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MUCOBA BANK PLC

P. O. Box 147, Tel. 026-2772165, Fax 026-2772075
Mafinga, Tanzania.

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30-06-2025

(Kiasi kwa shilingi milioni)

NESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZILIZOKAGULIWA KWA

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30-06-2025

(Kiasi kwa shilingi milioni)

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA 30

(Kiasi kwa s

ngi milioni)

Robo Mwaka Robo ya Roboya Lie izo la Lim| la
/Mwak Robo mwaka sasa | Mwaka iliyopita [mwaka wa sasa| mwaka linganishi
ya/Mwaka wa Mwaka/Mwaka (Mwaka uliopita)
sasa iiopita soroerz025 | 30/06/2024 | soosizozs | sovosraozs |
| Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za uendeshaji
30/06/2025 31/03/2025 Mapato/ (Hasara) Halisi (22) 47 (118) 121
Marekebisho kwa Ajiliya: B = .
A [MALI - Hasara Katika Mali 34 7 233 112
1__|Fedha Taslim 438 454 Badiliko Halisi Katika Mikopo 255 598 796 850
2 Salio katika Benki Kuu Ya Tanzania 177 12 Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali B N - B
3 Uwekezaji katika Amana za Serikali - - Mabadiliko Halisi Katika Amana (26) (823) 29 (636)
4 [Salio katika Benki Nyingine na Taasisis za Fedha 976 914 Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Ziizoafikiwa - - - -
5 Hundina Mi | Kushughuliki - - Mabadiliko halisi Katika Dhima Nyingine (93) (19) (231) (233)]
uncdina flamala ya fushugnuiikiwa Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine (34) (55) 21 45)
6 Miamala baina ya Matawi = - Kodi liyolipwa ) N (6) N
7 Bili zilizo afikiwa = - Mengineyo (Bainisha) ° - o -
8 Dhima za Wateja Zilizo kubalika - - Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli Zauendeshaji m (280) 920 169
9 Mikopo iliyotolewa kwa Benkinyingine - - - - - -
0 Uwekezali katika Amana nyingine - - Il Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za - - -
- ) — ying Gawio lililopokewa = - = -
1 Mikopo Halisi lliyopo 12,563 12,818 Ununuzi wa Mali za Kudumu = - - -
12 Mali nyingine 3,485 3,451 Mapato Kutokana na Mauzo ya mali zakudumu - - - -
13 Uwekezaji wa Hisa = - Ununuzi wa Amana zisizoshughulikiwa na mawakala - - - -
& | Akaunti za udhamini - - Mapato Kutokana na Mauzo ya amana Zisi likiwa na mawakala - - - -
— —— " - Mengineyo ( bainisha) = - - -
15 |Mali Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa. 57 El Fedha Halisi Zilizotolewa (ziizotumika) kwa Shughuliza Uwekezaji E - = g
16 |JUMLA YA MALI 17,696 17,840 - - -
ll__|Mtiririko wa Fedha Kutokana na shughuli za kifedha = = -
B. DHIMA Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu g (145) (491) (461)]
T — Mapato Kutokana na Utoaji wa madeni ya Muda Mrefu = - = -
17__|Amana za Benk} nyingine na Taasisis za Fedha 3 3 Mﬁmna Uma'ivda taji wa Hisa - - - -
18 |Amana za Wateja 1,779 11,805 Gawio Lililolipwa kwa Fedha Taslimu = - - -
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu = - Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine - - - -
20 | Amana Maalumu 49 49 Mengineyo (bainisha) = - _ N
2 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha ~ ~ Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) Kwa shughuli zakifedha Kifedha = (145) (491)) (461)|
22 Hundina Hawala za Benki Zilizotolewa = — IV__|Fedha Taslimu na Mali zinazofanana na Fedha Taslimu. = = -
23 | Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 12 149 Ongezeko /Punguzo Halisi Katika = = -
24 Dhima la Tozo KWA Ajili ya Usuluhishi Baina ya Benki na mteja - - Fedha taslimu na mali zinazofanana na fedha taslimu m (425). 429 (292)
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi _ _ Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 1480 2272 1162 2272
PR PRy . — " " Fedha na Mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa Robo Mwaka/Mwaka 1591 1,847 1591 1,980
26 |Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo Nyingine Zitakazolipwa Baadae = -
27 _|Dhima Nyingine 19 71
28 _Maden 2233 2233 TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30
29 [JUMLA YA DHIMA 14,195 14,316 Kiasi ch hilingi "
30_|MALKDHIMA) HALISI (16 Kutoa 29) 3,501 3524 (Kiasi cha shilingi milioni)
" N Mapato Ziada ya
C. FE[_’_HA ZA WANA_HISA ittailwabize yaliyobakizwa kisheria Jumia
;; ,T;aél wa }-rll:tsanuhollpwa 8,791 8,791 Mwaka wa sasa 2025
1baya _a” - — — Salio la mwanzo wa mwaka 8,791 (6,046) 874 3,619
33 Ma»pato Yallyobaklz.w.a - - (6.046) (6,046) Faida/(Hasara)Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - (118) = (118)
34 |Faida (Hasara)ya Kipindi Husika (118) (95) Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - -
35 | Akauntinyingine za Mtaji 874 874 Miamala na Wanahisa = - = -
36 | Stahiki ya Wenyehisa Chache - - Gawio lililolipwa = - - -
37 | JUMLA YA FEHDA ZA WANAHISA 3,501 3,524 Ziada ya Kisheria = - = -
38 Dhima Zisizo Dhahiri - Tengo la Ziada ya Jumla - - = -
39 |Mikopo Chechefu 1,328 1,399 Mengineyo - l - -
40 | Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 411 411 Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (6,164) 874 3,501
41 Mali Nyingine Chechefu
Mwaka Uliopita 2024
D. [BAADHIYA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA Salio la mwanzo wa mwaka 8,789 (5,984) 721 3,526
(i) _|Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Amana 19.78% 19.75% Faida/(Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato - Ell - 9
(i) |Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya Mikopo ghafi 1951% 19.36% E?F’at‘l’ mengine h?"VOJ“m“'ShV"a - - - -
(iii) _[Uwiano wa Mikopo Ghafina Jumla ya Amana 35.76% 35.39% G;T;;"ﬂgﬂx:a = - = - -
(iv) UW}ano wa Mlk‘op‘g Halls‘| na Jumla ya Mali Ha.I|S\ 19,690/0 19,340/0 Ziada va Kisheria = 53) 53 =
(\{) Uwiano wa Mali Zilizozalisha na Jumla ya Mali 25.21% 24.47% Tengo la ziada ya Jumia n — - »
(v!.) Ongezeko la Aména -0.22% 0.79% Mengineyo 2 = — 2
(vii) |Ongezeko la Mali -081% -364% Salio la mwisho wa mwaka 8,791 (6,046) 874 3,619

BAADHI YA MAELEZO KWA ROBO MWAKA INAYOISHIA

Robo ya Robo ya Limbikizo Limbikizo la Katika Kuandaa taarifa hizi za fedha, Sera za uandaaji ni zilezile zilizotumika wakati wa uandaaji wa
mwaka sasa mwaka | lamwakasasa | mwaka linganishi taarifa za fedha zilizokaguliwa za mwaka uliopita ( kama kulikua na mabadiliko katika sera za uandaaji
linganishi (mwaka uliopita) wa taarifa za fedha katika kipindi cha robo mwaka ya/mwaka wa sasa mabadiliko yaelezwe kwa
30/06/2025 | 30/06/2024 | 30/06/2025 30/06/2024 mujibu wa IAS 34 na IAS 8)
1 Mapato ya Riba 424 570 931 1,090
2 |Gharama za Riba (100) (137) (219) (231) " . e
3 [Mapato Halisiya Riba (1 kutoa 2) 324 433 2 859 Jina Na Cheo Saini Tarehe
4 {Madeni Viza Yaliyofutwa 2 - = - Denis RWeyendera ...eoeereenrennes (Imesainiwa) 26/Jul/2025
5 |Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo S (7) (45) (7) Kaimu Meneja Mkuu
6 |Mapato Yasiyo yaRiba: 241 229 390 440
6.1 Faida/ (Hasara) Zitokanazo na Miamala ya Fedha za Kigeni - - = - Kelvin MUSHI cooveeeeeeeeeeeee (Imesainiwa) 26/Apr/2025
Z§ édav"a Kamisheni 24 229 il 440 Meneja wa kitengo cha Fedha and Utawala
B awio - - - -
6.4 Mapato Mengine = - = - L
7 | Gharma Zisizo za Riba: (587) (580) (1175) (1.170) Saleh S. Abdallah. (Imesainiwa) 26/Jul/2025
7.1 Mishahara na Mafao (260) (266) (538) (538) Mkaguzi Mkuu wa Ndani
7.2 Ada na Kamisheni = - = -
7.3 Gharama Nyingine (327) (314) (637) (632) _ . . . .. . .. . .
8 [Faidal (Hasara) ya Uendeshaj 22) 74 (m8) 21 usahihiwa taa.nrlfa za h:?po juu,'tunatamka !(wamba tumezutath‘mlnl taarlfa‘ !uzn Da kwa u?lewa naimani
3 [Tengo la Kodiya Mapato (3) - (6) - yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na viwango vya kimataifa za uwasilishaji wa taarifa za fedha na
10 |Faida/ (Hasara) Halisi Baada ya kodi ya Mapato (25) 74 (124) 121 matakwa ya sheria ya benki na taasisi za fedha ya mwaka 2006, na zinaonyesha hali halisi
11__[Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) - - - -
12__|Jumla ya Faida (Hasara) liy oj kwa mwaka (25) 74 (124) 121
13 [ldadiya waajiriwa 40 48 40 46 .
14 |Mapato kwa Hisa = - = - Jina Tarehe
15 _lldadiya Matawd - o '2 - D - > 1. Bakar R Bakar....ccoeuuee... (Imesainiwa)
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANIS! Mweny ekiti wa bodi ya wakurugenzi 26/Jul/2025
(i) [Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na wastani wa mali -29.73% 0.37% -159.46% 1.15%
(i) |Uwiano wa Faida baada ya kodi na wastani wafedha za wanahisa -0.71% 2.04% -3.53% 6.86% 2. Prof. Dominicus Kasilo wemeeeeeoeeeennn (Imesainiwa) 26/Jul/2025
(iii) _|Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya riba na mapato ghafi 88.27% 72.68% 92.35% 76.50% Mkurugenzi
(iv) [Uwiano wa Mapato Halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha -2.29% 2.70% -11.38% 10.05%

Tarakimu za wastani zitakokotolewa kwa kujumlisha salio la mwisho kwa mwezi inayohusika katika kipindi
na kugawanywa kwa idadi ya mwezi katika kipindi hicho




