



**MKUTANO MKUU WA 22
WA WANAHISA NA
TAARIFA YA BENKI
KWA MWAKA 2023**

“MJASIRIAMALI, MAFANIKIO YAKO
NI MAFANIKIO YETU”



MJASIRIAMALI, MAFANIKIO YAKO NI MAFANIKIO YETU

Usikivu na ubunifu umetuwezesha kuanzisha na kuendelea kuboresha huduma tunazotoa kwa wajasiriamali wenye mahitaji mbalimbali.

Tunathibitisha dhamira yetu ya kutoa huduma kwa wajasiriamali popote pale tulipo Tanzania. Pamoja, tutajenga mustakabali ulio imara, thabiti, na wenye mafanikio, tukiwa tayari kukuunga mkono kufanikisha ndoto na mipango yako.



YALIYOMO

Kurasa

- 12** 22.2 Kuridhia agenda ya mkutano mkuu wa 22 wa Mwaka
- 12** 22.3 Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano mkuu wa 21 wa mwaka
- 15** 22.4 Kupokea na kuridhia utekelezaji wa yatokanayo na Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka
- 15** 22.5 Kupokea na kuridhia taarifa za Bodi ya Wakurugenzi na hesabu zilizokaguliwa za Mwaka 2023
- 16** 22.5.1 Taarifa ya wakurugenzi ya mwaka ulioshia tarehe 31 Disemba 2023
- 19** 22.5.2 Taarifa ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioshia tarehe 31 Disemba 2023
- 25** 22.5.3 Taarifa ya mkaguzi huru ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba 2023
- 29** 22.6 Kupokea na kuidhinisha pendekezo la kuongeza mtaji wa benki kwa njia ya hisa stahiki
- 30** 22.7 Kupokea taarifa ya kuisha kwa muda, kuongeza muda na uteuzi wa wajumbe wa bodi
- 32** 22.8 Kuteua mkaguzi huru wa hesabu za mwaka wa fedha unaoishia 31 Disemba 2024
- 32** 22.9 Kupokea na kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa wajumbe wa bodi
- 32** 22.10 Kupanga tarehe ya mkutano mkuu wa mwaka wa 23

Taarifa za Kampuni

OFISI ILIYOSAJILIWA

Jengo la DCB House, Kitalu Na. 182 - R,
Magomeni Mwembechai,
S.L.P 19798,
Dar es Salaam.

KATIBU WA KAMPUNI

Ms Regina Mduma,
Jengo la DCB House,
Kitalu Na. 182 - R,
Magomeni Mwembechai,
S.L.P 19798,
Dar es Salaam.

WAKAGUZI

PricewaterhouseCoopers,
369 Mtaa wa Toure,
Oysterbay,
S.L.P 45,
Dar es Salaam.

#D63F2A

VIFUPISHO

AGM	Mkutano Mkuu wa Mwaka
ATM	Mashine ya kutoa na kuweka Fedha
ALCO	Kamati ya Mali na Dhima
BOT	Benki Kuu ya Tanzania
CIR	Uwiano wa mapato na matumizi
CMSA	Mamlaka ya masoko ya mitaji na Dhamana
DCB	Benki ya biashara ya DCB
DSE	Soko la Hisa la Dar-es-Salaam
EAD	Kadirio la hasara ya mikopo isiyolipika ya benki
ECL	Matarajio ya baadaye ya hasara ya mikopo
EPS	Mapato kwa hisa
IASB	Bodi ya Viwango ya Uhasibu ya Kimataifa
IESBA	Bodi ya Viwango ya Maadili ya Kimataifa ya Wahasibu
IFRS	Viwango vya Kimataifa vya Taarifa za Fedha
LC	Barua za mikopo
LDR	Mkopo kwa uwiano wa Amana
LGD	Hasara itokanayo na mkopo usiolipika
NPL	Mikopo chechefu
POCI	Mali zinazotarajiwa kuingiza hasara
ROUA	Haki ya Matumizi ya Mali
SGL	Ukopaji wa Vikundi
SICR	Ongezeko Kubwa la Hatari ya Mikopo
SME	Wafanyabiashara wadogo na kati
SMR	Kiwango cha Chini cha Amana cha Kisheria
SPPI	Malipo ya Kianzio na Riba
SPV	Kampuni ya makusudio maalum
TMRC	Taasisi ya Mikopo ya Nyumba ya Tanzania
TZS	Shilingi ya Kitanzania
USD	Dola ya Marekani

KARIBU MKURUGENZI MTENDAJI - SABASABA MOSHINGI



Bodi ya Wakurugenzi ya DCB Commercial Bank PLC ina furaha kumtambulisha kwenu Bw. Sabasaba Kitewita Moshingi ambaye ni Afisa Mtendaji Mkuu na Mkurugenzi Mtendaji mpya wa Benki, kuanzia tarehe 1 Novemba 2023.

Bw. Sabasaba Kitewita Moshingi ana uzoefu wa zaidi ya miaka 20 katika sekta ya benki, akiwa ameshika nyadhifa za juu katika benki za ndani na za kimataifa, akiwa na utaalamu wa kipekee katika maeneo kama vile Uendeshaji wa Benki, Fedha, Biashara, Mikopo na Huduma kwa Wateja.

Kabla ya kujiunga na DCB Commercial Bank, Bw. Sabasaba aliwahi kuwa Afisa Mtendaji Mkuu wa Tanzania Commercial Bank kwa zaidi ya miaka 12, ambapo uongozi wake ulitoa mchango mkubwa katika ukuaji na mafanikio ya taasisi hiyo.

DCB Commercial Bank inaendelea kujitolea kuwaarifu washirika na wadau wetu kuhusu maendeleo muhimu. Tuna imani kuwa chini ya uongozi wa Bw. Sabasaba Kitewita Moshingi, Benki itafikia viwango vipya vya mafanikio na ukuaji.

Tunashukuru kwa kuendelea kwenu kutuamini na kutuunga mkono

A photograph showing a group of people from a high-angle perspective, holding hands in a circle. The hands are the central focus, with some wearing watches and bracelets. The background is softly blurred, showing the faces of the participants. The lighting is bright and warm, creating a sense of hope and community.

**Taarifa ya mkutano mkuu
wa ishirini na mbili wa
wanahisa**

TAARIFA YA MKUTANO MKUU WA ISHIRINI NA MBILI WA WANAHISA

Taarifa inatolewa kwamba, Mkutano Mkuu wa Ishirini na Mbili wa mwaka wa DCB Commercial Bank Plc, utafanyika siku ya Jumamosi tarehe 14 Septemba 2024 kwa njia ya mtandao, kuanzia saa nne kamili (4:00) asubuhi.

AGENDA

- 22.1 Kuthibitisha akidi na kufungua mkutano Mkuu wa 22 wa mwaka
- 22.2 Kuridhia agenda ya Mkutano Mkuu wa 22 wa mwaka
- 22.3 Kuthibitisha kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka
- 22.4 Kupokea na kuridhia utekelezaji wa yatokanayo na Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka
- 22.5 Kupokea na kuridhia taarifa za Bodi ya Wakurugenzi na hesabu zilizokaguliwa za Mwaka 2023
 - 22.5.1 Taarifa ya wakurugenzi ya mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2023
 - 22.5.2 Taarifa ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2023
 - 22.5.3 Taarifa ya mkaguzi huru ya hesabu zilizokaguliwa za mwaka ulioishia tarehe 31 Disemba, 2023
- 22.6 Kupokea na kuidhinisha pendekezo la kuongeza mtaji wa benki kwa njia ya hisa stahiki
- 22.7 Kupokea taarifa ya Kuisha kwa muda, Kuongeza muda na uteuzi wa wajumbe wa Bodi
- 22.8 Kuteua mkaguzi huru wa hesabu kwa mwaka wa fedha unaoishia tarehe 31 Disemba 2024
- 22.9 Kupokea na kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa wajumbe wa bodi
- 22.10 Kupanga tarehe ya Mkutano Mkuu wa 23 wa mwaka
- 22.11 Mengineyo
- 22.12 Kufunga mkutano

MAELEKEZO


1. Wanahisa wanaotarajia kuhudhuria mkutano mkuu wanatakiwa wawe na CDS namba ambazo zinapatikana kwenye risiti ya uwekezaji wa hisa (depository receipt) au taarifa ya akaunti (CSDR account statement).
2. Wanahisa ambao hawataweza kuhudhuria Mkutano wanaruhusiwa kuchagua wawakilishi watakaohudhuria na kupiga kura kwa niaba yao kwa kufuata/kuzingatia sheria na Katiba ya Kampuni. Fomu ya uwakilishi (Proxy Form) lazima ijazwe na kuwasilishwa kwenye ofisi ya Katibu wa Benki iliyopo Makao Makuu ya Benki ya DCB au kwa njia ya mtandao kupitia barua pepe shareholder@dcb.co.tz au matawini kabla ya saa 4 asubuhi siku ya Ijumaa tarehe 13 Septemba 2024.
3. Nakala za taarifa ya mwaka na fomu za mwakilishi (proxy forms) zitapatikana matawini na kwenye tovuti ya benki (www.dcb.co.tz).
4. Kufungwa kwa orodha (Register) ya wanahisa tarehe 11 Septemba 2024
5. Mapendekezo ya wanahisa yawasilishwe kwenye ofisi za makao makuu zilizoko jengo la DCB Magomeni Mwembechai au kwa barua pepe kabla ya saa 8.00 mchana siku ya Alhamisi tarehe 12 Septemba 2024.

Kwa idhini ya bodi,



Regina Mduma

Katibu wa kampuni

A close-up photograph of a man with glasses, wearing a dark suit, a light blue shirt, and a striped tie. He is looking down at a document in his hands. The document features a bar chart with several vertical bars of varying heights. The background is a solid, muted red color. The overall lighting is soft, highlighting the man's face and the details of his attire.

Kuthibitisha kumbukumbu za Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka

Muhtasari wa mkutano mkuu wa 21 wa wanahisa wa benki ya DCB uliofanyika tarehe 17 Juni 2023 katika ukumbi wa kimataifa wa Julius Nyerere

WAJUMBE WA BODI WALIOHUDHURIA

1.	Bw. Alexander Sanga	Mwenyekiti wa Mkutano
2.	Bw. David Shambwe	Mjumbe wa Bodi
3.	Dkt. Amina Baamary	Mjumbe wa Bodi
4.	Bw. Cliff Maregeli	Mjumbe wa Bodi
5.	Bw. Isidori Msaki	Kaimu Mkurugenzi Mtendaji
6.	Bi. Regina Mduma	Katibu wa Kampuni

WAJUMBE WA BODI WALIOTOA UDHURU

1.	Bi. Pamela Nchimbi	Mjumbe wa Bodi
2.	Bi. Hanifa Hamza	Mjumbe wa Bodi

WAKURUGENZI WAANDAMIZI WA BENKI YA DCB

1.	Isidori Msaki	Kaimu Mkurugenzi Mtendaji
2.	Deusdethit Mulindwa	Mkurugenzi wa Idara ya Fedha
3.	Nelson Swai	Mkurugenzi wa Idara ya Uendeshaji
4.	Regina Mduma	Mkurugenzi wa Idara ya Sheria na Katibu wa Benki
5.	Deogratus Thadei	Mkaguzi Mkuu wa Ndani
6.	Msingo Mkanzabi	Mkurugenzi wa Idara ya rasilimali watu
7.	Haika Machaku	Mkurugenzi wa Idara ya Mikopo Midogo Midogo
8.	Maria Mduda	Kaimu Mkurugenzi wa Mikopo
9.	Ruth Mpangalala	Kaimu Mkurugenzu wa Biashara
10.	Rahma Ngassa	Mkurugenzi wa Idara ya Masoko na huduma kwa wateja
11.	Emmanuel Mushi	Kaimu Mkurugenzi wa Udhhibiti wa Viashiria Hatarishi

WAWAKILISHI KUTOKA KUNDI LA WANAHISA WAANZILISHI

1.	Matao Adolfu	Halmashauri ya Jiji la Dar-es-Salaam
2.	Matao Adolfu	Halmashauri ya Manispaa ya Ilala
3.	Onesmo Mwonga	Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni
4.	Japhet Lutambi	Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo
5.	Faraja Makua	Halmashauri ya Manispaa ya Temeke
6.	Godfrey Martin	Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni

WAWAKILISHI KUTOKA KUNDI LA WANAHISA WA TAASISI

1.	Fredrick Lushinge	UTT – Amis
2.	Celestine Muganga	National Health Insurance Fund (NHIF)

WANAHISABINAFSI

Orodha imeambatanishwa kama Kiambatanisho

WAALIKWA

1.	Alex G. Mgongolwa	Mwanasheria Mshauri wa DCB
2.	Patrick Kiambi	Wakaguzi Huru – Pricewaters Cooper
3.	Cletus Kiyuga	Wakaguzi Huru – Pricewaters Coopers
4.	Athony Kashube	Mamlaka ya Masoko ya Mtaji na Dhamana (CMSA)
5.	Happy Mushi	Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE)

UTANGULIZI

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji Bw. Isidori Msaki aliwakaribisha wanahisa na waalikwa wote waliofika kwenye Mkutano Mkuu wa Ishirini na Moja wa Mwaka na kuwashukuru kwa kuweza kufika kwenye Mkutano huo. Baada ya hapo alitoa utambulisho wa Bodi ya Wakurugenzi, menejimenti ya DCB na wageni waalikwa.

KUTHIBITISHA AKIDI NA KUFUNGUA MKUTANO MKUU WA 21 WA MWAKA

Katibu wa benki akishirikiana na mwanasheria wa benki walitoa taarifa kwamba, Mkutano Mkuu wa Mwaka ni takwa la kisheria ya makampuni Tanzania na Katiba ya benki ya DCB. Taarifa ya mkutano inatakiwa kuwafikia wanahisa angalau siku 21 kabla ya Mkutano huo.

Mwanasheria Mshauri wa benki alithibitisha kwamba Taarifa ya Mkutano ilitolewa magazetini, kwenye mitandao ya kijamii, tovuti ya benki na kwa ujumbe mfupi wa simu kwa wanahisa wote kwa wakati, angalau siku ishirini na moja kabla la Mkutano Mkuu wa 21. Mwanasheria Mshauri wa benki alieleza kwamba Mkutano Mkuu wa 21 wa mwaka unahitaji akidi ya asilimia 75 na tayari kulikuwa na wanahisa wenye umiliki wa hisa wa takribani asilimia 85, akidi ilithibitishwa kutimia.

KURIDHIA AGENDA YA MKUTANO MKUU WA 21 WA MWAKA

Wajumbe waliridhia agenda za Mkutano Mkuu wa ishirini na moja wa mwaka kama zilivyoorodheshwa kwenye taarifa ya Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 21 wa benki na kitabu cha Mkutano Mkuu wa Mwaka wa 21.

KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA 20 WA MWAKA

Mwanasheria Mshauri alieleza kwamba, kwa kuwa Katibu wa Kampuni hajapokea mapendekezo yeyote ya mabadiliko ya ajenda, basi ajenda iliyopo kwenye Taarifa ya Mkutano Mkuu wa 21 ndio ajenda ya kikao hicho. Wanahisa walihojiwa na kukubaliana na ajenda hiyo.

KUPOKEA NA KURIDHIA UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA MKUTANO MKUU WA 20 WA MWAKA

ILIRIPOTIWA kwamba agizo la wanahisa kwa Bodi ya Wakurugenzi katika kuongeza mapato yasiyotokana na riba, ili kupunguza athari zinazitokana na mikopo chechefu, benki imefanyia kazi agizo hilo na kwa mwaka wa mahesabu 2022 mapato hayo yaliongezeka kwa kiasi cha asilimia 49 ya mapato yote ya benki.

ILIRIPOTIWA kwamba agizo la wanahisa kwa Bodi ya Wakurugenzi kuhakikisha kwamba benki ina akaunti maalum za wanahisa zinatakazotumika kufanya shughuli za kibenki ikiwa ni pamoja na kuingiziwa gawio ili kuisaidia benki kukua, benki imeweza kufungua account hizo ambapo kila mwanahisa analipiwa magawio yake kupitia akaunti hizo.

ILIRIPOTIWA kwamba agizo la wanahisa kwa Bodi ya Wakurugenzi kuhakikisha ripoti ya mahesabu inawashilishwa kwa lugha ya Kiswahili lilitekelezwa na ripoti ya mahesabu ya mwaka 2022 imewakilishwa kwa lugha ya Kiswahili.

KUPOKEA NA KURIDHIA TAARIFA ZA BODI YA WAKURUGENZI NA HESABU ZILIZOKAGULIWA ZA MWAKA 2022

Wanahisa walipokea taarifa kutoka kwa Bodi ya Wakurugenzi ambayo imegawanyika kwenye makundi manne; barua ya mwenyekiti wa bodi, barua ya mkurugenzi mtendaji, taarifa za fedha za mwaka ulioishia 31 Disemba 2022 na taarifa ya Mkaguzi Huru wa mahesabu kwa mwaka ulioishia 31 Disemba 2022.

ILIRIPOTIWA kwamba jumla ya wakurugenzi nane (8) akiwamo Mkurugenzi Mtendaji walihudumia benki katika kipindi hicho na hakuna Mkurugenzi aliyemiliki zaidi ya asilimia 5 ya jumla ya mtaji wa hisa wa Benki. Bodi ya Wakurugenzi iliendelea kuwajibika katika kuhakikisha kwamba taratibu na kanuni zake zote zinazingatiwa kwa mujibu wa taratibu za uendeshaji wa Benki.

Wanahisa walipokea taarifa ya mabadiliko ya uongozi katika bodi ya wakurugenzi kwamba Bw. Maharage Chande aliyekuwa mjumbe na mwenyekiti wa Bodi amestaafu katika nyadhifa hizo ndani ya benki ya DCB. Na kadhalika, Bw. Godfrey Ndalahwa aliyekuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Benki amemaliza muda wake na nafasi hiyo imeshikiliwa kwa muda na Bw. Isidori Msaki wakati aliyetuliwa na Bodi ya Wakurugenzi Bw. Sabasaba Moshingi anajiandaa kuripoti.

Wanahisa walirifiwa kwamba mkaguzi huru wa benki (PriceWatersCoopers) alifanya mabadiliko ya mahesabu ya mwaka 2021 na kukagua mahesabu ya mwaka 2022. Hivyo taarifa ya hesabu ilionyesha waraka wa mizania kwa kuonyesha hesabu zilizokaguliwa za mwaka 2022, hesabu zilizorejewa za mwaka 2021 na hesabu zilizorejewa za mwaka 2020.

ILIRIPOTIWA Kwamba kwa mwaka 2022 Benki ilipata faida kabla ya kodi ya Tsh 967.3 milioni ikilinganishwa na hasara ya Tsh 2.1 bilioni kwa mwaka 2022. Vipimo vingine vya utendaji vya benki vilikuwa kama ifuatavyo: -

Benki ilipata jumla ya mapato ya mwaka kabla ya tengoni la mikopo chechefu la Tsh 15.2 bilioni, ikiwa imepungua kidogo ikilinganishwa na Tsh 16.1 bilioni zilizoripotiwa mwaka 2021.

Jumla ya mali za benki ziliongezeka kutoka Tsh 172.8 bilion (2020), Tsh 192.4 bilioni (2021) hadi kufikia Tsh 211.9 bilioni (2022).

Mikopo halisi ilikuwa Tsh 98.07 bilioni (2020), Tsh 114.71 Bilioni (2021) na kiasi cha Tsh 120.84 Bilioni (2022). Hata hivyo, uwiano wa mikopo Chechefu uliripotiwa kuwa wa asilimia 12.2% kwa mwaka 2022, ikilinganishwa na asilimia 11.1% iliyoripotiwa mwaka 2021.

Jumla ya gharama za uendeshaji zilikuwa kiasi cha Tsh 20.6 bilioni (2022) kutoka Tsh 18.7 bilioni (2021). Amana za wateja zilifikia Tsh141.9 bilioni, ikiwa ni ongezeko kutoka Tsh 125.2 bilioni zilizoripotiwa mwaka uliotangulia. Jumla ya thamani ya hisa iliongezeka hadi kufikia TZS 28.4 bilioni kutoka TZS 27.5 bilioni zilizoripotiwa mwaka uliotangulia.

ILIRIPOTIWA kwamba Bodi ya Wakurugenzi ilifanya tathimini kuhusu uwezo wa Benki kuendelea kufanya biashara na matokeo yaliyoripotiwa kwamba Bodi imejiridhisha Benki itaweza kufanya shughuli zake kwa muda mrefu kwani ina mtaji wa kutosha na mikakati dhabiti ya kuongeza kipato cha benki.

ILIRIPOTIWA kwamba Bodi ya Wakurugenzi haikupendekeza malipo ya gawio kwa wanahisa kwa mwaka ulioishia Desemba 31, 2022 kwasababu benki haikukidhi vigezo vya Uwiano wa Gharama za Uendeshaji na Mapato Chafi wa asilimia 55 na mikopo chechefu ya asilimia 5, vilivyoainishwa na Benki Kuu ya Tanzania ili kupata malipo ya gawio.

ILIRIPOTIWA kwamba benki ya DCB ilishirikisha wadau wakuu ikiwemo kampuni za mitandao ya simu, kampuni za mifumo ya kitechnologia za kifedha na ilizindua bidhaa na huduma mpya katika robo ya pili na ya tatu ya mwaka 2022 kama ushahidi wa ushirikiano wake na wadau hao ikiwa ni pamoja na Tigo Lipa kwa simu na Selcom Pay (MasterPass QR).

Taarifa ilitolewa kwamba mapato halisi ya riba kwa mwaka 2022 yalikuwa Tsh bilioni 15.2 ambapo kiasi cha Tsh bilioni 3.8 kilitolewa kama ongezeko la tengu katika mikopo. Jumla ya mapato yasiyo ya riba yaliongezeka kutoka kiasi cha Tsh bilioni 6.8 mwaka 2021 kufikia Tsh bilioni 10.2 mwaka 2022.

Wanahisa walitaarifiwa kwamba mali za benki ziliongezeka mwaka hadi mwaka, yaani, Tsh bilioni 172.8 (2020), Tsh bilioni 192.4 (2021) na Tsh bilioni 211.9 (2022). Kadhalika dhima za benki kabla ya kuongeza dhamani ya hisa ziliendelea kuongezeka mwaka hadi mwaka; Tsh bilioni 143.4 (2020), Tsh bilioni 164.8 (2021) na Tsh bilioni 183.4 (2022) lakini kutokana na mikopo chechefu, faida ya mwaka ilipungua kwa kiasi cha shilingi bilioni 3.8.

Taarifa ilitolewa kwamba kwa mujibu wa sheria za benki kuu, kila benki inatakiwa kufikia uwiano wa gharama na matumizi usiopungua asilimia 55%. Benki imejiwekea mpango mkakati wa kufikia uwiano huo ifikapo mwaka 2025, hivi sasa uwiano wa gharama na matumizi ni asilimia 79%. Pia benki inatakiwa kuwa kiwango cha 5% katika mikopo chechefu. Kupitia mpango mkakati mpya, benki ilitarajia kufikia kiwango hicho mwisho wa mwaka 2022.

Sehemu ya mwisho ya taarifa ya bodi ya wakurugenzi ilikuwa kupokea taarifa ya mkaguzi huru wa hesabu za mwaka 2022. Taarifa iliwakilishwa na muwakilishi kutoka PriceWatersCoopers (PWC) aliyeleezea kwamba taarifa zao zimezingatia kanuni za kimataifa za uhasibu, kanuni za benki kuu katika kuwakilisha mahesabu na sheria mbalimbali. Wakaguzi huru waliona kwamba benki inatakiwa kupunguza idadi ya mikopo chechefu na hilo liliweza kufanyika. Zaidi ya hapo walidhibitisha kwamba benki iko imara na walitoa hati safi.

Wanahisa walipokea taarifa za bodi ya wakurugenzi, walijadili na kutoa mapendekezo kama ifuatavyo:

USHAURI ulitolewa kwamba ripoti ya mahesabu inayohusiana na masuala ya utawala bora ifanyiwe marekebisho kwa kuongeza ufanisi zaidi.

SWALI liliulizwa kwamba ni lini benki itafikia uwiano wa mikopo chechefu na mapato na matumizi kama ilivyo sheria ya Benki Kuu ili kuweza kulipa gawio kwa wanahisa.

MAJIBU yalitolewa kwamba benki ina mikakati itakayoiwezesha kufikia kiwango cha mikopo chechefu kinachokubalika na Benki Kuu kufikia mwisho wa mwaka 2023. Pia benki ina mikakati ya kupunguza gharama za uendeshaji ili iwezi kufikia uwiano wa gharama na matumizi unaokubalika na Benki Kuu.

PENDEKEZO lilitolewa kwamba ili kuongeza ufanisi katika bodi ya wakurugenzi, Bodi ijitahidi kutafuta mjumbe wa bodi katika tasnia ya Sheria.

KUPOKEA NA KURIDHIA MABADILIKO YA VIFUNGU VYA KATIBA YA KAMPUNI

Wanahisa walipokea na kuridhia mabadiliko ya yafuatayo katika Katiba ya benki: Huduma za kibenki zinazotolewa kwa njia ya kielektroniki kama huduma za TISS, huduma za benki kwa njia ya simu, ATM na Internet Banking. Usajili wa alama za biashara na huduma, hataza na haki miliki zinazihusiana na bidhaa, huduma, nyenzo za kazi nakadhalika. Utaratibu wa kutumia hisa kama dhamana ya mikopo na taratibu za kuhamisha hisa. Njia mbalimbali zinazoweza kufanya Mkutano Mkuu wa Mwaka ikiwa ni pamoja na kufanya Mkutano Mkuu kwa njia ya Mtandao. Jinsi ya kuwakilisha agenda ya mengineyo ya Mkutano Mkuu wa Mwaka. Mwanahisa anayekidhi haki ya kupiga kura. Ongezeko la wajumbe huru wa Bodi kutoka 1 kufikia 2

KUPOKEA TAARIFA YA KUISHA MUDA, KUONGEZA MUDA NA UTEUZI WA WAJUMBE WA BODI

Wanahisa waliazimia kuongeza muda wa kipindi kingine cha miaka mitatu kwa Bi. Zawadia Nanyaro kuanzia tarehe 1 Juni 2023 hadi tarehe 31 Mei 2026.

Wanahisa walimteua Prof. Thadeo Satta kuwa mjumbe wa Bodi wa benki kama Mkurugenzi Huru wa Bodi kwa kipindi cha miaka mitatu.

Wanahisa walijadili suala ya kuteua mkurugenzi anayewakilisha kundi la wanahisa binafsi. Bodi ya wakurugenzi iliomba kukaimishwa mamlaka ya uteuzi wakati benki inasubiri majibu kutoka Benki Kuu kuhusiana na suala la kumthibitisha (vetting) Mkurugenzi aliyefanyiwa usaili na Bodi ya Wakurugenzi katika hiyo nafasi. **AZIMIO** lilitolewa kwamba kwa kuwa mkurugenzi huyo anawakilisha kundi la wanahisa binafsi, uteuzi wake ufanywe na wanahisa wenyewe kupitia Mkutano Mkuu.

KUTEUA MKAGUZI HURU WA MAHESABU KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DISEMBA 2023

Wajumbe walijulishwa mchakato uliofanya wa kumchagua mkaguzi huru wa hesabu kwa mwaka 2023 na utayari wa PriceWaterhouseCoopers (PWC) kuendelea na ukaguzi wa mahesabu ya mwaka 2023. Bodi ilipendekeza PriceWatersCoopers (PWC) kuteuliwa kama mkaguzi huru kwa mwaka 2023 kwa gharama za Tsh, 150,000,000. Wajumbe waliridhia pendekezo hilo na kumteua PriceWaterhouseCoopers (PWC) kama mkaguzi huru wa mahesabu kwa mwaka wa fedha ulioishia 31 Disemba 2023.

KUPOKEA NA KURIDHIA PENDEKEZO LA MALIPO YA ADA KWA WAJUMBE WA BODI

Wanahisa waliazimia kuridhia mapendekezo ya Bodi kuwa malipo ya ada kwa Wajumbe wa Bodi yaendelee kuwa Tsh 6,000,000 baada ya kodi kwa mwaka kwa kila Mjumbe wa Bodi.

KUPOKEA TAARIFA YA GAWIO LA MWAKA ULIOISHIA TAREHE 31 DISEMBA 2022

IMERIPOTIWA kwamba kutokana na sheria mpya ya Benki Kuu ya Tanzania, benki inatakiwa kuwa na mikopo chechefu isiyozidi asilimia 5 na mizania ya mapato na matumizi isiyozidi asilimia 55. Hadi kufikia mwisho wa mwaka 2022 benki ilikuwa na asilimia 12.2 ya mikopo chechefu hivyo haijafikia matakwa ya kisheria na hivyo kupelekea Bodi ya wakurugenzi kupendekeza kwa wanahisa kutokutoa gawio kwenye faida iliyopatikana mwaka wa fedha 2022.

Baada ya kujadili swala zima la gawio wanahisa waliridhia pendekezo la Bodi ya Wakurugenzi la kutokulipa gawio kwa mwaka wa mahesabu unaishia tarehe 31 Disemba 2022 na kutumia faida baada ya kodi ya Tsh 747 milioni kuongeza mtaji wa benki.

MENGINEYO

IMERIPOTIWA kwamba hakukuwa na agenda ya mengineyo iliyowakilishwa kwa Katibu wa Kampuni kabla ya Mkutano Mkuu na pia wanahisa hawakuwa na mengineyo yeyote.

Mkutano ulifungwa saa 8:00 mchana.



Zawadia Nanyaro
Mwenyekiti

Tarehe; 14 09 2024



Regina Mduma
Katibu wa Kampuni

Tarehe: 14 09 2024

22.4 KUPOKEA NA KURIDHIA UTEKELEZAJI WA YATOKANAYO NA MKUTANAO MKUU WA 21 WA MWAKA

Yatokanayo na mkutano mkuu wa 21 uliofanyika tarehe 17 Juni 2023

NA	AGIZO	UTEKELEZAJI
1	Ripoti ya mahesabu inayohusiana na masuala ya utawala bora ifanyiwe marekebisho kwa kuongeza ufanisi zaidi	Hii imetekelezwa na marekebisho kujumuishwa kwenye ripoti ya mahesabu ya mwaka 2023.
2	Uteuzi wa Mkurugenzi anayewakilisha kundi la wanahisa binafsi ufanywe na wanahisa wenyewe kupitia Mkutano Mkuu.	Agizo limetekelezwa Mkurugenzi atakaewakilisha kundi la wanahisa binafsi ameletwa kwenye mkutano huu kwaajili ya uteuzi.

22.5 KUPOKEA TAARIFA WAKURUGENZI WA BODI



UJUMBE KUTOKA KWA MWENYEKITI WA BODI

Wapendwa Wanahisa,

Kwa heshima na taadhima na kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, napenda kuwakaribisha katika Mkutano Mkuu wa 22 wa Mwaka. Ninayo furaha kuwasilisha kwenu ripoti ya utendaji wa benki ya mwaka wa fedha 2023. Ripoti hii imejumuisha mafanikio yetu, changamoto, na mpango mkakati wetu unaoendeleza dhamira na maono ya DCB.

Katika mwaka 2023, DCB ilitahimili mabadiliko ya mazingira ya kiuchumi na kiutendaji. Licha ya hayo benki ilikuza mizania yake kwa asilimia 9, ilipunguza mikopo chechefu kwa asilimia 50 kutoka uwiano wa asilimia 12 hadi 6, na mwenendo wa amana ulisalia kuwa chanya mwaka mzima. Matokeo ya kina ya utendaji ya mwaka 2023 yanapatikana kwenye taarifa ya mahesabu ya mwaka 2023.

Ndugu wanahisa, katika mwaka wa 2023, tulitekeleza mipango ya kimkakati ambayo imeimarisha nafasi yetu sokoni na kuboresha huduma zetu. Mafanikio na maendeleo muhimu ya benki yetu mwaka 2023 ni pamoja na:

DCB-TigoWakala: Ili kuongeza upatikanaji wa huduma za benki kwa wateja wetu, benki iliingia makubaliano na Tigopesa ili kuruhusu wateja wa DCB kutumia wakala Tigopesa kupata huduma za kuweka na kutoa pesa. Kupitia ubunifu huu wateja wa DCB, sasa wanafurahia upatikanaji wa huduma za benki kwa urahisi zaidi katika maeneo mengi nchini.

DCB Vicoba App: Benki ilizindua mfumo wa kidijitali wa uendeshaji wa Vicoba ili kuweka bayana na kuboresha utunzaji wa taarifa za vikundi. Mfumo huu unaunganisha wanachama wa vikundi na benki na kuwawezesha kukopa, kutunza amana na kufanya miamala, kusajili wanachama wapya, kufatilia marejesho na michango. Mfumo huu unapunguza gharama za uendeshaji wa Vicoba na upatikaji wa huduma za benki kwa vikundi kwa vigezo nafuu.

Mabadiliko ya Uongozi: Bodi ilifanya mabadiliko katika

nafasi muhimu za uongozi ili kufanikisha malengo ya benki. Bodi ilimteua Mkurugenzi Mtendaji, Bwana Sabasaba Moshingi. Bwana Moshingi alijiunga rasmi na benki ya DCB Novemba 2023, akiwa na uzoefu wa zaidi ya miaka 30 katika tasnia ya benki. Bwana Moshingi ameonyesha mafanikio makubwa katika kubadilisha benki ndogo kuwa benki za daraja la kwanza, na Bodi inaamini uzoefu wake utatumika katika kuleta mafanikio chanya katika benki yetu na kusimama utekelezaji wa mpango mkakati wa miaka mitano 2024 -2028. Kwa uongozi wa sasa, Bodi ina uhakika kwamba maono ya kimkakati ya benki yatatekelezwa ili kuongeza thamani kwa wanahisa wake.

Licha ya mafanikio hayo, ni muhimu kutambua kwamba benki ilikumbana na changamoto mbalimbali katika mwaka 2023, ikiwa ni pamoja na upungufu wa fedha za kigeni, mfumuko wa bei ya mafuta, kuongezeka kwa gharama za riba, kushuka kwa viwango vya riba za mikopo, tengo la mikopo chechefu na mabadiliko ya uongozi wa benki yaliyoanza mwishoni mwa 2022.

Bodi na Uongozi wameandaa mpango mkakati mpya wa miaka mitano kutoka 2024 hadi 2028 kuhakikisha ukuaji endelevu wa benki. Maeneo muhimu ya mkakati huo ni pamoja na kukuza mtaji wa benki kufikia TZS bilioni 61, ukuaji wa amana, ukuaji na ubora mikopo, utoaji wa huduma za kibenki kwa wenye kipato cha chini, na uboreshaji wa njia za utoaji huduma.

Mkakati huu mpya wa utawezesha ukuaji wa mizania kufikia nusu trilioni, ongezeko la faida kufikia jumla ya TZS bilioni 37 bilioni kufikia mwaka 2028, kufikia uwiano wa ufanisi wa gharama wa asilimia 54 pamoja na kudumisha kiwango cha mikopo chechefu chini ya asilimia 4.5.

Tunapotafakari mafanikio na changamoto za mwaka 2023, ninatoa shukurani zangu za dhati kwa wanahisa wetu, wasimamizi, na taasisi za serikali kwa kuendelea kuwa na imani na benki yenu na kutuunga mkono katika biashara.

Kwa wateja wetu, tunashukuru kwa kutuamini, kutumia huduma zetu na kutupa maoni ili kuendelea kuifanya DCB kuwa mkombozi wa kweli.

Pia napenda kuwapongeza wajumbe wenzangu wa bodi ya Wakurugenzi, kwa ushirikiano wenu usio na kifani, mwongozo na maarifa ya kimkakati katika kuhakikisha kuwa mkakati wa benki unatekelezwa.

Mwisho, nawashukuru sana wafanyakazi wetu, ambao kazi yao imekuwa na mchango mkubwa katika safari ya mabadiliko ya benki yetu. Nina uhakika mkakati wetu thabiti wa miaka mitano utaiweka DCB katika nafasi nzuri ya kukabiliana na changamoto na na kuzifanya kuwa fursa ambazo zitaiwezesha benki kuwa kinara na kuongeza thamani kwa wanahisa wake. Kwa pamoja, tuendelee kushirikiana kutekeleza dhamira yetu ili kufanikisha malengo ya benki. Asanteni kwa kutuunga mkono na kuendelea kuwa na imani na benki yetu.

Zawadia Nanyaro
Mwenyekiti Wa Bodi



UJUMBE KUTOKA KWA MKURUGENZI MTENDAJI

Wapendwa Wanahisa, kwanza kabisa, napenda kutoa shukrani zangu za dhati hasa kwa Bodi ya Wakurugenzi kwa kunipa fursa ya kuhudumu katika benki yetu kama Mkurugenzi Mtendaji. Mimi na watendaji wenzangu tumedhamiria kuandika upya historia ya Benki ya Biashara ya DCB na kuirejesha benki hii katika zama zake za utendaji bora na mafanikio ya kibiashara.

Napenda kuwasilisha kwenu Taarifa ya Fedha ya mwaka 2023. Licha ya ongezeko la mizania kutoka TZS bilioni 211 mwaka 2022 hadi TZS bilioni 231 mwaka 2023, ikiwa ni ukuaji wa asilimia 9 kwa mwaka, benki ilirekodi hasara baada ya kodi ya TZS bilioni 3.6. Hasara hii ilitokana na ongezeko kubwa la gharama za riba kufuatia changamoto za ukwasi zilizoikumba sekta ya kibenki pamoja na ongezeko la tango la mikopo chechefu.

Bodi ya wakurugenzi na menejimenti ya benki ilifanya uamuzi wa makusudi wa kuisafisha mizania tunapoanza safari ya mageuzi ya kubadili historia ya benki, jambo ambalo liliathiri kwa kiasi kikubwa utendaji wetu wa kifedha kwa mwaka 2023. Hivyo ikaja na mpango mkakati wa miaka mitano 2024-2028 unaolenga kukabiliana na changamoto hizi.

Matokeo ya utendaji wa Benki

Benki ilifanikiwa kukuza mizania kwa 9% mwaka kwa mwaka kutoka TZS bilioni 211.9 hadi TZS bilioni 230.9. Uwekezaji katika masoko ya fedha (Hati fungani) uliongezeka kwa asilimia 38. Amana kutoka benki na taasisi za kifedha ziliongezeka kwa asilimia 99. Uwiano wa mikopo chechefu ulipungua kutoka asilimia 12 mwaka 2022 hadi kufikia asilimia 6 mwaka 2023. Licha ya mafanikio hayo benki ilipata hasara baada ya kodi ya TZS bilioni 3.6 kwa mwaka 2023.

Mtazamo mpya na ukuaji endelevu wa Benki

Wapendwa wanahisa, kwa matumaini makubwa napenda kuwaletea maono yetu ya kimkakati ya miaka mitano ijayo (2024-2028). Mpango mkakati huu umejikita katika dhamira yetu ya kuhakikisha kwamba huduma za benki zinaboreshwa, ukuaji endelevu, ujumuishaji wa kifedha na kuongeza thamani ya biashara yetu kwa wadau yetu.

Vipaumbele vyetu vya kimkakati kwa miaka ijayo vimejikita katika mambo makuu matano: Ukuaji wa mtaji, Ukuaji wa amana za wateja, Ubora wa mikopo na ukuaji wa mapato, kutanua wigo na ufanisi wa utoaji huduma, na Mikopo kwa wateja wa kipato cha chini.

Ukuaji wa Mtaji

Kusudio la kuimarisha mtaji linatokana na takwa la kisheria inayoilazimu benki kuongeza mtaji wa angalau Tzs 10 Bilioni kabla ya mwisho wa mwaka 2024 kupitia hisa stahiki. Ongezeko hili litapelekea kujenga msingi imara wa mtaji unaokidhi malengo yetu ya ukuaji na kuongeza ufanisi katika utoaji wa huduma zetu.

Kupitia ongezeko hili, benki itaongeza uwezo wake wa kutoa mikopo, kuwekeza katika teknolojia za kisasa, na kuboresha utoaji wa huduma.

Ukuaji wa Amana za Wateja

Mkakati wetu wa ukuaji wa amana utazingatia kuongeza amana nafuu kutoka uwiano wa sasa wa 30:70 hadi kufikia zaidi ya 40:60 ifikapo mwaka 2028. Hii itafikiwa kupitia kudumisha mahusiano yetu na wanahisa waanzilishi, yaani manisipaa ya mkoa wa Dar es salaam, wanahisa wa taasisi mbalimbali za serikali na zisizo za serikali, wanahisa wengine na wafanyabiashara mbalimbali. Pia takribani vikundi 4000 vipya vya VIKOBA vinatarajiwa kujiunga na benki yetu.

Tutashirikiana na mifuko ya hifadhi ya jamii katika kuzindua bidhaa za zitakazo wasaidia wastaafu kupata huduma za kibenki na kuendeleza miradi yao.

Uboreshaji wa mifumo ya kutolea huduma.

Mkakati wetu unatilia mkazo kuendelea kuimarisha mifumo yetu ya kutolea huduma kwa wateja. Tunapanga kufungua matawi sita mapya na kuhamisha matawi matatu na kuyapeleka kwenye maeneo yenye fursa zaidi za biashara. Uboreshaji huu utaimarisha upatikanaji wa huduma za zetu kwa wateja wengi zaidi.

Safari yetu ya mabadiliko ya kidijitali itaendelea na uboreshaji wa huduma zetu kupitia simu za mkononi, mawakala wa benki, Intanet na ATM. Uboreshaji huu utaongeza ufanisi, unafuu na ubora wa huduma kwa wateja.

Ubora na ukuaji wa mikopo na Mapato

Mkakati wetu wa ukuaji wa mikopo unalenga kukuza mikopo hadi TZS bilioni 322 ifikapo mwaka 2028 huku tukidhibiti uwiano wa mikopo chechefu chini ya asilimia 4.5. Ukuaji huu utachagizwa na ukuaji katika mikopo ya biashara, mikopo binafsi, na mikopo ya wafanyakazi. Tunatarajia kuongeza utoaji wa mikopo kwa wajasiriamali wadogo wadogo ikiwemo makundi maalumu hadi kufikia kiasi cha TZS bilioni 50 wakati mikopo ya kibiashara inatarajiwa kufikia hadikiasi cha TZS bilioni 186 mpaka kufikia mwaka 2028.

Mikopo kwa wajasiriamali wadogo wadogo na wa kati

Katika msingi wa dhamira yetu ni kutoa huduma za fedha jumishi. Tutaongeza huduma zetu za mikopo ya microcredit ili kuwahudumia vizuri watu wenye mapato ya chini, hasa wanawake na vikundi vya vijana. Kwa kuendeleza bidhaa za akiba na mikopo zilizobinafsishwa, tunalenga kukidhi mahitaji maalum ya makundi haya ambayo hayajahudumiwa vya kutosha.

Hitimisho

Ningependa kutoa shukrani zangu za dhati kwa wanahisa wetu, wateja, wafanyakazi, na wadau wengine wote kwa kutuamini, kutupa ushirikiano na kujitolea ili kuiendeleza benki yetu.

Pamoja tushikamane kuimarisha benki yetu ili iwe bunifu katika utoaji huduma zenye ubora, uendelevu ili kuwawezesha wateja wetu na jamii kwa ujumla kustawi.

Kwa heshima,



Sabasaba Moshingi
Mkurugenzi Mtendaji

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA ULIOISHA 2023

	Notes	2023 TZS'000	2022 TZS'000
Mapato ya Riba	8	27,835,426	28,607,305
Gharama za Riba	9	(15,085,920)	(13,380,278)
Mapato halisi ya Riba		12,749,506	15,227,027
Ongezeko la tengo katika mikopo		(3,109,550)	(3,874,865)
MAPATO HALISI YA RIBA BAADA YA ONGEZECO LA TENGO KATIKA MIKOPO		9,639,956	11,352,162
Mapato ya ada na kamisheni	10	4,880,621	5,751,715
Mapato ya fedha za kigeni	11	364,191	386,107
Mapato mengine	12	1,232,897	4,144,391
Jumla ya mapato yasiyo ya Riba		6,477,709	10,282,213
JUMLA YA MAPATO YA KIUENDESHAJI		16,117,665	21,634,375
GHARAMA ZA UENDESHAJI			
Gharama za wafanyakazi	13	(10,042,148)	(9,993,648)
Gharama za ujumla za kiutawala	14	(6,817,215)	(8,052,221)
Kupungua kwa thamani na kupungua kwa madeni	15	(3,852,255)	(2,621,158)
JUMLA YA GHARAMA ZA UENDESHAJI		(20,711,618)	(20,667,027)
FAIDA/(HASARA) KABLA YA MAKATO YA KODI		(4,593,953)	967,348
Kodi ya mapato	19	975,721	(219,645)
FAIDA/(HASARA) BAADA YA KODI YA MAPATO		(3,618,232)	747,703
Thamani ya faida/(hasara) katika uwekezaji		(142,542)	142,542
Jumla/(hasara) ya mapato kwa mwaka		(3,760,774)	890,245
Mapato/(hasara) kwa hisa	34	(37.05)	7.66

TAARIFA YA WARAKA WA MIZANIA HADI DISEMBA 31 2023

	Noti	2023 TZS'000	2022 TZS'000
Mali			
Fedha taslim na salio na Benki Kuu ya Tanzania	20	21,576,928	19,005,746
Uwekezaji katika amana za serikali	22	-	27,639,102
Uwekezaji katika amana za serikali	22	57,156,768	13,663,360
Uwekezaji katika amana za hisa	24	2,040,200	2,040,200
Mikopo na vianzio kwa benki	21	5,271,278	3,963,844
Mikopo na vianzio kwa wateja	23	120,403,894	120,847,669
Kodi ya kampuni inayokusanyika	28	975,000	2,095,060
Mali ya kodi ya mapato iliyoahirishwa	30	7,053,824	5,210,033
Mali zingine	27	3,001,042	3,230,825
Haki ya matumizi ya mali zilizokodiwa	(i)36	6,890,965	5,494,196
Mali na vifaa	25	2,981,231	3,646,824
Mali zisizoshikika	26	3,631,022	5,067,216
Jumla ya mali		230,982,152	211,904,075
Dhima			
Amana kwa benki zingine	a.29	47,664,218	23,934,235
Amana kutoka kwa wateja	b.29	140,053,421	141,941,494
Mikopo	31	11,213,836	11,900,791
Dhima zingine	32	2,862,953	2,774,670
Dhima za ukodishaji	(ii)36	4,479,246	2,883,633
Jumla ya dhima		206,273,674	183,434,823
Thamani ya hisa			
Mtaji wa hisa	33	24,061,904	24,061,904
Mchango wa hisa		4,183,291	4,183,291
Limbikiza la hasara		(4,145,700)	(3,792,602)
Hifadhi ya hatari za jumla za benki		130,043	3,395,177
Hifadhe ya uthamini wa mali		478,940	621,482
Jumla ya thamani ya hisa		24,708,478	28,469,252
Jumla ya dhima na thamani ya hisa		230,982,152	211,904,075

Taarifa za kifedha kwenye ukurasa wa 67 hadi 140 zilithibitishwa na kuidhinishwa kutolewa na Bodi ya Wakurugenzi 29 April 2024 na kusainiwa kwa niaba yake na:



Ms. Zawadia J. Nanyaro

Chairperson



Prof. Tadeo Satta

Board Member

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DISEMBA 2023

Year ended 31 December 2023	Noti	MTAJI WA HISA TZS'000	MCHANGO WA HISA TZS'000	KIANZIO KU- FIKIA MTAJI WA HISA TZS'000	HIFADHI YA HA- TARI ZA JUMLA ZA BENKI TZS'000	HIFADHI YA UTHAMINI WA HAKI TZS'000	JUMLA YA MTAJI TZS'000
Katika tarehe 1 Januari 2023		24,061,904	4,183,291	(3,792,602)	3,395,177	621,482	28,469,252
Hasara ya mwaka		-	-	(3,618,232)	-	-	(3,618,232)
Faida ya thamani halisi kwenye kifaa cha deni cha FVOCI		-	-	-	-	(203,631)	(203,631)
Kodi ya mapato kwa faida ya thamani halisi		-	-	-	-	61,089	61,089
Jumla ya mapato ya jumla		-	-	(3,618,232)	-	(142,542)	(3,760,774)
Uhamishaji kwa/(kutoka) akiba ya hatari ya kanuni		-	-	3,265,134	(3,265,134)	-	-
Gawio lililolipwa		-	-	-	-	-	-
Katika tarehe 31 Desemba 2023		24,061,904	4,183,291	(4,145,700)	130,043	478,940	24,708,478

Akiba ya Hatari ya Benki kwa Mujibu wa Kanuni inawakilisha kiasi kilichowekwa kando ili kufidia ongezeko la akiba kwa hasara za mikopo zinazohitajika kutekeleza mahitaji ya miongozo ya uangalizi wa Benki ya Tanzania. Akiba hii haitumiwi kwa usambazaji.

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DISEMBA 2023

Year ended 31 December 2022	MTAJI WA HISA	MCHANGO WA HISA	KIANZIO KU-FIKIA MTAJI WA HISA	HIFADHI YA HATARI ZA HATAJI ZA BENKI	HIFADHI YA UTHAMINI WA HAKI	JUMLA YA MTAJI	Total equity
	TZS'000	TZS'000	TZS'000	TZS'000	TZS'000	TZS'000	TZS'000
Katika tarehe 1 Januari 2022	24,061,904	4,183,291	(4,751,930)	3,606,802	478,940	27,579,007	
Hasara ya mwaka	-	747,703	-	-	-	747,703	
Faida ya thamani halisi kwenye kifaa cha deni cha FVOCI	-	-	-	-	203,631	203,631	
Kodi ya mapato kwa faida ya thamani halisi	-	-	-	-	(61,089)	(61,089)	
Jumla ya mapato ya jumla	-	747,703	-	-	142,542	890,245	
Uhamishaji kwa/(kutoka) akiba ya hatari ya kanuni	-	211,625	-	(211,625)	-	-	
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-	
Katika tarehe 31 Desemba 2022	24,061,904	4,183,291	(3,792,602)	3,395,177	621,482	28,469,252	

Akiba ya Hatari ya Benki kwa Mujibu wa Kanuni inawakilisha kiasi kilichowekwa kando ili kufidia ongezeko la akiba kwa hasara za mikopo zinazohitajika kutekeleza mahitaji ya miongozo ya uangalizi wa Benki ya** Tanzania. Akiba hii haitumiwi kwa usambazaji

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA MWAKA ULIOISHA 2023

	Noti	2023 TZS'000	2022 TZS'000
Mtiririko wa fedha kutoka katika shughuli za uendeshaji			
Faida kabla ya mapato ya kodi		(4,593,953)	967,348
:Imerekebishwa kwa ajili ya			
Kushuka kwa thamani na kupungua kwa madeni	15	3,852,255	2,621,158
Gharama za riba katika mikopo	31	984,669	929,893
Mapato ya gawio		(36,531)	(27,313)
Gharama za kifedha katika dhima za ukodishaji		30,554	-
Mabadiliko mengine		4,965	-
(Faida)/Hasara katika fedha za kigeni	(ii)36	326,917	242,244
Mali zilizofutwa		-	236,078
		(711,499)	5,314
		(142,623)	4,974,722
Mabadiliko ya mali na dhima za uendeshaji:			
Mabadiliko katika hifadhi ya kiwango cha chini cha kisheria		(1,099,172)	(1,155,781)
Mabadiliko ya mikopo na vianzio kwa wateja		443,775	(6,131,856)
Mabadiliko katika mali zingine		229,783	(1,043,046)
Mabadiliko katika amana za benki		23,729,983	(815,517)
Mabadiliko katika amana za wateja		(1,888,073)	16,650,075
Mabadiliko katika dhima zingine		103,588	(21,137)
Mabadiliko ya dhamana za serikali		(16,057,937)	(12,685,923)
		5,319,324	(228,463)
Fedha taslimu zilizotumika katika uendeshaji			
Kodi ya mapato iliyolipwa	28	313,079	(297,021)
		5,632,403	(525,484)
Mtiririko wa fedha katika shughuli za uwekezaji			
Manunuzi ya mali na vifaa	25	(270,281)	(767,027)
Manunuzi ya mali zisizoshikika	26	(414,884)	(783,114)
Malipo ya haki ya matumizi ya mali zilizokodiwa	36(ii)	-	(34,018)
Uwekezaji katika hisa		36,531	27,313
Gawio lililopokewa			
		(648,634)	(1,556,846)
Mtiririko wa fedha kutoka katika shughuli za kifedha			
Gawio lililolipwa		(15,304)	(64,748)
Mkopo uliyopokelewa	31	-	4,000,000
Malipo ya pango-Msingi	(ii)36	(901,979)	(675,709)
Malipo ya pango-Riba	(ii)36	(326,917)	(242,244)
Malipo ya mikopo	31	(674,196)	(609,301)
Malipo ya riba ya mikopo	31	(997,428)	(846,153)
		(2,915,824)	1,561,845
Punguzo halisi katika fedha taslimuna mali zinazofanana na fedha taslimu			
Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwanzoni wa mwaka		13,249,861	13,775,660
Faida)/Hasara katika fedha za kigeni		711,499	(5,314)
		16,029,305	13,249,861
Fedha na mali zinazofanana na fedha taslimu mwishoni mwa mwaka	35		



Mwenyekiti wa Bodi ya wakurugenzi Bi. Zawadia Nanyaro akimkaribisha na kumtambulisha Mkurugenzi Mtendaji mpya wa benki ya biashara ya DCB Bw. Sabasaba Moshingi.



Mkurugenzi Mtendaji wa benki walikutana na Mhe, Mohamed Omary Mchengerwa, Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais, TAMISEMI, kujadili mbinu za kibiashara za kushirikisha wananchi katika maendeleo ya taifa letu.



Mkurugenzi Mtendaji wa benki na viongozi wengine wa benki walipotembelea ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam na kufanya mazungumzo na Mh. Albert Chalamila. Lengo lilikuwa kujadili mikakati ya kibiashara na fursa zinazopatikana katika jiji la Dar es Salaam pamoja na kuendelea kuimarisha mahusiano mazuri ya kibiashara.



Mkurugenzi Mtendaji na viongozi wengine wa benki walipokutana na Bw. Aron Kagurumjuli Mkurugenzi wa Manisapaa ya Ubungu kujadili mikakati ya kibiashara kwa manufaa ya pande zote.



Mkurugenzi Mtendaji wa benki akiwa na Mstahiki Meya wa jiji la Dar es Salaam Mhe. Omary Kumbilamoto katika jitihada za kuimalisha ushirikiano na halimashauri za jiji la Dar es Salaam na kuhusu fursa za pamoja.



Mkurugenzi Mtendaji wa benki alipomtembelea Mstahiki Meya wa Manisapaa ya Kinondoni Mhe. Songoro Hamisi Mnyonge kujadili mikakati mbalimbali ya kibiashara baina ya taasisi hizi mbili.



Mkurugenzi Mtendaji wa benki alipotembelea ofisi za NHIF jijini Dodoma ambao ni mmoja kati ya wadau wakubwa na kufanya mazungumzo na Mkurugenzi Mtendaji wa NHIF Dkt. Irene Isaka



Wafanyakazi wa benki wakiwa pamoja na Naibu Spika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Mbunge wa jimbo la Ilala Mhe. Mussa Azzan Zungu katika kongamano la vijana wa jiji la Dar es Salaam lililofanyika katika viwanja vya Mnazi Mmoja ambapo pia kongamano hilo liliambatana na zoezi la kupokea mwenge wa uhuru katika wilaya ya Ilala.



Mkurugenzi Mtendaji wa benki na Mkurugenzi wa Bodi Dr. Amina Baamary wakiwa katika sherehe ya uzinduzi wa mradi wa shirikikisho la Vikundi vya Ujasiriliamali Tanzania (SHIVUTA)



Mkurugenzi Mtendaji wa benki alipotembelea ofisi za Polisi mjini Dodoma na kukutana na Mkuu wa Jeshi la Polisi Tanzania (IGP) Bw. Kamilius Wambura pamoja na CP Leberatus Sabas kujadili fursa mbalimbali zinazopatikana mjini hapo na kuendelea kuimarisha uhusiano mzuri baina ya taasisi hizi mbili.



Wafanyakazi wa benki idara ya mikopo ya vikundi (NGUVU MOJA) siku ya kupongezwa kwa kazi nzuri.



Wafanyakazi wa benki idara ya mikopo ya wajasiriamali wanawake (TAUSI) siku ya kupongezwa kwa kazi nzuri

22.6 - KUONGEZA MTAJI

Historia

DCB Commercial Bank Plc imekuwa ikifanya shughuli zake tangu mwaka 2002. Tangu kuanzishwa kwake, benki imepata jumla ya faida baada ya kodi ya TZS bilioni 17.98. Katika kipindi hicho, benki imeweza kulipa gawio la jumla ya TZS bilioni 12.32 kwa wanahisa wake.

Kutokana na mabadiliko, ushindani na ukuaji kwenye sekta ya huduma za fedha, menegementi na bodi imeandaa mpango mkakati wa miaka mitano ijayo kuanzia 2024 mpaka 2028. Mpango huu umelenga kukuza mapato na faida, kuongeza wigo na ufanisi kwenye kutoa huduma kwa wateja, na kukidhi matakwa ya sheria na kanuni za kuendesha benki. Benki inatarajia kupata jumla ya faida baada ya kodi ya TZS bilioni 37 ifikapo Desemba 2028. Faida hii itatokana na utekelezaji madhubuti wa mpango mkakati wa miaka mitano ijayo.

Hali ya Mtaji wa benki

Kanuni za Benki Kuu ya Tanzania za mwaka 2023 zinazosimamia utoshelevu wa mitaji (Capital Adequacy Regulations 2023) zinaitaka kila benki ya biashara iwe na mtaji usiopungua Tshs. bilioni 15 na uwiano wake usipungue asilimia 12.5. Hivi sasa, mtaji wa benki haukidhi matakwa ya sheria ya Benki Kuu na pia hauwezeshi benki kutekelesha mpango mkakati wa miaka mitano 2024 - 2028.

Azimio la Bodi

Katika kikao cha tarehe 29 Februari 2024, Bodi iliidhinisha azimio la kuongeza mtaji kwa angalau TZS bilioni 10 kupitia Hisa Stahiki kutoka kwa wanahisa. Kupitia zoezi hilo kila mwanahisa atapata hisa moja ya ziada kwa kila hisa anayomiliki. Ili kuhakikisha benki inapata mtaji na kukidhi matakwa ya Benki Kuu, Bodi ya Wakurugenzi iliidhinisha kuwepo kwa kundi la wawekezaji wapya wataokao nunua hisa zote ambazo hazitanunuliwa na wanahisa wa sasa (yaani kununua hisa ambazo hazijalipiwa katika zoezi la hisa stahiki).

Sambamba na mtaji, Bodi ilipitisha mpango mkakati wa benki wa miakia mitano (2024 -2028) ambao unamatarajio ya kukuza benki zaidi.

Motisha ya kuongeza mtaji

Benki inakusudia kuongeza mtaji ili kukidhi sheria na taratibu za Benki Kuu na pia kufanikisha kikamilifu utekelezaji wa mpango mkakati wa miaka mitano 2024 -2028.

Utekelezaji wa mkakati huu kama ilivyoenezwa kwenye waraka wa Mkurugenzi Mtendaji wa benki, utaongeza ukubwa wa mizania mara dufu na kupata faida yenye thamani kwa wanahisa. Pia utakuza kitabu cha mikopo kwa asilimia 22 kila mwaka hadi kufikia Tsh bilioni 332 na utakuza amana za wateja kwa asilimia 21 kila mwaka hadi kufikia Tsh bilioni 363 bilioni. Vivyo hivyo, benki inategemea kuendelea kupunguza uwiano wa mikopo chechefe na kupunguza gharama za uendeshaji wake.

Kupitia ongezeko la mtaji, benki itaongeza ufanisi wake na kuweza kuendelea kutoa huduma zake ikiwa ni pamoja na kutoa mikopo mingi zaidi kwa wafanyabiashara wadogo wadogo na wa kati huku ikizingatia uwiano wa mtaji kama ulivyoelekezwa na Benki Kuu. Benki inatarajia kuwa imara zaidi na kuwa moja ya benki mahiri ya kati nchini.

Katika kufanikisha hayo yote, mtaji huu utasaidia kuongeza thamani ya wanahisa na kuiwezesha benki kutoa gawio mwaka hadi mwaka. Hivyo basi hitaji la kuimarisha uwezo wa benki wa kifedha kupitia ongezeko la mtaji haliepukiki.

Ombi

Bodi ya Wakurugenzi inawaomba wanahisa kuidhinisha pendekezo la kuongeza mtaji wa hisa kwa angalau TZS 10 bilioni kupitia Hisa Stahiki.

22.7 KUONGEZA MUDA KWA WAJUMBE WA BODI NA UTEUZI WA MJUMBE WA BODI

22.7.1 KUONGEZA MUDA KWA WAJUMBE WA BODI

Bodi ya Wakurugenzi inaleta kwenu maombi ya kuongezwa muda kwa wajumbe watatu wa Bodi ikiwa imezingitia katiba ya benki, sheria ya benki kuu ya utawala bora, muongozo wa wakurugenzi wa Mamlaka ya Masoko na Mitaji na Dhamana na sheria za makampuni. Wakurugenzi hawa waliteuliwa katika Mkutano Mkuu wa 19 wa Mwaka uliofanyika tarehe 12 Juni 2021, ili kutumikia benki kwa kipindi cha miaka mitatu.



Dkt. Amina Abdul Baamary

Bodi ya Wakurugenzi inamtambulisha Dkt. Amina Abdul Baamary kwa ajili ya Kuongezewa muda kama mjumbe wa Bodi ya DCB akiwakilisha Kundi la wanahisa Binafsi. Dkt. Amina ana Shahada ya Uzamivu ya Usimamizi wa Biashara akiwa amebobea katika Mikopo ya vikundi na Maendeleo ya Biashara Ndogo ndogo na za Kati (PhD in Business Administration with a specialization in Microfinance Groups and SME Development), Shahada ya Uzamili ya Usimamizi wa Biashara (MBA), Shahada ya Biashara katika Fedha za Makampuni (Bachelor of Commerce with Honors in Corporate Finance), na Stashahada ya Uhasibu.

Tangu kuteuliwa kwake mwaka 2021, Dkt. Amina amekuwa mjumbe muhimu wa Bodi ya DCB, akiwa na uzoefu mkubwa katika mikopo midogo ambayo ni nguzo muhimu kwa biashara katika benki yetu. Uzoefu wake umekua ukitumika katika kuisaidia benki katika mikakati yake ya kufikia wananchi wenye kipato kidogo, cha kati na wafanya biashara wakubwa. Chini ya uongozi wake, miradi kadhaa imetekelezwa ili kuimarisha sekta ya mikopo midogo ya benki ikiwemo mikopo ya wanawake (Nguvu Moja) na utoaji wa mikopo ya vikundi maalum kwa njia ya kidigitali (VICCOBA). Mikopo midogo inabaki kuwa sehemu muhimu ya biashara ya DCB, ikiendana na dhamira yetu ya kusaidia maendeleo ya kiuchumi na ujumuishaji wa kifedha. Kuongezewa muda Dkt. Amina kutasaidia benki katika kufikia maamuzi ya kimkakati kwa ajili ya kuendelea na maendeleo ya biashara ya mikopo midogo midogo.

Bodi ya Wakurugenzi kwa kauli moja inapendekeza kuongeza muda wa Dkt. Amina Baamary kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.

Cliff Nyangasi Maregeli

Bodi ya wakurugenzi inamtambulisha Bw. Cliff Nyangasi Maregeli kwa ajili ya kuongezewa muda kama Mjumbe wa Bodi ya DCB akiwakilisha kundi la wanahisa Binafsi. Bw. Cliff Nyangasi Maregeli ana Shahada ya Uzamili ya Uhandisi wa Kompyuta, Shahada ya Kwanza ya Uhandisi wa Kompyuta na TEHAMA, na vyeti vya kitaalamu katika Usimamizi wa Miradi, Utawala wa TEHAMA, Ununuzi na Teknolojia za Miundombinu ya TEHAMA, Mitandao ya TEHAMA, na Programu za Kompyuta.

Tangu uteuzi wake mwaka 2021, Bw. Maregeli amekuwa mjumbe mhimu katika kuisaidia benki kwenye mageuzi ya tekinolojia. Utaalamu wake umesaidai katika kuiongoza benki kwenye kutimiza malengo yake ya kufanya mageuzi katika kutoa huduma zake kwa njia za kidigitali. Umahiri wake katika masual ya Tehama umekua muhimu sana katika utendaji, usalama na ukuaji wa mifumo ya benki yetu.

Bodi imeridhishwa na huduma ya kipekee ya Bw. Maregeli na umuhimu wake katika kuiongoza benki kwenye maswala ya teknolojia, mawasiliano na utoaji wa huduma bora kwa wateja kwa njia za kidigitali.

Bodi ya Wakurugenzi kwa kauli moja inapendekeza kuongeza muda wa Bw. Cliff Nyangasi Maregeli kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.





David Misonge Shambwe

Bodi ya Wakurugenzi inamtambulisha Bw. David Misonge Shambwe kwa ajili ya kuongezewa muda kama Mjumbe Huru wa Bodi ya DCB. Bw. Shambwe ana Shahada ya Biashara katika Masoko (Bachelor of Commerce in Marketing) na amehudhuria kozi mbalimbali za biashara. Mchango wake muhimu na utaalamu wake katika biashara, masoko, na mikopo ni msingi muhimu katika ukuaji wa benki yetu.

Tangu uteuzi wake mwaka 2021, Bw. Shambwe amekuwa mjumbe wa thamani kwa benki yetu, akitoa mwelekeo wa kimkakati ambao umeimarisha kwa kiasi kikubwa utendaji wa benki yetu. Akiwa na uzoefu mkubwa katika tasnia ya benki, uongozi wa Bw Shambwe umeisaidia benki katika utoaji wa mikopo, huduma bora kwa wateja na shughuli mbalimbali za kibiashara. Bodi ya wakurugenzi inatambua kwamba; maendeleo ya biashara na usimamizi wa mikopo ni nguzo muhimu katika kufanikisha ukuaji endelevu, kudumisha ushindani, na kuhakikisha utulivu wa kifedha.

Bodi ya Wakurugenzi kwa kauli moja inapendekeza kuongeza muda wa Bw. David Misonge Shambwe kwa kipindi kingine cha miaka mitatu.

22.7.2 UTEUZI WA MJUMBE WA BODI - MWAKILISHI WA KUNDI LA WANAHISA BINAFSI



David Joshua Minja

Bodi ya Wakurugenzi inayo furaha kumtambulisha Bw. David Joshua Minja kwa uteuzi kama mjumbe wa Bodi akiwakilisha kundi la wanahisa Binafsi.

Bw. Minja ana Shahada ya Uzamili ya Usimamizi (Master's degree in Business Administration - General Business Administration) kutoka Chuo Kikuu cha Hull nchini Uingereza na Shahada ya Sayansi ya Mifumo ya Habari za Biashara (Bachelor of Science degree in Business Information Systems) kutoka Anglia Polytechnic University nchini Uingereza. Pia, Bw. Minja amehudhuria kozi na mafunzo mbalimbali ndani ya Tanzania na kimataifa na ni Mwanachama wa Heshima wa Chama cha Masoko na Sayansi cha Tanzania.

Yeye ni mzoefu wa biashara na masoko akiwa na uzoefu wa zaidi ya miaka 20. Amewahi kushika nafasi mbalimbali za usimamizi na uongozi katika masoko, mauzo, na usambazaji katika kampuni mbalimbali barani Afrika. Uzoefu mkubwa wa Bw. Minja katika biashara, masoko, na mauzo, pamoja na mbinu zake za kimkakati na ubunifu; zitakuwa na thamani kubwa katika benki yetu. Pia utaalamu wake utachangia kwa kiasi kikubwa katika malengo yetu ya kimkakati na ufanisi wa kiutendaji, akileta mitazamo mipya na mbinu bunifu za kuboresha shughuli zetu za kibiashara.

Kwa kuzingatia uzoefu mkubwa wa Bw. Minja na thamani ya kimkakati atakayoleta benki, Bodi ya Wakurugenzi inapendekeza uteuzi wake kama mjumbe wa Bodi akiwakilisha kundi la wanahisa Binafsi.

22.8 KUTEUA MKAGUZI HURU WA HESABU KWA MWAKA WA FEDHA UNAOISHIA TAREHE 31 DISEMBA 2024

Mkaguzi huru wa benki ya DCB kwa miaka sita iliyopita alikuwa PricewaterhouseCoopers (PwC). Sheria za Benki Kuu inayosimamia wakaguzi huru wa nje hairuhusu kuwa na mkaguzi huru zaidi ya miaka sita mfululizo. Hivyo benki inahitaji kubadilisha mkaguzi huru wa mahesabu yake.

Mchakato wa uteuzi ulihusisha kampuni kubwa tatu za kimataifa za ukaguzi huru ambazo ni KPMG Tanzania, Deloitte & Touche, na Ernst & Young. Kila kampuni ilitoa jumla ya gharama za ukaguzi kwa mwaka unaoishia 2024 kama ilivyoorodheshwa hapa chini.

.Na	Jina la Kampuni	Gharama za Ukaguzi Huru
01	KPMG Tanzania	Tsh 140,989,527.00
02	Ernst & Young	Tsh 192,930,000.00
03	Deloitte & Touche	Tsh 250,648,048.00

Baada ya uhakiki wa kina na kwa kuzingatia mchakato mzima wa zabuni ya mkaguzi huru, Menejimenti na Bodi imezingatia jumla gharama za ukaguzi za Tsh 140,989,527.00 ambazo ni asilimia 8 pungufu ya gharama ya mkaguzi aliyepita, Bodi ya Wakurugenzi inapendekeza kuteuliwa kwa kampuni ya KPMG Tanzania kwa ajili ya Ukaguzi Huru wa Taarifa za Fedha na Mfumo wa TEHAMA kwa mwaka 2024.

22.9 KUPOKEA NA KURIDHIA PENDEKEZO LA MALIPO YA ADA KWA WAJUMBE WA BODI

Katika mkutano mkuu wa kumi na tisa wa mwaka, wanahisa waliridhia kwamba ada ya mwaka ya wakurugenzi wa bodi iwe Tsh. 500,000 kwa mwezi baada ya kodi kwa kila mkurugenzi. Bodi ya wakurugenzi imeridhia kuendelea na ada hiyo kwa mwaka wa fedha 2024. Hivyo wanahisa wanaombwa kuridhia pendekezo la malipo ya ada kwa wajumbe wa bodi kama ilivyoPendekwezwa na bodi ya wakurugenzi.

22.10 KUPANGA TAREHE YA MKUTANO MKUU WA 23

Bodi ya wakurugenzi inapendekeza mkutano mkuu wa mwaka wa 23 ufanyike siku ya Jumamosi Tarehe 19 Julai 2025

KIAMBATANISHO NA 1

ORODHA YA MAHUDHURIO YA MKUTANO MKUU WA ISHIRINI NA MOJA ULIOFANYIKA TAREHE 17 JUNE 2023

1	ABASI ZUBERI MTEMVU	26	ALLY OMARY MBWAMBO
2	ABDALLAH SAIDI NGOZI	27	ALLY SINDO MTULLA
3	ABDALLAH HASSAN NJOVU	28	AMANI MASATU MWALIKI
4	ABDALLAH SAID MYOBA	29	AMIRI ALLY OMARI
5	ABDIEL GERSHOM ABAYO	30	AMISA MBARUKU MSONGA
6	ABDULKHERI RAJAB PEMBE	31	AMOS ROBART NDARO
7	ABDULLAH SULEIMAN MWINYIPEMBE	32	ANDREW AND/OR ROSEMARY MASAGA
8	ABOU NGUA KAPUFI	33	ANESS ANDERSON MNYEKE
9	ABUBAKAR MOHAMED KAWAMBWA	34	ANGELO KAIZA KYEBYALA
10	ABUBAKARI HABIBU MANGO	35	ANICET KALINJUNA LUGAIMUKAMU
11	ADAM LAWI NYAMBOHA	36	ANITHA AMIRI YEKENYA
12	AGGREY SHIFWAYA SAMSON	37	ANNA DAUDI ELISHA
13	AGNES SAMSON BILAGO	38	ANNA DAVID KUNDY
14	AISHA MACHANO AME	39	ANNA PHILIPO MWAKOBOMBAKI
15	ALBERT HASSAN MILLANZI	40	ANNA SOLOMON KASYUPA
16	ALEXANDER ELIOT MZIKILA	41	BEATRICE ZACHARIA KILELE
17	ALEXANDER MELECK SANGA	42	BENTWEL T. A. SILANGA
18	ALIAMINI RAMADHAN MGALLAH	43	BERNARD BENJAMIN TEKELO
19	ALLEN IVOR NDUMBATI	44	BERTHA CHARLES KOMBE
20	ALLEN MULAKI	45	BETHUEL ELINAJA TEMU
21	ALLIANCE INSURANCE CORPORATION LTD	46	BETTY GEORGE NKWAMA
22	ALLIANCE LIFE ASSURANCE LTD	47	BONIFACE T MWASENGA
23	ALLY DIHONI ALLY	48	BRONZE TECH COMPANY LTD
24	ALLY HAMISI MSAWILA	49	CALIST ANTHONY CHUWA
25	ALLY KAUGA	50	CALVIN KANAEL MLAY

51	CAROLINE AUGUSTINO MANYANGA	110	ELISIANDE LEONARD SWAI
52	CAROLYNE GAMBA	111	ELIZABETH C UPANGA HIZZA
53	CATHERINE EMMANUEL KONDI ITF LIMI M MBOGO	112	ELIZABETH LUCAS LUMASHI
54	CHARLESMAEMBENKANA	113	ELLINAMI JOHN MINJA
55	CHARLES MATATA KIGOMBOA	114	EMILIANI BONIFASI NJAU
56	CHARLES TUMAINI CHANYIKA	115	EMMANUEL JOSEPH DAFTARI
57	CHILDREN'S CAREER PLAN UNIT TRUST SCHEME	116	EMMANUEL MTANI MACHAGE
58	CHLOE EMMANUEL KONDI IFT LIMI M MBOGO	117	EMMANUEL SAMUEL KIBEYA
59	CHRISTA AUGUSTINE MOSHI	118	EMMANUEL WILLIAM MWAKATUMA
60	CHRISTINA DAUDI KULANGWA	119	EMMANUEL YAKOBO MUSHI
61	CHRISTINE ANTHONY MNDOLWA	120	EMMANUELLA EMMANUEL BUKAGILE
62	CHRISTOPHER VEDASTO MUTALEMWA	121	EMMY NYAWEMA NNAMUGINGA
63	CLARA ANITA MAKENYA	122	ERASMUS DENIS BUBERWA
64	CLEMENT ESAU MWINUKA	123	ERASMUS RAJABU MKWEPU
65	COLLIN CONSTANTINE MASUKA & HELLEN E BOYO	124	ERASTO LAZARO BASINDA
66	COLLINS WILLIAM MWAPWELE	125	ERASTO MICHAEL GWIMILE
67	CONSOLATA BAZIL LYIMO	126	ERICK JOSEPH HILLY
68	CONSOLATA HENRY KABUHAYA	127	ERICK STEPHEN LAIZER
69	COSTANTINE DANIEL MSIKE	128	ESHIFYOOSE PETER MOSHA
70	CRESCENTIA THOMAS KYANDO	129	ESTER ELSON MSHANA
71	CROWN TECH-CONSULT LTD	130	ESTER JEROME MONGA
72	DALILA HAMAD ISSA	131	ESTHER EDSON KITUNDU
73	DAMAS ROBERT JAMES	132	ESTHER GEOFFREY LEMA ITF MERVIN SENYA TUNI
74	DAMASIA NICODEM NDUNGURU	133	ESTHER GEOFFREY LEMA ITF SETH SENYA TUNI
75	DAN YONA TEMU &/OR SARA MKESA TEMU	134	ESTHER GEOFFREY LEMA ITF TIMMY SENYA TUNI
76	DANIEL GIBSON MWAGENI	135	ESTHER SANYIEL KISHIMBO
77	DANIEL JOHN MAKYAO	136	EUGENIA CONSTANTINE MASHOKO
78	DANIEL JULDAN TIMOTHEO	137	EUSEBIA NICHOLAUS NAGUNWA
79	DANIEL PASCAL NDANGA	138	EVELYNE PATRICK LUTARE
80	DANIEL WILSON OLESUMAYAN	139	EVODIA TITUS KAMUGISHA
81	DANSTAN BONIFACE KAGANDA	140	EZEKIEL SHEDRACK BIKILIMBOGO
82	DAR ES SALAAM DEVELOPMENT CORPORATION	141	FATUMA ABDALLAH CHARLES
83	DARIA EDSON MBWEWE	142	FATUMA MOHAMED KIUNDAWALE
84	DASTAN EUSTACE RUTAIWA	143	FATUMA SAID KAWAMBWA
85	DATIVA AUGUST MALLE	144	FAUDHI ABDUL MUGISHA
86	DAUD JOHN MSHANA	145	FAUDHIA JABIR MOHAMED KATUNDU
87	DAVID SALVATORY PATRICK	146	FAUSTINE FIRMIN KIWALE
88	DEBORA ZACHARIA KILELE	147	FELIX KAPESA MWANZALIKOKO
89	DEO FREDY GALINOMA	148	FLORA AND/OR ROSEMARY MASAGA
90	DEOGRATIAS BALTAZAL LUAMBANO	149	FLORA ANDREW KUMALILWA
91	DEOGRATIAS ROBERT KYADUMA	150	FLORA CHARLES MCHAINA
92	DEOGRATIUS THADEI MACKTAUO	151	FLORA MASUMBUO FABIAN
93	DEUSDEDITH ERNEST MATUNGWA	152	FLORA WILLIABARD MUSHI
94	DIANA SAMWEL LYAKURWA	153	FLORIDA PETER SELEMANI
95	DICKSON TUNGARAZA NGEREJA	154	FRANCIS MICHAEL MASAGA
96	DICKSON ZAKARIA MROKI	155	FRANCIS MTAWA
97	DISMAS RAPHAEL NTABINDI	156	FRANCIS SAMSON MTAWA
98	DONALD NZAGA WARIOBA KISURI	157	FRANK MOSES MHILU
99	DR. LEONARD L. MABOKO	158	FRATERN MICHAEL NDEONIO LYIMO
100	DR. LEONARD L. MABOKO ITF YUSTA PAUL MABOKO	159	FREDDY WALWA CHARLES & HELLEN E. BOYO
101	DUSTAN DAUD MILLANZI	160	FRIDA BARIKI MOSHI
102	EDITH EDWARD NGATUNGA	161	FRIDA EDWARD JOHN
103	EDIVESTER EDWARD MAFARASA	162	FRIDA ELINAFIKA MSHANA
104	EDRICK ELIEZEA MAGAYANE	163	GABIS MICHAEL MASAGA
105	EDWARD AND/OR ROSEMARY MASAGA	164	GABISI MICHAEL MASAGA
106	EDWARD ZACHARIA KILELE	165	GABRIEL MARCO MIHAMBO
107	ELIAS MALILA SABUNI	166	GENEVIEVE EMMANUEL MPANGALA.
108	ELISA ELIFASI KAWA	167	GEOFFREY JOSEPHAT MWOGEKA
109	ELISHA DAUDI KULANGWA		&/OR JACKSON KATUNZI GEOFFREY

168	GEORGE KUBOJA WAMAINGU	225	ISSA ISIHAKA CHUKI
169	GEORGES & ASIFIWE SARAH KILANGO	226	IWIRINAMSO MANASE JOHN MEENA
170	GERVAS JOSEPH KAVISHE	227	JACOB HERMES MASSAWE
171	GERVASI LUCIAN MARIAN	228	JACOB LUSAKO KAJANGE
172	GETRUDE ADELARD NGUMA	229	JACQUELINE RICHARD KINGALU
173	GILBERT HERMAN MASSAWE	230	JAIROS YAHYA FWIMI
174	GODBESS M. & HAIKA M. MACHAKU	231	JAMES AND/OR ROSEMARY MASAGA
175	GODFREY ALEX MGIMBA AND /OR ALEX LAURANCE MGIMBA	232	JAMES EDWARD MASALLA
176	GODFREY MOSES NDUNGURU	233	JANE JOSEPHAT GEORGE
177	GODFREY NDIHI MWANDU	234	JANETH WILSON SUDA
178	GODWIN DAVID NDOSSI	235	JAPHET FRANK JAPHET MWASHAMBWA
179	GODWIN MOSES MNGULU	236	JAPHET TITUS NAMFUA
180	GRACE ELINEEMA NABURI	237	JEMA W KAJEMBO
181	GRACE HERMAN RINGO	238	JEREMIAH ERASTO NDANSHAU
182	GRACE KUNDASAI NJAU	239	JOHN MESHILI SHAO
183	HALIMA HASSANI NAHEKA	240	JOHN MICHAEL MBILINYI
184	HALIMA RASHID MSHANA	241	JOHN PASCHAL RUGEMALIRA
185	HAMAD SALUM TIMBANGA	242	JOSEPH STEPHEN MARWA
186	HAMIS REMIJUS LUGUSI	243	JOSEPH THADEI TEWELE
187	HAMIS SALEHE KIMWERI	244	JOYCE CHARLES MSASA
188	HAMIS WAZIR MSOMBA	245	JOYCE EMMANUEL MBILINYI
189	HAMISI IDD MELLIA	246	JOYCE WILSON PANDE
190	HAMZA MWINYIMVUA DINONGO	247	JUDITH AND/OR ROSEMARY MASAGA
191	HANS AINGAYA MACHA	248	JUDITH HUMPHREY MAEDA
192	HAPPINESS DAVID MULOKOZI	249	JUDITH JOHN MCHECHU
193	HAPPINESS OTURUNYA MMARI	250	JUDITH JONATHANI MGAYA ITF WENDE MGAYA
194	HAPPY PAULO SYANZUYE &/ PAULO HERI	251	JULDAELLY JULIUS MAKUNDI
195	HAPPYMARK PETER MMASSY	252	JULIA NIWAGANYILA BYAKWAGA
196	HAPPYNESS BUHORI ALOYCE	253	JULIANA JOSHUA MUSHI
197	HARESH NATHALAL LAKHANI AND /OR FALGUNI HARESH LAKHANI	254	JULIANNA LUENA MALLAWI
198	HASSAN SALUM MBONDO	255	JULIANNE JULIUS MAKUNDI
199	HATANAWA ABDALLAH KITOGO	256	JULIUS PATRICK LYAKURWA
200	HATIBU SEBASTIAN MHANDO	257	JUMA HASSANI KINWARY
201	HELEN HENRY MRINA	258	JUMA SAIDI KATAPALA
202	HELENA MICHAEL MASAGA	259	JUMA SAIDI LUSUNGA
203	HELLEN ERNEST BOYO	260	JUSTINA MARTIN GABAGAMBI
204	HELLEN SAMSON MWITA	261	JUVENAL KASMIR RWECHUNGURA
205	HERBERT HAROLD HUMPHREY	262	KAMGOHA BICKEY AMRI
206	HERIET NYAKALES KABENDE	263	KARAMJEET SINGH VIRDI
207	HERMAN LUDOVICK MARO ITF JESCA LUDOVICK	264	KESSY ATHUMAN SHAH
208	HERMINA MICHAEL KAHUKA	265	KHADIJA RAMADHANI MWAGILLO
209	HILDA VENANT HINJU	266	KHALID K LEMA
210	HUSSEIN KHAMIS SHAABAN	267	KINIANG'OMBE SAMUEL NZOKA
211	IBRAHIM ALOYCE MGAYA	268	KISABUGA OMARI CHANDE
212	IBRAHIM JEREMIAH KICHEKELO	269	KISSINDA AND/OR ROSEMARY MASAGA
213	IBRAHIM OMARI NYANZA	270	KULANGWA CORETH KULANGWA
214	ILUMINATA BUCHARD KAWAMALA	271	KULANGWA ELISHA DAUDI
215	IMELDA B. KATO	272	KWILA PETER NKWAMA
216	INNOCENT LEONARD SHUMA	273	KWILA PETER NKWAMA ITF GEOVANNY KWILA NKWAMA
217	IRENE MICHAEL & HAIKA MACHAKU	274	LAETARE FURAN EPHRAIM
218	ISABELLAH HUSSEIN KAPER A	275	LAURI PIUS TEMBA
219	ISDORY FULGENCY BAYONA	276	LILIAN ANDREA KITUNGA
220	ISIDORI JOHN MSAKI	277	LILIAN BOIFAYA KISUMBI
221	ISIDORI JOHN MSAKI ITF ANDREW ISIDORI MSAKI	278	LILIAN WILFRED KAHUMUZA
222	ISIDORI JOHN MSAKI ITF DANIEL ISIDORI MSAKI	279	LIMI MUSSA MBOGO
223	ISIDORI JOHN MSAKI ITF JULIET ISIDORI MSAKI	280	LINDA YONA KILLAGANE
224	ISRAEL LWEYEMAMU MIHIGO LWE GALULA	281	LISA AND/OR ROSEMARY MASAGA
		282	LOMAYANI MICHAEL SABAYA

283	LOYCE MODEST RWIZA	339	MOHAMED IQBAL DIDARAJI SHARIFF
284	LUCIA ALDO LIKASI	340	MOHAMED RAMADHAN
285	LUCIA KOKUHANGWA MULENGERA	341	MOHAMED MUBARAK ABUBAKAR
286	LUCIAN AMBROSE MSAMBICHAKA	342	MOHAMED MZEE KONDO
287	LUCY AND/OR ROSEMARY MASAGA	343	MOHAMED OMARY MAINGO
288	LUCY DIU SIMTOWE	344	MOHAMED RASHID MIKONGO
289	LUCY PAUL KOMU	345	MOREEN NATHAN MWINUKA
290	LUDOVICKY P LYAMUYA ITF MARIA L. LYAMUYA	346	MOSES REGINALD MBONDE
291	LUDOVICKY P LYAMUYA ITF VANESSA L. LYAMULA	347	MRINDOKO MOHAMED MRINDOKO
292	LUIZA BEATUS MILLANZI	348	MSAFIRI COSTA LUBEGA
293	LYDIA REGINALD MBONDE	349	MUHARRAM SALUM MCHUME
294	MAGDALENE NELSON ENOCK MKOCHA	350	MUSA ZUBERI GWABABA
295	MARGARET C. LYAKAMWA	351	MVUMBO MOHAMED DOLLAH
296	MARGARETH PAUL KOMU	352	MWAMVITA ALLY MOHAMED I
297	MARIA ALPHONCE MDUDA	353	MWAMVITA RAJABU RUGENDO
298	MARIAM ALMASI SHOMVI	354	MWANAHAMISI RAJABU JUMA
299	MARIAM SAID KIMBU	355	MWANAHARUSI M FADHILLY
300	MARIAM VICENT ALLY	356	MWANAIIDI ALLY KAUGA &/ ALLY KAUGA
301	MARIANA CHIKAWA	357	MWINYIJUMA MIKIDADI MWINYIAMANI
302	MARIANUS BARNABAS MROPE	358	NAAMINI SAFIEL KAJATTO
303	MARIOUS REGINALD MBONDE	359	NAENDWA TIMOTHY KIBAKAYA
304	MARTHA LAMECK NSHAU	360	NAMTERO JOHN & NAENDWA T. KIBAKAYA
305	MARTIN RAPHAEL SIWINGWA	361	NAMTERO JOHN NEWA
306	MARY BONIPHACE MAKIRIA	362	NAMTERO JOHN OR NAENDWA T.
307	MARY FABIAN KESSY	363	NAOMI EVANCE CHOCHA
308	MARY JOACHIM KIRIA	364	NATHAN DISMAS NYABENDA
309	MARY KANYILILI MLENZI	365	NATIONAL HEALTH INSURANCE FUND
310	MARY MAHOCHO MSEMWA	366	NATIONAL INVESTMENTS (E.A) LTD
311	MARY WANJIKU MBOYA	367	NDENI ANANDE SHOO
312	MASHACK BERNARD NYIMBI	368	NDESAMRO MARIA KABEO
313	MASHAKA YAHAYA KIPANDE	369	NDESAMRO MARY KABEHO
314	MASHIBE MADUKA SENI	370	NDETAULWA SELEMBO SOMI
315	MATAO ALEXANDER ADOLFU	371	NEEMA GABRIEL MIGUNGA
316	MATHEW SABUNI HOZZA	372	NEEMA JONATHAN MANWA
317	MATHIAS ZAKAYO FUMBUKA	373	NEEMA NEHEMIA MTAWA
318	MATILDA B. KIWANGO	374	NELSON JACOB SWAI
	ITF BRYGHTON AFRICAN MOLAI	375	NESTA VERIAN SEKWAO
319	MATILDA JULIUS MAKUNDI	376	NICHOLAUS ISWESHA MALANDO
320	MATILDA/OR STARTONE MRUTU	377	NICKOLAS BROWN MWAKIBINGA
321	MATILDA ALEX MGIMBA AND	378	NICKSON GODFREY TERRY
	/OR ALEX LAURANCE MGIMBA	379	NICOLAS SELESTINE MTEI
322	MBARAKA LALLI SULEIMANI	380	NIKAN PROFESSIONALS COMPANY LTD
323	MBEGU AMIRI MANGARA	381	NILIWAKO HOSEA SANGA
324	MERCY PHILIP MTEI	382	NKELEJA DANIEL BANGILA
325	MESHACK BERNARD NYIMBI	383	OBBREY JULIUS MAKUNDI
326	METHUSELA YEHOSWA MBAJO	384	OKULI PETER MUSHI
327	MFAUME MUSSA KILANGI	385	PASCAL ALBERT MSALA
328	MICHAEL ALEXANDER TUMAI	386	PASCAL JOHN GALLET
329	MICHAEL ALEXANDER TUMAI	387	PASKAZIA WISTON BARUTI
	ITF ALEXANDER MICHAEL TUMAI	388	PAUL MILYANGO RUPIA
330	MICHAEL DAUD MACHAKU	389	PAULINA JOHN JOHN
331	MICHAEL KADUDA KIKUMBO	390	PAULINA MADURU MPOGOLO
332	MICHAEL SIMON MIHIGO	391	PAULINA PAULO KONSO
333	MIRIAM BRIGITA CHECHE	392	PAULO PATRICE GAIWAKA
334	MIRIAM SHEMAKAME BONIFACE MIANO	393	PEACE KEMILEMBE ELISA NYANKOJO
335	MIRIAM SIMON MWASAJONE	394	PELESI EMMANUEL FUNGO
336	MODESTUS JOHN SIKADA	395	PENDO DAUDI KAMWELA
337	MOHAMED ALLY KAUGA &/ SALMA MSARE	396	PERPETUA BETHOD NDIU
338	MOHAMED HUSSEIN NYANZA	397	PETER BENEDICT MGASSA

398	PETER EDWARD NTINIKA	454	SARAH REGINALD MBONDE
399	PHANUEL RUGAYA MUBAMBA	455	SARAPIA GABRIEL KIMARIO
400	PHILEMON CRISPIN LIHIMA	456	SAUDAN KHALFAN LEMA
401	PHILLIP ALEX KABADI	457	SAVELINA EDWARD MUTAFUNGWA
402	PILI ABDALLAH DIKINE	458	SELEMANI MRISHO MAJEBELE
403	PIUS CHARLES KAPUNGU	459	SEMENI ALLY MTAUKA
404	PRINCEALEN SAIMON MABELE	460	SHABANI MRISHO WAMBANGURU
405	RAJABU ALLY MOHAMED	461	SHABBIR ABBAS MOLEDINA
406	RAMADHANI ATHUMANI MFINANGA	462	SHABBIR HASSANALI KHATAW
407	RAMADHANI HAMISI CHILUMBA	463	SHABBIR MANSURALI SULEMANJI
408	RAPHAEL KWILA MKWAMA	464	SHAHA OMARI MNYIKA
409	RAPHAEL ZAO JOSEPH	465	SHAIBU RASHID ALLY
410	RASHID SELEMAN RAMADHANI	466	SHAIBU RASHIDI ALLY
411	RASHID SELEMANI KAWAWA	467	SHALON KWILA MKWAMA
412	RASHIDI MUSTAFA KASEKO	468	SHENAZ HASHAM TALIB
413	RASILIMALI LIMITED	469	SHITA MOHAMED KANUKA
414	REDEMPTA S KIGALA	470	SHUNDI DIASON MRUTU
415	REGINA MSHINWA MDUMA	471	SIGIFRID FLORIANI LUKA
416	REGINALD BERNAD MBONDE	472	SILVAR JOSEPH SHANGAI
417	REGULAR INCOME UNIT TRUST SCHEME	473	SILVESTER KAHINDI KULINGA
418	REHEMA ABDALLAH KAUMBWA	474	SIMON SULEMAN BYAKWAGA
419	REHEMA HASSAN SIMBAURANGA	475	SIRIAKI SURUMBO ITF ENGEBERTHA SIRIAKI
420	REHEMA HATIBU MOHAMEDI	476	SIRIAKI SURUMBO ITF ERASMUS SIRIAKI
421	RENATUS RUTECHURA RWECHUNGURA	477	SIYawezi IDD MATIMA
422	RICHARD SIMON MUSHI	478	SONGOSONGO VICOBA
423	RICHARD THEODORE LYIMO	479	SOPHIA B KIHUNDO
424	RIKI HILL HOTEL LTD	480	SOPHIA RAMADHAN HAMIS
425	ROBERT DASTAN MHANDO	481	STANFORD AMANI MWALUKO
426	ROBIN ROBERT BISWARO	482	STELLA J LUBUVA
427	ROMANA LUAMBANO	483	STEPHEN BASIMWAKI
428	ROSE DAVID SANGA	484	STEVEN JULIUS MASANJA
429	ROSEANA YOENI MSEMO	485	STRATEGIS INSURANCE (T) LIMITED
430	ROSEMARY BGOYA ITF IAN STALLONE KWIZERA	486	SUBIRA EKWABI MAJIGO
431	ROSEMARY BGOYA ITF MOUREEN NIYO IAN	487	SUBIRA ELVIS ERNEST NYANKOJO
432	ROSEMARY FIDELIS MNYANYI ITF EMERENCIANA CHERRY	488	SUBIRA ELVIS NYANKOJO
433	ROSEMARY FIDELIS MNYANYI ITF FORTUNATE LELETI	489	TADEI PAUL KOMU
434	ROSEMARY MASAGA	490	TAMIKA PETER MWENYA
435	ROSEMARY MICHAEL MASAGA	491	TANZANIA SECURITIES LIMITED
436	ROSEMARY RICHARD BGOYA	492	TCCIA INVESTMENT COMPANY LTD
437	ROSEMARY SAKWERAH LUHANGA	493	THELESIA ESTARCHI KAGOROBA
438	RUMISHA EDMUND MTUI	494	YONAZA DANIEL KISSINGO KISUYO
439	SADA ALLY KAUGA	495	YUSTA GERYSON KITOMO
440	SADIKI AYUBU ZAVALLA	496	YUSTER JOSEPH MALLYA
441	SAID HAMIDU KISOMA	497	YUSUF H. MUSHI
442	SAID SALUM PENDEZA	498	ZAINABU ATHUMANI MRISHO
443	SAIRIS REAWRD NYANGE	499	ZAINABU KONDO NZUNDA
444	SALIMU ABED WENDO	500	ZAINABU RAMADHAN TIMBANGA
445	SALMA HAMIDU MEPO	501	ZAITUNI HASSAN KAMBI
446	SALMA HAMOUD BARKAT	502	ZAITUNI RAMADHANI RAJABU
447	SALMA MUSA ALI	503	ZAWADI ELISHA NKO
448	SALVIN ROBERT AGWEYO	504	ZAWADIA JAFET NANYARO
449	SALVINA FAUSTINE MAKASO ITF FIDELIS SILAS MAHONA		
450	SAMIA ZUBERI KALAGE		
451	SAMSON MTAWA I.F.O BRIGHTNESS MTAWA		
452	SAMWEL MESHACK KANJALA		
453	SANLAM LIFE INSURANCE TANZANIA		

KIAMBATANISHO NA 2

1. Kesi katika mahakama mbalimbali

Hadi tarehe 31 Disemba 2023, kulikuwa na jumla ya kesi 35. Kati ya hizo kesi 35, 15 zimekamilika na 20 zin-aendelea kusikilizwa kama zinavyoonyeshwa katika jedwali hapa chini.

a. Kesi zilizokamilika

S/N	Jina	Chanzo	Maendeleo
1.	Madai Na. 40 ya 2022 Tumaini Raphael Chongwe dhidi ya DCB & Tausi Auction Mart & Court Brokers Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Shauri liliondolewa Mahakamani na Mdai tarehe 30/02/2023 baada ya kulipa mkopo wote
2	Rufaa Na. 92 ya 2022 DCB dhidi ya Judith Elimringi Temu na Joan Lema	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya Judith Elimringi Temu.	Shauri lilisuluhishwa tarehe 30/03/2023
3.	Madai Na. 24 ya 2022 Imma Investment Ltd & wenzake wawili dhidi ya DCB	Madai ya kulipwa fidia	Shauri liliondolewa Mahakamani na wadai tarehe 30/03/2023
4	Maombi Na. 107 ya 2022 Nzaro Kachenje dhidi ya DCB	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Shauri lilisuluhishwa tarehe 20/03/2023
5	Shauri la Ardhi Na. 214 la 2021 Mohamed Athanas Mnyau dhidi ya DCB & Maxcom Africa Ltd	Madai ya kurejeshewa Hati Miliki	Uamuzi ulitolewa dhidi ya benki tarehe 02/05/2023
6	Rufaa Na. 67 ya 2021 Itiise Peter Laurent dhidi ya DCB & Majembe Auction Mart Ltd	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya Benki	Uamuzi ulitolewa dhidi ya benki tarehe 08/06/2023
7	Maombi ya Ardhi Na. 66 ya 2023 Mwita Kigingi Chacha dhidi ya DCB na wenzake wa tano	Maombi ya kuzuia kukaza hukumu	Uamuzi wa kuzuia kukaza hukumu ulitolewa tarehe 25/08/2023
8	Maombi ya Ardhi Na. 76 ya 2021 Philimoni Mavoo dhidi ya DCB & Koti Brothers Company Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Uamuzi ulitolewa dhidi ya Philimoni Mavoo tarehe 08/06/2023
9	Maombi ya Ardhi Na. 22 ya 2017 Kagwa Peter Mbassa dhidi DCB & wenzake wanne	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana.	Maombi yalifutwa Mahakamani tarehe 31/08/2023.
10	Maombi ya Ardhi Na. 483 ya 2021 Salehe Yusuph Rashid dhidi ya DCB Wenzake wawili	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Maombi yalifutwa Mahakamani tarehe 30/10/2023.
11	Maombi ya Ardhi Na. 96 ya 2023 Chanza Construction dhidi ya DCB	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Maombi yalifutwa Mahakamani tarehe 14/11/2023.
12	Mgogoro wa ajira Na. CMA/DSM/KIN/21/2023/25/2023 Godfrey Ndalaha dhidi ya DCB	Madai ya kuvunja mkataba wa ajira	Uamuzi ulitolewa na Tume dhidi ya Godfrey Ndalaha tarehe 21/11/2023.
13	Maombi ya Ardhi Na. 31 ya 2023 Jumaa Hamza Mafua dhidi ya Abdallah Hamza Said, DCB & Kemmon Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Shauri lilisuluhishwa tarehe 22/11/2023
14	Maombi ya gharama Na.115 ya 2023 Mohamed Athanas Mnyau dhidi ya DCB & Maxcom Africa Ltd	Maombi ya gharama ya kesi	Uamuzi ulitolewa tarehe 30/11/2023
15	Maombi ya Ardhi Na. 42 ya 2019 Aqwilina Silayo T/A Maliasili Pharmacy dhidi ya DCB & Harvest Tanzania Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Uamuzi ulitolewa tarehe 19/11/2023

b. Kesi zinazoendelea

S/N	JINA	CHANZO	MAENDELEO
1	Maombi ya Ardhi Na. 14 ya 2021 Ramadhani Mfaume Mselem dhidi ya DCB, Shia Debt Management & Ally Rubeya	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Shauri linaendelea katika Baraza la Nyumba na Ardhi Kinondoni
2	Rufaa ya Ardhi Na. 151 ya 2022 chini ya Mamlaka ya ziada Solomoni Solomoni dhidi ya DCB & Wenzake wawili	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya benki	Shauri linaendelea Mahakama ya Hakimu Mkazi Kinondoni (Mamlaka ya Ziada)
3	Rufaa Na.308 ya 2022 DCB dhidi ya Suzan Kabogo	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya Suzan	Shauri linaendelea Mahakama ya Rufani
4	Rufaa Na.366 ya 2022 DCB dhidi ya Belinda Chaula	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya Belinda	Shauri linaendelea Mahakama ya Rufani
5	Shauri la Usuluhishi Emesi & Mtembwe JV dhidi ya Yapi Merkezi & DCB	Usuluhishi kwa ajili ya kutoa uamuzi juu ya udhamini wa benki	Shauri linaendelea Kituo cha Usuluhishi DSM
6	Rufaa ya Ardhi Na. 245 ya 2022 chini ya Mamlaka ya ziada Mwita Kigingi Chacha dhidi ya DCB na wenzake watano	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya Amina Nyahori	Shauri linaendelea Mahakama ya Hakimu Mkazi Kinondoni (Mamlaka ya Ziada)
7	Maombi ya Ardhi Na 131 ya 2023 Eric Aman Sway t/a Erick Sway Accessories dhidi ya DCB & Steam Generation Recoveries Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba zilizowekwa kama dhamana	Shauri linaendelea katika Baraza la Nyumba na Ardhi Kinondoni
8	Maombi ya Ardhi Na. 131 ya 2023 Dennis Laurean Rugaimukamu dhidi ya DCB & Raisa Co Ltd	Maombi ya kutengua mauzo ya mnada	Shauri linaendelea katika Baraza la Nyumba na Ardhi Ilala
9	Maombi ya Ardhi Na. 231 ya 2023 Alex John Lupeja dhidi ya DCB & Koti Brothers Company Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba zilizowekwa kama dhamana	Shauri linaendelea katika Baraza la Nyumba na Ardhi Dodoma
10	Rufaa ya Ardhi Na. 216 ya 2022 chini ya Mamlaka ya ziada William Wilson Mhamali dhidi ya DCB na wenzake wawili	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya benki	Shauri linaendelea Mahakama ya Hakimu Mkazi Kinondoni (Mamlaka ya Ziada)
11	Shauri la Madai Na. 227 ya 2023 Aden Dastan Kimambo Dhidi ya DCB & Kemmon Ltd	Madai ya malipo ya fidia baada ya benki kutaka kuuza nyumba	Shauri linaendelea Mahakama ya Wilaya ya Kinondoni
12	Maombi ya Ardhi Na.316 ya 2023 Joel Lameck Madaha dhidi ya Martha John Masanja, DCB & Adili Auction Mart Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Shauri linaendelea katika Baraza la Nyumba na Ardhi Ilala
13	Rufaa ya Ardhi Na. 419 ya 2023 Aqwilina Silayo T/A Maliasili Pharmacy dhidi ya DCB & Harvest Tanzania Ltd	Rufaa kupinga uamuzi wa ushindi dhidi ya benki	Shauri linaendelea Mahakama Kuu ya Ardhi
14	Mgogoro wa ajira Na. CMA/DOM/DOM/33/2023 Boniface Boazi dhidi ya DCB	Madai ya kuachishwa kazi isivyo halali	Shauri linaendelea Tume ya Usuluhishi Dodoma
15	Mgogoro wa ajira Na. CMA/DOM/DOM/36/2023 Julieth Samwel Lebarick dhidi ya DCB	Madai ya kuachishwa kazi isivyo halali	Shauri linaendelea Tume ya Usuluhishi Dodoma

16	Maombi ya Ardhi Na. 46 ya 2023 Msimamizi wa Mirathiy a Marehemu Andy Nelson Mwakangáta) dhidi ya DCB Bank, Koti Brothers, Grace Fungo & Mariam Khamis Yasin	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Shauri linaendelea katika Baraza la Nyumba na Ardhi Kyela
17	Shauri la Madai ya Ardhi Na. 393 ya 2023 Salehe Hassan Msahara dhidi ya Salehe Msahara Construction Ltd, DCB & Mark Auctioneers & Court Brokers Co Ltd	Kuzuia uuzaji wa nyumba iliyowekwa kama dhamana	Shauri linaendelea katika Mahakama ya Ardhi
18	Maombi ya Kukaza Hukumu Na. 210 ya 2023 DCB dhidi ya Philimon Eliskia Mavoo	Maombi ya kukaza hukumu kufuatia ushindi wa benki	Shauri linaendelea katika Baraza la Nyumba na Ardhi Ilala
19	Mgogoro wa ajira No. CMA/DSM/ KIN/611/2022 Zacharia Kapama dhidi ya DCB	Madai ya kuvunja mkataba wa ajira	Shauri linaendelea Tume ya Usuluhishi Dar es Salaam
20	Ufilisi wa kampuni ya Maxcom Africa	Kufilisi kampuni ili kulipa deni inalodaiwa na benki	Ufilisi unaendelea chini ya Mfilisi Alex Mgongolwa



Head Office, DCB House,
Magomeni Mwembechai,
Plot 123 Block R, Morogoro Road,
P.O. Box 19798, Dar es Salaam,
Mobile: +255 713 986 686,
Telephone: +255 222 172 201,
Fax:+255 22 2172201