shilingi bilioni 319.6. Hii ilitokana na matarajio ya kuhuishwa
kwa mikataba ya pango ya minara kulingana na masharti ya mkataba
na utaratibu wa sera yetu ya uhasibu. Deni ghafi pia liliathiriwa na
malipo yasiyojirudia yaliyofanyika kwa ajili ya ununuzi wa kampuni ya

Smile Communication Tanzania Limited.

Uwekezaji katika teknolojia na
maboresho ya miundombinu ya
mtandao ili kuchochea ukuaji wa
biashara na utekelezaji wa azma
yetu

Mwaka huu, tuliwekeza shilingi bilioni 175.0 katika miundombinu
yetu1, sawa na 11.4% ya mapato, ambazo zilielekezwa Kkatika
kuongeza wigo na uwezo wa mtandao wa data pamoja na,
kuboresha miundombinu ya TEHAMA. Tuliongeza minara mipya
471 ya 4G na kuimarisha uwezo katika minara 286 ya zamani ya
4G, kwa lengo la kuongeza upatikanaji wa mtandao wa data kwa
teknolojia ya 4G na kuboresha huduma kwa wateja. Uwekezaji
huu ulichangia ongezeko la matumizi ya data kwenye mtandao
wetu wa 4G ambao uliweza kubeba zaidi ya 80% ya matumizi
yote ya data katika mtandao wetu,kitu ambacho kinaenda
sambamba na mikakati yetu yenye lengo la kuongeza matumizi
ya mtandao wa 4G.

Maboresho ya matarajio ya ukuaji
wa biashara yetu

Kwa kuzingatia vichocheo vya ukuaji wa biashara yetu, utekelezaji wa
kimkakati na mazingira ya biashara, tunafurahi kuboresha matarajio
yetu ya ukuaji wa mapato ya huduma kutoka kiwango kisichozidi
9.9% kuwa kiwango cha makumi ya asimilia. Sehemu ya mapato
itakayowekezwa kwenye miundombinu yetu itabaki kuwa Kati ya 13%
hadi 16%. Malengo haya ya muda wa kati yatafikiwa iwapo patakuwa
na uimara wa shilingi, mazingira ya kisheria na hali ya uchumi kwa
ujumla. Malengo haya ni wastani wa kipindi cha miaka mitatu ijayo,
bila kujumuisha ununuzi wa masafa, mambo ya kipekee, na shughuli
zozote za muunganiko au ununuzi wa kampuni.

Gawio endelevu kwa wanahisa
wetuy, linalochochewa na hali
nzuri ya Kampuni kifedha

Sera yetu ya gawio inaainisha malipo ya walau 50% ya faida baada ya
kodi kama gawio kwa wanahisa kwa mwaka husika. Kwa kuzingatia
utendaji wetu mzuri, tumependekeza kwa Bodi kuwaomba wanahisa
kuidhinisha gawio la mwaka la shilingi bilioni 45.3 (Mwaka wa fedha
2024: shilingi bilioni 26.7).

Shukrani

Mwaka wa fedha 2025 unahitimisha mpango wetu wa miaka
mitano chini ya Dira ya 2025 iliyoanza mwaka wa fedha
2021, na kufungua njia kwa Dira ya 2030, itakayotumika
kuanzia kipindi cha mwaka wa fedha 2026 hadi 2030.

Ninajivunia mafanikio tuliyoyapata katika kipindi cha miaka
mitano iliyopita. Licha ya changamoto za kiuchumi
zinazoendelea, ikiwemo ongezeko kubwa la viwango vya
kubadilishia fedha za kigeni, matokeo yetu yameonyesha
uimara wa mkakati wetu, dhamira yetu kwa wadau wetu, na
nguvu ya utekelezaji wetu usioyumba.

Tumefanikiwa kukabiliana na changamoto na fursa
mbalimbali ili kuendeleza na kukuza biashara. Katika kipindi
hiki, tumeshuhudia ukuaji wa mapato ya huduma kutoka
shilingi trilioni moja hadi trilioni moja na nusu. Pia,
tumechangia katika ukuaji wa zaidi ya mara mbili wa faida
yetu ikilinganishwa na mwaka wa fedha 2020.

Ninawashukuru kwa dhati wafanyakazi wenzangu kwa juhudi
zao katika kutimiza lengo letu hili kwa pamoja. Mafanikio
haya yalihitaji kujitoa kwa dhati, na sasa kila tunapokumbuka
maamuzi na juhudi tulizoweka, tunajivunia kwamba
yamepelekea ukuaji mkubwa wa faida kwa wanahisa na
kusonga mbele kuelekea azma yetu ya kuunganisha jamii
kwa kesho iliyo bora.

Tuna wigo mpana wa huduma na bidhaa zetu, wafanyakazi
wenye ujuzi wa hali ya juu mazingira tulivu ya biashara. Hizi
ni nyenzo adhimu, tuzitumie kuikuza biashara yetu kuelekea
hatua inayofuata na kutimiza matarajio ya wadau wetu.

Thtbey

{
Hilda Bujiku
15 Julai 20255

1 Gharama mbali na gharama za kununua na kuungana na Kampuni nyingine, pamoja na mabadiliko Katika wadeni wetu Katika uwekezaji wa mali na mitambo.
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Taarifa ya Mkurugenzi wa Fedha inaendelea

Muhtasari wa taarifa za pamoja za hali ya kifedha

Zimekaguliwa

Zimekaguliwa

Shm 2025 2024
Mali

Mali za kudumu 1573432 1268668
Thamani isiyoshikika ya uwekezaji 1639 1639
Mali na mitambo 553807 595659
Mali zisizoshikika 298 042 280069
Haki ya matumizi ya mali 586 593 270992
Malipo ya ‘Haki ya matumizi’ kabla ya kutumia 56 869 29159
Madeni ya kibiashara na madeni mengine 9882 12 800
Kodi ya mapato inayotarajiwa kurejeshwa 34298 36120
Kodi iliyoahirishwa 31206 42230
Uwekezaji mwingine 1096 -
Mali za muda mfupi 1404 542 1107 067
Malipo ya ‘Haki ya matumizi’ kabla ya kutumia 15446 12756
Mali ghalani 4300 3409
Madeni ya kibiashara na madeni mengine ya kulipwa 8 124396 114380
Ruzuku kutoka serikalini inayotarajiwa kupokelewa 13283 -
Kodi ya mapato inayotarajiwa kurejeshwa 25415 24532
Rasilimali za kifedha — M-Pesa e 923235 730293
Fedha taslimu na mbadala wa fedha 9 298 467 221697
Jumla ya mali 2977974 2375735
Mtaji na Madeni

Akiba ya mtaji

Mtaji wa hisa 112000 112 000
Malipo ziada kwenye hisa 442 435 442 435
Mchango wa mtaji 27 698 27 698
Ziada ya faida iliyotunzwa @ 334371 270 660
Mtaji stahiki kwa wamiliki wa kampuni 916 504 852793
Stahiki ya wenyehisa chache 75 41
Jumla ya mtaji 916 579 852 834
Madeni ya muda mrefu 642348 297 883
Madeni ya pango m 620544 281831
Madeni mengine ya kifedha 13831 9292
Tahadhari ya madeni 7973 6760
Madeni ya muda mfupi 1419047 1225018
Madeni ya pango @ 84703 110931
Madeni mengine ya kifedha 4764 2930
Ruzuku za serikali 852 735
Kodi ya mapato inayotarajiwa kulipwa 2576 -
Madeni ya biashara yanayohusu M-Pesa 8 923235 730293
Madeni ya biashara na mengine ya kulipa 396 929 374 540
Malipo ya gawio 277 269
Tahadhari ya madeni 5711 5320
Jumla ya madeni 2061395 1522901
Jumla ya madeni na mtaji 2977974 2375735

Vodacom Tanzania Public Limited Company

( Utangulizi ) ( Utawala ) ( Biashara yetu ) ( Utendaji wa azma yetu ) (Ufanisi wetu kifedha) ( Taarifa ya mkutano mkuu ) (Taarifa za ziada )
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Upungufu umetokana na ongezeko la gharama za uchakavu ambao limepunguza ongezeko lililotokana na uwekezaji uliofanyika mwaka huu.

Mali zisizoshikika ziliongezeka kwa 6.4%, ambapo ongezeko la mali mpya lilifidia ongezeko la kila mwaka la gharama za uchakavu.
Tumeongeza leseni mpya na kuboresha leseni zilizopo kwa ajili ya mtandao na majukwaa yetu, ili kuimarisha ufanisi wa mtandao sambamba
na ukuaji wa biashara. Pia jambo hili litasaidia kuongeza uimara, usalama, na kuwezesha upatikanaji wa haraka huko baadaye wa leseni za
mtumizi mapya ikiwemo maboresho ya programu za kiteknolojia.

Katika mwaka huu wa fedha, haki ya matumizi ya rasilimali ya shilingi bilioni 319.6 iliongezwa kulingana na masharti ya mikataba ya
ukodishaji wa sehemu ya minara na pango na sera za uhasibu. Uwekezaji huu wa ziada ulipunguzwa kwa sehemu na gharama za uchakavu za
Kila mwaka.

Ongezeko hili linatokana hasa na malipo ya awali kwa ajili ya haki ya matumizi ya miundombinu ya mkongo wa mawasiliano, ambapo kwa
sehemu ilipunguzwa na gharama za uchakavu za kila mwaka.

Upungufu huu unatokana hasa na matumizi ya haraka ya hasara za kodi zilizobebwa kutoka miaka ya nyuma, kufuatia ongezeko la faida ya
biashara. Hata hivyo, sehemu ya upungufu huo ilifidiwa na kurekodiwa kwa ongezeko la unafuu wa kodi wa baadae kutokana na tofauti za
muda na tofauti za kudumu katika kukokotoa faida ya kikodi.

Ongezeko hili limesababishwa hasa na malipo ya awali kwa ajili ya bima ya mali na salio la amana za wateja wa M-Pesa, madeni wanayodaiwa
wateja kutokana na mikopo ya nipige tafu na wateja tulioingia nao mikataba ya kibiashara, sambamba na ukuaji wa biashara. Ukuaji huu kwa
sehemu ulipunguzwa na hasara za mikopo zinazotarajiwa kulingana na sera za kampuni.

Salio hili linawakilisha kiasi kinachotarajiwa kupokelewa kama ruzuku kutoka serikalini kupitia Mfuko wa Upatikanaji wa Huduma za
Mawasiliano kwa Wote (UCSAF), kwa ajili ya ujenzi wa minara 147.

Ongezeko hili linatokana hasa na amana kutoka kwa wateja na mawakala wa M-Pesa, likiakisi ukuaji endelevu wa biashara ya M-Pesa.
Ongezeko hili limesababishwa hasa na ongezeko la fedha taslimu kutokana na shughuli za biashara. Kwa sehemu, fedha hizo zilitumika katika
shughuli za uwekezaji na mtaji, ikijlumuisha malipo ya pango ya ukodishaji wa minara, pamoja na malipo ya riba kwa wateja wa M-Pesa.
Ongezeko hili lilipunguzwa kwa Kiasi na hasara ya kiasi cha shilingi billion 2.9 iliyotokana na ongezeko la viwango vya kubadilisha fedha za
kigeni.

Ongezeko hili limesababishwa hasa na faida iliyopatikana katika mwaka wa fedha, ambapo kwa kiasi lilipunguzwa na malipo ya gawio la
shilingi bilioni 26.6 lililotangazwa na kulipwa kwa ajili ya mwaka wa fedha 2024.

Ongezeko hili linatokana hasa na kuhuishwa kwa mikataba ya ukodishaji wa minara kulingana na masharti ya mikataba hiyo na sera yetu ya
uhasibu. Uwekezaji huu wa ziada ulipunguzwa kwa kiasi na malipo yaliyofanyika kwa mikataba ya ukodishaji iliyoiva.

Upungufu huu umetokana hasa na tofauti za muda Kkati ya malipo ya ukodishaji wa sehemu ya minara na pango, pamoja na uainishaji wa deni
la muda mrefu kuwa deni la mikataba ya ukodishaji ya muda mfupi.

Ongezeko hili linatokana hasa na amana kutoka kwa wateja na mawakala wa M-Pesa, likiakisi ukuaji endelevu wa biashara ya M-Pesa.
Ongezeko hilo limesababishwa hasa na ongezeko la kodi ya ongezeko la thamani (VAT) na ushuru wa forodha kutokana na ukuaji wa mapato,

ongezeko la riba ya M-Pesa inayolipwa kwa wateja, na malimbikizo ya nyuma ya gharama za TEHAMA na mtandao. Ongezeko hili kwa sehemu
lilipunguzwa baada ya malipo ya ununuzi wa kampuni ya Smile Communications Tanzania Limited mwishoni mwa mwaka wa fedha 2024.
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Muhtasari wa taarifa za pamoja za mzunguko wa fedha

pAI L ELTOYEI  Zimekaguliwa

Shm 2025 2024

Mzunguko wa fedha kutokana na shughuli za uendeshaji (1) 718714 643087 @ Ongezeko hilo limetokana na utendaii bora wa biashara na makusanyo mazuri kutoka kwa wateja, hali kwa sehemu likipunguzwa na malipo

Malipo ya kodi ya mapato (39 860) (26 549) kwa wasambazaji na wauzaji wetu.

Mzunguko ghafi wa fedha kutokana na shughuli za uendeshaji 678854 616538 9 Ongezeko hili linaakisi uwekezaji endelevu katika kuongeza wigo na uwezo wa mtandao wa data pamoja na, kuboresha miundombinu ya
TEHAMA.

Mzunguko wa fedha zilizotumika katika shughuli za uwekezaji

Nyongeza katika mali na mitambo, na mali zisizoshikika (198019) (179916) © Hili linawakilisha malipo kwa wanahisa wa Smile Holdings kufuatia ununuzi wa kampuni ya Smile Communications Tanzania Limited

Mali zilizonunuliwa g (60720) (12501) uliokamilika mwishoni mwa mwaka wa fedha 2024.

Ununuzi wa uwekezaji mwingine (1096) -

Mapato kutokana na mauzo ya mali na mitambo - 419 o Malipo haya yaja.hus.iana. na me.llipo ya.awamu.yaliyopokelewa? kutoka Mfuko wa Upatikanaji wa Huduma‘za Mawasiliano kwa Wote kama

Ruzuku za serikali zilizopokelewa o 2955 14 456 ;L:;zulku ya iusa|dL|1aGu1en2| wa minara mipya Katika maeneo yasiyokuwa na huduma za mawasiliano pamoja na, kuboresha minara ya 2G na

Mapato ya fedha yaliyopokelewa e 7169 4409 tlyopo Kuwa 6.

Ongezeko la fedha zilizowekwa kwenye akiba za matumizi maalum (192942) (220935) e Upungufu huu ulitokana na M-Pesa ambayo haijalipwa kwa wateja na mawakala, yakingojea idhini ya mdhibiti.

Riba kutoka amana za M-Pesa 38947 21355

Mzunguko halisi wa fedha katika shughuli za uwekezaji (403 706) (372 713) 6 Hii |r.1ahu5|§na na gawio la faida L|l|lot§ng§zwa na kulipwa kwa wanahisa kwa mwaka wa fedha 2024,pia ikijumuisha malipo ya sehemu ya
gawio la miaka ya nyuma ambayo yalisalia.

Mzunguko wa fedha kutokana na shughuli za ugharimiaji

Gawio lililolipwa g (26 758) (22 265) e Inghusiana Qa mg.lipo yg .riba kwa mikataba ya ukodishaji wa sehemu ya minara na pango, ambapo ongezeko limesababishwa hasa na

Riba ya madeni ya pango iliyolipwa (53901) 47 774) mikataba mipya iliyosainiwa mwaka huu.

Gharama ya kinga ya kukabiliana na athari za kushuka kwa thamani ya shilingi (875) (5767)

Mkopo wa muda mfupi - 47 266 q

Rejesho la mkopo wa muda mfupi — mtaji - (47 266) 1

Rejesho la riba ya mkopo wa muda mfupi - (1312) S,

Rejesho la madeni mengineyo — mtaji (4762) T71) _ Wy, “*L. I h}" ,

Rejesho la riba la madeni mengineyo (386) (280) | i Bl

Riba iliyolipwa kwa wateja wa M-Pesa (16 493) (19 596)

Rejesho la deni la leseni ya masafa yaliyonunuliwa - (75 465)

Rejesho la riba ya deni ya leseni ya masafa yaliyonunuliwa - (1925)

Malipo ya madeni ya pango — mtaji (92312) (87 070)

Mzunguko halisi wa fedha zilizotumiwa katika shughuli za ugharimiaji (195 487) (262 225)

Punguzo ghafi katika fedha na fedha mbadala 79661 (18 400)

Fedha taslimu na fedha mbadala mwanzoni mwa mwaka wa fedha 221697 236590

Athari za mabadiliko ya viwango vya kubadili fedha katika fedha taslimu na fedha mbadala zilizo katika

fedha za kigeni (2891) 3507

Fedha taslimu na fedha mbadala mwisho wa mwaka 298467 221697
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Taarifa ya mkutano mkuu

Vodacom Tanzania Public Limited Company
(Imesajiliwa Katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)
(Namba ya usajili 38501)

(ISIN: T21996102715 Ticker code: VODA)

(‘Vodacom Tanzania’ au ‘Kampuni’)

Taarifa inatolewa kuwa, mkutano mkuu wa tisa wa Kampuni kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025 utafanyika kwa njia ya
kielektroniki siku ya Alhamisi tarehe 21 Agosti 2025 kuanzia saa nne asubuhi. Mkutano huu utajadili yafuatayo:

1. Kuthibitisha kumbukumbu
Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa nane uliofanyika tarehe 11 Septemba 2024.

Azimio la kawaida namba 1
“ILIAMULIWA KUWA kumbukumbu za mkutano mkuu wa nane uliofanyika tarehe 11 Septemba 2024 zimethibitishwa.”

Nakala za kumbukumbu zinapatikana kwenye tovuti ya Kampuni www.vodacom.co.tz/annual-general-meeting.

2. Kupitisha taarifa za fedha za mwaka zilizokaguliwa
Kupokea, kujadili na kupitisha taarifa za fedha zilizokaguliwa kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025.

Azimio la kawaida namba 2
“ILIAMULIWA KUWA taarifa za fedha zilizokaguliwa za Kampuni, pamoja na ripoti ya wakaguzi huru na ya wakurugenzi kwa mwaka ulioishia
tarehe 31 Machi 2025, zimepokelewa na kupitishwa.”

Nakala za taarifa za fedha zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025 zinapatikana katika tovuti ya Kampuni
www.vodacom.co.tz/financials.

3. Uchaguzi wa wakurugenzi
Kwa Kupitia maazimio tofauti:

3.1 Bw David Tarimo aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru kwa mujibu wa ibara ya 86 ya Katiba ya Kampuni, kujaza nafasi iliyojitokeza katika
Bodi na kuendelea kutekeleza majukumu ya kiofisi hadi mkutano wa kawaida unaofuata, na hivyo anastahili kuchaguliwa.

3.2 Bw Mohamed Abdallah aliteuliwa kuwa mKkurugenzi asiye mtendaji kwa mujibu wa ibara ya 86 ya Katiba ya Kampuni, kujaza nafasi
iliyojitokeza katika Bodi na kuendelea kutekeleza majukumu ya kiofisi hadi mkutano wa kawaida unaofuata, na hivyo anastahili
kuchaguliwa.

3.3 BiMargaret Ikongo, Bi Kanini Mutooni na Bi Hilda Bujiku wanastahili kustaafu katika mkutano huu kwa mujibu wa ibara 104 na 105 za
Katiba ya Kampuni. Ibara hizo zinabainisha kuwa licha ya kustaafu, wanaweza kuchaguliwa kwa mara nyingine tena kuwa wakurugenzi.

Azimio la kawaida namba 3
“ILIAMULIWA KUWA Bw David Tarimo amechaguliwa kuwa mkurugenzi huru.”

Azimio la kawaida namba 4
“ILIAMULIWA KUWA Bw Mohamed Abdallah amechaguliwa kuwa mKkurugenzi asiye mtendaji.”

Azimio la kawaida namba 5
“ILIAMULIWA KUWA Bi Margaret I[kongo amechaguliwa kuwa mkurugenzi huru.”

Azimio la kawaida namba 6
“ILIAMULIWA KUWA Bi Kanini Mutooni amechaguliwa kuwa mkurugenzi huru.”

Azimio la kawaida namba 7
“ILIAMULIWA KUWA Bi Hilda Bujiku amechaguliwa kuwa mkurugenzi mtendaji.”

Vodacom Tanzania Public Limited Company Taarifa ya Pamoja ya mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025 a
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4. Uteuzi wa Ernst & Young kuwa wakaguzi huru wa Kampuni

Kuteua kampuni ya Ernst & Young Inc., kama ilivyopendekezwa na Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji, kuwa wakaguzi huru wa
Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu ujao wa mwaka.

Azimio la kawaida namba 8

“ILIAMULIWA KUWA Ernst & Young Inc. imeteuliwa kuwa mkaguzi huru wa Kampuni na kushikilia nafasi hiyo hadi mwisho wa mkutano mkuu
ujao wa mwaka.”

Uteuzi wa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji

Kupitia maazimio tofauti na kwa mujibu wa kifungu cha 32(f) cha Katiba ya Kampuni, Bi Margaret Ikongo, Bi Thembeka Semane na
Bi Kanini Mutooni wakiwa wajumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji wachaguliwe kuendelea kuwa wajumbe.

Azimio la kawaida namba 9

“ILIAMULIWA KUWA, kwa kuzingatia idhini ya azimio namba 5, Bi Margaret Ikongo amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya
Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

Azimio la kawaida namba 10
“ILIAMULIWA KUWA Bi Thembeka Semane amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

Azimio la kawaida namba 11

“ILIAMULIWA KUWA, kwa kuzingatia idhini ya azimio namba 6, Bi Kanini Mutooni amechaguliwa kuendelea kuwa mjumbe wa Kamati ya
Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji.”

Gawio

Kuidhinisha gawio la mwisho la shilingi 20.20 kwa kila hisa kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2025 kama ilivyopendekezwa na
wakurugenzi. Gawio litalipwa kabla ya au tarehe 15 Oktoba 2025 kwa wanahisa waliosajiliwa kwenye kitabu cha usajili baada ya kufunga
biashara ya hisa tarehe 15 Agosti 2025.

Azimio la kawaida namba 12
“ILIAMULIWA KUWA gawio la shilingi 20.20 kwa hisa ya kawaida kwa mwaka wa fedha ulioishia tarehe 31 Machi 2025 limeidhinishwa.”

Ada ya wakurugenzi

Kuidhinisha ada ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 482 000 hadi hitimisho la mkutano mkuu ujao wa mwaka, ili
kuiwezesha Kampuni kuwavutia watu wenye uwezo, ujuzi na uzoefu unaotakiwa ili kutoa mchango unaofaa kwa Kampuni.

Majukumu ya Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji sasa yameongezeka na kujumuisha usimamizi wa masuala ya Kijamii
na maadili, ikiwa ni pamoja na utekelezaji wa Kanuni Kumi za Mkataba wa Kimataifa wa Umoja wa Mataifa (UN Global Compact) zinazohusu
haki za binadamu, ajira, mazingira, na kupambana na rushwa — pamoja na shughuli za uwekezaji katika jamii. Kwa kutambua majukumu haya,
ongezeko la malipo ya Mwenyekiti wa Kamati kwa kiasi cha Dola za Kimarekani 5 000 linapendekezwa.

Azimio la kawaida namba 13

“ILIAMULIWA KUWA kiwango cha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji cha dola za Kimarekani 482 000 kimeidhinishwa kwa
mchanganuo ufuatao:

Pendekezo la Ada ya sasa

ada Dola ya Dola ya

Marekani

Mwenyekiti wa Bodi 150000 150 000
Mjumbe wa Bodi 30000 30000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 20000 15000
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji 8000 8 000
Mwenyekiti wa Kamati ya Ujira 12000 12 000
Mjumbe wa Kamati ya Ujira 4000 4000
Mjumbe wa Kamati ya Uteuzi 3000 3000

1 Ada hii inajumuisha kodi zote ikijumuisha kodi ya zuio, inayolipwa kwa shilingi ya Kitanzania kwa wakurugenzi wazawa, randi ya Afrika Kusini kwa wakurugenzi wa
Afrika Kusini na dola ya Marekani kwa wakurugenzi wengine. Ada hii inalipwa kila robo mwaka.
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Wasifu wa Wajumbe wa Bodi

David Tarimo (61)
Mkurugenzi huru

Shahada ya Sheria (LLB) ya Heshima, Chuo cha Kings, Chuo Kikuu cha
London. Mwanachama wa Taasisi ya Wahasibu Waliosajiliwa nchini
Uingereza na Wales (FCA). Mwanachama wa Taasisi ya Ushuru ya
Uingereza (CTA).

David aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru na Mwenyekiti wa Bodi kuanzia
Aprili 2025. Hapo awali alihudumu PwC (Tanzania) kwa karibu miongo
mitatu, ikiwa ni pamoja na miaka kumi kama Mwanaubia Kiongozi wa
Nchi na miaka kumi na minne katika nafasi mbalimbali za uongozi wa
kikanda wa masuala ya ushuru ndani ya Kanda ya Afrika ya Kampuni ya
PwC. David ana uzoefu wa miongo minne katika masuala ya ushuru,
ushauri, na uundaji wa sera katika sekta mbalimbali za uchumi,
zikiwemo kilimo, huduma za kifedha, viwanda, madini, mafuta na gesi,
mawasiliano, na huduma za jamii. Mchango wake Katika sera za umma
unajumuisha kuwa mwanachama wa Kikosi Kazi cha Waziri wa Fedha
cha kuunda bajeti (tangu 2002), Kamati ya Bomani ya Madini (2008), na
Tume ya Rais ya Mageuzi ya Ushuru (2024 hadi sasa). Kwa sasa
anahudumu kama Mwenyekiti wa Jukwaa la Wakurugenzi Wakuu wa
Makampuni Tanzania (CEO Roundtable of Tanzania).

Mohamed Abdallah (48)
MKurugenzi asiye mtendaji
Shahada ya Biashara, Chuo Kikuu cha Ain Shams, Cairo.

Mohamed Abdallah ni Afisa Mtendaji Mkuu wa Vodafone Misri tangu
mwaka 2020 na aliteuliwa kuwa Afisa Mkuu Mtendaji wa Vodacom
International Business kuanzia tarehe 1 Aprili 2025. Katika jukumu lake
la kikanda kama Afisa Mkuu, Mohamed anaongoza masoko ya kimataifa
ya Vodacom barani Afrika ambayo ni: Msumbiji, Tanzania, Lesotho na
Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo (DRC), kwa kutumia fursa za
ushirikiano na ukuaji katika kila nchi. Uzoefu wake mpana na mafanikio
mbalimbali katika taaluma yake ndani ya Vodafone tangu alipojiunga
mwaka 1998, umemuwezesha kuwa na rekodi ya mafanikio katika sekta
ya mawasiliano. Akiwa na uzoefu wa zaidi ya miongo miwili, ameongoza
maeneo muhimu kama vile Masoko ya Biashara, Huduma za Intaneti,
Huduma za Ziada Zaidi (VAS) na Maudhui, Masoko kwa Wateja Binafsi na
Mauzo kwa Makampuni, ambapo alifanikiwa kuleta ukuaji mkubwa
katika ubunifu na kuridhika kwa wateja.

Hilda Bujiku (46)
MKurugenzi wa fedha

Mjumbe wa kamati ya Utendaji ya Vodacom Tanzania Plc

Cheti cha Taaluma ya Uhasibu (CPA) kutoka Bodi ya Wahasibu na
Wakaguzi Tanzania. Shahada ya Biashara(Uhasibu) kutoka Chuo Kikuu
cha Dar es Salaam, Tanzania. Programu kwa Maafisa wa juu wa
Vodacom - Taasisi ya Sayansi ya Biashara ya Gordon, Afrika Kusini.

Hilda ni Mkurugenzi wa Fedha wa Vodacom Tanzania PLC tangu
Januari 2022. Alijilunga na Vodacom Tanzania mwaka 2012 na kushika
nyadhifa mbalimbali za juu katika kampuni ikijumuisha Naibu
MKkurugenzi wa Fedha anayehusika na Mipango na Uchambuzi wa
Fedha, Mahusiano ya Wawekezaji na Sekretarieti ya Kampuni. Baadaye
alihamishiwa Lesotho kama Mkurugenzi wa Fedha. Hilda ana uzoefu wa
zaidi ya miaka 16 akifanya kazi katika kampuni za mawasiliano ya simu.

Margaret Ikongo (67)

MKurugenzi huru
Mwenyekiti wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na
anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya kamati hii

Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu Huria,
Tanzania. Cheti cha Kimataifa cha Usimamizi wa Viashiria Hatarishi,
Taasisi ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Uingereza. Diploma ya

Kimataifa ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi na Mjumbe Mhitimu wa
Taasisi ya Usimamizi wa Viashiria Hatarishi, Uingereza. Mwanachama
Kkatika Taasisi ya masuala ya Bima, Uingereza.

Margaret aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania
mwezi Novemba 2017. Pia ni mjumbe wa bodi ya wakurugenzi ya
Actuarial and Risk Consulting na Metrolife and Meticulus Insurance.
Kabla ya hapo, Margaret alikaa kwenye Bodi ya benki ya NMB na AAR
Insurance Tanzania, pamoja na Bodi ya Wadhamini wa Mfuko wa Taifa
wa Hifadhi ya Jamii (NSSF). Margaret ana uzoefu mkubwa katika
masuala ya fedha na utawala bora akiwa ameupata kutokana na
kufanya kazi katika sekta ya bima ambapo alikuwa Mkurugenzi
Mtendaji wa Shirika la Bima la Taifa kwa kupindi cha miaka kumi.
Margaret pia alikuwa mshauri wa Kamishna wa Mamlaka ya Udhibiti
wa Bima Tanzania pamoja na Kaimu Mkuu wa Kurugenzi ya Ufundi.

Thembeka Semane (49)
MKurugenzi huru

Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na
anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya kamati hii
Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu cha
Monash Stashahada ya Juu katika Usimamizi wa Biashara, Chuo Kikuu
cha Biashara cha Pretoria Gordon Shahada ya Biashara katika Uhasibu;
Chuo Kikuu cha Transkei (Chuo Kikuu cha Teknolojia cha Walter
Sisulu kwa sasa) Mwanachama wa Taasisi ya Taaluma ya Benki ya
Afrika Kusini.

Thembeka aliteuliwa kuwa mKkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania
mwezi Novemba 2017. Thembeka ana uzoefu katika masuala ya
biashara ukihusisha mikakati ya mashirika, utekelezaji wa mifumo ya
biashara, miradi yenye thamani kubwa, utekelezaji na ufuatiliaji, utawala
bora na vilevile usimamizi wa fedha. Thembeka ni mkurugenzi wa Linea
Consulting (Pty) Ltd, mjumbe wa Kamati ya Udhibiti ya ACASA & ATNS,
akiripoti kwa Waziri wa Usafirishaji wa Afrika Kusini na pia, ni mjumbe wa
Baraza la ICASA. Thembeka anafanya kazi kama mjumbe wa bodi wa
Idara ya Makazi EAAB, ambapo ni Mwenyekiti wa Kamati yake ya Fedha
na Uwekezaji na pia, ni mjumbe wa Kamati za Ukaguzi na Dharura
pamoja na ya Rasilimali watu na Ujira. Pia, Thembeka ni mjumbe wa
bodi na mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi na Usimamizi wa Dharura na
Kamati ya Ujira ya Mamlaka ya usimamizi wa Mbuga za Wanyama za
Afrika Kusini. Vilevile, Thembeka ni mjumbe wa South African Heritage
Resource Agency na Kamati ya Uthibiti na Usimamizi wa Utendaji wa
Manispaa ya Sol Platje.

Kanini Mutooni (49)

MKurugenzi huru
Mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji na
anatambuliwa kuwa mtaalamu wa fedha kwa madhumuni ya kamati hii
Elimu ya utekelezaji wa Sera za Kimataifa, Shule ya masuala ya
kiserikali ya Harvard Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa
Biashara, Shule ya Biashara Cass ya Chuo Kikuu cha Jiji la London.
Diploma ya masuala ya Dhamana (Uingereza) Cheti cha Taaluma ya
Usimamizi katika Uwekezaji (Uingereza) Cheti cha Taaluma ya
Uhasibu (ACCA), Uingereza Shahada ya Biashara, Chuo Kikuu cha
Kikatoliki, Kenya.

Kanini aliteuliwa kuwa mkurugenzi huru wa Vodacom Tanzania mwezi
Oktoba 2022. Kanini ni Mkurugenzi Mtendaji wa Draper Richards Kaplan
Foundation kwa Afrika. Hivi sasa ni Mkurugenzi Mtendaji wa Draper
Richards Kaplan Foundation akisimamia Afrika. Pia ni mjumbe katika
Bodi za Financial Sector Deepening Africa (FSDA); MCE Social Capital,
the United Nations Capital

Development Fund, Africa Enterprise Challenge Fund, Amref Health
Innovation na CDC UK PLC. Kabla ya hapo, Kanini alikuwa mjumbe wa
Bodi katika benki za uwekezaji huko Uingereza na Marekani ikiwa ni
pamoja na Bank of America-Merrill Lynch na Dresdner Kleinwort Benson.

Taarifa ya Pamoja ya mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025
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Tarehe ya kufunga rejesta

Tarehe ya kufungwa rejesta ya wanahisa wa Kampuni kwa madhumuni ya kustahili kuhudhuria, kushiriki na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa
mwaka ni Jumatano 13 Agosti 2025.

Ushiriki kwa njia ya kielektroniki

Mkutano mkuu wa mwaka utafanyika kwa njia ya kielektroniki kama ilivyoainishwa kwenye kifungu 29 na 63 cha Katiba ya Kampuni. Wanahisa
waliosajiliwa kwenye rejesta hadi kufikia tarehe ya kufunga rejesta hiyo, watapokea ujumbe mfupi wa maneno wenye taarifa za kuwawezesha
kuingia kwenye mkutano huo. Mkutano mkuu wa mwaka utaoneshwa mubashara kupitia kiunga cha wavuti kwenye vifaa janja vilivyounganishwa
na intaneti. Kwa taarifa zaidi, tafadhali tembelea tovuti ya Kampuni www.vodacom.co.tz/annual-general-meeting

Wanahisa watawajibika kwa gharama za data na mtandao. Kampuni haitawajibika na upotevu wa mawasiliano kutokana na matatizo ya kimtandao/
kuishiwa muda wa hewani/kukatika kwa umeme/na matatizo ya kiufundi ya kielektroniki yanayoweza kuathiri ushiriki wa mwanahisa kwenye
mkutano mkuu mwaka kwa njia ya mtandao.

Wanahisa wanahimizwa kutuma maswali yatokanayo na maazimio yaliyopo kwenye taarifa hii kabla ya mkutano mkuu kwenda kwenye barua pepe
investorrelations@vodacom.co.tz kabla ya ljumaa ya tarehe 15 Agosti 2025 saa 4:00 asubuhi. Majibu ya maswali hayo yatatolewa katika
mkutano mkuu. Uwasilishaji wa maswali haumzuii mwanahisa kuuliza maswali siku ya mkutano mkuu.

Mahudhurio

Wanaostahili kuhudhuria, kuzungumza na kupiga kura kwenye mkutano mkuu wa mwaka ni wanahisa tu.

Wanahisa wanaweza kuteua wawakilishi kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa niaba yao. Mwakilishi si lazima awe mwanahisa wa Kampuni.
Fomu ya uwakilishi iliyojazwa, inayopatikana kwenye tovuti ya Kampuni, pamoja na risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, kitambulisho cha
taifa/kura/leseni ya udereva na taarifa za mawasiliano vitumwe kwa barua pepe kwenda investorrelations@vodacom.co.tz au viwasilishwe kwa
Katibu wa Kampuni, ghorofa ya 7, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja namba 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa
4:00 asubuhi ljumaa ya tarehe 15 Agosti 2025. Kujazwa kwa fomu ya mwakilishi hakumzuii mwanahisa yeyote kuhudhuria mkutano mkuu wa
mwaka.

Upigaji kura utaendeshwa kulingana na Katiba na kanuni za Kampuni. Maazimio ya kawaida yatakayopitishwa katika mkutano mkuu huu yatapaswa
kuungwa mkono na zaidi ya 50% ya kura za wanahisa. Azimio maalum litapaswa kuungwa mkono na angalau 75% ya kura za wanahisa.

Wanahisa wenye hisa zisizo kwa majina yao lazima wawapatie watunzaji au wawakilishi wao maelekezo ya kupiga Kura katika mkutano mkuu wa
mwaka. Kama mtunzaji au mwakilishi wako hatapokea maelekezo kutoka kwako, kama itakavyokuwa, itabidi kufanya maamuzi kulingana na
mamlaka uliyoyatoa kwake.

Wanahisa wanahimizwa kuendelea kufuatilia tovuti ya Kampuni ili kupata taarifa zaidi zinazohusiana na mkutano mkuu wa mwaka.

Imeidhinishwa na Bodi.

Caroline M Mduma
Katibu wa Kampuni
22 Julai 2025

n Vodacom Tanzania Public Limited Company

C Utangulizi ) ( Utawala ) ( Biashara yetu ) ( Utendaji wa azma yetu ) ( Ufanisi wetu kifedha) (Taarifa ya mkutano mkuu) CTaarifa za ziada )

Fomu ya mwakilishi

Vodacom Tanzania Public Limited Company
(Imesajiliwa ndani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)
(Namba ya Usajili 38501)

(ISIN: TZ1996102715 Ticker code: VODA)

(“Vodacom” au “Kampuni”)

Kifungu A - ljazwe na wanahisa wote

Jina Kamili

Namba ya hati ya hisa (CDS A/c No) Idadi ya hisa mwanahisa anazomiliki

Kifungu B - ljazwe na wanahisa watakaoteuwa wawakilishi (na si Mwenyekiti) kuhudhuria mkutano kwa niaba yao

Mimi(Sisi), mwenye/wenye hati ya hisa zenye idadi ya hisa za kampuni kwa mujibu wa kifungu A, namteua/tunamteua (angalia maelekezo
namba 1&?2)

au akishindwa yeye,

au akishindwa yeye,

Mwenyekiti wa mkutano mkuu wa mwaka kuwa mwakilishi wangu/wetu kuhudhuria, kushiriki mijadala na kupiga kura kwa niaba yangu/yetu Katika
mkutano mkuu wa tisa utakaofanyika kwa nji ya kielektroniki siku ya Alhamisi, tarehe 21 Agosti 2025 kwa lengo la kutoa maamuzi na kupitisha
maazimio ya kawaida, kupiga kura ya kuafiki au kutokuafiki au kutoshiriki kwenye upigaji kura kulingana na hisa zilizoandikishwa kwa jina langu/letu.

Kifungu C - ljazwe na wanahisa wote

Weka alama x kwenye kisanduku kulingana na matakwa yako.
Vinginevyo mwakilishi wako atapiga kura atakavyoona inafaa.

Naafiki Siafiki Sishiriki

1. Azimio la kawaida namba 1

Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa mwaka uliofanyika tarehe 11 Septemba 2024
2. Azimio la kawaida namba 2

Kupitisha taarifa za fedha kwa mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025
3. Azimio lakawaida namba 3

Kumchagua David Tarimo kuwa mkurugenzi huru
4. Azimio la kawaida namba 4

Kumchagua Mohammed Abdallah kuwa mkurugenzi asiye mtendaji
5. Azimio la kawaida namba 5

Kumchagua tena Margaret Ikongo kuwa mkurugenzi huru
6. Azimio la kawaida namba 6

Kumchagua tena Kanini Mutooni kuwa mkurugenzi huru
7. Azimio la kawaida namba 7

Kumchagua tena Hilda Bujiku kuwa mkurugenzi mtendaji
8. Azimio la kawaida namba 8

Kuchagua Ernst & Young Inc. kuwa wakaguzi wa Kampuni kwa mwaka unaoishia tarehe

31 Machi 2026
9. Azimio la kawaida namba 9

Kumchagua tena Margaret Ikongo kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji
10. Azimio la kawaida namba 10

Kumchagua tena Thembeka Semane kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji
11. Azimio la kawaida namba 11

Kumchagua tena Kanini Mutooni kuwa mjumbe wa Kamati ya Ukaguzi, Dharura na Utekelezaji
12. Azimio la kawaida namba 12

Kuidhinisha gawio la shilingi 20.20 kwa hisa kwa mwaka ulioishia terehe 31 Machi 2025
13. Azimio la kawaida namba 13

Kuidhinisha ada ya mwaka ya wakurugenzi wasio watendaji ya dola za Kimarekani 482 000 kwa mwaka
Imetiwa sahihi tarehe mwezi Agosti 2025

Sahihi: Sahihi:

Fomu ya mwakilishi iliyojazwa iwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni ya Vodacom Tanzania PLC kabla saa 4 asububhi, ljumaa tarehe

15 Agosti 2025.
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Maelekezo ya fomu ya mwakilishi Taarifa kuhusu umiliki

1. Mwanahisa anayepaswa kuhudhuria katika mkutano mkuu anaweza kuteua mwakilishi wake kuhudhuria, kutoa maoni na kupiga kura kwa
niaba yake. Mwakilishi sio lazima awe mwanahisa wa kampuni. Kwa makampuni, fomu ya mwakilishi ijazwe na afisa mwenye mamlaka na
iwekwe muhuri wa Kampuni husika.

Jumla ya hisa #ya hisa % ya hisa

2. K\Iekiélama X l;wen;;:? eneo la kujﬁié kwen;ll']e f(()jmdg kulri]r.lgana na I;ura ulr;ayotaka kupi%a kétika akgendla husika. Iv;/ai)o utr::penga kupiga kura Kundi la Makampuni ya Vodacom (Vodacom Group Limited) 1680 000 200 75.0%

wa |‘s§ p.ungu.u ya hisa unazomili h onyesha idadi ya hisa pungufu ambazo ungependa zipige kura. lwapo maelekezo haya hayatazingatiwa, Mfuko wa Pensheni wa Wafanyakazi wa Serikali (Uwekezaji wa Shirika la Umma SOC Limited, Jamhuri ya .
mwakilishi atapiga kura atakavyoona inafaa. ) - 164 503 540 7.3%
Afrika Kusini)

3. Mwanahisa anaweza kuweka jina la mwakilishi/wawakilishi wake kwenye sehemu iliyoonyeshwa kwenye hii fomu bila kufuta kipengele cha Wawekezaji wa Kitaasisi (Afrika Mashariki) 255008 152 11.4%
kuwakilishwa na “Mwenyekiti wa MKkutano Mkuu wa mwaka” kilichopo chini ya sehemu ya kuandika majina ya wawakilishi. Mwanahisa Wawekezaji wa Kitaasisi (Sehemu nyingine duniani) 46356 052 2.1%
atapaswa kuweka sahihi yake iwapo atafuta kipengele hicho. Mwakilishi ambaye jina lake limejazwa likiwa la kwanza kwenye fomu ya Wawekezaji wengine 94 132 356 4.2%
uwakilishi akihudhuria mkutano mkuu ndiye atahusika kufanya maamuzi. 2240000 300 100.0%

4. Fomu za mwakilishi zilizojazwa pamoja na hati ya hisa au risiti ya uwekezaji ya DSE ya mwanahisa, ziwasilishwe kwa Katibu wa Kampuni — ghorofa ya
15, Vodacom Tower, Ursino Estate, Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, Dar es Salaam, Tanzania kabla ya saa 4 asubuhi siku ya ljumaa tarehe

Umiliki wa hisa kitaasisi % Umiliki kitaasisi

15 Agosti 2025. Aidha, fomu zinaweza kusainiwa kisha kuzituma kwa barua pepe ya investorrelations@vodacom.co.tz. .
Tanzania 48.8%
5. Mwanahisa akifanya masahihisho/mabadiliko yoyote kwenye fomu ya mwakilishi, atapaswa kuwekwa sahihi yake pembeni ya masahihisho/ PIC 35.3%
mabadiliko hayo. Uganda 6.0%
Wanahisa wengine wa kimataifa 9.9%
6. Wenye hisa wenye umri mdogo kisheria wanapaswa kusimamiwa na wazazi/walezi wao ambao watapaswa kuwa na nyaraka za kisheria za g 100 0;
0 CJ

kuwathibitisha.

7. Mwenyekiti wa Mkutano Mkuu wa mwaka atakubali fomu ya mwakilishi itakavyokuwa imejazwa tofauti na matakwa haya iwapo ataridhika na
namna ambavyo mwanahisa atapenda Kupiga Kura.

8. Kwa wale wenye hisa za pamoja/vikundi:
® Yeyote Kati yao anaweza kutia sahihi kwenye fomu hii
® Kura ya mwanahisa mkubwa (ukubwa wa hisa utajulikana kulingana na majina yaliorodheshwa kwenye rejista ya wanahisa wa Kampuni)
itakayopigwa na yeye binafsi au kutumia mwakilishi, ndio itakayoruhusiwa kwa niaba ya wanahisa wenzake kwenye kikundi.

Bi Caroline Mduma
Katibu wa Kampuni

Ghorofa ya 15, Vodacom Tower, Ursino Estate,
Kiwanja na 23, Barabara ya Bagamoyo, .
P.O. Box 2369,

Dar es Salaam BUILDING —.

Barua pepe: investorrelations@vodacom.co.tz i S ' |
EXCE|LENCE . L. | | [l
|

[N SPRINTS . &

B Vodacom Tanzania Public Limited Company Taarifa ya Pamoja ya mwaka ulioishia tarehe 31 Machi 2025



Taarifa za kampuni

Vodacom Tanzania Public Limited Company

(Imeandikishwa Kkatika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania)

Usajili namba: 38501
(ISIN: TZ1996102715 Share Code: VODA)

D Tarimo M lkongo *
(Mwenyekiti)' M Mbungela®
P Besiimire N Nyoka®
(Mkurugenzi R Morathi®
Mtendaiji)? H Ammar®

H Bujiku M Abdallah®
(Mkurugenziwa D Kastelic”
Fedha)® T Semane®

K Mutooni*

Katibu wa Kampuni

Caroline Mduma

Ghorofa ya 15, Vodacom Tower,
Eneo la Ursino, Kiwanja namba 23
Barabara ya Bagamoyo
S.LP2369

Dar es Salaam, Tanzania

1.Muingereza 2.Mganda 3.Mtanzania 4Mkenya 5.Mwafrika Kusini 6.Mmisri 7.Mslovak

Mkaguzi wa Hesabu za Fedha

Ernst & Young Inc.

EY House, Kiwanja namba 162/
1 Barabara ya Mzinga

14111 Oysterbay

S.L.P 2475

Dar es Salaam, Tanzania

Washauri wa Mambo ya Kisheria

Dentons EALC East African Law
Chambers

Nyumba namba 18

Mtaa wa Rukwa Masaki

S.L.P 38192

Dar es Salaam, Tanzania

IMMMA (Advocates)

Kiwanja namba 357, IMMMA House
Barabara ya Umoja wa Mataifa, Upanga
S.L.P 72484

Dar es Salaam, Tanzania

Lawhill

14112 Regent Estate Mikocheni
Mtaa wa Historia, Kiwanja namba 311
Nyumba namba 96

S.L.P 105646

Dar es salaam, Tanzania

Msajili Masuala ya Hisa

CSD & Registry Company
Limited

Ghorofa ya 1, Exchange Tower
NHC Morocco Square

S.L.P 70081

Dar es Salaam, Tanzania

Mshauri Mkuu aliyesajiliwa
Orbit Securities Company Limited

Mawasiliano ya nje

Zuweina Farah

Mkurugenzi wa Masuala ya
Mahusiano na Taasisi ya Vodacom
Ghorofa ya 15, Vodacom Tower
Eneo la Ursino, Kiwanja namba 23
Barabara ya Bagamoyo

S.L.P 2369

Dar es Salaam, Tanzania

Mahusiano na Wawekezaji

Albert Maneno
Neema Munuo

Barua pepe: investorrelations@vodacom.co.tz
Tovuti: https://www.vodacom.co.tz/financials

n Vodacom Tanzania Public Limited Company

Ofisi iliyosajiliwa

Ghorofa ya 15, Vodacom Tower
Eneo la Ursino, Kiwanja namba 23
Barabara ya Bagamoyo

S.L.P 2369

Dar es Salaam, Tanzania

Watoa huduma za Kibenki

Citibank Tanzania Limited

Citibank House

Kiwanja namba 1962, Barabara ya Toure,
Oysterbay

S.LP71625

Dar es Salaam, Tanzania

National Bank of Commerce Limited
Barabara ya Sokoine & Mtaa wa Azikiwe
S.L.P 1863

Dar es Salaam, Tanzania

NMB Bank Plc

S.L.PBox9213
Dar es Salaam, Tanzania

CRDB Bank Plc.

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi
S.LP268

Dar es Salaam, Tanzania

Standard Chartered Bank Tanzania
Jengo la International House

S.L.P9011
Dar es Salaam, Tanzania

Stanbic Bank Tanzania Limited
Centre Branch

Kona ya Ali Hassan Mwinyi/
Kinondoni Road

S.LP 72647

Dar es Salaam, Tanzania

Mtaa wa Ohio /Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

Mtaa wa Shaaban Robert/Garden Avenue

( Utangulizi ) ( Utawala ) ( Biashara yetu ) ( Utendaji wa azma yetu ) ( Ufanisi wetu kifedha) ( Taarifa ya mkutano mkuu ) (Taarifa zaziada )

Dai la haki

Taarifa zisizofuata Kanuni za Kimataifa za
Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha (‘IFRS’)

Taarifa hii ina baadhi ya hatua zisizofuata Kanuni za Kimataifa za
Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha ambazo hazijapitiwa au kuripotiwa na
wakaguzi wa Kundi la Kampuni za Vodacom (‘Kundi’). Menejimenti ya
Kundi inaamini hatua hizi zinatoa taarifa muhimu za ziada kwa
kuelewa ufanisi wa Kundi la Vodacom au biashara za Kundi la
Vodacom kwa sababu zinaeleza hatua zilizotumiwa na Kundi la
Vodacom kutathimini ufanisi. Hata hivyo, taarifa hizi za ziada
zilizowasilishwa hazikufasiliwa kwa njia inayofanana na kampuni zote,
ikiwa ni pamoja na zile zilizo Katika tasnia ya Kundi la Vodacom. Hivyo,
inawezekana haiwezi kulinganishwa na hatua zinazofanana na
kutolewa taarifa na kampuni nyingine. Kwa kuongezea, ingawa hatua
hizi ni muhimu Kkatika usimamizi wa biashara, hazipaswi kuangaliwa
kipwekepweke au kama mbadala, badala yake ziwe kama Kijalizo,
katika hatua za Kanuni za Kimataifa za Uwasilishaji wa Taarifa za
Fedha. Rejea katika sehemu ya ‘Ufanisi wetu’ ya taarifa hii kwa
maelezo yanayohusiana na mapato ya huduma, EBIT na mapato kwa
kila hisa.

Alama za biashara

Vodafone, logo ya Vodafone, M-Pesa, Vodacom, Wakulima
Waliounganishwa na Vodafone Supernet ni alama za biashara za
Vodafone Group Plc (au ina program zinazosubiria). M-Fundi,
M-Shamba, M-Pawa na Vodacom Faraja ni alama za biashara za
Vodacom Tanzania Public Limited Company (au ina program

zinazosubiria). Bidhaa zingine na majina ya kampuni yaliyotajwa hapa

yanaweza kuwa alama za biashara za wamiliki wao husika.

-

Matamko ya matarajio

Taarifa hii, ambayo inajumuisha matokeo ya Kundi la makampuni
kwa mwaka unaoishia tarehe 31 Machi 2025, ina ‘matamko ya
matumaini’, ambayo hayajapitiwa au kuripotiwa na wakaguzi wa
Kundi, kuhusiana na hali ya kifedha ya Kundi, matokeo ya
uendeshaji na biashara na taarifa zinazohusiana na mipango na
malengo ya Kundi la Vodacom. Hasa, matamko hayo ya kuangalia
mbele yanajumuisha matamko yanayohusiana na: ufanisi wa
baadaye wa Kundi la Vodacom; matumizi ya mtaji siku zijazo,
ununuzi, kujitoa, gharama, mapato, masharti ya kifedha, sera ya
gawio na maendeleo ya baadaye; mikakati ya biashara na uwekezaji
inayohusiana na upanuzi na ukuaji wa Kundi la Vodacom; athari za
udhibiti wa biashara za Kundi la Vodacom unaofanywa na serikali
katika nchi inapofanya shughuli zake; matarajio ya Kundi la
Vodacom kuhusiana na tarehe za uzinduzi na kuanza uuzaji wa
bidhaa, huduma au teknolojia; matarajio kuhusu mazingira ya
uendeshaji na hali ya soko; ongezeko la wateja na matumizi; na
kiwango cha ongezeko la gawio kwa Kundi.

Matamko ya kuangalia mbele wakati mwingine, lakini si wakati wote,
hubainishwa kwa matumizi yao ya tarehe katika wakati ujao au
Maneno kama ‘nita’, ‘tarajia’, ‘kusudia’, ‘ninge’, ‘weza’, ‘paswa’, ‘amini’,
‘panga’ au ‘lenga’ (pamoja na miundo yao ya ukanushi).

Kwa hali yao, matamko ya kuangalia mbele kwa asili yanatabirika,
yanaweza kukisiwa na yanajumuisha hatari na mashaka kwa sababu
yanahusiana na matumio na yanategemea mazingira ambayo
yanaweza kutokea au yasitokee siku za baadaye. Kuna sababu
mbalimbali ambazo zinaweza kusababisha matokeo halisi na
maendeleo kutofautiana kabisa kuanzia yale yaliyoelezwa au
kumaanishwa na matamko haya ya kuangalia mbele. Sababu hizi ni
pamoja na, ingawa haziishii hapo, zifuatazo: mabadiliko katika hali
ya kiuchumi au kisiasa katika masoko yanayohudumiwa kwa

shughuli za Kundi la Vodacom; ushindani mkubwa kuliko
ilivyotarajiwa; gharama kubwa kuliko ilivyotarajiwa au matumizi ya
mtaji; ongezeko dogo la wateja kuliko ilivyotarajiwa na kupungua
kwa wateja wa kudumu; mabadiliko katika hali ya matumizi ya
wateja wapya na waliopo; uwezo wa Kundi kupanua nafasi yake
kimawanda au kuongeza muda au kuchukua leseni mpya; uwezo
wa Kundi kufanikisha kuokoa gharama; uwezo wa Kundi kutekeleza
mkakati wake wa kutumia mkongo; kuanza kutoa bidhaa na
huduma mpya; huduma za data (mobile data), upanuzi wa Biashara
na mtandao wa 4G, mabadiliko katika viwango vya ubadilishaji wa
fedha za kigeni, na vilevile katika viwango vya ubadilishaji wa fedha
za kigeni, na vilevile viwango vya riba; uwezo wa Kundi kupata faida
kutokana na kuingia katika ubia au kufanya biashara pamoja na
kuingia katika kufanya biashara ya huduma na utoaji wa leseni ya
chapa; matokeo yasiyofaa kwa Kundi ya kufanya na kuchanganya
ununuzi na utupaji; mabadiliko katika mfumo wa kisheria ambapo
Kundi huendesha shughuli zake; athari za mashauri ya kisheria na
mengineyo; kupoteza wasambazaji au kuvurugika kwa mnyororo wa
usambazaji; maendeleo katika hali ya fedha ya Kundi, mapato na
fedha zinazosambazwa na mambo mengine ambayo Bodi
imezingatia wakati wa kuamua viwango vya magawio; uwezo wa
Kundi kuwa na mtaji wa kufanyia kazi na mahitaji mengine;
mabadiliko Katika viwango vya kodi kisheria au mchanganyiko wa
faida; na/au mabadiliko Katika sharia ya kodi. Matamko mengine
yote yaliyofuata ya kuangalia mbele yawe kwa maandishi au
mdomo ambayo ni ya Kampuni, kwa mhusika yeyote wa Kundi au
kwa watu wowote wanaofanya kwa niaba yao wanastahili katika
wingi wao kwa sababu zinarejelewa hapo juu. Uhakika hauwezi
kutolewa kuwa matamko ya kuangalia mbele katika waraka huu
yatafikiwa. Kutegemea kufuata sharia na kanuni zinazotumika,
Kampuni haikusudii kuboresha matamko haya ya kuangalia mbele
na haichukui wajibu wowote wa kufanya hivyo.

~
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