
 

SHEREHE YA KUORODHESHA KWA HATIFUNGANI YA JAMII 

(SOCIAL BOND) YA NMB KWENYE SOKO LA HISA LA DAR ES 

SALAAM (DSE) - TAREHE 12 DESEMBA, 2023. 

 

 

Toleo la Kwanza la Programu ya Hatifungani ya NMB ambalo 

limezinduliwa tarehe 12 Desemba 2023 lina thamani ya shilingi bilioni 

212 ambayo ni mafanikio ya asilimia 284 toka kwa wawekezaji wapya 

(New Bondholders at the CSD) zaidi ya 4,900 na Dola za Kimarekani 

milioni 73 ambayo ni mafanikio ya asilimia 730 ikilinganishwa na 

Dola za Kimarekani milioni 10 walizokuwa wakizitafuta mwanzoni. 

 

 
 

Kuanzia Novemba 1999 DSE imeorodhesha jumla ya Hatifungani 27 

(NMB Jamii Bond itakuwa ya 28) za Makampuni kutoka kwa 

makampuni 15. Nyingi ya Hatifungani hizo zimekwisha iva. 

 
Kwa sasa DSE ina jumla ya hatifungani 7 zitakazoiva kwa vipindi 

tofauti kati ya Juni 2024 na Oktoba 2028. Hatifungani ya Jamii ya NMB 

itakuwa ya 8 na itaongeza thamani ya hatifungani za makampuni 



zilizopo Sokoni kwa zaidi ya asilimia 65 kutoka Shilingi 326 bilioni 

mpaka Shilingi 538 bilioni na pamoja na Dola za Kimarekani 73 

milioni. 

 
Kati ya April 2022 na Desemba 2023 DSE imeorodhesha hatifungani 5 

ikiwa ni pamoja na hii ya NMB. Hii inathibitisha kuwa Soko letu 

linatekeleza kile kinachatajariwa katika kukuza uchumi.  

 

 


