HATIFUNGANI YA KIJANI SASA YAORODHESHWA SOKO LA HISA LA DAR ES SALAAM

27.10.2023 ilikua moja ya siku ya kipekee sana ambapo Soko la Hisa la Dar es salaam
liliorodhesha Hatifungani ya Kijani "GREEN BOND" ya benki ya CRDB ambayo ni hatifungani
ya kwanza ya aina hiyo kuorodheshwa na kufanya benki hiyo kuweka historia ya kuwa taasisi
ya kwanza nchini na si Tanzania tu bali na nchi zilizo kusini mwa jangwa la Sahara kufanya
hivyo.

Benki hiyo imefanikiwa kukusanya Shilingi za kitanzania bilioni 171.82 sawa na ziada ya
329.55% kutoka kwa wawekezaji 1,754 ambapo lengo likiwa kukusanya bilioni 40. Hii
inaonyesha jinsi gani Soko la Hisa la Dar es salaam linaweza kutumiwa na serikali au taasisi
mbali mbali kupata fedha kwa ajili ya kuendesha/kuendeleza miradi lengwa.

Hafla iliyoandaliwa na mwenyeji ambaye ni Kaimu Afisa Mtendaji Mkuu wa DSE Madam
Mary S. Mniwasa, Mkurugenzi Mtendaji Mkuu wa benki ya CRDB Ndugu Abdulmaji
Nsekela, mgeni Rasmi Dk.Charles Mwamwaja Kamishna kutoka Wizara ya Fedha, Afisa
Mtendaji Mkuu wa Mamlaka ya Masoko ya Mitaji CPA Nicodemus Mkama na wawakilishi
wa taasisi nyingine za kiserikali na binafsi.
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